ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าใจแล้วว่าแคมรี่2.0บ้าพลังมันเป็นยังไงCamry 3.5 VS Camry2.0(บ้าพลัง)  (อ่าน 13212 ครั้ง)

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
วันนี้ได้มีโอกาศ พา แคมรี่3.5 ไปแรด แถวๆถนนพระราม2 ซึ่งเป็นทางตรงยาวมากกกกกก ขณะที่เดี๊ยนกำลังเพลิดเพลิน ไม่รู้เจ้ากรรมนายเวรที่ไหนแมร่งวิ่งมาเหมือนจะรีบไปขรี้ที่ไหนอย่างนั้นหล่ะครับ เออผมเองก็ว่าผมกดเร็วละนะ(100เกินมานิดๆ ณ ขณะนั้น) คุณพี่สาวเจ้าของรถก็นั่งอยู่ข้างๆหันมาถามผมมันขับอย่างนั้น ประจำเดือนมันขาดหรือไงวะ!? โอเคตอนแรกก็จะปล่อยให้แซง  แต่อารมณ์ วิ่งออกซ้าย เหมือนจะแซงให้ได้ เออเอากับมัน = = "อีสนิมส้วม" [ขอระบายหน่อยเถอะ] สรุปมึงจะแซงกูให้ได้ใช่ไหมวะครับ !? มาวิ่งจี้ตูดกันแบบนี้ อยากจะให้โดน10ล้อเอาไปกินจังเลยนะเนี่ย เห้อออก็เลยลองเร่งไปอีก แล้วก็หนีไปเลยวิ่งเข้าฝั่งนอกแล้วเลี้ยวเข้าซอยแสมดำไปเลยด้วยอารมณ์ เซ็งสุดขีด

อ้อถ้าคาดว่าไม่ติดขัดอะไร คิดว่าอาทิตย์นี้ได้อ่านแน่นอนครับ >< อดใจกันสักนิสส

เหตุการณ์2แถมนิสนึง ระหว่างวิ่งไปทางมหาชัยเมืองใหม่พอดีเจอAudi TTS กำลังวิ่งหนี A31(คาดว่ารับประทานJ) แบบไม่รู้ไปเจอกันอีท่าไหน =_=" ทำเอาเสียกันเลยทีเดียว (เออ สรุปนี่ชั้นกำลังขับรถอยู่ในถนนหรือสนามแข่งกันแน่ฟระ!? คนสมัยนี้ขับรถกันจะรีบไปไหนกันยังไงยังนั้น(รู้สึกจะพูดไม่พ้นตัวเอง(แพล็งง) )
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
มันขับ Camry ซะเองแต่ 2.0l ไม่รู้หรือไงว่าอย่าไปเล่นกับรุ่นท๊อปสุด  ??? ???

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
เขาเป็นยังไงก็ช่างเถอะครับ
เราปลอดภัยก็พอแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ YenChar

เค้าเหยียบเต็มทีน แต่สำหรับ 3.5 คงแค่ครึ่งคันเร่ง

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ไอ้พวกนี้ยมฑูดเขาตามตัวน่ะครับ อย่าไปขวางนะ :)

ไม่ทราบว่าพี่อยู่แถวพระราม 2 หรอครับ?
พอดีผมก็อยู่แถวพระราม 2

ออฟไลน์ benley

วันนี้ก็เห็น 3.5 สีดำ วิ่งแถวๆบางปะแก้วเข้าเส้นพระราม2

ปล. ผมก็อยู่แถวหัวกระบือ

มาแล้วครับผมไม่ได้อยู่พระราม2ครับแต่ก็ไม่ห่างมาก(อะไรของมึงเนี่ย)อยู่พุทธบูชาครับ คืออารมณ์จะฮาก็ฮา จะเซ็งก็เซ็งครับ แอบโมโหเล็กน้อย เพราะไม่เข้าใจว่า จะรีบไปไหนจริงๆ ปกติผมปล่อยให้แซงนะ (โอเค พรีลูด2.2 ผมมันมีแค่130กว่าม้า พ่วงออโต้ด้วย ขอบอกว่าอืดบรรลัย) แต่สำหรับเคสนี้อย่าหาว่าผมว่าเลยเหอะ  ผมเองก็ไม่ได้มาขับเส้นนี้บ่อยอาจจะไม่ค่อยเข้าใจอะไรบางอย่าง (ถ้าคุณลองวิ่งผ่านเส้นพระราม2 หลังจาก พ้นบางประแก้วมุ่งหน้าเข้าพระราม2คุณจะรู้เลยว่าถ้าวันไหนรถน้อยยิ่งช่วงกลางวันเป็นอะไรที่รถจัดได้ว่าโล่งเหมาะสำหรับ
พวกวัยรุ่นตีนหนักอย่างยิ่ง) พอดีตอนนั้นกำลังไปสมุทรสาครกับพี่หน่ะครับ(คุณเจ๊เจ้าของแคมรี่คันนี้แหละครับ)  
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ vellcap

หึหึ ถ้ามาจี้ใกล้ๆ แล้วถนนแถวนั้นโล่งนะ คุณลองกระทืบคันเร่งสุดสิครับ  อยากรู้เหมือนมันจะเป็นยังไง
หรือว่ามันคิดว่า 3.5 ปลอมหว่า
แต่ผมก็เคยเร่งหนีพวกนี้นะครับ  อิอิ มองอีกทีหายไปเลย

• ฅ.ฅนรักรถ
โอ๊ะโอ! ผมก็อยู่พุทธบูชาครับ ซอย 36
พี่อยู่ซอยอะไรครับ?

ออฟไลน์ vellcap

โหหหหห ขนาด Prelude 2.2 คุณยังว่าอืด มาเจอ CRV 2.0 ของผมก่อนครับ กดคันเร่งหาวนอนเลยครับ เหอะๆ

โอ๊ะโอ! ผมก็อยู่พุทธบูชาครับ ซอย 36

ซอย 46จ้า โอ๊ะโอเจอคนเขตเดียวกัน><

โหหหหห ขนาด Prelude 2.2 คุณยังว่าอืด มาเจอ CRV 2.0 ของผมก่อนครับ กดคันเร่งหาวนอนเลยครับ เหอะๆ

55555 ผมนึกภาพออกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2011, 22:47:36 โดย Stradale »

• ฅ.ฅนรักรถ

ซอย 46จ้า โอ๊ะโอเจอคนเขตเดียวกัน><
ดีใจจังครับ เจอสมาชิกที่อยู่ใกล้กันแล้ว :)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
น่านสิ คนสมัยนี้เป็นไรกันหมดแระ แม่ผมขับบีเอ็มที่รีวิวอ่ะ ยังโดนไล่จี้เลย
บีบแตร เอาล่ะสิ แม่ผมปล่อยมันแซง แล้วจี้ จนมันเร่งความเร็วจุกตูดหนีหายไปเลย 55 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2011, 22:53:08 โดย TAN f10 »

ออฟไลน์ CN16888

• Full Member
ยังดีที่ตัว 3.5 มันไม่บล๊อคความเร็ว

ลองมาขับ 2.4Hybrid ดิครับ หนีมันได้แค่ไม่เกิน185 แล้วก็โดน 2.0ค่อยๆแซงไปอย่างเนียนๆ 

พูดแล้วเศร้า T_T

ออฟไลน์ 2k

รักจะแรงในบางเวลาช่วงล่างต้องไม่ธรรมดาครับ อย่างน้อยๆต้อง TEIN SS จานเบรค 320 มม   ;D

เมื่อวานก็เจอแจ๊สขาวบ้าพลังจี้ท้ายผมซะมิดเลยตอนขึ้นสะพานกลับรถใกล้เนชั่นแล้วจะออกเลนกลางแล่นเร็ว รถก็เยอะขนาบเยอะแยะไปหมดทั้งที่อยู่ซ้ายสุดแท้ๆแต่จี้อยู่ได้เลยตบะแตกหนีปู้ดดดดดดดให้ตามไม่เจอ แล้วไปหลบอยู่เลนกลางหลังรถตู้  ;D

รถสมัยนี้แปลกนะครับอยากจะมันส์แต่วิธีที่เริ่มต้นไม่ชวนให้เล่นกันดีๆเลย จี้ท้ายมั่งปาดหน้ามั่งชวนให้โมโหมากกว่าเล่นกันดีๆซะเปล่า  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Northbridge

ต้องเป็น Camry 2.0 ด้วยน๊ะ !!

ออฟไลน์ neung23

รักจะแรงในบางเวลาช่วงล่างต้องไม่ธรรมดาครับ อย่างน้อยๆต้อง TEIN SS จานเบรค 320 มม   ;D

เมื่อวานก็เจอแจ๊สขาวบ้าพลังจี้ท้ายผมซะมิดเลยตอนขึ้นสะพานกลับรถใกล้เนชั่นแล้วจะออกเลนกลางแล่นเร็ว รถก็เยอะขนาบเยอะแยะไปหมดทั้งที่อยู่ซ้ายสุดแท้ๆแต่จี้อยู่ได้เลยตบะแตกหนีปู้ดดดดดดดให้ตามไม่เจอ แล้วไปหลบอยู่เลนกลางหลังรถตู้  ;D

รถสมัยนี้แปลกนะครับอยากจะมันส์แต่วิธีที่เริ่มต้นไม่ชวนให้เล่นกันดีๆเลย จี้ท้ายมั่งปาดหน้ามั่งชวนให้โมโหมากกว่าเล่นกันดีๆซะเปล่า  :P

แถลงไขวิธีเล่นดีๆมาเลยครับ ผมก็โดนปาดหน้าท้าลองหลายรอบแล้ว มันจะได้ตายก่อนแข่งนี่ดิ  :o
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ jones

เปงผมๆจะกระทืบคันเร่งหนีมันเลย :D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สิ่งที่ผมสงสัยมากกว่าสิ่งอื่นใดก็คือ

สงสัยในเพศของเจ้าของกระทู้หนะครับ แหะๆๆ
แค่อยากรู้ไว้เฉยๆ จะได้ ทำตัวถูก ^_^

ออฟไลน์ Zapizs

• Jr. Member
  • **

ดีใจจังครับ เจอสมาชิกที่อยู่ใกล้กันแล้ว :)

โอ๊ะโอเจอผมอีกคนแล้วกัน
ผมอยู่พุทธบูชา 44

ออฟไลน์ mkuski

• Full Member
เวลาผมขับพี่โตทีไร ใจมันจี้ดไม่อยากยกเท้าออกเลย ต้นมันจัดจริงๆๆ อิอิ

ออฟไลน์ Bogiecoco

• Jr. Member
  • **
Re: เข้าใจแล้วว่าแคมรี่2.0บ้าพลังมันเป็นยั
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 00:48:48 »
เวลาผมขับพี่โตทีไร ใจมันจี้ดไม่อยากยกเท้าออกเลย ต้นมันจัดจริงๆๆ อิอิ
นึกว่าผมเป็นคนเดียวนะเนี่ย..555  โตโยต้านี่ช่างรู้ใจสันดานดิบของคนจริงๆ
ผมเองขับโตรุ่นไหนคันไหนต้องมีแอบแรงนิดนึง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2011, 00:50:24 โดย Bogiecoco »

สิ่งที่ผมสงสัยมากกว่าสิ่งอื่นใดก็คือ

สงสัยในเพศของเจ้าของกระทู้หนะครับ แหะๆๆ
แค่อยากรู้ไว้เฉยๆ จะได้ ทำตัวถูก ^_^

กัมพ์!!! ผู้ชายนะคร๊าบบบบบ T^T ใจร้ายยยย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้าพระรามสองช่วงนั้น แหมอย่าให้พูด รถเมล์ยังซื่งครับพี่น้องงงงงง (โดยเฉพาะสาย 147 ไม่รู้จะรีบไปไหน )

ถนนมันดีเกินจริงๆ ทำความเร็วได้เยอะมากกกกก

ปล.พุทธบูชา 44 นี่ก่อนถึงวัดพุทธเปล่าครับ ผมชอบวิ่งเส้นนั้นไปมหาลัยเวลารีบๆ มันเร็วดี
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Carrera

กัมพ์!!! ผู้ชายนะคร๊าบบบบบ T^T ใจร้ายยยย

????!!!!!!!!

ออฟไลน์ MoLee

55+ ;D

ออฟไลน์ 2k

วิธีเล่นดีๆนั้นถ้าจะให้อธิบายเป็นรูปธรรมค่อนข้างยาก แต่โดยทั่วไปแล้วขาซิ่งทั้งหลายมักจะจับสารที่อีกคันต้องการสื่อได้ง่ายๆ มันมักจะมีอาการแสดงบ่งบอกออกมาอย่างใดอย่างหนึ่ง ยกตัวอย่างเช่นเราแล่นเร็วๆมาแล้วคันอื่นอยากจะเล่นด้วยก็ใช้วิธีกระพริบไฟจากข้างหลังเราสักสองทีในระยะที่ห่างๆแล้วไปตีคู่ข้างๆบีบแตรเบาๆสักสองที ซึ่งก็น่าจะเป็นที่เข้าใจกันแล้วว่า "มาเล่นกันเหอะนายยยย" หรือที่ผมเคยเจอมาก็คือค่อนข้างจะรีบแล้วมีรถคันนึงไต่ความเร็วมาเรื่อยๆแล้วก็แซงข้างหน้าแบบไม่หวาดเสียวและเว้นระยะห่างอย่างน้อย 1.5 ช่วงคันรถแล้วปิดเปิดระบบไฟหนึ่งครั้ง(ตอนกลางคืนถ้าปิดไฟหน้าไฟหลังก็จะดับไปด้วย) ซึ่งก็แปลได้อีกล่ะว่า "มามันส์กันไหมพวก" แต่ผมไม่ได้แข่งอะไรกับเค้าก็เปิดไฟเลี้ยวเลี่ยงไปและชลอตัวลงซึ่งเค้าก็ไม่ตอแยผ่านไปตามทางแต่โดยดี ถ้าจะพูดให้สั้นๆก็คล้ายๆกับเราไปสนามซ้อมมวยชกกระสอบทรายไปเรื่อยๆ การตอบโต้ระหว่างการเชิญชวนจากคนแปลกหน้าจะไม่เหือนกัน 1. นายดูเชี่ยวชาญจังมาซ้อมกับผมได้ไหม? กับ 2. เก๋าเหรอวะมาต่อยกับกรูป่าว? แน่นอนว่าแบบที่สองถ้ามีโอกาสก็อยากจะซัดให้ลงไปกองเลือดอาบหน้าเพราะไม่ได้เข้าหาเราแบบดีๆเลย

ผมเคยอ่านมาจากประสบการณ์ของคนที่ชอบอะไรตื่นเต้นเค้าก็จะเล่นกันบนถนนบ่อยๆตามทางโล่งๆต่างจังหวัด ชักชวนกันดีๆ เล่นกันพอใจแล้วก็เปิดกระจกบ๋ายบายหรือเจอกันที่ปั๊มก็ขอดูในเครื่องเลยพี่ใส่อะไรมาทำไมแรงจัง พูดคุยถูกปากถูกคอกันไป ไม่ใช่ปาดกันไปปาดกันเอาปืนยิงขู่กัน ผมเดาเอานะว่าส่วนใหญ๋ของอุบัติเหตุที่เกิดจากการเล่นกันแล้วพลาดมันเกิดมาจากมีโมโหกันนี่แหละ พอเลือดขึ้นหน้าแล้วมันยอมกันไม่ได้ใจมันแรงเกินกว่าที่รถจะเอาไหว สุดท้ายก็พลาดลงไปกองข้างทางหรือฟาดตอหม้อเสาไฟฟ้า หรือถ้าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งยังไม่พลาดก็จะเริ่มอารมณ์พลุ่งพล่านหนักข้อกันรื่อยๆปาดกันไปปาดกันมา เหยียบเบรคใส่ หรือแม้กระทั่งวาดมิดกันถึงตาย แนวคิดแบบไม่ยอมคนอื่นหรือเข้าไปหาเรื่องท้าแข่งนี่เป็นที่แพร่หลายกันมากนะครับในสมัยนี้ เพราะยี่ห้อรถและรุ่นที่มันแพร่หลายมากขึ้นทำให้แบ่งพรรคแบ่งพวกกันเป็นยี่ห้อเป็นรุ่นมาเขม่นกัน อย่างต้นตอของกระทุ้นี้ก็คล้ายๆกันที่แคมรี่รี่เหมือนรุ่นเดียวกันแท้ๆแล้วจะแข่งกันให้ได้อะไรขึ้นมา? ตัวเลขอายุของคนทีมีรถขับมันลดลงเรื่อยๆแต่วุฒิภาวะในการควบคุมตัวเองกลับไม่ได้สูงขึ้นกลับต่ำลงสวนทางกัน ซึงผมก็ไม่เข้าใจว่าตกลงแล้วคนพวกนี้แต่งรถเพื่อความรื่นรมย์ในการขับขี่หรือเอาไว้เปิดทางหาเรื่องให้ตัวเองไปอยู่ในคุกกันแน่ มันดูโง่มากที่โตมาร่ำเรียนมาตั้งหลายปีแต่คึกเกินเหตุจนต้องมีคดีติดตัวเพียงแค่เพราะแข่งรถบนถนนแล้วคุมตัวเองไม่อยู่

ป.ล. การซื่งบนถนนหลวงถือเป็นอันตรายต่อตัวเองและผู้อื่นไม่สมควรทำนะจ้ะ   :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ kimjung

เคยเห็นรถติดสติกเกอร์ว่า "งดแข่ง"ด้วย แสดงว่าโดนชวนเล่นบ่อย

ส่วนตัวนานๆถึงจะเล่นที เพราะเส้นทางที่ใช้ประจำมันเอื้อให้เล่นได้แบบพอหายอยาก

แต่ก็ไม่วายมีคนมาชวนประจำ คงเห็นว่า Mazda3 1.6 ไม่เท่าไหร่ แต่รถผมเกียร์ธรรมดา + ระบบหายใจโล่งนิดหน่อย

เคยเจอ accord ที่เล่นกันเสร็จแล้วถามด้วยว่าเครื่องเท่าไหร่เหรอ ทำไมแรงจัง อิอิ (ผมยอมแพ้เพราะเค้ากล้ามุดกว่าผม)

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
วิธีเล่นดีๆนั้นถ้าจะให้อธิบายเป็นรูปธรรมค่อนข้างยาก แต่โดยทั่วไปแล้วขาซิ่งทั้งหลายมักจะจับสารที่อีกคันต้องการสื่อได้ง่ายๆ มันมักจะมีอาการแสดงบ่งบอกออกมาอย่างใดอย่างหนึ่ง ยกตัวอย่างเช่นเราแล่นเร็วๆมาแล้วคันอื่นอยากจะเล่นด้วยก็ใช้วิธีกระพริบไฟจากข้างหลังเราสักสองทีในระยะที่ห่างๆแล้วไปตีคู่ข้างๆบีบแตรเบาๆสักสองที ซึ่งก็น่าจะเป็นที่เข้าใจกันแล้วว่า "มาเล่นกันเหอะนายยยย" หรือที่ผมเคยเจอมาก็คือค่อนข้างจะรีบแล้วมีรถคันนึงไต่ความเร็วมาเรื่อยๆแล้วก็แซงข้างหน้าแบบไม่หวาดเสียวและเว้นระยะห่างอย่างน้อย 1.5 ช่วงคันรถแล้วปิดเปิดระบบไฟหนึ่งครั้ง(ตอนกลางคืนถ้าปิดไฟหน้าไฟหลังก็จะดับไปด้วย) ซึ่งก็แปลได้อีกล่ะว่า "มามันส์กันไหมพวก" แต่ผมไม่ได้แข่งอะไรกับเค้าก็เปิดไฟเลี้ยวเลี่ยงไปและชลอตัวลงซึ่งเค้าก็ไม่ตอแยผ่านไปตามทางแต่โดยดี ถ้าจะพูดให้สั้นๆก็คล้ายๆกับเราไปสนามซ้อมมวยชกกระสอบทรายไปเรื่อยๆ การตอบโต้ระหว่างการเชิญชวนจากคนแปลกหน้าจะไม่เหือนกัน 1. นายดูเชี่ยวชาญจังมาซ้อมกับผมได้ไหม? กับ 2. เก๋าเหรอวะมาต่อยกับกรูป่าว? แน่นอนว่าแบบที่สองถ้ามีโอกาสก็อยากจะซัดให้ลงไปกองเลือดอาบหน้าเพราะไม่ได้เข้าหาเราแบบดีๆเลย

ผมเคยอ่านมาจากประสบการณ์ของคนที่ชอบอะไรตื่นเต้นเค้าก็จะเล่นกันบนถนนบ่อยๆตามทางโล่งๆต่างจังหวัด ชักชวนกันดีๆ เล่นกันพอใจแล้วก็เปิดกระจกบ๋ายบายหรือเจอกันที่ปั๊มก็ขอดูในเครื่องเลยพี่ใส่อะไรมาทำไมแรงจัง พูดคุยถูกปากถูกคอกันไป ไม่ใช่ปาดกันไปปาดกันเอาปืนยิงขู่กัน ผมเดาเอานะว่าส่วนใหญ๋ของอุบัติเหตุที่เกิดจากการเล่นกันแล้วพลาดมันเกิดมาจากมีโมโหกันนี่แหละ พอเลือดขึ้นหน้าแล้วมันยอมกันไม่ได้ใจมันแรงเกินกว่าที่รถจะเอาไหว สุดท้ายก็พลาดลงไปกองข้างทางหรือฟาดตอหม้อเสาไฟฟ้า หรือถ้าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งยังไม่พลาดก็จะเริ่มอารมณ์พลุ่งพล่านหนักข้อกันรื่อยๆปาดกันไปปาดกันมา เหยียบเบรคใส่ หรือแม้กระทั่งวาดมิดกันถึงตาย แนวคิดแบบไม่ยอมคนอื่นหรือเข้าไปหาเรื่องท้าแข่งนี่เป็นที่แพร่หลายกันมากนะครับในสมัยนี้ เพราะยี่ห้อรถและรุ่นที่มันแพร่หลายมากขึ้นทำให้แบ่งพรรคแบ่งพวกกันเป็นยี่ห้อเป็นรุ่นมาเขม่นกัน อย่างต้นตอของกระทุ้นี้ก็คล้ายๆกันที่แคมรี่รี่เหมือนรุ่นเดียวกันแท้ๆแล้วจะแข่งกันให้ได้อะไรขึ้นมา? ตัวเลขอายุของคนทีมีรถขับมันลดลงเรื่อยๆแต่วุฒิภาวะในการควบคุมตัวเองกลับไม่ได้สูงขึ้นกลับต่ำลงสวนทางกัน ซึงผมก็ไม่เข้าใจว่าตกลงแล้วคนพวกนี้แต่งรถเพื่อความรื่นรมย์ในการขับขี่หรือเอาไว้เปิดทางหาเรื่องให้ตัวเองไปอยู่ในคุกกันแน่ มันดูโง่มากที่โตมาร่ำเรียนมาตั้งหลายปีแต่คึกเกินเหตุจนต้องมีคดีติดตัวเพียงแค่เพราะแข่งรถบนถนนแล้วคุมตัวเองไม่อยู่

ป.ล. การซื่งบนถนนหลวงถือเป็นอันตรายต่อตัวเองและผู้อื่นไม่สมควรทำนะจ้ะ   :)
^
ขอ + ให้ความเห็นนี้ครับ  :)
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ป.ล. การซื่งบนถนนหลวงถือเป็นอันตรายต่อตัวเองและผู้อื่นไม่สมควรทำนะจ้ะ   :)

ขอกดไลค์แรงๆเลยครับ!