ผู้เขียน หัวข้อ: // มา จัด Headlightmag Meeting ประจำปีนี้ กันเถอะ! //  (อ่าน 11357 ครั้ง)

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
Re: // มา จัด Headlightmag Meeting ประจำปีนี้ กันเถอะ! //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 20:59:05 »
ไม่มีร้านครับ โทษที  ::)

แต่อยากแนะนำร้านไว้เป็นตัวเลือก ร้าน Dairy Queen แคราย ริมแม่น้ำเจ้าพระยา

บรรยากาศดี อร่อย ไม่แพง(มาก)

ร้านใหญ่พอสมควร โดยเฉพาะเธอเรสชั้นสอง น่าจะจองได้ จุคนซัก 50 - 60 คนได้

และที่จอดรถเยอะมาก :o

เคยไปกินมาแล้วชอบครับ เลยอยากแนะนำ ;D

ปล. จอง 1 ที่ meeting ครับ

ขอโทษเจ้าของโพสครับ อิอิ ขอเกทับหน่อยครับ

แนะนำครัวแม่น้องหนุน อยู่เลย Dairy Queen ไปหน่อยครับ (ถูกกว่า และอร่อยกว่า)

ถูกโคตร โดนเฉพาะเมนู ปลาเก๋า +0+ เก๋าราดพริก เก๋าตัวโตๆๆมาเสริฟร้อนๆๆ แค่ 390 บาท เอง +0+

ตอนนี้ย้ายร้านไป ตรงข้าม ศูนย์ ฮอนด้า พระราม 5 เพราะ ที่อยู่มันเล็กเกิน เลยย้าย

ปล.ขอโทษด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2010, 21:02:20 โดย kittyilove »
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ batyboy

• Jr. Member
  • **
Re: // มา จัด Headlightmag Meeting ประจำปีนี้ กันเถอะ! //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 21:09:15 »
ตั้งแต่ Trip ทดสอบ Lancer Ex ครั้งที่แล้ว ยังไม่มีโอกาสได้ร่วมกิจกรรมกับ HLM อีกเลย ถ้าครั้งนี้จัดไม่ไกลมาก คงต้องสำรองไว้สัก 1 ที่นะครับ

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 21:31:52 »
อาจจะดูเสนอเข้าข้างตัวเองไปหน่อยนะครับ......
ร้านท้ายเรือ ในป้อมพระจุลฯ กันเลยไหมครับ
อาหารใช้ได้ ได้บรรยากาศทะเลเบาๆ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 21:38:50 »

แต่อยากแนะนำร้านไว้เป็นตัวเลือก ร้าน Dairy Queen แคราย ริมแม่น้ำเจ้าพระยา

ร้านใหญ่พอสมควร โดยเฉพาะเธอเรสชั้นสอง น่าจะจองได้ จุคนซัก 50 - 60 คนได้

เคยไปกินมาแล้วชอบครับ เลยอยากแนะนำ ;D

ขอโทษเจ้าของโพสครับ อิอิ ขอเกทับหน่อยครับ

แนะนำครัวแม่น้องหนุน อยู่เลย Dairy Queen ไปหน่อยครับ (ถูกกว่า และอร่อยกว่า)

ถูกโคตร โดนเฉพาะเมนู ปลาเก๋า +0+ เก๋าราดพริก เก๋าตัวโตๆๆมาเสริฟร้อนๆๆ แค่ 390 บาท เอง +0+

ตอนนี้ย้ายร้านไป ตรงข้าม ศูนย์ ฮอนด้า พระราม 5 เพราะ ที่อยู่มันเล็กเกิน เลยย้าย

+1 ครับ อยู่แถมที่ทำงาน เอาด้วย

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2010, 23:13:33 »
จะว่าไปแล้วอยากให้จัดแถวๆ เกษตร-นวมินทร์ หรือไม่ก็เลียบทางด่วนรามอินทรา ก็น่าจะดีนะคับ
บรรยากาศดี ที่จอดรถแต่ละร้านมีเยอะพอสมควร แต่ไม่รู้ว่าอาหารจะแพงรึป่าว

แต่ยังไงก็แล้วแต่ทีมงานคับ จัดที่ไหนก็ได้ จะพยายามไปให้ได้ก็พอ  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 03:44:13 »
ของผมไม่มีร้านแนะนำอะครับ แต่อยากได้สถานที่ที่ทั้งคนมีรถ/คนไม่มีรถไปกันสะดวกๆได้จะดีมากๆครับ

ถ้ามีโอกาสไปได้จะไปครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 08:55:32 »

+1 ครับ ร้านนี้เคยไปทานแล้วอร่อยมากแถมใกล้บ้านด้วย

ปล.เพิ่งทราบนะครับเนี่ยว่าย้ายที่ไปซะแล้ว

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:20:57 »
ย่านพระราม5ก็ใกล้ๆบ้านเลย ;D

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 10:53:44 »
ถ้าไม่ติดอะไร หรือไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ผมก็อยากไปด้วยครับ
แอบเห็นพี่จิมมี่ผ่านไปผ่านมาแถวบ้านนานละ  ;D

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 11:52:21 »
อยากไปๆ เดี๋ยวรีบเคลียตัวเองก่อนนะครับ ^^

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 18:20:01 »
ไปด้วยอีกคนรอฟังข่าวครับ  :)

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 21:01:23 »
ปูเสื่อรอ จาก เชียงรายเลยคับ

;D ;D
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ birm@productive

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2010, 22:00:56 »
ขอออกความเห็นบ้างครับ

ผมว่ามันจะเป็นมีตติ้งที่มีผู้เข้าร่วมไม่น้อย ถ้าจะให้เกิดความสนุกเกิดขึ้น อาจจะต้องมีกิจกรรมอะไรบ้างแล้วหล่ะ

การมีตติ้งคนจำนวนมากแบบนี้ ผมว่าน่าจะหาร้านที่มีสามารถรองรับพวกเรา โดยที่ไม่ทำให้แขกท่านอื่นในร้านเกิดความตกใจกลัว เพราะพี่จิมตั้งโจทย์ว่ารถจอดได้ 30 - 50 คัน ใช่มั้ยครับ

ร้านประเภทที่ว่าควรจะมีส่วนห้องสำหรับจัดเลี้ยงปาร์ตี้ ตามร้านอาหารต่างๆ จะแอร์คอนดิชั่น หรือ โอเพ่นแอร์ ก็ตาม
ขอยกตัวอย่างร้านต่างๆต่อไปนี้ (เฉพาะในกรุงเทพฯครับ)

To Sit จรัญสนิทวงศ์
River Bar สะพานซังฮี้
Princess Terrace คลองสาน
สวนส้ม พระรามสาม
ร้าน แดรี่ควีน แคราย ตามที่คุณ Sarutino แนะนำ เพราะคุณ Sarutino บอกว่าเธอเรส จองได้

หรือ ร้านอื่นๆ ที่เพื่อนๆชาว HLM คิดออก

จะได้มีไมโครโฟน ลำโพง เวที อุปกรณ์สันทนาการ อื่นๆอีกมากมาย อาจจะมีพื้นที่ให้มีกิจกรรมได้บ้าง เผื่อได้เอะอะมะเทิ่ง ยามจำเป็น

ซึ่งร้านเหล่านี้ เชื่อว่าสามารถจัดอาหารรูปแบบบุฟเฟต์ หรืออาหารแนวตั้งโต๊ะรอหม่ำ ซึ่งทำให้เราสามารถควบคุมค่าใช้จ่ายเรื่องอาหารและเครื่องดื่ม ไม่ให้มันเลยเกินไปนัก เพื่อเวลาผู้สนใจร่วมเข้างาน จะได้ทราบถึงค่าใช้จ่ายในงาน และอาจจะเปิดโอกาสให้มีการสปอนเซอร์กันเกิดขึ้น ก็สามารถที่จะนำสปอนเซอร์มาเป็นช่วยเหลือค่าใช้จ่ายพวกพี่จิม และผู้ร่วมงานบ้างครับ กิจกรรม จะจัดอย่างไร อันนี้แล้วแต่ทีมงานครับ

อันนี้คิดเผื่อไว้สำหรับงานใหญ่กว่านี้ หรืองานนี้ก็เอาไปใช้ได้
พี่จิมหรือผู้การ ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือ กริ๊งกร๊างโทรหากันได้ครับ
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น