ผู้เขียน หัวข้อ: // พาไปชมรถคันจริง Toyota Sienta ภายนอก-ภายใน ทั้งรุ่น 1.5 G CVT - 1.5 V CVT //  (อ่าน 81284 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Toyota Sienta (โตโยต้า เซียนต้า)

ราคาอย่างเป็นทางการ (มีให้เลือก 2 รุ่นย่อย)

1.5 G CVT  750,000 บาท
1.5 V CVT  865,000 บาท

// ราคา-รายละเอียดทั้งหมด Toyota Sienta : MiniMPV 7 ที่นั่ง ประตูสไลด์ไฟฟ้า //
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=52672.0

// เจาะสเป็ค-Option Toyota Sienta 2 รุ่นย่อย 1.5 G - 1.5 V แบบละเอียด //
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=52677.0

1.5 G CVT  750,000 บาท

Exterior ภายนอก

Interior ภายในห้องโดยสาร

หมายเหตุ : รุ่น 1.5 G CVT มีเบาะ 3 แถว 7 ที่นั่งเหมือนรุ่น V นะครับ
แต่บังเอิญรถที่โชว์ในงาน มีของวางอยู่เต็มด้านหลัง เลยไม่ได้ย้ายออก
เพื่อถ่ายรูปมาให้ชมกัน ตัวเบาะทั้งหมด รุ่น G จะเหมือนกับรุ่น V ครับ
ต่างกันที่วัสดุหุ้มเบาะเท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2016, 10:37:19 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

1.5 V CVT  865,000 บาท

Exterior ภายนอก

Engine เครื่องยนต์

Interior ภายในห้องโดยสาร

หมายเหตุ : สายไฟสีแดงๆ ที่เห็นตรงใต้เบาะแถวที่ 3 ในรถปกติจะไม่มี
ให้เห็นนะครับ รถโชว์ในงานเค้าพ่วงแบตอีกลูกเอาไว้ สำหรับไฟที่ติดเพิ่ม
ส่องสว่างในรถสำหรับโชว์ - ถ่ายรูปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2016, 10:37:50 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ ento

• Full Member
น่าใช้ทีเดียว แต่รอดูมิตซูก่อนดีกว่า ต้นแบบสวย ตัวจริงจะยังไงน้อ

ออฟไลน์ lufy

จากที่ไม่เคยมองรถประเภทนี้ น่าสนขึ้นมาทันทีเลยครับ มันเอนกประสงค์ดีจริง

ออฟไลน์ Ex_machina

• Sr. Member
เป็นรถที่ตอบโจทย์ครอบครัวยุคใหม่ได้ดี โดยเฉพาะการพับเบาะ
ใครมีลูก 1-2 คน น่าจะชอบ วันหยุดก็พับเบาะใส่จักรยานไปปั่นได้เลย ไม่ต้องหา rack ให้มันวุ่นวาย
พวกเปิดท้ายขายของน่าจะชอบ

ตอนแรกว่าจะรอ innova ตอนนี้ลังเลเลย
กระแสดีขนาดนี้ โควต้า 1700 ปีนี้ ไม่พอแน่ๆ
ปีหน้าผมว่า toyota ต้องขึ้นราคาแหงๆ

จะรอ innova ก็กลัวเปิดราคามาแพง
เอายังไงดีล่ะทีนี้

ออฟไลน์ lexus

เบาะนั่งแถว3ผู้ใหญ่นั่งได้จริงไหมครับ หรือแค่พอให้เด็กนั่ง

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าจะเปลี่ยนรถจาก B-seg คันเดิม ผมคงมองเจ้านี่ไว้เป็นหนึ่งในตัวเลือก แต่ใจอยากไป C-seg มากกว่า แต่ก็ดูเจ้านี่มาในตัวเลือกแน่นอน

แต่.... ยังไม่เปลี่ยนหรอก  ;D ;D ;D    เอาเป็นว่าเป็นรถที่โอเคเลย เหลือแค่การขับขี่จะเป็นยังไง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ biozebastian

ใช้ในเมืองโอเคเลย

ออฟไลน์ eaksuchart

ภายนอกภายใน ฟังก์ชั่น ดีหมดทุกอย่าง

ติที่เดียว คอนโซลหน้า ออกแบบไม่ได้สอดคล้องกับแผงประตูขวาซ้ายเลย!

ที่ออกแบบ เหมือนทำงานคนละทีหรือปล่าว ที่ละส่วนมาแปะๆกันให้ครบ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: // พาไปชมรถคันจริง Toyota Sienta ภายนอก-ภายใน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2016, 11:50:16 »
ผมว่าไม่เกิน 2 เดือนก้หมดโควต้าของปีนี้แล้วนะครับเนี่ย เผลอๆเดือนเดียว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
ขอถามหน่อยครับ เห็นเป็นหลายเจ้าเลย ..
 . คือเปิดตัวรถแล้ว ไม่มีรถให้ดู ตามโชว์รูม
..ต้องรออีกเป็นเดือน..พอจะขายจริง รถก็ยังไม่มีอีก ต้องอีก เดือน..คือถ้าไม่พร้อมจะเปิดตัว ก่อนทำไมครับ..มีเหตุผลอะไร ใครทราบบ้างครับ ..
..คือเมื่อก่อน รถจะเปิดตัว เนี่ย รถโชว์ต้องเข้า โชว์ต้องเข้าโชว์รูมรอแล้ว พร้อมจอง ..ลองขับได้เลย..รับรถไม่เกินเดือน
..เดี๋ยวนี้เป็นไรกันไปหมดครับ..

ออฟไลน์ ps000000

เส้นสายรอบคันมันก็เยอะไปหน่อย

น่าจะขายได้พอสมควร  8) 8) 8) 8) 8)

ออฟไลน์ yourturle

ราคาถูก  optionก็มากกว่า c seg บางรุ่นยังไม่มี ต้องอาย
C seg ชนะที่เครื่อง cc
One Day.

ออฟไลน์ nonp

ขอถามหน่อยครับ เห็นเป็นหลายเจ้าเลย ..
 . คือเปิดตัวรถแล้ว ไม่มีรถให้ดู ตามโชว์รูม
..ต้องรออีกเป็นเดือน..พอจะขายจริง รถก็ยังไม่มีอีก ต้องอีก เดือน..คือถ้าไม่พร้อมจะเปิดตัว ก่อนทำไมครับ..มีเหตุผลอะไร ใครทราบบ้างครับ ..
..คือเมื่อก่อน รถจะเปิดตัว เนี่ย รถโชว์ต้องเข้า โชว์ต้องเข้าโชว์รูมรอแล้ว พร้อมจอง ..ลองขับได้เลย..รับรถไม่เกินเดือน
..เดี๋ยวนี้เป็นไรกันไปหมดครับ..

เอามาเรียกกระแสละครับ เพื่อตีกันให้ผู้บริโภครอก่อน ไม่ไปซื้อกับคู่แข่ง
ยังไงรถมันก็เป็นของที่ซื้อกันไม่ได้ง่ายๆ รอแค่เดือน สองเดือน คนส่วนมากยอมรออยู่แล้ว
บางคนคิดว่ารอก่อน ไปลองขับ ถ้าไม่ดีค่อยเปลี่ยนใจก็ได้

คิดดูว่าตอนนี้ คนที่จะซื้อ BRV หรือ โมบิลิโอ้ มีชะงักกันทุกคนแหงๆ อาจพาลลามไปถึง B & C SUV เจ้าอื่นๆ ด้วย

ออฟไลน์ kittiphat123

ตอนแรกก็ดูสวยดีครับ ดูไปนานๆ มันก็ไม่ได้สวยไปเท่าไรเลย ความกว้าง และ ความยาว ของตัวรถ ก็พอๆกับยาริส เพียงแต่ติดตั้งอุปกรณ์ภายใน
ให้เป็นแบบ mini mvp เลยดูโปร่งๆ กว่ายาริส ส่วนความสวยงาม หรือจะซื้อไม่ซื้อ ก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลละครับ แต่ผมไม่เอาครับรุ่นนี้

ออฟไลน์ rojsak2021

เหมาะกับครอบครัวคนเมืองจริงๆ

ออฟไลน์ Activehybrid

หน้าตามันเหมือนหลุดมาจากหนังเรื่อง Star Wars  แต่พอเห็นเบาะนั่ง อ่าวไรวะเนี่ย มันเข้ากันเหรอ

ออฟไลน์ chanphoto

น่าจะขายดีนะผมว่า lot แรกน่าจะหมดอย่างไว...

ออฟไลน์ kaiturbo

• Newbie
  • *
เบาะนั่ง ย้อนยุคมาก :)

ออฟไลน์ Schu717

• Newbie
  • *
รุ่นนี้ผลิตในไทยหรืออินโดนีเซียครับ???  :-[
เป็นอย่างที่รัก รักอย่างที่เป็น อย่างเป็นที่รัก

ออฟไลน์ rtong

น่าใช้มาก  ว่าแต่ toyota ตั้งราคามาเผื่อส่วนลดด้วยใช่ป่ะ

ออฟไลน์ พ่อลูก2

• Jr. Member
  • **
รุ่นนี้ผลิตในไทยหรืออินโดนีเซียครับ???  :-[
ผลิตที่อินโดนีเซียครับ

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
เบาะแถว 3 >>  ปรับพนักพิงเอนได้ไหมครับ ??

โดยรวม Legroom แถว 3 เทียบกับ Freed แล้วเป็นยังไงบ้าง??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2016, 14:58:09 โดย hong_G »

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
ภายนอกตัวเริ่มต้น ดูใช้ได้ แต่ไฟท้ายใสเหมือนรถแต่งซิ่งเลย ส่วนภายในเห็นหน้าตาวิทยุแล้ว เอิ่มม...
รอดูตัวจริงอีกที
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ชอบฟังชั่นเบาะจัง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ peterW

ดูตัวถูกเสร็จ แล้วมาดูตัวแพง
ตัวถูกนี่ดูไม่น่าซื้อเลยอะ 

ออฟไลน์ Schu717

• Newbie
  • *
ผลิตที่อินโดนีเซียครับ

ขอบคุณครับ  :) :) :)
เป็นอย่างที่รัก รักอย่างที่เป็น อย่างเป็นที่รัก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอให้ขายดีๆ

ออฟไลน์ FyGI

ตัวรถดูน่าใช้ดีนะครับ
ถ้ามีที่เท้าแขนคนขับแบบตัว Japan จะดีมากเลย

แต่มีแอบสะดุดตรง เบาะหนังของตัว Top
นอกจากเล่นโทนสีแปลกๆ แล้วชิ้นงานยังดูแปลกๆ ด้วย

ออฟไลน์ balliblue

ทำไมหลังๆโตโยต้าออกแบบพิลึกๆ ทั้ง chr และ sienta คือ จริงๆถ้ารถเส้นที่มันเกินๆออกมันจะสวยอยู่นะ แต่นี้พยายามลากเส้นบ้าบออะไรเยอะแยะไปหมด จากสวยกลายเป็นเกิน ส่วนภายใน modern ขึ่น แต่จอกลางนี่ออกแบบให้มันเข้ากับ คอนโซลหน่อยไม่ได้? ส่วนออฟชั่นอะไรก็สมราคาดี คือถ้าไม่มาเต็มก็ม้วนเสื่อกลับบ้านได้เลย คู่แข่งเดี๋ยวนี้เค้ามาเต็มกันหมดแล้วเลยไม่ค่อยตื่นเต้นเท่าไหร่