ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นอย่างไรเมื่อผมตัดสินใจซื้อเจ้านี่  (อ่าน 15593 ครั้ง)

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
Re: เป็นอย่างไรเมื่อผมตัดสินใจซื้อเจ้านี่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 12:40:31 »
จขกท บูรณะเสร็จ เอารูปมาโพสให้ดูนะครับ จะรอดู

ออฟไลน์ Impress_za

• Sr. Member
  • I Love HLM
Re: เป็นอย่างไรเมื่อผมตัดสินใจซื้อเจ้านี่
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 13:35:14 »
กราบขอร้องคุณน้องเจ้าของกระทู้ที่รัก

ได้โปรด "อย่าไปแต่งอะไรให้มันเกินเลยไปจากของเดิม ที่มันติดมาเลยเถิด!!

อย่าเปลี่ยนล้อ อย่าแต่งท่อ อย่าคิดผสมข้ามพันธ์ ขอเดิมๆ แบบนี้แหละ นะนะนะนะนะนะนะนะนะ

อยากอนุรักษ์ให้มันมีสภาพไปอย่างนี้นานๆ เห็แล้ว แทบอยากจะซื้อต่อเลยอ่ะ!! ซื้อมาเก็บ ฮ่าๆ

ถ้าอยากได้ข้อมูลอะไร บอกมาได้ พี่มีแค็ตตาล็อก เวอร์ชันญี่ปุ่น แท้ๆ ของ ตัวนี้ อยู่
พอจะช่วยได้บ้างนิดหน่อย

จะบอกว่า ปีนี้กำลังคิดจะทำบทความ History of Corolla อยู่เลยทีเดียวเชียว!!!

ขอบคุณพี่จิมมี่ครับ
คันนี้ผมจะไม่แต่งต่อครับ
ที่ตัดสินใจซื้อเพราะอุปกรณ์เดิมอยู่ครบ
ตอนนี้กำลังส่งทำสีครับ
แต่ผมพยายามเปิดเวปคลับแล้ว
ไม่สามารถหา คิ้วรางน้ำได้ ซึ่งตอนแจ้งอู่ทำสีได้บอกไปว่าให้ใส่กระดูกงู(คืออะไรก็ก็ไม่ทราบ)
แต่ตอนนี้อยากจะไปบอกช่างว่าเอาไว้แบบเดิมดีกว่า เพราะมันไม่หลุดหาย แต่มันแค่ไม่เงาเหมือนเดิม
รบกวนพี่จิมมี่ ช่วยดูในแค๊ตตาล๊อคด้านท้ายรถทีได้ไหมครับ
ว่าปกติมันมี เพลทอะไรบ้างผมจะได้ไปหาซื้อมาใส่ครับ
แต่ส่วนอื่นเท่าที่ดูอยู่ครบครับ
เดี๋ยวพอรถเสร็จ จะเอามาโชว์อีกทีนะครับ
ตอนนี้ที่ต้องทำคือ
1.ทำสีบางส่วน+ปะผุซุ้มล้อซ้าย+ยางขอบประตูท้าย+ยางขอบกระจกท้าย
2.เปลี่ยนลูกหมากขาไก่
3.หุ้มเบาะคนขับ แผงประตูคนขับ+เท้าแขน
4.เปลี่ยนมือหมุนกระจกผู้โดยสาร
แค่นั้นครับ
ระบบไฟดีหมด แม้แต่ไฟเก๋ง

ปล.ผมลืมเฉลยราคาซื้อครับ  ผมซื้อมาในราคา 45000 บาทครับ จากที่ตั้งไว้ 55000 บาท
Toyota Corolla Altis ESport option '17
Honda city 1.5 V '15
Mitsubishi Mirage 1.2 GLX m/t' 12
Toyota soluna 1.5G m/t '02 "Sold"
Toyota Corolla Altis 1.6G '09 "Sold"
Toyota hilux mighty-x '95 "sold"

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 15:43:49 »
สีมันสวยนะครับ ถ้าเงาขึ้นอีกนิด แจ่มเลย

เห็นรถเก่า ๆ ชอบติดข้างหลังว่า ดีกว่าเดิน ก็ขำดี

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 16:02:05 »
ก็ดีนะครับ ขับรถเก่าเวลาไปปีนทางเท้า ไปขูดรั้ว มันก็ไม่ต้องคิดมากดี แล้วรถรุ่นเก่าหลายๆ รุ่น เนื่องจากอุปกรณ์เสริม และพวกระบบความปลอดภัยมันน้อย เผลอๆ คันเล็ก แต่นั่งสบายกว่ารถรุ่นใหม่ๆ คันใหญ่ๆ เสียอีกครับ แล้วอีกอย่าง คุณแค่ขับไปเรียน ผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 20:32:40 »
ผมกลับชอบรูปทรงมันนะ มันเท่ห์มากเลย กลัวอย่างเดียวเรื่องอะไหล่จะหาไม่ได้น่ะสิครับ แต่ไหนๆก็ซื้อมาแล้ว ใช้ให้คุ้มครับ เรื่องสาวๆไม่กล้าขึ้นนี่ รอให้ฝนตกก่อนสิครับ ไอ้ที่นั่งซ้อน CBR จะอยากมาหลบฝนใต้หลังคาสังกะสีของเราเลยแหละ (ขำๆนะครับ ใครดูถูกเราที่รถก็อย่าไปจีบมันเลยครับ)