ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามคุณ JIMMY 2 ข้อ เรื่อง การตรวจจับความเร็วบนบูรพาวิถี และ มาสด้า3ใหม่ครับ  (อ่าน 5573 ครั้ง)

ออฟไลน์ kooaing

• Newbie
  • *
1. คือเห็นไปทดสอบรถกันที่นั่น และ ก็เคยเห็นรถหลายหลายคันขับกันเร็วมาก อยากทราบว่า ไม่โดนกล้องจับความเร็วเหรอครับ ?

2. มาสด้าสามใหม่เค้าเอามาลองวิ่งทดสอบแถวโรงงานแล้วเหรอครับ เห็นแว๊บแว๊บ ?

แก้หัวข้อแล้ว ขอบคุณครับที่แนะนำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2011, 01:14:12 โดย kooaing »

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนถามคุณ JIMMY 2 ข้อครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:04:42 »
รบกวนตั้งชื่อกระทู้ให้สอดคล้องกับคำถามด้วยครับ

• Newbie
  • *
Re: รบกวนถามคุณ JIMMY 2 ข้อครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:11:42 »
ขอโทษ ว่าแต่มันแก้หัวข้อกระทู้ได้ไหมครับ จะได้แก้ให้สอดคล้องครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 01:13:36 »
ขอโทษ ว่าแต่มันแก้หัวข้อกระทู้ได้ไหมครับ จะได้แก้ให้สอดคล้องครับ

ได้ครับผม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
1. คือเห็นไปทดสอบรถกันที่นั่น และ ก็เคยเห็นรถหลายหลายคันขับกันเร็วมาก อยากทราบว่า ไม่โดนกล้องจับความเร็วเหรอครับ ?

2. มาสด้าสามใหม่เค้าเอามาลองวิ่งทดสอบแถวโรงงานแล้วเหรอครับ เห็นแว๊บแว๊บ ?

แก้หัวข้อแล้ว ขอบคุณครับที่แนะนำ

ที่เคยโดนใบสั่งมาที่บ้าน เป็นช่วงกลางวันทั้งหมดครับ และเป็นรถตัวเองล้วนๆ แปลกแต่จริง!
มาสด้า 3 เอาออกมาวิ่งเล่นกันตั้งนานแล้วครับ พักใหญ่แล้วละ สำหรับตัวใหม่

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
บูรพาวิธีที่ทราบชัวว์ๆ มีจับตรงตึกเนชั่น 1ที่แน่นอนนะครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

• Newbie
  • *
โอ้ ! ..... งั้นต้องระวังตัวให้มากซะแล้ว เพราะผมเอารถบริษัทไปวิ่งบนนั้นมาด้วย ถ้าโดนใบสั่งเข้ามีหวังเจ้านายเล่นยับแน่เรย ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความกระจ่างครับ

ออฟไลน์ banch

ที่เคยโดนใบสั่งมาที่บ้าน เป็นช่วงกลางวันทั้งหมดครับ และเป็นรถตัวเองล้วนๆ แปลกแต่จริง!
มาสด้า 3 เอาออกมาวิ่งเล่นกันตั้งนานแล้วครับ พักใหญ่แล้วละ สำหรับตัวใหม่

ก็ถ้ารถคันอื่นที่ยืมมาขับ มันก็จะส่งไปที่อยู่เจ้าของรถล่ะครับ

ผม  ก็ 140-160 ประจำบนบูรพาวิถี ไม่เคยโดนนะครับ

แค่ไม่แช่ขวายาวๆเท่านั้นเอง

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ตำรวจผมจะเห็นประจำที่ตลอดอ่ะครับคือเขาตั้งตรงไหนก็ตรงนั้นตลอด
ขาออกแนะนำว่าพอถึงเซ็นทรัลบางนาชะลอได้แล้วครับ เลยไปแป้ปนึงถ้าไม่มีก็ไม่มีแล้ว
ขาเข้าถ้ามีก็อยู่ตรงที่ลงวงแหวนรอบนอกครับ แต่แนะนำว่าอย่าขับเร็วเลยกลางวันลมแรงมาก
ทางก็ไม่ค่อยจะเรียบ(ขนาดทางด่วน)

• Newbie
  • *
จะว่าไป ผมว่าทีมงาน HEADLIGHTMAG ก็เสี่ยงกันในหลายหลายด้านกว่าจะมาเป็นรีวิวกันแบบเต็มเต็มให้เราได้อ่านกัน
ต้องขอบคุณจริงจริงครับ  :D

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
บางทีช่วงเช้าๆ ขาออกไปชลบุรี ก็มีดักอยู่แถวๆด่านตรงวงแหวนกาญจนาภิเษกด้วยนะครับ (กม.8)

ระมัดระวังกันด้วย ถ้าเป็นไปได้อย่าใช้ความเร็วสูงตอนช่วงที่รถเยอะๆได้ก็จะดีนะครับ ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

• Newbie
  • *
ผมสงสัยจังว่าระบบตรวจจับความเร็วมันทำงานยังไง มันประกอบด้วยอะไรบ้าง ท่านใดพอรู้บ้างครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เขาก็ทำตามหน้าที่ ไม่มีการรีดได ถ้าไม่เผชิญหน้ากับผู้ขับขี่โดยตรงนะครับ สนับสนุนให้ทำงานอย่างสุจริตต่อไป โยกบ้าง ย้ายบ้างครับ

ผมสงสัยจังว่าระบบตรวจจับความเร็วมันทำงานยังไง มันประกอบด้วยอะไรบ้าง ท่านใดพอรู้บ้างครับ
มีหลายแบบครับ แต่เคยทราบมาว่าของไทยเป็นเลเซอร์พร้อมกล้องมองไปจุดเดียวกัน เมืองนอกเป็นปืนยิงเรดาร์ ครับ แล้วตามจับ

• Newbie
  • *
หนีเจ้าหน้าที่ไม่ออกครับ รถเขาแรง คัมรี่อย่างนั้น แอ็คคอร์ดอย่างนั้น แรงมั่ก !

ว่าแต่ถ้าเป็นเลเซอร์ยิงพร้อมกล้อง แล้วมันจะสะท้อนเลเซอร์เพื่ออ่านค่า....แบบนี้รึเปล่าครับ