ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำกล้องมองหลังและจอ เพิ่มทัศนวิสัยในการถอยหลังกันครับ  (อ่าน 31536 ครั้ง)

ออฟไลน์ comet

• Jr. Member
  • **
ซื้อแถวบ้านหม้อครับ จอขนาด4.3นิ้วครับ มีAV inputให้ 2 ช่อง เป็นmonitorอย่างเดียวครับ
กล้องมีให้เลือกเยอะมาก แต่เลือกแบบที่มีไฟให้ด้วยเวลาถอย เพราะลองต่อแล้วภาพคมชัดดี
แบบยาวๆที่คิดกับกรอบป้ายทะเบียน มีinfraredด้วย แต่ภาพๆไม่ค่อยคมชัดครับ  ราคากล้อง600 จอ700บาทครับ

ออฟไลน์ comet

• **
เวลาไปเลือกกล้องมีแบบมากมาย แต่ไม่รู้ว่าแบบไหนจะเข้ากับรถรุ่นเราได้แบบดัดแปลงน้อยสุด ตอนซื้อลองถามคนขายว่าswift เค้าติดแบบไหนกัน คนขายก็ไม่รู้อีก
เลยเลือกแบบเล็กๆกลมๆจะได้ไม่ติดเวลาปิดฝาท้ายกับกันชน เผื่อเพื่อนๆไปเลือกซื้อกันจะได้ง่ายขึ้น แต่ถ้าเลือกแบบตรงรุ่น ราคาก็จะแพงขึ้นอีกครับ อันที่ผมเคยคิดกับfortuner จะเอามาใส่แทนฝาครอบไฟส่องป้ายทะเบียน สวยงามลงตัวดี แต่ราคาก็สูงตามครับ

อันนี้ผมติดตั้งเดินสายไฟเองก็ทำได้ไม่ยากนะครับ แค่jumpไฟจากไฟถอยมาจ่ายให้กล้องกับจอ แต่ถ้าใครอยากเปิดดูเอง คงต้องต่อสวิทซ์เพิ่มเอาเองล่ะครับ

ออฟไลน์ chanvitjeab

• Full Member
ราคาสวยมากครับ เพิ่มความปลอดภัย

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
รถกระบะ ถ้าติดตรงกันชนหลังหนือป้ายทะเบียนจะต่ำไปหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ราคาดี น่าสนใจ
ขอบคุณที่แนะนำน่ะครับ ;D

ออฟไลน์ ____/หมี'

• **
  • ♯^w^♯
รถกระบะ ถ้าติดตรงกันชนหลังหนือป้ายทะเบียนจะต่ำไปหรือเปล่าครับ
ไม่ต่ำครับ ก่อนจะติดก็ลองวัดระยะดูว่าจะเอามุมเท่าไหร่ เอาไว้ข้างๆไฟส่องป้ายนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
กล้อง 700 แล้วจอ LCD เท่าไหร่หรือครับ
สนใจอยู่  :o

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
สอบถามหน่อยครับ ติดอย่างงั้นมองสะดวกหรอกครับ

ส่วนตัวใช้แต่แบบที่มันเห็นขอบกันชนหลังด้วย เลยอยากรู้ว่าแบบนี้มันจะกะระยะเวิคจริงรึเปล่า
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T