ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าให้ฟัง แม่ผมไปจองซิตี้ไม่บอกไม่กล่าวเลย 5555  (อ่าน 4896 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
เมื่อเที่ยงๆโทรไปหาแม่มาครับ พอแม่รับบอกว่าแปปนึงเด๋วโทรกลับ

บ่ายๆผมเลยโทรไปหาอีกรอบ แม่บอกว่า "อยู่ศูนย์ฮอนด้า จองรถอยู่ :o :o"

แหม ไม่บอกไม่กล่าวกันเลยนะคุณแม่ 5555   มาเล่าให้ฟังเฉยๆครับ  พ่อผมไปเป้นคนลองขับมา เค้าบอกว่า มันส์มาก (สงสัยจะเคยขับแต่รถเก่าๆอะ) รับรถเดือนตุลาอะครับ

ตอนนี้ก็แข่งกับแม่ละ ว่าซิตี้ของแม่ กับ เฟียสต้าของผม ใครจะได้รับก่อน 5555

พูดอีกก็เซ็งอีก

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ชักงง ๆ คือ Honda city นี่รถของแม่
หรือว่า ford fiesta กันแน่อ่า

ออฟไลน์ patzahut

สรุป ซื้อคันเดียวคือคันไหนได้ก่อน    หรือ ซื้อ 2 คันเลยอ่า

เฟียสต้าผมซื่อครับ

ส่วนซิตี้นี่แม่ซื้อครับ

สรุปว่าซื้อทั้ง 2 คันอะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

นึกว่าจะเสียลูกค้า Fiesta ไป 1 ราย :D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
รอลุ้นกันไปครับ อิอิ

ผมเดานะ ผมว่าคุณน่าจะเฟียสต้าได้รถก่อนซิตี้ของคุณแม่ครับ อิอิ (ถ้าไม่มีอะไรเกิดขึ้นจนทำให้เลื่อนไปอีกนะ)
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

555 ยังครับพี่

แต่ผมละเหนื่อยจิงๆ จองมาจะครบปีนึงอยุ่แล้วอะ ยังไม่ได้ลองนั่งเลยอะพี่ อิอิ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
อิจฉาง่ะ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Eddy5659

เอาใจช่วยให้ได้ไวๆ

วันนี้ผมเข้าไปดู Focus TDCI มา เห็นเซลล์บอกว่าปลายเดือนนี้จะเริ่มส่งรถให้ลูกค้าแน่นอน

เลยถามต่อว่า Fiesta TDCI  จะมีมาขายไหม ตอบแบบเสียงแน่นๆ ว่าคงยาก
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

เอาใจช่วยให้ได้ไวๆ

วันนี้ผมเข้าไปดู Focus TDCI มา เห็นเซลล์บอกว่าปลายเดือนนี้จะเริ่มส่งรถให้ลูกค้าแน่นอน

เลยถามต่อว่า Fiesta TDCI  จะมีมาขายไหม ตอบแบบเสียงแน่นๆ ว่าคงยาก

ที่บอร์ดคลับเฟียสต้า ก็มีคนโทรไปหาสำนักงานใหญ่มาเหมือนกัน เค้าก้บอกว่าลอตแลกจะพยายามส่งให้ได้ภายในสิ้นเดือนนี้เหมือนกันครับ แต่ก็ยังไม่ยืนยัน 100 % ตามสไตล์ฟอร์ด 555

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มารอลุ้นคับ ผมว่า Fiesta น่าจะได้ก่อนนะ :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX