ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยน Toyoya Altis 1.8 G (2008) มาเป็น Toyota Prius คิดถูกหรือเปลาะครับ ?  (อ่าน 6770 ครั้ง)

ออฟไลน์ Steve

• Newbie
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2012, 22:00:57 โดย Steve »

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
ดีเลยครับ   ประหยัดประมาณ 17 กิโลเมตร/ลิตร+

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
การเปลี่ยนแบบนี้ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่ครับ เปลี่ยนไปภาพลักษณ์ก็ไม่ได้ดีขึ้นเลยหรือถ้าดีกว่าก็ดีกว่าไม่มาก

ส่วนเรื่องความประหยัด ผมว่ามันจะขาดทุนในเรื่องขายต่อคันเก่ามากกว่าที่จะมาจากการประหยัดน้ำมันนะครับ
ผมว่าเสี่ยงที่จะไม่คุ้มมากๆเลย

ถ้าแคร์เรื่องความประหยัด+ภาพลักษณ์ ปลอดภัย อย่างน้อยสำหรับผมต้องฉีกไปที่ camry hybridน่ะครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Toyoya Altis 1.8 G (2008) ใช้รถมาประมาณ 2 ปีกว่าคิดว่าอยากไปขายดาวน์แล้วเงินไปโปะค่าดาวน์ toyota prius ชอบเรื้องความประหยัดและความปลอดภัยของตัวรถ กับรูปลักษณ์ เพื่อนๆมีความคิดเห็นว่าอย่างไรครับ
และขอถามอีกข้อว่า toyota prius ประหยัดกว่า toyota altis 1.8G (2008) มากกว่ากันหรือเปลาะครับ ?

ขอบคุณมากๆครับ

ชอบถึงขนาดนี้แล้วก็ซื้อได้เลยครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ตังเหลือ ไม่เดือดร้อน ชอบ ก็เอาเลยครับ มีครบองค์ประกอบการเปลี่ยนเงินเป็นของแล้วนี่ครับ

ชีวิตมันสั้น ใช้ให้คุ้ม

ออฟไลน์ prai

ถ้าทำแล้ว คำนวณแล้ว มันไม่เดือดร้อนต่อความเป็นอยู่ ก็ทำเลยครับ

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
ถ้า
1. ชอบ
2. ซื้อแล้วไม่เดือดร้อน
ก็ซื้อได้เลยครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เอาสำคัญแค่ถ้าทำแล้วไม่มีปัญหาการเงิน ก็ทำได้ครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

Toyoya Altis 1.8 G (2008) ใช้รถมาประมาณ 2 ปีกว่าคิดว่าอยากไปขายดาวน์แล้วเงินไปโปะค่าดาวน์ toyota prius ชอบเรื้องความประหยัดและความปลอดภัยของตัวรถ กับรูปลักษณ์ เพื่อนๆมีความคิดเห็นว่าอย่างไรครับ
และขอถามอีกข้อว่า toyota prius ประหยัดกว่า toyota altis 1.8G (2008) มากกว่ากันหรือเปลาะครับ ?

ขอบคุณมากๆครับ

ดูแล้วคงจะชอบ Prius นะครับ ถ้าการเงินไม่มีปัญหาก็เอาเลยครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ผมว่าข้างในของพรีอุสยังไงๆๆมันก้สู้ข้างในของอัลติสไม่ได้นะครับ(วัสดุห่วย) ถ้าเปลี่ยนผมว่าขยังไปเล่น camry hybrid ดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2011, 23:45:37 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ผมว่าข้างในของพรีอุสยังไงๆๆมันก้สู้ข้างในของอัลติสไม่ได้นะครับ(วัสดุห่วย) ถ้าเปลี่ยนผมว่าขยังไปเล่น camry hybrid ดีกว่าครับ
ตัว 1.8G 2008 ยิ่งหรูอยู่ด้วยครับ จะมาแพ้ก็ 2.0V ใหม่นี่แหละ

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
ถ้าใช้ยาวล่ะก็ ซื้อเลยครับ
ขายต่อได้ราคาดี แต่คันใหม่ต้องซื้อโตโยต้าเท่านั้นนะ

(ขายที่อื่น ยังไงก็โดนกดราคา ทุกยี่ห้อ)
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
เป็นผมไม่ซื้ออะ ยุคนี้เศรษฐกิจงี้ พอเพียงดีกว่า ซื้อใหม่เอาไปจ่ายค่าน้ำมันค่าบำรุงรถดีกว่า เป็นผมผมจะซื้อรถซักคันนึง ยิ่งโตโยต้า(รถตลาดหาอะไหล่ง่ายราคาไม่แพง) ใช้ได้สบายๆ 6-10ปีเลยแล้วค่อยเปลี่ยน

ป.ล. ความคิดเห็นผมคนเดียวนะ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ถามว่าคิดถูกหรือไม่? ก็ถูกแน่ ๆ ครับ แต่ถ้าถามว่าจะคิดผิดมั๊ย ก็ผิดแน่ ๆ ครับ
เพราะคงฟันธงยากว่า ถูกหรือไม่ถูก ประเด็นคือ ถ้าชอบ prius ที่ประหยัดเชื้อเพลิง
และล้ำสมัย ในราคาล้านนิด ๆ และมีเงินดูแลรถ ตอบว่าคิดถูกแน่นอนครับ

แต่ถ้ากังวลเรื่อง แบตเตอรี่, ราคารถที่สูง, ห้องโดยสารที่เล็กกว่าของ prius
แบบนี้คงตอบว่าคิดผิดครับ
'19 Honda Civic EL

ห้องโดยสารที่เล็กกว่าของ prius

ห้องโดยสารก็พอๆกันแล้วนะครับ