ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ มีเพลงมาให้ฟังกัน ของเพื่อนผมเองครับ Seasonfive คนชอบ Acapella น่าจะชอบ !!  (อ่าน 5142 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าใครยังจำเพลง "เปรี้ยวใจ" ของ นิโคล เทริโอ ได้
คุณน่าจะยังจำกลุ่มประสานเสียง ที่้ร้องประกอบเพลงนั้น ที่ชื่อว่า Five U ได้

ถ้าใครเคยไปดูคอนเสิร์ต สนามหลวง คอนเน็คต์
แล้วเจอกลุ่มประสานเสียงกลุ่มหนึ่ง ที่ทำเอา ผู้คนหลายร้อย ทั้งสนามมวย ต้องเงียบฟังเสียงของพวกเขาทั้ง 5 คน
ก่อนจะตามด้วยเสียงปรบมือ ที่ยาวนาน จนยากจะเลิกราง่ายๆ

วันนี้ พวกเขา กลับมาแล้ว มาพร้อมชื่อวงใหม่ "SEASONFIVE"

ไม่ได้สังกัดค่ายแกรมมี่ หรือ อาร์เอส ทั้งสิ้น!!
เป็นการรวมตัว กันของ "มือดีระดับประเทศหลายคน เพื่อสร้างโปรเจกต์นี้ให้เป็นจริง"
(เวลานี้ ขอยังไม่บอกว่าเป็นใคร แต่รับรองว่า คนในวงการโฆษณา น่าจะอึ้งกิมกี่กันไปเลย!!

แม้ว่า ชื่อวงจะชวนให้นึกถึง ซอส Seasoning ของแม็กกี้
หรือว่า เพลง Season Change ...

แต่ ไม่ วงนี้ ทั้ง 5 คน ไมไ่ด้เกี่ยวข้องอะไรกับตรงนั้น

เพราะพวกเขา มีอะไรที่ดีกว่านั้น มาให้คุณได้ฟัง

วันนี้ เป็นวันแรก ที่พวกเขาปล่อย ซิงเกิลแรก สู่สาธารณชน กันซะที

ได้ยินว่า มีคลื่นวิทยุ Seed FM เปิดไปแล้ว
และเท่าที่ฟังแผนโปรโมทเปิดตัวแล้ว...ไม่กระจอกแน่ๆ งานนี้ระดับประเทศกันเลยทีเดียว!
หลังจากนี้ คุณอาจจะได้เห็นพวกเขาในสื่อต่างๆ อีกบานเบอะ

ถ้าคุณ ชอบฟังเพลง ประมาณ R&B เพลง Pop หรืออะไรที่ฟังสบาย
โดยเฉพาะ ใครที่ชอบแนวประสานเสียง Acapella

ขอบอกว่า วงนี้ ซาวนด์ ในการประสานนั้น ผมว่า เข้มข้นกว่า Acapella -7 ไปแล้ว
ซึ่ง ผมเอง ในฐานะที่เคยร่วมร้องเพลงกับทั้ง 5 คนนี้ มาเมื่อช่วง ม.ปลาย ก็ไม่อยากจะเชื่อว่า
เสียงของทุกคนในวงตอนนี้ พัฒนาไปไกลถึงระดับนี้แล้ว

เอ้า เกริ่นมามากแล้ว ลองฟังกันดูครับ

อัลบั้มเต็ม น่าจะเริ่มวางจำหน่ายกันได้ประมาณเดือนหน้าเป็นต้นไป (คาดว่า)

ลองเข้าไปดู และ ฟังเพลงแรก ในนาม SEASONFIVE ได้

ที่ http://www.seasonfiveband.com/ ครับ

ฟังกันตอนนี้เลย วันนี้ วันแรกที่เปิดตัว!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2009, 18:49:20 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ยังไม่เปิดเลยนี่ครับ ;D

รอสักครู่
"Lose who you are to save what you love."

เพลง ฟังได้เลยครับ
เข้าเว็บนั้นแล้ว คลิ๊กที่ฝั่งซ้าย นั่นละครับ
จะโหลดมาเป็น WMA หรือ MP3 ก็ได้ทั้งสิ้นครับ

ออฟไลน์ copycat

• Newbie
  • *
มีแค่

Seasonfiveband.com Coming soon.
Contact us : [email protected]

ฟังไม่ได้ครับ

ลองดูอีกทีครับ  ตอนนี้ ผมลอง แก้ Link ให้แล้ว น่าจะเข้าได้แล้วครับ

เข้าไปปุ๊บ เจอเว็บสีเหลือง ฝั่ซ้าย จะเป็น ช่อง วีดีโอคลิป

มีให้ดาวน์โหลดทั้งไฟล์ WMA หรือ MP3 ครับ

แนะนำว่า คลิกที่ WMA ครับ ไฟล์จะไหลเข้าเครื่องเราเอง

ออฟไลน์ Ohmmypp

ยังไม่ได้เลยอ่ะครับ  = =
JC TU #54

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พี่จิมมี่คับมันเขียนว่าcoming soonอ่ะ

ออฟไลน์ speedpicking

• Jr. Member
  • **
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=8D7tj3xBHEM[/youtube]

ถ้าใครเข้า อันนั้นไม่ได้ ก็ youtube นี่ละกันครับ

เพราะผมก็เห็นเป็นหน้าเหลือง ว่างๆ

อาจเป็นเพราะ code ที่ไม่ support มั้ง กับ browser มั้ง ครับ

แต่ยังไงก็

เพลงเพราะมากๆครับ

ชอบท่อน piano มากๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2009, 23:22:02 โดย speedpicking »

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ของผมโหลดมาจาก link พี่จิมมี่ครับ ฟังได้
ปกติก็ชอบ Acapella 7 อยู่แล้ว ฟังอันนี้ยิ่งชอบเลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX