ผู้เขียน หัวข้อ: ขอปรบมือให้คับ (ถอดหงอก)  (อ่าน 7819 ครั้ง)

ออฟไลน์ pond

• Jr. Member
  • **
ขอปรบมือให้คับ (ถอดหงอก)
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 18:52:58 »
      ผมอ่านบทความจบแล้ว  ต้องบอกว่าน้องJimmyใจเย็น  ดีแล้วคับ  อย่างน้อยเราก็ชนะใจตัวเอง  กาลเวลาจะเป็นเครื่องพิสูจน์  ทั้งที่จริง ผมว่า น้องๆและทีมงานชนะเขาไปตั้งไกลแล้วนะคับ
1. ยอดเข้าชมต่อวันมากว่า  และทำลาย 5แสนไปแล้ว  อีกหน่อย ล้านแล้วจ้า....
2. สปอนเซอร์ จ่ายค่ายรถใหญ่ๆ  แต่ที่นั้นไม่มี 
3. อันนี้สำคัญ  คือพวกเราเป็นกันเอง  และปากต่อปากคับ ช่วยกันบอกต่อ เพื่อนฝูง หรือแนะนำคนที่กำลังหาข้อมูลอยู่
เอา3ข้อก่อนนะคับ  ผมว่าเอาเวลาไปหาเห็ด หรือหมัดหมา  ออกจากตัวหมาดีกว่าคับ    อย่าไปใส่ใจเลยคับ  ถ้าเกิดผมขาวทั้งหัว  เอ....ผมว่าน้องJimmy คงถอดไม่ไหว  เอาอย่างนี้  เผามันทั้งหัวเลยคับ.......ฮิฮิฮิ (ล้อเล่น)  มาเป็นกำลังใจให้คับ

ออฟไลน์ jobikung

• Newbie
  • *
Re: ขอปรบมือให้คับ (ถอดหงอก)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 19:16:49 »
พี่จิมมี่ ใจเย็นๆ

อย่าไปเสียเวลากับคนพันธุ์นั้นเลย

ปล่อยเค้าไปเถอะ

อีกหน่อยก็คงแพ้ภัยตัวเองในไม่ช้า...555

เวปโน้น กระโหลกกระลามากเลยแทบไม่มีอะไรใหม่

แต่เวปนี้สิ.....

มีแต่พี่ๆ และเพื่อนๆ

ออฟไลน์ youngbear

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 19:45:31 »
 :D...............lousy old dog always dying lonely............."Change is the only
constant thing in the world"...........go Jimmy go, we're all with you.....bye

booboo

ออฟไลน์ Airbud

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 19:51:38 »
จำได้ว่า เมื่อนานมาแล้ว ขณะที่ผมกำลังขับรถและเปิดฟังรายการวิทยุที่ท่านผู้เฒ่ากำลังตอบคำถามรถ...
มีผู้ฟังคนหนึ่งถามว่า อ.ครับรถผมขับมาปกติ แล้วเหยียบเบรค แล้วรถหมุน ไม่ทราบเกิดจากสาเหตุใดได้บ้าง?
ท่านผู้เฒ่า ก็ตอบว่าเป็นไปไม่ได้ อย่ามาโกหก ผู้ฟังก็บอกว่าเรื่องจริง....หลังจากนั้นการสนทนาก็เริ่มแรงขึ้น มีการเถียงกัน
ท่านผู้เฒ่าก็เริ่มใส่อารมณ์ มากขึ้นเรื่อยๆ จนผู้ฟังท่านนั้นคงทนไม่ได้ จึงตะโกนออกมาว่า "ไอ้ก้วย"
(เพื่อความเหมาะสมจึงต้องเพี้ยนเสียง) แล้วก็วางสายไป ท่านผู้เฒ่าก็เงียบไปพักใหญ่ แล้วมาแก้บอกว่า ผมไม่โกรธ....
แต่น้ำเสียง มันคนละเรื่องเลย

ที่จำได้ดีก็เพราะ แฟนผมนั่งหัวเราะ หาว่าเปิดตลกให้ฟัง
สุดท้ายผมก็เลิกฟังครับ....

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 20:59:27 »
แปลกใจเหมือนกันว่าทำไมมีความเห็นเอาชื่อเว็บนี้หรือลิงค์ของเว็บนี้ไปปรากฏในเว็บ "พันทาง" อยู่เนืองๆ? ผมอดสงสัยไม่ได้ว่าเค้าเหล่านั้นเกรงใจคุณจิมมี่บ้างหรือเปล่าเนี่ย?   ???
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 21:21:36 »
^
^
^

ยังไงหรือครับ? งง

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 21:47:01 »
แอบ งง ด้วย คับ

ออฟไลน์ u5114864

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 21:50:25 »
งงด้วยอีกคนนะ

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 22:21:27 »
หมายถึง    มีคนเอาลิงค์ เวป www.headlightmag.com  ไป ปรากฏ ที่ พันทิพ  อยู่ เรื่อยๆ

ใช้มะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 22:29:39 »
อืม..อันนั้นอาจจะเป็นขาจรที่อ่านเว็บเราประจำ แต่ไม่ได้เล่นเว็บบอร์ดน่ะครับ

เพราะขาประจำพวกเรากันเองรู้กันอยู่แล้วว่าโพสท์ไปเดี๋ยวก็จะโดนลบ ถ้าโชคร้ายก็โดนแบน
จำกันได้ไหมล่ะครับว่าตอนนั้นโดนแบนกันไปกี่คน? แค่โพสท์ URL เว็บก็โดนแบนเลย..ความผิดร้ายแรงมาก
แต่ถ้าเป็น URL เว็บอื่นๆ สบม. โพสท์ไปเหอะ โอกาสโดนลบมีน้อยมาก

เราป้องกันไม่ให้มีสมาิชิกสนิทๆของเราในนี้ต้องโดนแบนในพันทิพให้เดือดร้อน เลยต้องมีกฏว่าห้ามเอา URL
ของเราไปโพสท์ที่นั่นไงครับ พอมีคนโดนแบนรอบที่แล้วทางเราก็ต้องเดินทางไปเคลียร์เรื่องให้ ก็ออกมาดี เหมือนจะดีอยู่แค่เดือนเดียว สักพักทุกอย่างก็เหมือนเดิม

เลยสงสัย..ว่าเว็บที่มีคนเข้าเป็นล้าน..เค้าเกลียดหรือกลัวหรือเกรงอะไรกับเว็บที่คนเข้าวันละไม่กี่พันกันเหรอ?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ speedpicking

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2009, 23:16:29 »
55 ผมก็อ่านแต่ รีวิวมาตั้งนาน (ส่วนใหญ่ดูรูป แล้วตัวเลขสมรรถนะ พวกกินน้ำมันไรงี้) ผมว่า ผมก็ติดตามมาหลายปีอยู่นะครับ review มาหลายปีอยู่นะคับ พึ่งรู้ว่า แยกมา เพราะมีเหตุผลบางอย่าง วันนี้เอง -*-

5555 ok ครับๆ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 00:17:13 »
อ๋อ แพน พันทิบหนะ เค้าไม่ได้กลัวเราหรอก

แต่ ไอ้บางคน ที่เป็นซีเนเตอร์ หนะ กลัว

คงจะกลัวว่าเว็บเรา จะดังเกินหน้าเกินตาเขา อย่างที่เขาเคยกลัวนั่นละ ฮ่าๆๆ

-----------------------

ผมคงไม่ไปแจ้งลบอะไรที่เกี่ยวกับเรา กับทางพันทิบแล้วละครับ

เพราะเมื่อไหร่ ที่แจ้งความ ให้ลบอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับผม ในนั้น
จะโดน สุนัขลอบกัด ที่ไหนไม่รู้ ไม่รู้จริงๆว่าเป็นใคร แต่สำนวนคุ้นตาม๊ากมาก ชอบถอดล็อกอิน ออกมาผรุสวาท
แสดงออกธาตุแท้และกำพืด จนเสียเกียรตินามสกุลเดิมของตนเองไปเสียสิ้น

อีกอย่างนึง การมีชื่อ ผมอยู่ในนั้น โดยที่ผมไมไ่ด้เข้าไปดูมานานแล้ว
ก็ถือว่าเป็นเรื่องดี เพราะสักวันนึง ก็คงมีสมาชิกที่สงสัย ไปส่งหลังไมค์
ถามถึงคนโพสต์นั่นเองละครับว่า ไอ้จิมมี่ หนะ มันเป็นใคร

สุดท้าย คนเหล่านั้น ก็คงจะให้ทางเข้าลิงค์ เว็บ Headlightmag.com ของเรา ให้กับคนเหล่านั้น...

หึหึหึหึหึ

ออฟไลน์ begita72

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 00:41:11 »
เป็นกำลังใจให้นะครับ ให้สร้างสรรค์ผลงานดีๆในสิ่งที่รักนะครับ ทำในสิ่งที่ชอบแล้วมีความสุขครับ บทความเกี่ยวกับรถของคุณจิมมี่ทำให้ผมประทับใจมากครับ อีกหน่อยอย่าลืมรวมเป็นเล่มนะครับ ผมว่ามีประโยชน์มากสำหรับคนที่รักรถครับ อะไรเข้ามากวนใจก็ปล่อยๆไปครับ ซักวันพวกนี้คงอิจฉา จนอกแตกตายไปเองครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 00:46:55 »
ขอบคุณมากครับ แต่เราไม่คิดจะรวมเล่มครับ

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 07:46:41 »
ความรู้เรื่องรถที่คุณไม่ต้องซื้อหนังสือให้เสียตังค์ ตั้งแต่ผมรู้จักเว็ปนี้หนังสือพวกทดลองขับผมก็ไม่ซื้อเลย เอาไปซื้อFHMแทน

ออฟไลน์ Ken_1000

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 08:59:51 »
เป็นกำลังใจให้พี่จิมมี่  ครับ   ;D ;D ;D  ว่างๆ อยากไปช่วยพี่รีวิวมั่งจัง แบบว่าไปช่วยถ่ายรูป แบกขาตั้งกล้อง   ;D ;D ;D
เล่นหมากรุก อย่าเอาแต่บุกอย่างเดียว เดินหมากรุกยังต้องคิดเดินหมากชีวิต จะไม่คิดได้อย่างไร

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 17:32:00 »
อ่านแล้วอยากหัวเราะครับผม
"อย่าปล่อยให้เด็กเมื่อวานซืนมันถอนหงอกเอา"  ;D 555 ชอบ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ yivinci

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 19:03:36 »
กำลังจะถอนหงอกนายเหมือนกัน อยากทำเหมือนคุณจิมมี่
แต่สถานการณ์มันต่างกัน ไม่ใช้ง้อของานทำหรอก แต่พี่ๆขอร้อง เพราะเค้าแก่แล้ว ทำไปเยอะๆอาจจะเดือดร้อนคนอื่น

เป็นกำลังใจให้สู้ๆต่อไปนะครับจะได้มีเวปดีๆให้คนอื่นได้มาอ่านกัน

ไม่รู้ว่าคนแก่ที่ทำงาน พอมีเรื่องอารมณ์เข้ามาเกี่ยว เหตุผลวัยทองมันจะเป็นข้ออ้างได้ไหม
พี่ๆพูดทุกคน "เอาน่าใจเย็นๆ นายแก่แล้ว ขี้ลืม แต่ด่าผมวันเดียวสี่รอบ สองวันติดๆกันรวมทั้งหมดห้ารอบ ทั้งๆที่ไม่ผิดเลย มีหลักฐานยืนยันว่าเราทำตามสั่ง
คนอื่นบอกว่า แกแก่แล้ว"

สงสัยวัยอย่างเราทุ่มเทให้งานมากแค่ไหน ก็ต้องแพ้ความแก่ ต้องยอมโดนด่า สุดท้ายได้แต่ เฮ้ออออออออ

อ่าน320d Minor Change แล้วเกิดกิเลสอีกแล้ว ขอบคุณนะครับที่รีวิวจนทำให้เกิดความอยาก

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 19:35:35 »
รู้ละว่าเป็นใคร

ว่าแต่อยากรู้จังว่าใครเป็นคนดูแลห้องราชดำเนินอะ

ควรจะไล่ออก ไม่ก็ปิดห้องนี้ไปเลยจะดีกว่าอีก

ข้อความหมิ่นเพียบ คนดูแลห้องนั้นก็ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ ทั้งๆกฏก็มีระบุไว้ชัดเจนเป็นข้อแรกเลย

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 21:10:48 »
หมายความว่าคุณจิมมี่มีประเด็นอะไรบ้างกับเว็บโน้นถึงขนาดว่าออกมาเป็นกฏห้ามเอาทั้งสองเว็บมาคาบเกี่ยวกัน คนไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวอะไรอย่างผมยังรับทราบเลย ห้ามก็คือห้ามอ่านกันครั้งเดียวแล้วรู้เรื่อง   :-X

ผมไม่เชื่อว่าคนที่เข้ามาอ่านในเว็บนี้จะไม่รู้เรื่องว่ามันเกิดอะไรขึ้นและกฏเหล็กของเว็บนี้มีอะไรบ้าง แต่ก็ยังจะอุตส่าห์จะเนื้อหาในเว็บนี้ไปโผล่ในพันทางบ่อยๆ เหมือนกับว่ากรูจะเอามาโพสต์เสียอย่างกรูไม่สนกฏอะไรทั้งนั้น   :-\

ทีนี้แม้คุณจิมมี่และทีมงานจะไม่ยุ่งเกี่ยวอะไรกับพันทางรัชด๋อยแล้ว เว็บเฮดไลท์แห่งนี้ก็จะยังคงมีเรื่องกับพันทางอยู่เนืองๆเพราะสมาชิกบางคนในเว็บนี้ที่พูดไม่รู้เรื่อง จะยังคงเอาลิงค์ในเว็บไปแปะในพันทาง   :-[

นี่ไม่รวมกรณีที่เปิดเว็บเฮดไลท์ครั้งแรกๆแล้วคุณจิมมี่มาตักเตือนแล้วเจ้าตัวรับทราบอย่างเคร่งครัดนะครับ  หลังจากรณีนั้นมาการละเมิดยังคงมีให้เห็นอยู่เนืองๆโดยที่ทีมงานในเว็บนี้ไม่รู้ไม่เห็น.....จากคนอ่านเว็บนี่แหละ  แม้ผมจะเป็นแค่คนอ่านก็ยังรู้สึกหงุดหงิดอยู่เนืองๆที่ทำไมๆๆๆๆมันไม่สนใจหัวอกคุณจิมมี่มั่งฟระ??????

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 14:06:11 »
Yivinci เอ้ย องค์กรแบบนั้น ทำได้แ่ค่นั้น ดีแล้วละพี่น้อง ยังไงก็ใจเย็นๆกันด้วยเน่อ
คนแก่บางคน แก่แล้วแก่เลย เราได้แต่เืตือนตัวเองว่า ตอนแก่เราอย่าเป็นแบบนั้นบ้างแล้วกัน ก็พอ

เข้าใจและเห็นใจนะ

----------------------------

คุณ 2k ครับ
ผมเองไม่ได้กลับเข้าไปที่นั่นนานเลย และเพิ่งจะเข้าไปดู ก็เพราะกระทู้นี้นั่นละ
แวะไปดูครั้งเดียว แล้วออกมา ด้วยความงุนงง ว่าเดี๋ยวนี้ หลายอย่างเปลี่ยนไป
บรรยากาศดีๆ มันยากจะคืนกลับมาแล้ว เราออกมาอยู่ตรงนี้แล้ว ก็ไม่รู้ว่าไงละครับ

แต่จะว่าไปแล้วนะครับ ถ้าตราบใด คนที่เล่นในนั้น ยังเอาชื่อผม ไปอ้างในนั้น
มองอีกมุมนึง ก็คิดว่า ยังดีครับ พวกเขายังจำได้ และยังใช้ประโยชน์จากสิ่งที่ผมทำกันไป
แล้วถ้าคนรุ่นหลังๆ เขาสงสัยว่า จิมมี่ เป็นใคร เดี๋ยวก็คงมีสงครามในพันทิบอีกระลอก

ถึงตอนนั้น ผมไม่ต้องแจ้งลบหรอกครับ ขี้คร้าน เดี๋ยวก็มี คนมาช่วยลบให้เอง
เพราะเขาทนเห็นชื่อผมอีกไม่ได้ มันเป็นของแสลงหู แสลงตาเขาหนะครับ 5555