ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบเรื่องเปลี่ยนทะเบียนรถที่ยังผ่อนอยู่...รบกวนหน่อยนะครับ :))  (อ่าน 10751 ครั้ง)

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
พอดีพี่สาวผมอยากเปลี่ยนทะเบียนรถ แต่ รถยังผ่อนกับไฟแนนท์อยู่
ผมทราบว่าเปลี่ยนได้ แต่อยากรู้ขั้นตอนของการเปลี่ยนว่าต้องทำอะไรก่อนหลัง
ใครพอจะทราบผมรบกวนด้วยนะครับ...ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kamphola

ไม่ยากครับ ก็ไปติดต่อไฟแนนซ์ต้นสังกัดของเราก่อนเลย
แล้วก็ขอมัดจำเล่มทะเบียนออกมาเพื่อดำเนินการ
จะเปลี่ยนเป็นหมายเลขอะไร ก็แจ้งเขาไป แล้วก็ให้เขาทำหนังสือมอบอำนาจมาให้
แล้วเราก็เอาไปดำเนินการเอง
พอเสร็จก็เอาเล่มมาคืนเขา พร้อมรับเงินมัดจำคืน
ผมเคยทำกับของ Cisco คิดมัดจำ 5,000 บาท
และไม่คืนด้วย ให้หักกับค่างวดถัดไปเลย
บางเจ้าก็คืนเป็นเช็ค บางเจ้าก็คืนเงินสดแต่รอนานครับ

ออฟไลน์ MAXQ

ไม่ยากครับ ก็ไปติดต่อไฟแนนซ์ต้นสังกัดของเราก่อนเลย
แล้วก็ขอมัดจำเล่มทะเบียนออกมาเพื่อดำเนินการ
จะเปลี่ยนเป็นหมายเลขอะไร ก็แจ้งเขาไป แล้วก็ให้เขาทำหนังสือมอบอำนาจมาให้
แล้วเราก็เอาไปดำเนินการเอง
พอเสร็จก็เอาเล่มมาคืนเขา พร้อมรับเงินมัดจำคืน
ผมเคยทำกับของ Cisco คิดมัดจำ 5,000 บาท
และไม่คืนด้วย ให้หักกับค่างวดถัดไปเลย
บางเจ้าก็คืนเป็นเช็ค บางเจ้าก็คืนเงินสดแต่รอนานครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับผม