ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ jimmy ครับ camry 2.0 mc extermo..จะมาแล้วเหรอครับ  (อ่าน 4743 ครั้ง)

ออฟไลน์ samila

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับ camry 2.0 mc extermo..จะมาแล้วเหรอครับ เห็น sale บอกว่าปลายปี
แล้วมีอาไรแตกต่างจากเดิมมั้ยครับ ราคาจะเพิ่มขึ้นซักเท่าไหร รบกวนหน่อยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สอบถามพี่ jimmy ครับ camry 2.0 mc extermo..จะมาแล้วเหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 18:08:42 »
คือรถพวกนี้ มันเป็นรถจำพวกรุ่นกระตุ้นตลาดหนะครับ
ขอเรียนตามตรงว่า โดยปกติ ผมไม่ค่อยใส่ใจกับรถรุ่นย่อยใหม่ เหล่านี้เท่าใดนัก
เพราะอุปกรณ์ที่ใส่มา ก็มักจะมี จำพวก เครื่องเล่น DVD ม่านไฟฟ้า ระบบนำทาง
หรืออะไรก็ตามแต่ ที่พอจะงัด เลาะ ถอด ออกมาจากรถรุ่นหรูกว่า มาใส่ลงในรถรุ่นล่างๆ เพื่อ เรียกแขก เรียกลูกค้าเดินเข้าบูธ
และส่วนใหญ่ ก็มักเจอลูกค้า กลุ่มที่ "มองแต่ความคุ้มค่า จนไม่สนใจอย่างอื่นเลย" ที่ตกลงปลงใจ เซ็นชื่อลงในใบจอง

แต่ ถ้าดูตามเวลาแล้ว ทุกมอเตอร์โชว์ และ มอเตอร์ เอ็กซ์โป โตโยต้า จะออกรถรุ่นกระตุ้นตลาด
เป้นรุ่นย่อยพิเศษๆ ตกแต่งในราคาที่เน้นเอาใจลูกค้าที่ ชอบและมองแต่ "ความคุ้มค่า" เป็นชีวิตจิตใจ

ดังนั้น ถ้าคิดว่า อยากจะรอดู ก็รอได้ครับ ไม่เสียหาย

แต่ อย่าลืมว่า อัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงของ แคมรี 2.0 ตอนนี้ ด้อยสุดในกลุ่มแล้วนะครับ
แต่พละกำลังนั้น แรงแบบ ไหลขึ้นช้าๆ ไม่ต่างจากคู่แข่งร่วมตลาดคันอื่นๆครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: สอบถามพี่ jimmy ครับ camry 2.0 mc extermo..จะมาแล้วเหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 18:27:04 »
extremo นี่ตัวขายเลยล่ะครับ
ผมว่าคงมีแหล่ะเนาะไม่นาน

ออฟไลน์ champ_3230

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 19:14:04 »
ว่าแต่ มอเตอร์โชว์ และ มอเตอร์ เอ็กซ์โป  จะมีอีกทีเมื่อไรอะคับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 20:34:14 »
ใกล้แล้วครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 22:24:47 »
มอเตอร์โชว์ปีหน้า มีลุ้นครับ (ปีนี้คงยัง)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ samila

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 09:41:34 »
ขอบคุณมากๆ ครับพี่ jimmy เพราะตอนนี้ก็กำลังที่จะมองๆ teana อยุ่เหมือนกัน หลังจากอ่าน rewiew