ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดทล่าสุด c suv Toyota ถ้าตัวนี้เข้ามาจริง มีตายยกแผง ตั้งแต่ MG ยัน entry premium suv  (อ่าน 17661 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member

ออฟไลน์ Xyclop

ข่าวล่าสุด ว่า c suv ปริศนา ของพี่โต อาจเป็นตัวนี้ 50_50
มาลุ้นกันดูนะครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
จริงๆโตโยต้ามีของดีทุก Segment อยู่แล้ว แต่ไม่เข้าใจทำไมปล่อยของช้าจัง

ตั้งแต่ Jazz, Hrv, Freed มาตามหลังตลอดเลย เหลือ Segment Crv ที่ยังปล่อยเจ้าอื่นขายกันสนุกอยู่

ถ้าตัวนี้มาจริงน่าสนุก เพราะแถวสองเดินได้ด้วย ไม่แน่ใจคันนี้จะลง Segment ไหน

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ไฟท้าย ฟอร์จูนเนอร์เลย
ผมว่าตัวที่มาทำตลาดไม่น่าเป้น premium แบบนี้ครับ  8)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ตกลงว่า TOYOTA จะทำตลาด c suv จริงๆหรือครับ หรือเราแค่คาดเดากันไปเอง
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ locomotive

ตัวนี้ ไม่น่าใช่ ไปเอาข่าวจาก ช่อง ที่ผู้หญิงสวยๆ ใน Youtube พูดมาใช่มะ ตัวนี้ผมไปเห็นที่ ออสเตรเลียมาละ ใช่ซื่อ kluger ที่นั้นก้มีขาย คันเล็กกว่า fortuner นิดเดียว ไม่มีทางเป็นไปได้ ตัว C SUV ก็คือ RAV4 นะละ แต่เหลา หน้าตาใหม่

ออฟไลน์ SRY

เดี๋ยวนี้คนไม่ได้ซื้อรถแบบสมัยก่อนนะครับ ไม่ตายหรอก
ตอนยาริสก็พูดกันแบบนี้ ก็ขายกันได้เท่าเก่า บางรุ่นลาก ก็ยังป้ายแดงเกลื่อน

ออฟไลน์ prepense

• Jr. Member
  • **
เมื่อต้นเดือน ส.ค. ผมไปรับงานสัมภาษณ์มา
น่าจะเป็นคนของโตโยต้านะครับ
เนื้อหาหลักๆ เกี่ยวกับรถ B-SUV และ C-SUV
ตอนแรกเข้าใจว่าพุ่งเป้าไปที่ B-SUV คือ CHR

พอช่วงท้ายๆ เขาก็เอารูปรถรุ่นหนึ่งมาให้ดู แต่ปิดยี่ห้อไว้ แต่แต่ผมรู้ว่ามันคือ RAV4 แล้วเขาก็เอารูป CR-V, CX-5 มาให้เทียบกันดู แล้วก็ขอความคิดเห็น

ไม่รู้ว่าโตโยต้า จะเอา RAV4 มาขายจริงหรือเปล่า หรือจะเป็นรุ่นใหม่

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Highlander ผมเข้าใจว่าชน U-RV CX-9 เลยนะครับ

ออฟไลน์ dt9

จริงๆ ผมอยากให้ Toyota เอารุ่นนี้มาขายไทยนานแล้ว
แต่ก็ไม่น่าใช่รุ่นนี้ เพราะรุ่นนี้ไม่ใช่ C-SUV
ที่ผ่านมาข่าวทั้งในและต่างประเทศระบุว่าเป็นรุ่นที่พัฒนาใหม่และชื่อรุ่นไม่เคยมีขายมาก่อน
ซึ่งหลายคนก็คิดเหมือนๆ กันว่าทำไมไม่เอา RAV 4 มาเลย
ทำให้อยากรู้กันมากว่าจะต่างจาก RAV 4 แค่ไหน
หรือเป็นตัวใหม่แต่จะขายในชื่อ RAV 4 ก็ยังไม่รู้

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

คิดว่าไม่ใช้ตัวนี้นะครับ
Highlander มันเปน d-suv มากกว่า ขนาด พอๅกับ fortuner/4runner
แต่เป็น monocoque ไม่เหมือน fortuner ที่เป็น body on frame
ถ้า highlander เข้ามาจริง น่าจะมี 2ล้าน

ส่วนตัวคิดว่าเป็น rav4 นั้นแหละ ไม่ก็จับ rav4 ไปเหลาหน้าใหม่

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2019, 15:25:08 »
รถแนวนี้ที่ออสอย่างแพง
เอามาขายเลยสัก2.99ขายดีแน่
มาจริงระดับ bmwX5  volvoXC90 มีหนาว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ตกลงว่า TOYOTA จะทำตลาด c suv จริงๆหรือครับ หรือเราแค่คาดเดากันไปเอง

ถ้าไม่นับข้อมูลจากพี่จิมมี่ในสรุปรถใหม่ต้นปี

เท่าที่เช็คข่าววงในที่พอเชื่อถือได้ มีมูลครับ และจัดว่าสูงเลยแหละครับ เผลอๆ จะได้เจอกันเร็วสุดคือ 1 ปีนับจากนี้เลย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ lexus

ในเมื่อถ้าtoyotaจะเอาc suvมาแล้ว
ทำไมไม่เอาrav4มาเลยไม่ต้องลงทุนเหลาหน้าอะไรเพิ่มด้วยครับ

ทำไมๆ???

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ไม่ใช่ตัวนี้ครับ เป็นตัวใหม่ ที่ตอนนี้ยังไม่เปิดตัวที่ไหนในโลก

ออฟไลน์ rtong

Highlander  ไม่ใช่ C-SUV
ส่วนตัวคิดว่า  น่าจะเป็น RAV-4 แต่เป็นรุ่นขยายฐานล้อ  และเป็น 7 ที่นั่ง

ออฟไลน์ Jacob

ในเมื่อถ้าtoyotaจะเอาc suvมาแล้ว
ทำไมไม่เอาrav4มาเลยไม่ต้องลงทุนเหลาหน้าอะไรเพิ่มด้วยครับ

ทำไมๆ???
Rav4 ใหม่มันแมนเกินไป fortuner ก็เอาใจผู้ชายอยู่แล้ว เค้าเลยจะหาตัวที่เอาใจผญ.บ้าง
ปล.ตัวนี้ไม่ใช่แน่ๆ นี่มันต้องเทียบกะ cx8 forester ไม่ใช่คู่แข่ง crv cx5 (หน้าตาก็ดูซูบารุมาก)​

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

พี่โตเค้าจะรู้ไหมว่าลูกค้า want ?
ดูใจเย็นไม่แคร์เลยเนอะ

ออฟไลน์ bingoman

เข้ามาเพราะพาดกระทู้ ถ้าตัวนี้เข้ามาจริง มีตายยกแผง ตั้งแต่ MG ยัน entry premium suv

ขนาดนั้นเลยหรือครับ  เอาความมั่นใจมาจากไหน

ออฟไลน์ bmmac

• Full Member
เอามาเลยครับตัวเองก็ตาย
Ftn กำไรเยอะขายก็ดี ไม่มีความจำเป็นต้องเอาอะไรมา
แย่งตลาดตัวเอง คนไทยรับได้กับ
Ftn  อยู่แล้ว  rav4 มาไม่สุดเอาใจพ่อบ้านำไม่ได้
ก็อย่าเอามาเลย crv  กำแพงหนาปั๊ก
เอาใจพ่อบ้านไม่ได้ ก็ต้องตามใจแม่บ้าน
มาแจ็สตี้ ยังไม่ส่งมอบผมจะรอดูว่า
สิ่งที่ผมคิดจะถูกรึป่าว

ออฟไลน์ YOCHAI

• Jr. Member
  • **
คิดว่าไม่ใช้ตัวนี้นะครับ
Highlander มันเปน d-suv มากกว่า ขนาด พอๅกับ fortuner/4runner
แต่เป็น monocoque ไม่เหมือน fortuner ที่เป็น body on frame
ถ้า highlander เข้ามาจริง น่าจะมี 2ล้าน

ส่วนตัวคิดว่าเป็น rav4 นั้นแหละ ไม่ก็จับ rav4 ไปเหลาหน้าใหม่

ตามนี้เลยครับ คันนี้ใหญ่เกิน

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ไม่ใช่ตัวนี้ครับ เป็นตัวใหม่ ที่ตอนนี้ยังไม่เปิดตัวที่ไหนในโลก

ขอบคุณครับคุณหมู นี่สิอัพเดทล่าสุดที่แท้จริง ไม่อิงงานมโน :-*

ออฟไลน์ toonze

ใช้หรอครับไม่น่าจะใช้ตัวนี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตัวนี้มันDSUVนี่ครับ

ออฟไลน์ Sympho

หรือจะเป็น SUV ที่ใช้ Platform และอุปกรณ์ต่างๆร่วมกับ Altis ใหม่??? 

ออฟไลน์ NoName__???

ลุ้นต่อไป จากที่พลาดหวังกับ Eclip Cross  ;D

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.

ถ้าไม่นับข้อมูลจากพี่จิมมี่ในสรุปรถใหม่ต้นปี

เท่าที่เช็คข่าววงในที่พอเชื่อถือได้ มีมูลครับ และจัดว่าสูงเลยแหละครับ เผลอๆ จะได้เจอกันเร็วสุดคือ 1 ปีนับจากนี้เลย
ขอบคุณมากครับ ตลาด C-Suv ผมว่าอนาคตมีแต่จะโต พี่ใหญ่แกคงไม่ปล่อยค่ายอื่นเล่นกันสนุกสนานแน่ๆ แต่จะเป็นรุ่นไหน
เราก็ต้องเดากันต่อไป แต่ผมไม่อยากให้เป็น Rav4 ผมไม่ชอบ  ::) ::)
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ VORA

C suv  คือ อย่างที่หลายท่านว่ามาครับ rav4 มาเหลา ใหม่
ไม่เคยมีมาก่อน รอ spy shot อย่างเดียว

จำหน้า rav4 เขย่ารวม lexus UX ไว้ให้ดีครับ ตามนั้น

ดูทรงแล้ว น่าจะขายได้ดีแบบ CHR  แต่ ก็สู้ความคุ้มค่าแบบ HRV ไม่ได้

fortuner  revo  ก็มาใหม่นะครับ กลางปีหน้า และกลายเป็น
2 ตัวนี้ เอาแนว rav4 เขย่ารวม tacoma มาใช้

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
Highlander เคยนั่งรุ่นที่แล้ว ไม่ประทับใจเลย เหมือนเกรดประมาณ Fortuner นั่งหลังแล้วเวียนหัว
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Arnan_td

• Full Member
ผมว่าไม่น่าเป็นตัวนี้อะ ถ้าให้เดาต้องมาแบบ  innova ช่วงล่างดีขึ้นแค่นั้นแหละ