ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเบาะพิงศีรษะมันแข็ง เรามีวิธีแก้อย่างไรได้บ้างครับ  (อ่าน 2807 ครั้ง)

ออฟไลน์ patzahut

• Hero Member
ท่านใดมีปัญหาแบบนี้บ้าง แล้วแก้โดยวิธีไหนบ้าง เชิญครับ

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
ถอดออกยังงัยละครับ ไม่เห็นจะยากเลย  ::) ::)ล้อเล่นนะครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
เบาะ city 2009  sv หมอนพิงศรีษะ  ผมก็เป็นนะ
ผมว่ามันแข็งๆอะ

แข็งกว่า camry ปี94 อีกคันพอควรเลย อยากให้นิ่มๆลงเนอะ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
ถ้าจะบอกว่าผมไม่เคยใช้มันเลยนี่จะแปลกไหมหว่า -_-'
ขับไกล้ขับไกล หัวไม่เคยตกถึงที่พิงศีรษะเลยครับ เคยเอาไปลองๆพิงดูๆมันสะเทือนหัวยังไงไม่รู้
ผมเลยเอาหมอนรูปกระดูกมายัดไว้ตรงกลางและหมอนมันก็จะรองพอดีกับหลังคอพอดี เลยไม่เคยใช้ที่พิงศีรษะ
เลยครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ถ้าจะบอกว่าผมไม่เคยใช้มันเลยนี่จะแปลกไหมหว่า -_-'
ขับไกล้ขับไกล หัวไม่เคยตกถึงที่พิงศีรษะเลยครับ เคยเอาไปลองๆพิงดูๆมันสะเทือนหัวยังไงไม่รู้
ผมเลยเอาหมอนรูปกระดูกมายัดไว้ตรงกลางและหมอนมันก็จะรองพอดีกับหลังคอพอดี เลยไม่เคยใช้ที่พิงศีรษะ
เลยครับ

ไม่เคยพิงเหมือนกันเลยครับ พอพิงๆ อยู่ เคลิ้ม ซะงั้น -*-
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ผมก็ไม่เคยพิงเลยครับ กลัวหลับ 55555 ไม่รุู้นะผมไม่ถนัดเลยจริงๆ แต่ถ้าเป็นผู้โดยสารผมใช้นะครับ
ในกรณีที่เบาะพิงมันแข็งร้านทำเบาะน่าจะถอดแล้วดัดแปลงใด้นะครับ หรือไม่ก็ผมเคยเห็นเป็นแบบที่รัด
นะครับคล้ายๆหมอนเล็กๆน่าจะช่วยใด้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เลยครับ

สำหรับคนขับ มันก็มีไว้ป้องกันอาการ Whiplash นั่นล่ะครับ ถ้าขับเมืองไทยอย่าหวังว่าจะได้พิง ต้องระวังระแวงตลอด

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
หัวหมอนรถยนต์นอกจากจะถูกออกแบบเพื่อความสะบายในเวลาขับขี่แล้ว

วิศวกรต้องออกแบบให้แข็งเพื่อป้องกันการ "คอหัก" เมื่อเกิดอุบัติเหตุนะครับ

เวลาเกิดอการชนในแนวหน้า - หลัง

เมื่อเกิดเหตุชนปะทะกัน ตัวผู้ขับขี่จะถูกเหวี่ยงไปข้างหน้า แล้วถูกดึงกลับ ตามแรงกระทำ

ส่วนของศรีษะจะถูกเหวี่ยงกลับไปด้านหลังเช่นกัน ดังนั้นหมอนรองศีษะ จึงต้องทำหน้าที่รองรับศรีษะไม่ให้พับไปข้างหลัง

จนอาจคอหัก ตายได้ครับ

A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net