ผู้เขียน หัวข้อ: นี่ไงล่ะครับ จราจรไทย ... (สุดจะทน)  (อ่าน 5676 ครั้ง)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
นี่ไงล่ะครับ จราจรไทย ... (สุดจะทน)
« เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 00:31:14 »
2 มกราคม 2011...

ท่ามกลางการจราจรอันติดขัดอย่างสาหัสของสี่แยกสะพานเดชาติวงศ์...
ผมกำลังเดินทางไปเยี่ยมย่าที่อีกฝั่ง ซึ่งต้องข้ามสะพานไป...
แต่พ่อผมขับรถลัดเลาะมาตามทางที่ลากเส้นสีเขียวมา...

แต่ผมขึ้นสะพานไม่ได้... เพราะว่าได้ปิดการจราจร
ก็เลยต้องเลี้ยวขวาไปตามถนนโกสีย์ใต้ แล้วก็ต้องเลี้ยวซ้ายเข้าถนนทิพย์มาศ (ซอยป่าไม้)
แล้วเลี้ยวซ้ายอีกครั้งเพื่อที่จะออกสู่ถนนพกลโยธิน แล้วข้ามสะพานไป
แน่นอนล่ะครับ ช่วงเทศกาลรถก็ต้องเยอะเป็นธรรมดา ผมก็เริ่มสงสัยแล้วว่า "ตำรวจจราจร" อยู่ที่ไหน...

นี่ไงล่ะครับ จราจรไทย ...
ขณะที่รถติดจะตาย(ห่าน) คุณพี่ท่านยังยืนเรียกเก็บใบสั่ง ตั้งด่านกันอย่างหน้าตาเฉย !!!
ผมว่าเค้าย้ำแล้วย้ำอีกนะครับว่า เค้าเรียกพวกคุณมา ให้มาอำนวยความสะดวกด้านการจราจร
ไม่ใช่มาเก็บใบสั่งขอทานแบบนี้

ตำรวจเป็ดตำรวจไก่ พฤติกรรมปลวกๆ แบบนี้ต้องจัดการให้หมดไปจากสังคมไทยครับ

สวัสดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2011, 00:38:09 โดย Satino" [HD] »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: นี่ไงล่ะครับ จราจรไทย ... (สุดจะทน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 00:36:32 »
วันนี้โดเรม่อนเสนอตอน ใบสั่งวิเศษเพิ่มตังได้ (กรุณาทำเสียงเหมือนการ์ตูน) 5555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: นี่ไงล่ะครับ จราจรไทย ... (สุดจะทน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 01:12:07 »
ไม่ใช่ว่ามันก็จอดรถกีดขวางการจราจรด้วยเรอะครับนั่น

แต่ก็นะใบสั่งยังดีกว่ารีดเข้ากระเป๋าเพราะวินัยจราจรคนไทยมีให้แก้ไขอีกเยอะครับ

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 02:38:50 »
เกลียดมากเลยพวก ตำปลวก แบบนี้

ออฟไลน์ nutmos

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 07:43:37 »
ใช่ครับ ตร.จราจร มีไว้อำนวยความสะดวกด้านจราจร เป่าปิ๊ดๆๆๆๆ เพื่อให้รถไปได้สะดวก
ไม่ใช่มัวเก็บใบสั่ง เพื่อให้รถยิ่งติดมากขึ้น โธ่... เห็นแล้ว ตำรวจไทย...
และผมเดาเลยนะครับ ตำรวจแบบนี้ ในระบบตำรวจ มีไม่น้อยกว่า 60% ครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 08:55:23 »
เห็นด้วยครับ ...ตำรวจที่โบก ก็โบกตากแดดร้อนๆกันไป ...

พวกรีดไถ ก็ไถไม่เลิก ...

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:17:19 »
ผมขับมอไซด์จากบ้านไปตลาดไม่ถึง500เมตร เจอใบสั่งไม่พกใบขับขี่ซะงั้น

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:39:48 »
เห็นแล้วหนักใจจริงๆ :(

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 09:50:21 »
อนาจพวกตะกวดไทย เฮ้ย~ มีไว้เปลืองงบประมาณจ้างพวกมันมาข่มขู่ประชาชนตาดำๆแท้ๆเรย เกลียดจิงๆ หนักแผ่นดินโครตๆพวกนี้

ดังประโยคที่ว่า มีตำรวจไทย เหมือนมีส้วมแตกเหม็นฉึ่งอยู่หน้าบ้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2011, 10:00:12 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 11:14:59 »
ผมขับมอไซด์จากบ้านไปตลาดไม่ถึง500เมตร เจอใบสั่งไม่พกใบขับขี่ซะงั้น

อันนี้ผิดจริงนี่ครับ.... ขับแค่ 20 เมตรถ้าไม่พกใบขับขี่ก็ผิดครับ....นอกจากคุณจะลงไปจูงรถครับ...

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 08, 2011, 12:40:53 »

อันนี้ผิดจริงนี่ครับ.... ขับแค่ 20 เมตรถ้าไม่พกใบขับขี่ก็ผิดครับ....นอกจากคุณจะลงไปจูงรถครับ...

เพราะเขาคงไม่รู้ว่าคุณวิ่งมาจากไหนไปไกลเท่าไรน่ะครับ

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 16:10:37 »
เวลาถูกจับก็ อย่าจ่ายสิครับ อย่าไปสนับสนุนใต้โต๊ะ
รับใบสั่งอย่างเดียว แล้วไปจ่ายที่ สน.
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2011, 18:46:40 »
เวลาถูกจับก็ อย่าจ่ายสิครับ อย่าไปสนับสนุนใต้โต๊ะ
รับใบสั่งอย่างเดียว แล้วไปจ่ายที่ สน.

ครับ

ออฟไลน์ heropopeye

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 18:03:43 »
เงินปันผลมันเยอะนี่คราบ เข้าหลวง 20 % แดรกกันเอง 80% มั้ง เท่าที่จำได้ ยิ่งจับ ยิ่งรวย วันไหนเห็นมันตั้งด่านที่แถวบ้านผม จะไปเจอมันอีกทีที่ร้านอาหาร สั่งเบียร์กินกัน มองหน้ามันแล้วก็เคืองๆ ผมไปเจอมาอีกว่า เมียตำรวจจราจรคนหนึ่งบอกว่า การจับต่างๆ และการเสียค่าปรับ นั้นเขามีการทำยอด ถ้าทำยอดได้ 16,000 บาทต่อเดือน เข้ารัฐ 6,000 เข้ารายได้ตำรวจ 10,000 แต่ละคนมีรหัสจราจร ใบสั่งใบไหนใครเป็นคนออก จะมีระหัสของเขาลงในใบสั่งนั้นพอสิ้นเดือนก็รวมยอดส่งนาย