ผู้เขียน หัวข้อ: Altis 2.0 รอนานเกินไปแล้ว มีปัญหาอะไรกันแน่ใครรู้บ้างครับ  (อ่าน 4540 ครั้ง)

ออฟไลน์ nemo13

• Newbie
  • *
ผมรอรถมาจะ 3 เดือนอยู่แล้วครับ รุ่น 2.0G
ไม่มีคำตอบใดๆมานอกจากคำว่า รถยังไม่เข้ามาเลยค่ะ
มีใครพอจะทราบบ้างไม๊ครับว่า เกิดปัญหาอะไรขึ้นรึป่าวกับรถรุ่นนี้  ทั้งๆที่ผมคิดว่าไม่น่าจะมียอดจองมากมายนัก
ถ้าเป็นรุ่น 1.6 รอนานผมยังให้อภัยได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
รถขายดีมากครับ เพื่อนผมรอ 5 เดือนครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ gunynn

• Newbie
  • *
  • altis 1.8G teana 200XL ranger XLT auto focus 1.8
ผมรอ4 เดือน ครับ สรุป ทิ้งเงินจองไปเอา teana 2.0xl ครับ ประทับใจ และรู้สึกว่าคุ้มกว่ามาก ฝากไว้ตัดสินใจครับ (เทียน่า วันนี้ 2 วันผ่านไฟแนนท์ 2 วันติดฟิลม์ บลา บลา ๆ วันที่ 5 รับรถครับสีขาวด้วย เร็วดีมากครับ)

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
ระดับพี่โตแล้วรถไม่น่ามีปัญหานะครับ

อาจเป็นที่แผนการพยากรณ์ยอดขาย และแผนการผลิตที่เขาวางไว้ล่วงหน้าโดยไม่คิดว่าจะมีคนแห่ซื้อกันจริงๆนักหรอก ทั้งๆที่ราคาต่างจากคัมรีนิดเดียว

สรุปไปซื้อตัวอื่นเถอะครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ผมเห็นนะตอนนี้เริ่มมีตัว2.0ออกมาเรื่อยๆแล้วนะครับ 

แต่1.6 CNG  เริ่มไม่ค่อยเห็นป้ายแดงแล้วส่วนจะเปลื่ยนเป็นป้ายขาวกันแล้วว
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Corolla minorchange นี่แปลก แค่ 2.0 เปลี่ยน กระจังหน้า กับมีขอบสเกิร์ตเล็กๆ ที่มุมกันชนหน้า
ทำไม มันสวยหยาดเยิ่ม มากกว่ารุ่น 1.8, 1.6 ขนาดนั้นนะ (นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ หลายคนอาจไม่ชอบ Corolla  :D )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2010, 08:05:44 โดย ned »

ออฟไลน์ udis

Corolla minorchange นี่แปลก แค่ 2.0 เปลี่ยน กระจังหน้า กับมีขอบสเกิร์ตเล็กๆ ที่มุมกันชนหน้า
ทำไม มันสวยหยาดเยิ่ม มากกว่ารุ่น 1.8, 1.6 ขนาดนั้นนะ (นี่เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ หลายคนอาจไม่ชอบ Corolla  :D )

ผมเห็นด้วยนะ สวยๆครับ

• Newbie
  • *
สรุปแล้วรอนานพอๆ กันเลยเนอะ  งั้นก็ต้องรอต่อไป 555

ส่วนตัวที่เลือกรุ่นนี้เพราะว่าเป็นรถเครื่อง 2.0 ที่ราคาไม่ถึงล้าน  (หายากนะครับ)

แบบว่าไม่ชอบรถใหญ่มากแบบ camry teana อ่ะครับ เกินตัวไปนิดนึง ส่วนใหญ่จะนั่งคนเดียว หรือไม่ก็สองคน

ชอบขับไปเที่ยวต่างจังหวัดบ่อยๆ เลยเลือกรุ่นนี้ครับ(ทางไกลน่าจะประหยัดดี)

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
ไม่น่าเชื่อว่า จะรอกันขนาดนี้กับพี่โต ของเราแรงส์จริงอะไรจริงขนาดนั้นเลยเหรอ อิอิ

• Newbie
  • *
พรุ่งนี้ก็ครบ 3 เดือนพอดี กับการรอคอย

เฮ้อ.... 

จีบสาวยังไม่นานขนาดนี้  หุหุ

ประกอบรถผมถึงชิ้นส่วนไหนแล้วคร้าบ  พี่โตคร้าบ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พอได้แล้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว