ผู้เขียน หัวข้อ: ถามแบบไม่รู้ - ของแต่งเครื่อง MZR ของ Mazda 3 ใช้กับ MX5 NC ได้ไหมครับ  (อ่าน 4329 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
ค้นๆ ดูเห็นว่าเป็นเครื่องตัวเดียวกันที่ปรับรายละเอียดเพิ่ม ถ้างั้น พวกของแต่งก็น่าจะพอปรับใช้กันได้สิครับ พอดีกำลังสนใจพวก Header อยู่ ขอบคุณครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Eddy5659

ค้นๆ ดูเห็นว่าเป็นเครื่องตัวเดียวกันที่ปรับรายละเอียดเพิ่ม ถ้างั้น พวกของแต่งก็น่าจะพอปรับใช้กันได้สิครับ พอดีกำลังสนใจพวก Header อยู่ ขอบคุณครับ

ตอนแรก อ่าน นึกว่า part แต่นี่จะใส่ Header

ผมว่าได้ครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
ไม่ได้ครับ ส่วน part ภายในก็ต้องดูครับ บางอย่างไม่เหมือนกันซะทีเดียวครับ (เครื่อง 3 ยังมีรุ่นก่อนกับหลัง minor เลยนะครับ คอล์ยจุดระเบิดก็ยังไม่เหมือนกันเลยครับ)

ออฟไลน์ LimitedEdition

รถขับหน้ากับขับหลัง เลย์เอาท์เครื่องต่างกัน อาจจะมีอุปกรณ์แค่บางอย่างที่ใช้พาร์ทร่วมกันครับ
อีกอย่าง คนเล่นมาสด้าส่วนใหญ่เค้าจะพยายามเอาอะไรของ MX-5 มาดัดแปลงใส่รถมาสด้า 3 มากกว่า
เพราะเครื่องมันทำมาเน้นแรง ขับสนุก รอบกวาดไว ไม่เหมือน 3 ที่ทำมาเป็นรถบ้านขับสนุกสนุก

Header นี่จบข่าวเลยครับ คนละแนวกันเลย

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

เหมือนตอนตาตี่กับ MX-5 NA มั้ง
เครื่อง BP เหมือนกัน แต่ขับหน้า อีกคันขับหลัง
เครื่องวางคนละทาง

Header หมดสิทธิ์แน่นอน

ใส่กล่องพ่วงดีกว่า

ขอบคุณทุกความเห็นครับ พอดีเห็นว่า NC มันหาของแต่งยากกว่า 3 เยอะ ก็เลยหาทางลัดดู  :P
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250

ออฟไลน์ panjap

ของแต่ง nc หาไม่ยากหรอกครับ แต่ราคามันแพง ท่อ header มีเยอะแยะไปครับ สั่งเมืองนอกก็ได้ แต่ราคาคุณสู้ไหวหรือเปล่า ขนาดแค่หม้อพักท้ายใบเดียวยังล่อไป 4 หมื่นเลย ถ้าทั้งเส้น ผมไม่อยากคิดราคา

ราคาพอสู้ได้ครับ ขึ้นอยู่กับสมรรถนะที่ได้เพิ่มมาด้วย เพียงแต่ถ้ามันมีหลายวิธีที่ได้ผลแบบเดียวกันก็คงเลือกแบบที่ถูกสุดครับ  ;D