ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อไรบริษัทนิสสัน มอเตอร์(ประเทศไทย)จำกัด จะใจอ่อนเอาNissan CUBEมาขาย  (อ่าน 10470 ครั้ง)

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
ตามหัวข้อเลยครับว่าเมื่อไรบริษัทนิสสัน มอเตอร์(ประเทศไทย)จำกัด จะใจอ่อนเอาNissan CUBEมาขาย ทั้ง ๆ ที่ ก็ดูแล้วมีคนอยากได้เยอะมากทำ เอารถนำเข้าขายดิบขายดีกันสนุกสนาน
ขณที่เกรย์มาร์เก็ตก็เอามาขาย แพงโครต ๆ ถ้า เอามาขายสัก 6 - 7 แสน เครื่อง สัก 1400 - 1500 ก็พอ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ไม่มีทางหรอกครับ คนไม่ได้ต้องการมากขนาดนั้น  รู้จักกันแค่ตามเมืองใหญ่ๆแค่นั้น  หรือถ้าจะเอามาคงเป็นแบบนำเข้า ราคาแรงอยู่ดี ราคาที่พูดว่าไม่มีทาง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H.

ดูจากหน้าตารถแล้วคงไม่สามารถเจาะตลาด ตจว. ได้ดีเท่าไหร่มั้งครับ
H.

ออฟไลน์ prai

คงต้องประกอบอินโดล่ะมั้งครับ ถึงจะพอมีหวัง

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เชื่อไหมว่าช่วงนี้ผมเห็น CUBE บ่อยกว่า MARCH  ;)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเอาเข้ามาแล้วราคาเท่าฟรีด คุณจะซื้อมั้ยล่ะ

นิสสันเขาถือคติ : ผมอินดี้ ผมทำตามใจตัวเอง ผมไม่เน้นขาย  ;)

ออฟไลน์ Newhang

ไม่มีทางเลยครับ

หมายถึงราคาน่ะครับ ;D

ออฟไลน์ TOP12212

• Newbie
  • *
ถ้าเอาเข้ามาแล้วราคาเท่าฟรีด คุณจะซื้อมั้ยล่ะ

นิสสันเขาถือคติ : ผมอินดี้ ผมทำตามใจตัวเอง ผมไม่เน้นขาย  ;)
ไม่เน้นขาย สบายล่ะ นิสสันหรือพี่เป้เนี่ย ฮ่าๆ~~!!

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ตอนแรก ผมคิดว่าคนซื้อ Cube จดประกอบนั้น คงจะเป็นวัยรุ่นมีเงินพอควร

แต่ผิดคาดครับกลุ่มผู้ที่ซื้อรถคันนี้จริง ๆ กลับเป็นพวกคนรวย มีอายุ บอกตรง ๆ นะคนขับหน้าแก่กว่าคนขับ Teana J32 เสียอีกนะ ขอบอก การงานมั่นคงแทบทั้งนั้น ไม่ใช่กลุ่มคนรุ่นใหม่อย่างที่คิดแต่แรก

ส่วนเหตุผลตามนี้ครับ ผมว่า Cube มันไม่ใช่เป็นรถที่มีประเภทชัดเจนนัก ขายได้เพราะมันไม่เหมือนใครมากกว่า ที่ขายดีคือ เจน 2 นะ เจน 3 ผมว่าเห็นน้อยกว่า และเห็นแต่ในเมืองมากกว่านอกเมืองมาก ๆ ๆ

สาเหตุของรถพวก Wish,Cube ไม่มานะครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,9302.msg131998.html#msg131998

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,9302.msg132049.html#msg132049

นิสสันเขาถือคติ : ผมอินดี้ ผมทำตามใจตัวเอง ผมไม่เน้นขาย  ;)
ส่วนตัวนะถ้าราคาเท่า Feed  คือ 8 อัพ แล้วเป็รตัวใหม่ล่าสุด ก็แรงไปอ่ะ ถ้า สัก 75 ก็พอได้อยู่นะครับ

ส่วนเรื่องต่างจังหวัด บ้านผมอยู่ อุตรดิตถ์ เห็นมีอยู่ 3 คันละ 1ใน 3 เป็นของเพื่อนผม ซื้อมาให้แม่ไว้จ่ายตลาด แต่แม่ดันไม่ชอบ น้องมันเลยเอาไปแต่งสะ สวดยอดดดด...(ซื้อมาจากเกร์ด้วย  แพงโครตๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2011, 21:47:43 โดย devilpharynx »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เอ่อ ผมว่าถ้าจะเอา Elgrand มาฟัดกับ Alphard ยังน่าเป็นไปได้มากกว่านะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เขาไม่ใจครับ

แต่แฟเรดี้ยังขายเลยนี่นา
น่าจะเอาจีทีอาเข้ามาด้วย

ออฟไลน์ PREM

ตอนแรก ผมคิดว่าคนซื้อ Cube จดประกอบนั้น คงจะเป็นวัยรุ่นมีเงินพอควร

แต่ผิดคาดครับกลุ่มผู้ที่ซื้อรถคันนี้จริง ๆ กลับเป็นพวกคนรวย มีอายุ บอกตรง ๆ นะคนขับหน้าแก่กว่าคนขับ Teana J32 เสียอีกนะ ขอบอก การงานมั่นคงแทบทั้งนั้น ไม่ใช่กลุ่มคนรุ่นใหม่อย่างที่คิดแต่แรก

จริงครับ ผมพยายามสังเกต ไม่เคยเห็นวัยรุ่นขับ Cube จดประกอบเลย (แต่ถ้าเป็นรุ่นใหม่วัยรุ่นขับเยอะกว่า)
ก็แปลกดี
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ผมเห็นแต่เจน 1นะส่วนมาก  เจน2มีอยู่เล็กน้อย  แล้วเห็นเจน1อยู่คันนึงซ่อมอยู่แถวบ้าน รื้อออกมาหมดเลย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
แถวบ้านผมเคยเห็น เจน 2 และ 3 อย่าละคันครับ เชื่อมั้ยว่า ตอนผมเห็นผมหันไปมองคอแทบเคล็ด
แต่คนรอบข้างก็ยังนั่งกันนิ่งๆ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
เอออ สงสัยขายคนแถวบ้านผมไม่ได้หรอกครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
คงหาจุดขายลำบากนะครับ

ถ้าเอามาชูแค่ว่า "แปลกไม่เหมือนใคร" คงไม่ได้
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Alice

• Jr. Member
  • **
แอบเชียร์ Nissan Juke ราคาก็เท่าๆ กับ Cube 
Juke(15RS = 1,690,500円)
Cube(V15x= 1,701,000円)

แอบเชียร์ Nissan Juke ราคาก็เท่าๆ กับ Cube 
Juke(15RS = 1,690,500円)
Cube(V15x= 1,701,000円)
รอลุ้นกันต่อไปครับ แต่ดูแล้ว Juke มีลุ้นมากกว่าอ่ะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่มีทางที่พวกเขาจะใจอ่อนครับ บอกได้เลย เลิกหวังเสียเถิด

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
มิฉะนั้นจะเป็นแบบนี้

ก่อนมาไทย : เฮ้ย โอเคเลย ประกอบไทยด่วน เดี๋ยวเรขอเคลียร์กับลูกพี่เอง
พอมาไทยสักพัก : เฮ้ย คนที่อยากได้ซื้อหมดแล้ว ไหงตอนนี้ยอดขายวูบเร็วจังฟระ ตูไม่น่าใจร้อนเลย T-T
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 6162002

มิฉะนั้นจะเป็นแบบนี้

ก่อนมาไทย : เฮ้ย โอเคเลย ประกอบไทยด่วน เดี๋ยวเรขอเคลียร์กับลูกพี่เอง
พอมาไทยสักพัก : เฮ้ย คนที่อยากได้ซื้อหมดแล้ว ไหงตอนนี้ยอดขายวูบเร็วจังฟระ ตูไม่น่าใจร้อนเลย T-T

+1  ครับอิอิ