ผู้เขียน หัวข้อ: // Mazda 2 รุ่นปรับอุปกรณ์ MY2018 เบนซิน 1.3-ดีเซล 1.5 เตรียมเปิดตัวเร็วๆนี้ //  (อ่าน 11721 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda2 รุ่นปรับอุปกรณ์ MY2018 เตรียมเปิดตัวเร็วๆนี้ ทั้งรุ่นเบนซิน 1.3 และ
ดีเซล 1.5 เพิ่ม ระบบเปิด-ปิดไฟหน้าอัตโนมัติ, ระบบปัดน้ำฝนอัตโนมัติ
จัด Option ใหม่ และ สีแดง Soul Red Crystal

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/mazda-2-my2018-gasoline-diesel-thai-improvement/

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
งกถุงลม คานนิรภัยหลังไม่ใส่ น้ำเดินไม่รู้แก้ได้ไหม
ใส่แต่ของเล่นเพื่ม

ผมไม่โดนฟ้อง ไม่ใช่ลูกค้า ;D

ออฟไลน์ opor

• Jr. Member
  • **
Mazda ทำรถออกมาสวยครับ แต่สำหรับผมคงพอก่อน เจอค่าอะไหล่แท้ 0 เข้าไปจุกเหมือนกัน
ผมใช้ Mazda 2 ตัวเก่า ยางแท่นเครื่องทรุด + คอยล์รั่ว (เครื่องสั่นตอนเข้าเกียร์ D แล้วเราเหยียบเบรคคาไว้)
เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง 5,xxx  คอยล์ ตัวล่ะ 6,xxx
 :'( :'( :'(

ออฟไลน์ anakkal

• Full Member
ใช้ 2016 อยู่นั่งมองตาเยิ้มเลย แต่ก็ทำใจกันไปมันก็เป็นแบบนี้ทุกยี่ห้อแหล่ะ จัดออฟชั่นมาเต็มเลย   

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
Mazda ทำรถออกมาสวยครับ แต่สำหรับผมคงพอก่อน เจอค่าอะไหล่แท้ 0 เข้าไปจุกเหมือนกัน
ผมใช้ Mazda 2 ตัวเก่า ยางแท่นเครื่องทรุด + คอยล์รั่ว (เครื่องสั่นตอนเข้าเกียร์ D แล้วเราเหยียบเบรคคาไว้)
เปลี่ยนยางแท่นเครื่อง 5,xxx  คอยล์ ตัวล่ะ 6,xxx

คอยล์ ปกติตัวละ 4,xxx  ส่วนผมหาคอลย์มือสองเอาครับ ตัวละ 1,000 ใช้ยาวๆ   ส่วนยางแท่น หาเบิกกับพวกในคลับ ได้ตัวละ 4,000   พวกนี้ มันออกแบบมาสำหรับคนอยากเป็นช่างครับ  คือ  ต้องทำเองถึงจะถูก ฮ่าฮ่า     

ส่วนตัวใหม่ ยางแท่นเครื่องแบบใหม่ น่าจะทนกว่าเก่า , คอยล์ก็ยังไม่เห็นเสื่อม ยังดีหน่อยครับ  อะไหล่รุ่นใหม่ๆ ถูกกว่าเดิมพอดูครับ  อย่างสายพานหน้าเครื่อง เส้นละ 500 กว่าๆ, ช็อคอัพ คู่หน้าหลัง ใกล้เคียงรุ่นอื่นๆแล้ว   
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ neung23

โอ้วแม่เจ้า คอยตัวละ6พัน

ซีรีย์7ผม คอยตัวละ 950บาทแต่มีมากกว่า2หัว / แท่นเครื่องตัวละ 4000 ของแท้ ใช้2ตัว  *-*  :o

ถ้าเป็นตามนี้จริง รู้สึกคิดถูกที่ขาย cx-3 ทิ้ง
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ rut191

งกถุงลม คานนิรภัยหลังไม่ใส่ น้ำเดินไม่รู้แก้ได้ไหม
ใส่แต่ของเล่นเพื่ม

ผมไม่โดนฟ้อง ไม่ใช่ลูกค้า ;D
น้ำดันหรือป่าวครับ 555

ออฟไลน์ SRY

คอยล์ ปกติตัวละ 4,xxx  ส่วนผมหาคอลย์มือสองเอาครับ ตัวละ 1,000 ใช้ยาวๆ   ส่วนยางแท่น หาเบิกกับพวกในคลับ ได้ตัวละ 4,000   พวกนี้ มันออกแบบมาสำหรับคนอยากเป็นช่างครับ  คือ  ต้องทำเองถึงจะถูก ฮ่าฮ่า     

ส่วนตัวใหม่ ยางแท่นเครื่องแบบใหม่ น่าจะทนกว่าเก่า , คอยล์ก็ยังไม่เห็นเสื่อม ยังดีหน่อยครับ  อะไหล่รุ่นใหม่ๆ ถูกกว่าเดิมพอดูครับ  อย่างสายพานหน้าเครื่อง เส้นละ 500 กว่าๆ, ช็อคอัพ คู่หน้าหลัง ใกล้เคียงรุ่นอื่นๆแล้ว
โอ้ว สายพานของค่ายรถยี่ห้อนึง ของ 0 แท้ เส้นละ 300
เพราะเรื่องค่าอะไหล่นี่แหละที่ทำให้ที่บ้านไม่ให้ออกมาสด้าครับ กับมันแคบผู้สูงอายุนั่งไม่ไหว

ออฟไลน์ Olympuspen

Soul red crystal  มาจริงๆด้วย ...  :-*

ออฟไลน์ CHANOM

Diesel High Connect 2016 ของเรา อย่าว่าแต่ไฟ LED เลย ไฟตัดหมอกยังต้องซื้อติดเองเลยค่า  ;D
ใช้มาปีนิดๆ อยากจะขายต่ออยู่เหมือนกัน แต่เจอเรื่องเครื่องดีเซลเข้าไป จะได้ถึงห้าแสนหรือเปล่าก็ไม่รู้ค่ะ 5555

#ใต้เลขห้ามีน้ำตาซ่อนอยู่
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ No Trespassing

ตามยุคละครับ

ใครออกก่อนก็หล่อก่อน ใครออกหลังก็ว่ากันไป

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
1.5XD ตัวล่างดีเซลเพิ่ม Keyless​ Entry มาด้วยจ้า ^^

Diesel High Connect 2016 ของเรา อย่าว่าแต่ไฟ LED เลย ไฟตัดหมอกยังต้องซื้อติดเองเลยค่า  ;D
ใช้มาปีนิดๆ อยากจะขายต่ออยู่เหมือนกัน แต่เจอเรื่องเครื่องดีเซลเข้าไป จะได้ถึงห้าแสนหรือเปล่าก็ไม่รู้ค่ะ 5555

กอดคอกันร้องงงง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ pjs6306

ของผม ตัว 1.3 high MY 2017 ไม่ค่อยรู้สึกอะไร เพราะได้แถม ตัดหมอก shark fin กันสาด อันนี้พุดถึงภายนอกนะครับ เลยไม่ต่าง แต่เล็งไฟหน้าไว้เปลี่ยนเหมือนกัน ขับมาได้ 7 เดือนชอบมากครับ บุคลิกหรูหราเวลานั่งหลังพวงมาลัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2018, 18:18:56 โดย pjs6306 »

ออฟไลน์ Natchanon R.

• Newbie
  • *
  • PS '53 - MUICT14
    • My Facebook!
เบนซินท็อปนี่คุ้มซะยิ่งกว่าคุ้มอีกกก

เบนซินรองท็อปก็คุ้มมากกก เดาว่ารุ่นนี้ขายดีๆ

ส่วนดีเซลอาจจะพอดันยอดได้บ้างๆ

ออฟไลน์ Ty ESC

จองทุกรุ่น

แถมออปชั่น หมายศาล

ซื้อวันนี้ ห้ามเคลม ห้ามบ่น ทนใช้อย่างเดียว

ออฟไลน์ V221

ไม่ต้องรีบร้อนขายครับ ปีหน้าForester CKDก็จะมาแล้ว
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ a601970

• ประชาธิปไตย หัวใจคือประชาชน
ถ้าให้ถุงลม 6 ใบ บริษัทจะเจ๊งย่อยยับใช่มั๊ยครับ

ออฟไลน์ Symphonic

เค้าวิจัยมาแล้วว่าลูกค้าต้องการรถสวยๆ และของเล่นล้ำ ๆ แบบนี้ล่ะมาถูกทางแล้วล่ะฮะ

ขนาดเจ้าที่อัดถุงลมมาเต็มคัน แต่หน้าตาจืดชืด ไม่มีของเล่นหวือหวา ก็ยังทำอะไรไม่ได้

ออฟไลน์ PREM

ถ้าให้ถุงลม 6 ใบ บริษัทจะเจ๊งย่อยยับใช่มั๊ยครับ

เค้าคงวิจัยมาแล้วแหละครับว่าปริมาณถุงลมไม่สำคัญกับคนซื้อรถกลุ่มนี้
หน้าตากับของเล่นต่างหากที่เป็นตัวดึงดูด

เพื่อนผมออก City SV แต่ไม่เอา SV+ เพราะไม่เห็นว่าถุงลมข้างจำเป็น ทั้งที่เพิ่มแค่หมื่นกว่าบาท
คนคิดแบบนี้เยอะแยะครับ จนกว่าถุงลมข้างจะเป็นข้อบังคับ คนที่อยากได้ถุงลมเยอะๆก็มีตัวเลือกไม่มาก
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
เมื่อไหร่จะมีถุงลม 7 ใบน้า

ออฟไลน์ CHANOM

1.5XD ตัวล่างดีเซลเพิ่ม Keyless​ Entry มาด้วยจ้า ^^

ตกยิ่งกว่าซื้อหุ้นอีกค่าา  ;D

ไม่ต้องรีบร้อนขายครับ ปีหน้าForester CKDก็จะมาแล้ว

เห็นแล้ว แอบอยากได้เหมือนกันค่ะ แต่อีกใจก็อยากกลับไปหายี่ห้อตลาดแล้ว  :-\
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ตกยิ่งกว่าซื้อหุ้นอีกค่าา  ;D

เห็นแล้ว แอบอยากได้เหมือนกันค่ะ แต่อีกใจก็อยากกลับไปหายี่ห้อตลาดแล้ว  :-\

ไม่น่ากลัวขนาดนั้นหรอกครับ

โดยรวมผมว่าตัว 1.3 ยังน่าใช้อยู่

ถ้ามาใช้เจ้าตลาด แบบผม คุณจะหงุดหงิดเอาได้ครับ

ออฟไลน์ SM.

2 ยังไม่ถึงคิว MC อีกหรอเนี่ย