ผู้เขียน หัวข้อ: อยาก Test Drive Ford FOCUS TDCi แต่ไม่มีรถ Test Drive ให้แถมได้คำตอบที่ไม่คาดฝัน  (อ่าน 12148 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ome-WB

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆชาว Headlight magazine ทุกท่านนะครับ

ผมได้ติดตามอ่าน Review ของพี่จิมมี่มาได้ซักพักนึงแล้ว ผมก็ได้สะดุดตากับเจ้า Ford FOCUS TDCi มากครับ
แล้วก็ได้นั่งคุยกับพ่อเรื่องเจ้า FOCUS TDCi มาได้ซักพักนึงแล้ว ซึ่งพ่อผมก็ไม่อยากจะเชื่อว่า รถอะไรมันจะดี
ได้ขนาดนั้น เลยอยากที่จะไปลอง Test Drive ดูครับ แต่ก็ไม่มีเวลาได้ไปที่ศูนย์ซะที

จนเมื่อวันพุธที่ผ่านมา พ่อผมได้ไปห้างแห่งนึง แล้วไปเจอ Ford เอารถไปโชว์อยู่ครับ ก็เลยเข้าไปถามถึงเจ้า
Fiesta ที่ได้จองไว้ ว่าข่าวคราวเป็นไงบ้าง ซึ้งทางเซลก็ไม่สามารถตอบได้ชัดเจน ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะผม
ก็พูดคุยกับพ่อเรื่องนี้ตลอดอยู่แล้ว จากนั้น พ่อผมก็เลยถามเซลว่า อยากจะTest Drive FOCUS TDCi ไม่ทราบว่า
ที่ศูนย์มีรถให้ลองมั้ย กลับได้คำตอบจากเซลมาว่า "FOCUS TDCi ไม่มีรถ Test Drive ค่ะ ไม่มีให้ลองเลย ถ้าอยาก
ได้ ก็ต้องซื้อเลย"
พ่อผมจึงถามกลับไปว่า "จะให้ซื้อรถทั้งๆที่ยังไม่ได้ลองเลยเนี่ยนะ คันนึงไม่ใช่ถูกๆ จะได้ซื้อ
กันง่ายๆ" ทางฝ่ายเซลจึงตอบกลับมาว่า "ส่วนมากเค้าก็หาอ่านข้อมูลจาก internet ทั้งนั้นแหละค่ะ แล้วก็มาซื้อ
กันเลย
" ...

บอกตรงๆว่า พอพ่อกลับมาเล่าให้ฟังแล้ว ผมพูดไม่ออกครับ แล้วก็เริ่มไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมยอดขาย Ford ถึงได้
เป็นแบบนี้ ทั้งๆที่มีรถดีๆอยู่ในมือแท้ๆ ...

แล้วอย่างนี้ผมจะสามารถหาเจ้า FOCUS TDCi มา Test Drive ได้ยังไงบ้างครับ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ  ;D

อ้อ อีกอย่าง ผมจอง Fiesta ไว้กับศูนย์นี้ด้วยครับ จองตั้งแต่ในงาน Motor Show ที่ผ่านมา ผมเริ่มลังเลแล้วว่า ควรจะซื้อรถกับ
ศูนย์นี้จริงๆเหรอ  ???

ออฟไลน์ U9WS

• Hero Member
  • slower is better
เป็นเรื่องของศูนย์นั้นครับ

ตอนนนี้มีศูนย์อื่นที่มี Test Drive ครับ
(ผมเห็นคนโพสวันก่อน ไม่แน่ใจว่าศูนย์ไหน)

ลองโพสถามใน fordfocusclub.com หรือ fordfocussociety.com ดูครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ลองดูศูนย์ รามอินทรา รัตนาธิเบศ หรือลำลูกกา      ดูครับน่าจะมีรถให้เทส ดูเป็นศูนย์ที่มีรถเยอะดี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ The Coup Channel

นี่แหละครับ สิ่งที่ผมเคยประสบ พร้อมความหงุดหงิด ตั้งแต่เซลล์ยันเจ้าหน้าที่
ตอนแรกผมก็โทรไปตามศูนย์บริการเพื่อตามหา TDCi มาทดลองขับ แต่กลับไม่มี
ศูนย์ไหนมีเลย! บางศูนย์ถึงกับบอกว่า แค่รถจะส่งมอบให้ลูกค้ายังไม่มีเลยครับพี่

ไอ้เราก็คิดในใจ เออนี่ตกลงไม่อยากขายของกันใช่ปะ?

ไปถึงศูนย์บริการ เพื่อการเฟ้นหา TDCi Test Drive (ฟังดูเหมือนแคมเปญของพวกครีมอาบน้ำ
แต่เรื่องจริง... ไม่ขำนะ) บางศูนย์พยายามอ้อนให้ซื้อ Everest แทน ก็มี! ( <----------ศูนย์รามอินทราเอง  ไม่มีรถทดสอบนะฮะ ไม่ต้องเสียเวลาไป)
บอกว่า เครื่องยนต์ TDCi เหมือนกันนะคะ หืมมมม คิดได้ กล้่าพูดมาซะขนาดนี้
ขอให้ขายออกละกัน บาย!

จนสุดท้าย ไปงานมอเตอร์เอ็กซ์โปเมื่อปลายปีที่แล้ว ถึงได้ทดลองขับ
เป็นหนึ่งในสองงานที่คุณจะได้รับโอกาสทดสอบ Focus TDCi แถมมีแต่รุ่น 4 ประตูนั่นแหละ!
ใช่แล้ว.. มันคือคันเดียวกับที่พี่จิมมี่เอามาทดสอบ

แถมเซลล์ก็พูดประมาณว่า รอนานนะ จะเอาหรอ เอ๊ะ ฉันเนี่ย คนซื้อนะเฟ้ย
ไม่อยากขายกันใช่มั้ย?? นี่ถ้าบังเอิญไม่ได้ฟอร์ดศรีนครินทร์ ป่านนี้ออก Mazda 2 ออก 120d
แทนแระ อารมณ์เสียฝ่ายขายของฟอร์ด!

(แต่รถดีมากๆนะฮะ ปลาบปลื้ม)

• **
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ ตอบกันไวมากเลยอ่ะ  ;D

ยิ่งคิดยิ่งเจ็บใจครับ รถนะครับ ไม่ใช่ Review Buffet ที่อ่าน Review จาก Internet เอาแล้วไปกินได้เลย  >:(

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็นผม จะตอบเขาไปว่า "ถ้าทุกคนอ่านจากเน็ตแล้วไปซื้อเลย บริษัทเขาก็คงไม่ต้องจ้างเซลล์มายืนให้เกะกะโชว์รูมหรอกคร้าบ" ... ;D :D ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

ทำตัวเองแท้ๆครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
ถ้าเป็นผม จะตอบเขาไปว่า "ถ้าทุกคนอ่านจากเน็ตแล้วไปซื้อเลย บริษัทเขาก็คงไม่ต้องจ้างเซลล์มายืนให้เกะกะโชว์รูมหรอกคร้าบ" ... ;D :D ;)
โดนอย่างแรง เอาไป 5 กระโหลก

ออฟไลน์ Airbud

• Newbie
  • *
ผมก็ประสบปัญหานี้ครับ....
เลยต้องใช้วิธีแลกรถกับเพื่อนที่ใช้อยู่ กำหนด 2 วันคืน
เมื่อครบกำหนด ไม่ค่อยอยากคืนมันเลย

• **

โดนใจครับ อยากให้เค้ามาอ่านจริงๆ  ;D ;D

• **
ผมก็ประสบปัญหานี้ครับ....
เลยต้องใช้วิธีแลกรถกับเพื่อนที่ใช้อยู่ กำหนด 2 วันคืน
เมื่อครบกำหนด ไม่ค่อยอยากคืนมันเลย

ไม่รู้จะไปแลกกับใครอ่ะครับ อีกอย่าง ถ้ามีให้แลกก็ไม่สามารถ Test ได้เต็มที่ เพราะ เกรงใจเจ้าของด้วยอ่ะครับ

รถใครๆก็รักอ่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

ของเพื่อนผมเด็ดกว่านี้อีกครับ

ได้ไปที่ศูนย์นึง บอกเค้าว่ามาลองขับ TDCi

เซลล์บอกว่า รถทดลองขับไม่อยู่

เพื่อนผมก็เลยทำท่าจะกลับ เซลล์บอกว่า มีรถลูกค้าอยู่ เอาไปลองเทสมั๊ย

เพื่อนผมจี๊ดเลย มีที่ไหน เอารถลูกค้ามาให้คนอื่นลองขับ เหอๆ

ออฟไลน์ Nuttie

เห็นด้วยครับ อยากให้เซลล์คนที่พูดได้มาอ่านจัง คงจะพูดไม่ออก 5555

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆชาว Headlight magazine ทุกท่านนะครับ

ผมได้ติดตามอ่าน Review ของพี่จิมมี่มาได้ซักพักนึงแล้ว ผมก็ได้สะดุดตากับเจ้า Ford FOCUS TDCi มากครับ
แล้วก็ได้นั่งคุยกับพ่อเรื่องเจ้า FOCUS TDCi มาได้ซักพักนึงแล้ว ซึ่งพ่อผมก็ไม่อยากจะเชื่อว่า รถอะไรมันจะดี
ได้ขนาดนั้น เลยอยากที่จะไปลอง Test Drive ดูครับ แต่ก็ไม่มีเวลาได้ไปที่ศูนย์ซะที

จนเมื่อวันพุธที่ผ่านมา พ่อผมได้ไปห้างแห่งนึง แล้วไปเจอ Ford เอารถไปโชว์อยู่ครับ ก็เลยเข้าไปถามถึงเจ้า
Fiesta ที่ได้จองไว้ ว่าข่าวคราวเป็นไงบ้าง ซึ้งทางเซลก็ไม่สามารถตอบได้ชัดเจน ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะผม
ก็พูดคุยกับพ่อเรื่องนี้ตลอดอยู่แล้ว จากนั้น พ่อผมก็เลยถามเซลว่า อยากจะTest Drive FOCUS TDCi ไม่ทราบว่า
ที่ศูนย์มีรถให้ลองมั้ย กลับได้คำตอบจากเซลมาว่า "FOCUS TDCi ไม่มีรถ Test Drive ค่ะ ไม่มีให้ลองเลย ถ้าอยาก
ได้ ก็ต้องซื้อเลย"
พ่อผมจึงถามกลับไปว่า "จะให้ซื้อรถทั้งๆที่ยังไม่ได้ลองเลยเนี่ยนะ คันนึงไม่ใช่ถูกๆ จะได้ซื้อ
กันง่ายๆ" ทางฝ่ายเซลจึงตอบกลับมาว่า "ส่วนมากเค้าก็หาอ่านข้อมูลจาก internet ทั้งนั้นแหละค่ะ แล้วก็มาซื้อ
กันเลย
" ...

บอกตรงๆว่า พอพ่อกลับมาเล่าให้ฟังแล้ว ผมพูดไม่ออกครับ แล้วก็เริ่มไม่แปลกใจเลยว่า ทำไมยอดขาย Ford ถึงได้
เป็นแบบนี้ ทั้งๆที่มีรถดีๆอยู่ในมือแท้ๆ ...

แล้วอย่างนี้ผมจะสามารถหาเจ้า FOCUS TDCi มา Test Drive ได้ยังไงบ้างครับ อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ  ;D

อ้อ อีกอย่าง ผมจอง Fiesta ไว้กับศูนย์นี้ด้วยครับ จองตั้งแต่ในงาน Motor Show ที่ผ่านมา ผมเริ่มลังเลแล้วว่า ควรจะซื้อรถกับ
ศูนย์นี้จริงๆเหรอ  ???

ผมเจอบ่อยๆ เลยนะครับ พวกเซลส์ชอบพูดแบบนี้แหล่ะ แทบทุกค่ายด้วย เรื่องจริงนะไม่ได้โม้ อิอิอิ

ออฟไลน์ Newhang

ผมจะบอกว่า ผมคนนึงที่สนใจ tdci มากๆเลย แล้วก็ไม่ได้มีโอกาสลองรถเลยครับ นอกจากการขับวนแบบรอบอนุสาวรีในมอเตอร์โชว์เท่านั้น ซึ่งทำให้ฟิลลิ่งการขับผมเหมือนขับรถกระบะอย่างไรอย่างนั้น ขอโทษจริงๆนะครับ มันรู้สึกอย่างนัน้จริงๆ เพราะผมแค่ขับตามคันอื่นเป็นวงกลมยังไม่รู้เลยว่าเกียร์มันเปลี่ยนถึงครึ่งรึยัง(3ใน6เกียร์)

ผมก็เลยเจอปัญหาแบบที่ว่า รถไม่ได้ลอง อย่าซื้อ ใครมั่นใจก็ซื้อกันไปครับ ตอนนั้นผมหาทั่วฝั่งธนแล้วก็หาขับไม่ได้เลย
เซลก็พยายามบอกว่ามีคนซื้อไปแล้วทั้งทีไม่ได้ขับเลย พร้อมทั้งบอกผมว่า ก็บริษัทไม่มีรถมาให้ผม ผมจะเอารถที่ไหนให้ขับล่ะครับ(อันนี้ผมก็เห็นใจนะครับ อย่าไปโทษเค้าเลย โทษบริษัทรถเถอะ)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ศูนย์ใกล้บ้านผม ลำลูกกาคลอง4 มีให้ลองครับ
พี่เมียก็ลองที่นี่แต่ไปซื้อที่อื่น
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ 2k

ศรีณครินท์มีให้ลองนะครับก่อนได้รถมาไปลองมาทีนึง ตอนนี้ก็ควรจะมีอยู่ลองโทรไปถามดูครับ  :-*

เซลโง่ๆตอบตอบทึ่มๆ แบบนี้การมาเปิดโรงงานในประเทศไทยก็ไม่มีความหมาย สุดท้ายก็ขายไม่ออกอยู่ดี บ้าชิบเป๋ง  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
น่าจะเอาชื่อ ศูนย์ มาลงประจานด้วยนะครับ
จะได้แจ้งทางสำนักงานใหญ่ เขาให้ตักเตือน หรือไม่ก็กำจัดออกไปสิ้นเรื่องสิ้นราว

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

เห็นด้วยครับพี่

เจอแบบนี้นี่ละนะยอดขาย ford ถึงไม่เดินซะที
เฮ้ออออ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ฟอร์ด เส้นรามอินทรามีนะ นิวออร่า หรือไงเนี่ย จำชื่อไม่ได้แน่ชัด อีกอย่าง ตอนผมไปลองน่ะ ไม่ได้บอกเขาไว้อีกตะหาก
คือเดินเข้าไปดุ่มๆเลย พอเห็นเราสนใจก็จัดให้ลองได้เลย ลองดูครับ โดยรวมรถมันก็โอเคนะ ถ้าจะเอาแรงบิดดี ประหยัดน้ำมัน

แต่ฟิลลิ่ง อาจจะประมาณกระบะเกียร์ออโต้ ที่ช่วงล่างดีกว่า ภายในเนี๊ยบกว่า และเป็นรถเก๋ง ผมตอบได้แค่นี้อ่ะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ adobe

ศูนย์ใหม่ ฟอร์ดรัชดาลาดพร้าว มีให้ลองขับ

ขับระยะสั้นๆ ไม่มันส์ ต้องออกทางไกล ถึงจะมันส์
ขับเทสไดรฟ์ครั้งแรก ผมเองก็ยังไม่รู้จักรถดีพอ ไม่ได้ประทับใจอะไร 

สำหรับผม ที่ชอบเพราะข้อมูล พี่จิมมี่ ในนี้ประกอบด้วย และข้อมูลในฟอร์ดโฟกัสคลับ
เช่น ข้อมูลที่ว่า ประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างหนึบ รถแรงดี แรงบิดเยอะ

ครั้งแรกที่ได้มา
ผมคนขับเก๋งเบนซิน มาขับเก๋งดีเซล จะจับจังหวะไม่ถูก ถอนคันเร่งมีเอนจิ้นเบรคเยอะ รู้สึกหน่วง
ทำไมรถมันรู้สึกเหมือนหนืดๆ หน่วงๆ หว่า สงสัยรถใหม่ยัง 150km จับจังหวะไม่ถูกจริงๆ ครับ
(นึกในใจ ซวยแล้ว ไหนว่าแรงดี)

พอขับไปนานๆ เหมือนเราเข้ากันกับรถแล้ว คราวนี้มันส์เลย
ถ้าขับ แบบมุดไปมา อันนี้สนุก พวงมาลัยคม แรงส่งดีเยี่ยม
ตอนแซง เหยียบส่ง ไปได้ไวมาก ชนิดทิ้งช่วงห่างได้สบายๆ ไม่ทำให้คันหลังเสียจังหวะเบรค
ขอบจังหวะการแซงการส่งแรง ทำได้ดีมาก

สำหรับตัวเลขประหยัดน้ำมัน ถึงแม้ผมจะไม่ได้วัดค่าโดยตรง
ดูจากตัวเลยหน้าปัด และพฤติกรรมการเติมน้ำมั้นของคันเก่าคันใหม่
รู้สึกถึงความต่างแบบเท่าตัว เช่น แต่ก่อนเิติมเบนซินอาทิตย์ละพันบาท ปัจจุบันเติมดีเซล 2 อาทิตย์พันบาท
ยิ่งวิ่งทางไกลยิ่งประหยัด เหยียบ 140 km/hr เป็นส่วนใหญ่ ตัวเลข 5.5 L/100km
ไปกลับกรุงเทพชัยภูมิ น้ำมันยังเหลือ 1/3 ถัง

ขับลุยฝนรู้สึกมั่นใจขึ้นเยอะกว่าก่อน มันเหมือนล้อรถดูดถนนดี

ออฟไลน์ Sunnook

++++++++++++++ โดนใจครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แร๊งงงงงงงงงงง โดนใจมากกกกก
ชักจะห่วงน้องต้าอีกแล้วสิ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

• **
เฉลยเลยละกันนะครับ

แท่น แทน แท๊นนนน...

ศูนย์ฟอร์ดพระราม 2 ครับ  ;D

แล้วก็ขอบคุณทุกท่านมากนะครับที่มา่ช่วยกันแชร์ความคิดเห็น  ;)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ศูนย์ใหม่ ฟอร์ดรัชดาลาดพร้าว มีให้ลองขับ

ขับระยะสั้นๆ ไม่มันส์ ต้องออกทางไกล ถึงจะมันส์
ขับเทสไดรฟ์ครั้งแรก ผมเองก็ยังไม่รู้จักรถดีพอ ไม่ได้ประทับใจอะไร 

สำหรับผม ที่ชอบเพราะข้อมูล พี่จิมมี่ ในนี้ประกอบด้วย และข้อมูลในฟอร์ดโฟกัสคลับ
เช่น ข้อมูลที่ว่า ประหยัดน้ำมัน ช่วงล่างหนึบ รถแรงดี แรงบิดเยอะ

ครั้งแรกที่ได้มา
ผมคนขับเก๋งเบนซิน มาขับเก๋งดีเซล จะจับจังหวะไม่ถูก ถอนคันเร่งมีเอนจิ้นเบรคเยอะ รู้สึกหน่วง
ทำไมรถมันรู้สึกเหมือนหนืดๆ หน่วงๆ หว่า สงสัยรถใหม่ยัง 150km จับจังหวะไม่ถูกจริงๆ ครับ
(นึกในใจ ซวยแล้ว ไหนว่าแรงดี)

พอขับไปนานๆ เหมือนเราเข้ากันกับรถแล้ว คราวนี้มันส์เลย
ถ้าขับ แบบมุดไปมา อันนี้สนุก พวงมาลัยคม แรงส่งดีเยี่ยม
ตอนแซง เหยียบส่ง ไปได้ไวมาก ชนิดทิ้งช่วงห่างได้สบายๆ ไม่ทำให้คันหลังเสียจังหวะเบรค
ขอบจังหวะการแซงการส่งแรง ทำได้ดีมาก

สำหรับตัวเลขประหยัดน้ำมัน ถึงแม้ผมจะไม่ได้วัดค่าโดยตรง
ดูจากตัวเลยหน้าปัด และพฤติกรรมการเติมน้ำมั้นของคันเก่าคันใหม่
รู้สึกถึงความต่างแบบเท่าตัว เช่น แต่ก่อนเิติมเบนซินอาทิตย์ละพันบาท ปัจจุบันเติมดีเซล 2 อาทิตย์พันบาท
ยิ่งวิ่งทางไกลยิ่งประหยัด เหยียบ 140 km/hr เป็นส่วนใหญ่ ตัวเลข 5.5 L/100km
ไปกลับกรุงเทพชัยภูมิ น้ำมันยังเหลือ 1/3 ถัง

ขับลุยฝนรู้สึกมั่นใจขึ้นเยอะกว่าก่อน มันเหมือนล้อรถดูดถนนดี

วิ่งไปกลับ กทม-ชัยภูมิ เหลือ   1/3 ถัง..
ประหยัดโคตรๆ... :o
แจ๊ซผมวิ่งไปกลับถังเดียวไม่พออ่ะ.. ขากลับต้องเติมกลางทางอ่ะ.. :'(
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ MoLee

บ้านผมไปซื้อ กับford VP บริการดีมาก เอาใจลูกค้ามาก อยู่ใกล้ๆ เซ็นทรัล แจ้งครับ ที่บริการดีนี้เฉพาะบ้างเซล นะครับ พอดีผมได้ไปเจอเซลล์ดีเลยโชคดี หน่อย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Larry

ถ้าบริษัทใหญ่รู้เค้าจะจัดการอะไรให้มันดีขึ้นบ้างมั๊ยครับ หรือว่าทำอะไรกะศูนย์แย่ๆ แบบนี้ไม่ได้

ปล. เสียดาย ฟอร์ดมหาสารคามเจ๊งไปแระ ฮ่าฮ่า

ออฟไลน์ Sappe!

แถวบ้านผมก็ไม่มีรถให้ Test Drive เหมือนกันครับ

มีแต่คันใหม่เอี่ยมที่โชว์อยู่ในโชว์รูม

แต่พอผมบอกจะ Test Drive เค้าก็จะเอาคันที่โชว์ออกมาให้ Test Drive

แต่วันนั้นพอดีฝนตกผมเลยไม่ขอลอง สงสารพนักงานล้างรถ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
โห ถ้าพูดกันแบบนี้ ไม่เจริญกันพอดีคับ
ไม่ใช่แค่อ่านข้อมูลจากเน็ตและจะตัดสินใจได้เลย
สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น สิบตาเห็นไม่เท่าลงมือหรอกนะ

บ้านผมก่อนจะซื้อรถ ก็ได้บ้างไม่ได้บ้าง บางรุ่น 0 มีรถก็ได้ลอง บางรุ่น 0 ไม่มีก็พยายามหามาให้ลอง
บางรุ่น 0 สุดวิสัยจริงๆ หาไม่ได้ ก็ไม่ได้ลอง (เข้าใจนะ ว่า ตจว. ยิ่งบางรุ่นขายได้ปีละไม่กี่คันก็มี) สุดท้ายได้รุ่นที่ไม่ได้ลองขับซะงั้น อิอิ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ aausa

• Newbie
  • *
ผมเคยไปโชว์รูมฟอร์ดที่ราชบุรีมาครั้งหนึ่ง ก็คือตั้งใจจะแวะเข้าไปขอโบรชัวร์เจ้า focus ซะหน่อย
แต่สิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น พนักงานที่อยู่ในโชว์รูมทั้ง 3 คนกลับบอกผมว่า เอารถไปทดลองขับเลยสิครับ เอาไปเลย
ผมก็ถึงกับอึ้งเลยยย เพราะตัวผมเองก็อายุ 20 เองแต่เซลล์ทุกๆคนเรียกผมว่าพี่หมดเลย แถมยังเชียร์ให้ผมเอารถไปทดลองขับอีกต่างหาก

รู้สึกประทับใจกับโชว์รูมที่นี่มากเลยครับ แต่เนื่องจากวันนั้นผมรีบกลับกรุงเทพ จึงไม่ได้ทดลองขับแต่อย่างใด เสียดายเหมือนกัน T.T