ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณมีเงินอยู่ 1 ล้านตอนนี้ และต้องซื้อรถ จะซื้อรถรุ่นใด เพราะอะไร  (อ่าน 16273 ครั้ง)

ออฟไลน์ composhape

• Newbie
  • *
      อยากทราบว่าถ้าเพื่อนๆ ใน Headlightmag มีเงินอยู่ 1 ล้านบาทจะซื้อรถรุ่นใด เพราะอะไร
      ป.ล. ขอความร่วมมือ ไม่ post ข้อความที่นำไปสู่การต่อว่ายี่ห้ออื่นๆอย่างเกินจริงและไม่สุภาพนะครับ เอาเหตุผลเชิงข้อมูลที่เป็นจริงนะครับ เอาไว้เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจในการซื้อรถของคนเล่น net ให้ได้ข้อมูลดีๆครับ

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
 Altis Mc เลยครับ เอาตัว 2.0G เลย

สวยกว่าตัวก่อนมาก ยังใหม่อยู่ด้วย อนาคตไกล

แต่ถ้าซื้อตัวนี้เหลือเงินไว้แต่งน้อยจัง

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
altis 2.0G อีกเสียงครับ
(เลือกได้อีกเอา Jazz ไม่ก็ Yaris)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
แหะๆๆ ผมเลือก 2.0V อ่าครับ เกินงบไปหน่อย แต่ไม่เป็นไร ชอบออฟชั่นมาครบ ๆ แต่ถ้าจะเอาจริง ๆ จะรอดู New Mazda3 หรือ New Prius ก่อนอ่าครับ ^_^ ส่วนพวกรถซับคอมเพคก็น่าสนนะครับ เหลือตังค์เก็บไว้ใช้ด้วย  ::)

• Newbie
  • *
ผมก็ altis 2.0G สวยจริงๆ ชอบภายในมาก ภายนอกก็ใสjชุดแต่งมาดูดีขึ้นเยอะ รวมทั้งไฟท้ายใหม่ผมชอบนะ sport กว่าตัวเดิม เหมาะกับบุคลิก 2.0

ออฟไลน์ IncarRus

ถึงมี 2 ล้าน ผมก็จะรอลอง Fiesta ก่อนครับ
คิดว่า น่าจะตรงกัย lifestyle มากที่สุดเลย ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

เป็นคำถามที่ให้ข็อมูลน้อยไปนิดนะครับ

ถ้าเอาตรงๆ ก็ต้องเป็น C-segment แต่ก็ต้องถามต่อแหละครับ ว่าวัตถุประสงค์ของรถคันนี้คืออะไร

1 เป็นคนโสด หรือมีครอบครัวแต่แค่สองคน ชอบรถที่คล่องตัวก็ C-seg
   ถ้าเป็นประเภทชอบอารมณ์ในการขับขี่ ส่วนความสะดวกสะบายของผู้โดยสารตามมาทีหลัง ก็ ford ครับ
   หรือ Mazda 3 Lancer Ex ก็โอนะครับ
   แต่ถ้าชอบรถตลาด ค่าดูแลรักษาไม่แพง ก็ Altis Civic-FD

แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือก FD เพราะสวย ค่าดูแลไม่แพง

2 แต่ถ้ากำลังจะสร้างครอบครัวให้ใหญ่ขึ้น เอาใจคุณแม่ กะคุณพ่อให้นั่งสะบายๆ ก็ เครื่อง 2.0 D-seg
   teana ข้างในดีที่สุด นั่งสะบาย แต่ดูแก่ไปนิดส์
   Accord ขับมันส์ดี ได้อารมณ์ แต่ออกจะแข็งไปหน่อย
   Camry อยู่ตรงกลาง แต่ option เยอะกว่า

ส่วนตัวผมเลือก Camry เพราะไว้ใจศูนย์บริการพี่โต และเป็นรถตลาดซ่อมง่าย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
น้อยไปง่ะครับ >_<"
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

• Newbie
  • *
เป็นคำถามที่ให้ข็อมูลน้อยไปนิดนะครับ

ถ้าเอาตรงๆ ก็ต้องเป็น C-segment แต่ก็ต้องถามต่อแหละครับ ว่าวัตถุประสงค์ของรถคันนี้คืออะไร

1 เป็นคนโสด หรือมีครอบครัวแต่แค่สองคน ชอบรถที่คล่องตัวก็ C-seg
   ถ้าเป็นประเภทชอบอารมณ์ในการขับขี่ ส่วนความสะดวกสะบายของผู้โดยสารตามมาทีหลัง ก็ ford ครับ
   หรือ Mazda 3 Lancer Ex ก็โอนะครับ
   แต่ถ้าชอบรถตลาด ค่าดูแลรักษาไม่แพง ก็ Altis Civic-FD

แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือก FD เพราะสวย ค่าดูแลไม่แพง

2 แต่ถ้ากำลังจะสร้างครอบครัวให้ใหญ่ขึ้น เอาใจคุณแม่ กะคุณพ่อให้นั่งสะบายๆ ก็ เครื่อง 2.0 D-seg
   teana ข้างในดีที่สุด นั่งสะบาย แต่ดูแก่ไปนิดส์
   Accord ขับมันส์ดี ได้อารมณ์ แต่ออกจะแข็งไปหน่อย
   Camry อยู่ตรงกลาง แต่ option เยอะกว่า

ส่วนตัวผมเลือก Camry เพราะไว้ใจศูนย์บริการพี่โต และเป็นรถตลาดซ่อมง่าย
  ต้องย้อนกลับไปดูคำถามใหม่ครับ คำถาม ถามว่า ถ้าคุณมีเงินอยู่ 1 ล้านตอนนี้ และต้องซื้อรถ จะซื้อรถรุ่นใด เพราะอะไร คำถามลักษณะนี้เป็นคำถามที่ต้องการเหตุผลและวัตถุประสงค์ในการใช้รถของแต่ละบุคคลครับ เช่น อาจจะตอบว่าไม่ซื้อ c segment จะเอา new city mt เพราะชอบขับเกียร์ธรรมดา ถึงเครื่องเล็กแต่เกียร์ mt ก็ไม่น่าจะมีปัญหาในการเร่งแซงและอยากเหลือเงินไว้ทำอย่างอื่น เป็นต้น

ออฟไลน์ Ruksadindan

เอาบางส่วนไปลงทุน..หรือเล่นหุ้น อะไรก็ได้ ให้เติบโตพอ รอพริอุสมาแล้วค่อยสอยครับ

ออฟไลน์ Nirvash

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้อยากได้รถเล็ก เลี้ยงง่าย กินน้ำมันน้อย
ก็คงเป็น City เกียร์ธรรมดาครับ แต่งเพิ่มอีกนิด ช่วงล่าง ล้อนอกสักชุด
ราคาไม่สูงมาก ให้แฟนที่ยังขับไม่เก่งเอาไปขับ ก็ไม่เสียดายเท่าไหร่ด้วย

ออฟไลน์ Fly to dream

ซื้อเฟียสต้า พร้อมชุดแต่งครบทั้งคัน สั่งมาจากนอกด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ขอเป็น fiesta 5D ตัว top + ชุดแต่งและไฟโปรเจคเตอร์

เหตุผลคือชอบคำเดียว ;D

ออฟไลน์ adobe

Ford Focus TDCi
เพราะ แรง ประหยัด ปลอดภัย

จริงๆ ก็ซื้อมาแล้วนี่น้อ... ใช้อยู่และชอบ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
เอาเป็น  lancer Ex 2.0
ชอบอยู่แล้วยังไงก็คงเป็นตัวนี้แหละ
หรือไม่ก็ focus tdci
My impression is Impreza

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าตอนนี้ผมคงเลือกรถที่ชอบที่สุดคับ แต่ทว่าค่อนข้างจะเบื่อง่ายซะด้วย

งั้นตัดสินใจตอนนี้เลยก็คงเป็น Mazda 2 คับ
เหตุผลที่ผมเลือกนอกจากคำว่า "ชอบ" ก็เพราะว่ามันก็เหมาะสมกับการใช้งาน/ความต้องการ ของตัวผมแล้วหล่ะ
ซึ่งก็ใช้งานแค่การขับรถไปเรียน ไปนู้นไปนี่บ้าง แต่ก็ใช้แค่ในตัวเมืองจังหวัด (อยู่ ตจว.) ไม่ออกไปนอกจังหวัดแน่
อย่างมากก็ต่างอำเภอ เพราะตัวเองก็ยังขับรถไม่แข็ง แถมขับได้แต่ AT ไกลกว่านี่คงต้องไปกับคนอื่น
แถมไม่ได้ใช้ขนของอะไรมากมาย อย่างมากก็แค่ครอบครัว 4 หรือเพื่อนไม่กี่คน ก็อยู่แล้วคับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Eddy5659

ต้องย้อนกลับไปดูคำถามใหม่ครับ คำถาม ถามว่า ถ้าคุณมีเงินอยู่ 1 ล้านตอนนี้ และต้องซื้อรถ จะซื้อรถรุ่นใด เพราะอะไร คำถามลักษณะนี้เป็นคำถามที่ต้องการเหตุผลและวัตถุประสงค์ในการใช้รถของแต่ละบุคคลครับ เช่น อาจจะตอบว่าไม่ซื้อ c segment จะเอา new city mt เพราะชอบขับเกียร์ธรรมดา ถึงเครื่องเล็กแต่เกียร์ mt ก็ไม่น่าจะมีปัญหาในการเร่งแซงและอยากเหลือเงินไว้ทำอย่างอื่น เป็นต้น

อย่างงั้นแสดงว่าในขอบเขตงบที่คุณว่าจะซื้ออะไร เป็นเรื่องของคนที่มาตอบคุณใช่หรือไม่ครับ
ถ้าอย่างงั้นขอบเขตก็มีแค่งบ 1 ล้านบาท

ผมเลือก Camry 2.0 G เพราะผมชอบรูปทรง และอารมณ์ตอนขับ ไม่แข็งเกินไป และไม่นิ่มเกินไป
option มากที่สุดแล้ว และเป็นรถตลาด ส่วนตัวซื้อแล้วจะเอาไปติดแก๊สครับ เพราะผมใช้รถเยอะะ ติดแก๊สคุ้มที่สุด
ผมต้องการรถใหญ่เพราะผมกำลังจะมีสมาชิกใหม่ในครอบครัว และมีคุณแม่ผมอีกคน อยากให้นั่งสะบายๆ
แต่ส่วนตัวไม่ชอบรถแนว SUV หรือ MPV เพราะผมชอบรถเก๋งมากกว่า

คงจะตรงตามคำถามของคุณนะครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ raulowen

ส่วนตัว      - ถ้าเก๋งเล็กแบบประหยัด B-Segment จะเลือกตัวท็อป มี City กับ Fiesta
                - ถ้าเก๋งเล็ก C-Segment จะเลือก CRUZE 1.8 LT
ส่วนที่เหลือเก็บเข้าคลังครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 19:06:39 โดย raulowen »

ออฟไลน์ MoLee

เลือก fiesta ครับ (เพราะโจทย์ไม่ได้ให้อะไรมามากครับ) เอาตัวท็อป 5dr ครับ เงินที่เหลือเก็บไว้ใช้อย่างอื่นดีกว่า ครับ  :)

ออฟไลน์ udis

รถคันนี้เป็นคันที่สอง ผมจึงอยากได้รถที่จากประสบการณ์ที่ได้จากคันแรกประมาณนี้

1. เป็นรถเป็นวิ่งมา 100 กม/ชม แล้วหักหลบกระทันหันได้โดยไม่เสียการทรงตัว (คันเก่าเคยประสบอุบัติเหตุมาแบบนี้)
2. ต้องมีถุงลงนิรภัยคู่หน้า และต้องทำงานได้เมื่อชนด้านล้อขวา (คันเก่าเคยประสบอุบัติเหตุมาแบบนี้)
3. เข็มขัดนิรภัยต้องเป็นแบบดึงกลับเมื่อเกิดอุบัติ มันช่วยผมชีวิตผมไว้
4. ห้องโดยสารต้องไม่ยุบตัวเมื่อเกิดการชนอย่างรุนแรง
5. ต้องออกจากซอยเข้าถนนสี่เลน สามารถทำความเร็วแซงรถที่วิ่งมาด้วยความ 100 กม/ชม
แล้วซิดเข้าขวาได้อย่างปลอดภัยในระยะ 500 เมตร เพื่อเลี้ยวจุดยูเทิร์นเข้าหมู่บ้าน (อันนี้ชีวิตประจำวันผม)
6. เป็นรถที่ออกตัวแล้วเลี้ยวขวาแล้วเลี่ยวซ้ายเข้าซอยได้ด้วยความรวดเร็วระยะ 15 เมตร
ทางเข้าหมู่บ้านเป็นถนนสี่เลน แถมต้องยูเทรน รถวิ่งดันเร็วมาก ไม่มีสัญญาณไฟแดง (อันนี้ชีวิตประจำวันผม)
7. ต้องเบรคได้ดีเมื่อขับมา 140 กม/ชม และสามารถต้องทิ้งระยะห่างได้มากๆ (ช่วงหลังทำไมเจอบ่อยขึ้น ขับตัดหน้าเปลี่ยนมาเลนขวาสุด)
8. ขับลุยฝนได้ด้วยความสบายใจ ไม่มีท้ายปัด หรือเสียหลัก
9. ระบบช่วงล่าง และยางต้องดีแต่กำเนิด ไม่ชอบมาหาว่ายางอะไรดีกว่ายางติดรถ
10. ต้องออกตัวก่อนมอเตอไซต์ขณะติดไฟแดง อันนี้ชอบแรง อิอิ
11. กระโปรงหน้าปิดและเปิดได้จากภายใน และต้องแข็งแรง ไม่ก๊องแก๊ง
12. เป็นรถที่ขับคล่องตัว คันไม่ใหญ่ แซงซ้ายขวาได้อย่างสนุกสนาน และทัศนะวิสัยดี
13. ต้องเปลี่ยนเกียร์ได้ที่พวงมาลัยเท่านั้น
14. ต้องเร่งเครื่องและลดความเร็วได้ที่พวงมาลัย และสามารถตั้งความเร็วได้
15. ไฟต้องสว่างชัดเจน และปรับระดับไฟต่ำได้หลายระดับเมื่อขับในเมือง ไม่แยงตาใคร ไฟเลี้ยวต้องเห็นชัดเจน
16. ไฟถอยต้องสว่างมองเห็นด้านหลังชัดแม้ติดฟิล์มดำ
17. ระบบไฟต้องดี ไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไฟท้าย ต้องไม่ขาดง่าย คงทน
18. ระบบต่างๆต้องไม่ยุ่งยาก สามารถดูแลได้เอง ซ่อมเอง ซื้ออะไหล่เปลี่ยนเอง  ภายนอก ภายในถอดง่าย

สำหรับเงิน 1 ล้าน ผมขอให้รถได้แบบนี้พอแล้วครับ ผมซื้อมาแล้วครับ Lancer EX 2.0 GT คันนี้เกินมาสี่หมื่นครับ
ผมขับรถเร็ว ผมไม่เคยชนใคร ไม่ต้องการชนใคร และถ้าใครมาชนผม ผมก็อยากรอดครับ

รถค่ายอื่นก็ทำได้แบบนี้ครับ อาจเพิ่มเงินมากน้อยต่างกันไปครับ เอามันคุ้มค่าชีวิตหน่อยครับ
ลองดูรุ่นที่ชอบแล้วเลือกรุ่นที่เพิ่มออฟชั่นความปลอดภัยหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2010, 19:09:08 โดย udis »

ออฟไลน์ Chris Evn

รอดู New Mazda 3 2.0 ครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมเลือก Corolla 2.0V ครับ ในชีวิตขอเป็นเจ้าของ Corolla ให้ได้ซักคัน จะภูมิใจมากครับ

จากศิษย์เก่า Toyota

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ถ้าซื้อตอนนี้...

ผมอาจจะเลือก Honda City + Navigation System

เพราะขับง่าย สบายดีครับ

แต่ถ้ารออีกนิด อาจจะเอนๆ ไปทาง Mazda 3 ใหม่ หรือไม่ก็คงเป็น Toyota Prius ล่ะครับ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ CRO

New Mazda 3 2.0 ครับ
เพราะชีวิตผมต้องเดินทางบ่อย และเส้นทางก็ค่อนข้างอันตรายพอสมควรเมื่อใช้ความเร็วสูงครับ
ต้องการความมันใจกับช่วงล่างของรถพอสมควรครับ

ออฟไลน์ teenbag

• Newbie
  • *
ซื้อแล้ว..ด้วยเงิน1ล้านซื้อ..PajeroSport 2.5GT เพราะต้องการประหยัดและนั้งได้ครบทั้งครอบครัว

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Honda Jazz เกียร์ธรรมดา สีขาวครับ

เงินที่เหลือเอามาแต่งให้เต็มที่ไปเลย

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ FyGI

จำเป็นไหมว่าต้องเป็นรถใหม่

เป็นผมเอา E280 W124 ครับ

เหตุผล คือความชอบอย่างเดียว รถที่ผมชอบไม่มีรถใหม่ขายแล้ว

รถใหม่ใน งบ 1 ล้านบาท มันไม่ถูกใจผมสักกะคัน

• Newbie
  • *
จำเป็นไหมว่าต้องเป็นรถใหม่

เป็นผมเอา E280 W124 ครับ

เหตุผล คือความชอบอย่างเดียว รถที่ผมชอบไม่มีรถใหม่ขายแล้ว

รถใหม่ใน งบ 1 ล้านบาท มันไม่ถูกใจผมสักกะคัน

ไม่จำเป็นครับ โจทย์เปิดกว้างสำหรับทุกคำตอบครับ

ออฟไลน์ 6162002

รอNavaraตัวใหม่ ที่มีESC แล้วครับ *-*

• Newbie
  • *
รถคันนี้เป็นคันที่สอง ผมจึงอยากได้รถที่จากประสบการณ์ที่ได้จากคันแรกประมาณนี้

1. เป็นรถเป็นวิ่งมา 100 กม/ชม แล้วหักหลบกระทันหันได้โดยไม่เสียการทรงตัว (คันเก่าเคยประสบอุบัติเหตุมาแบบนี้)
2. ต้องมีถุงลงนิรภัยคู่หน้า และต้องทำงานได้เมื่อชนด้านล้อขวา (คันเก่าเคยประสบอุบัติเหตุมาแบบนี้)
3. เข็มขัดนิรภัยต้องเป็นแบบดึงกลับเมื่อเกิดอุบัติ มันช่วยผมชีวิตผมไว้
4. ห้องโดยสารต้องไม่ยุบตัวเมื่อเกิดการชนอย่างรุนแรง
5. ต้องออกจากซอยเข้าถนนสี่เลน สามารถทำความเร็วแซงรถที่วิ่งมาด้วยความ 100 กม/ชม
แล้วซิดเข้าขวาได้อย่างปลอดภัยในระยะ 500 เมตร เพื่อเลี้ยวจุดยูเทิร์นเข้าหมู่บ้าน (อันนี้ชีวิตประจำวันผม)
6. เป็นรถที่ออกตัวแล้วเลี้ยวขวาแล้วเลี่ยวซ้ายเข้าซอยได้ด้วยความรวดเร็วระยะ 15 เมตร
ทางเข้าหมู่บ้านเป็นถนนสี่เลน แถมต้องยูเทรน รถวิ่งดันเร็วมาก ไม่มีสัญญาณไฟแดง (อันนี้ชีวิตประจำวันผม)
7. ต้องเบรคได้ดีเมื่อขับมา 140 กม/ชม และสามารถต้องทิ้งระยะห่างได้มากๆ (ช่วงหลังทำไมเจอบ่อยขึ้น ขับตัดหน้าเปลี่ยนมาเลนขวาสุด)
8. ขับลุยฝนได้ด้วยความสบายใจ ไม่มีท้ายปัด หรือเสียหลัก
9. ระบบช่วงล่าง และยางต้องดีแต่กำเนิด ไม่ชอบมาหาว่ายางอะไรดีกว่ายางติดรถ
10. ต้องออกตัวก่อนมอเตอไซต์ขณะติดไฟแดง อันนี้ชอบแรง อิอิ
11. กระโปรงหน้าปิดและเปิดได้จากภายใน และต้องแข็งแรง ไม่ก๊องแก๊ง
12. เป็นรถที่ขับคล่องตัว คันไม่ใหญ่ แซงซ้ายขวาได้อย่างสนุกสนาน และทัศนะวิสัยดี
13. ต้องเปลี่ยนเกียร์ได้ที่พวงมาลัยเท่านั้น
14. ต้องเร่งเครื่องและลดความเร็วได้ที่พวงมาลัย และสามารถตั้งความเร็วได้
15. ไฟต้องสว่างชัดเจน และปรับระดับไฟต่ำได้หลายระดับเมื่อขับในเมือง ไม่แยงตาใคร ไฟเลี้ยวต้องเห็นชัดเจน
16. ไฟถอยต้องสว่างมองเห็นด้านหลังชัดแม้ติดฟิล์มดำ
17. ระบบไฟต้องดี ไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไฟท้าย ต้องไม่ขาดง่าย คงทน
18. ระบบต่างๆต้องไม่ยุ่งยาก สามารถดูแลได้เอง ซ่อมเอง ซื้ออะไหล่เปลี่ยนเอง  ภายนอก ภายในถอดง่าย

สำหรับเงิน 1 ล้าน ผมขอให้รถได้แบบนี้พอแล้วครับ ผมซื้อมาแล้วครับ Lancer EX 2.0 GT คันนี้เกินมาสี่หมื่นครับ
ผมขับรถเร็ว ผมไม่เคยชนใคร ไม่ต้องการชนใคร และถ้าใครมาชนผม ผมก็อยากรอดครับ

รถค่ายอื่นก็ทำได้แบบนี้ครับ อาจเพิ่มเงินมากน้อยต่างกันไปครับ เอามันคุ้มค่าชีวิตหน่อยครับ
ลองดูรุ่นที่ชอบแล้วเลือกรุ่นที่เพิ่มออฟชั่นความปลอดภัยหน่อยครับ
เห็นภาพเลยครับ