ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมที่รถรุ่นเดียวกัน ในแต่ละศูนย์ราคาไม่เท่ากัน ???  (อ่าน 8287 ครั้ง)

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
พอดีว่าผมต้องการออกรถ Nissan Tiida 1.8 ได้สอบถามราคาไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ที่ศูนย์ต่างจังหวัด (หาดใหญ่) ราคา 799,000 บาท
อาทิตย์ต่อมาเมื่อตัดสินใจจองปรากฏว่าราคาขึ้นไปอีก 5,000 บาท เป็น 804,000 บาท ซึ่งเซลล์บอกว่าราคาขึ้นได้ 2-3 วันแล้ว เลยตัดสินใจจองไป
เมื่อสอบถามศูนย์บริการอื่นๆดู (กรุงเทพ) ปรากฏว่าราคายังเท่าเดิมคือ 799,000 บาท อย่างนี้จะทำอะไรได้บ้างครับ

ตอนแรกเข้าใจว่าต่างจังหวัดค่าขนส่งน่าจะแพง แต่เซลล์บอกว่ามันก็ชดเชยกับของแถมที่ได้น้อยกว่าออกในกรุงเทพอยู่แล้ว อันนี้เข้าใจยอมรับได้
แต่อยู่ดีๆราคาชึ้น 5,000 บาทโดยไม่มีเหตุผลทั้งๆที่ ที่อื่นยังราคาเท่าเดิม แบบนี้รับไม่ได้เลย
ถ้าอ้างว่าขึ้นเพราะค่าขนส่ง อย่างนั้นของแถมก็ควรจะมาตรฐานเดียวกับกรุงเทพด้วย จริงไหมครับ

เรื่อง ประมาณนี้สามารถทำอะไร หรือร้องเรียนที่ไหนได้บ้างครับ

ใบราคา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 12, 2010, 21:13:35 โดย car mood »

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ถอนจองแล้วรับเงินจองคืนเต็มจำนวนครับ ผมว่ามีลับลมคมในนะครับ ส่วนใหญ่ราคารถจะขึ้นมักจะเป็นเพราะบริษัทแม่ minor chageอะไรสักอย่างครับ แต่เท่าที่ดูตอนนี้ไม่มีอะไรนะครับ

ปกติราคารถยนต์จะเท่ากันทั่วประเทศครับ แต่จะให้ส่วนลดที่แตกต่างกัน(ขอไม่พูดถึงของแถมนะ เอามาตีเป็นเงินให้หมด)

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
อย่าเสียเวลาร้องเรียนเลยครับ
เค้าขึ้นราคา ก็ขอส่วนลดเงินสดมากขึ้นสิครับ
ไม่ใช่ยี่ห้อตลาด ผมว่ามีตัวเลือกมากมายนะครับ

ไม่แน่ใจว่าจะถอนจองได้รึเปล่า เพราะผมเพิ่งทราบทีหลังว่าที่ กทม ยังเป็นราคาเดิม

แต่ในใบจองเขียนว่าหากขึ้นราคาหลังจอง สามารถถอนจองได้

แต่นี่ขึ้นราคาก่อนจอง เพียงแต่เราไม่ทราบว่าที่นี่ขึ้นอยู่ที่เดียว โดยที่ กทม ยังเป็นราคาเดิม

ออฟไลน์ FyGI

ส่วนใหญ่จะเคยเจอแต่ ส่วนลดของแถมไม่เท่ากัน

แต่นี่ราคารถไม่เท่ากัน เพิ่งเคยเจอครับ

จขกท ลองโทรไปสอบถาม นิสสันประเทศไทยดูสิครับ

ผมคิดว่าน่าจะได้คำตอบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ราคากลางควรจะเท่ากันครับ
แต่ราคาจริงอยู่ที่การเจรจา

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
ถ้า Nissan Thai ไม่ได้ขึ้นราคาขายตัวรถ อย่างเป็นทางการ

เอาเอกสารนี้ไปร้องเรียน ความไม่ซื่อ / ไม่ชอบมาพากลของศูนย์นี้ ได้เลยครับ

ผมคิดว่า ทาง Nissan Thai น่าจะดูแลให้คุณนะครับ

แต่ผมเกรงว่า ราคาที่ศูนย์อื่นๆ ที่คุณไปสอบถามมา มันเป็นราคาเก่า ก่อนขึ้น

และเซลส์เค้ายังไม่รู้ / ยังไม่ update ข่าวการขึ้นราคารอบใหม่นี้ต่างหาก

ออฟไลน์ joufo

เห็นศูนย์ต่างจังหวัด บางที่ มีการบวก ค่าขนส่งเข้าไปด้วย
ต้องลองเช็คดูดีๆ ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมว่าควรลองเช็คหลายๆ ที่ ที่ห่างกันออกไปหน่อยก่อนดีกว่าคับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ตอนนี้เชคที่ กทม กับเชียงใหม่ ก็ยังราคาเดิม 799,000 ครับ

ออฟไลน์ plus

เพึ่งเคยเห็นราคารถไม่เท่ากัน รุ่นเดียวกัน
 ขอให้หาศูนย์ที่ดีๆ ได้ครับ