ผู้เขียน หัวข้อ: // ในเมื่อ ออกมาช้าดีนัก....ก็ขอส่องกระจก กันก่อนเลยแล้วกัน //  (อ่าน 7901 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เมื่อวานนี้ ไปรับ Mazda CX-9 สีขาวมาทำรีวิว สต็อกเอาไว้
ที่ตึกเลครัชดา ใกล้ศูนย์ประชุมแห่งชาติ สิริกิติ์

พี่อุทัย พีอาร์ มุขเยอะ แห่ง Mazda ก็อุตส่าห์ บอกว่า เอากุญแจไปเลย
แล้วไปเจออรถได้ที่ อิมพีเรียล ควีนส์ปาร์ค..แถวๆ สุขุมวิท 22 โรงเรียน
สายน้ำผึ้ง และสายปัญญา นั่นแหละ ซึ่งก็ห่างกันพอดู

พอขึ้นไปถึงอาคารจอดรถชั้นที่ต้องการ กลับหารถไม่เจอ
พอโทรบอกพี่อุทัย เจ้าตัวเช็คให้ แล้วโทรกลับมาบอกว่า...

...."แหะๆ ขอโทษที จิมมี่ รถก็อยู่ที่ ตึกเลครัชดานี่แหละ!!"

"!@#$%^&*()_+_)(*&^%$#@!@#$%^&*()_+!!!!!!!!"

เอาวะ ระหว่างรอพี่อุทัย กล้วยเอง ก็หันไปหันมา
หากระจกรถคันไหน จะส่อง เพื่อจัดแต่งทรงผมสักหน่อย...

เอากระจกรถคันนี้ แล้วกันวะ!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2010, 10:51:23 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถ้าอยากรู้ว่า ขนาดตัวรถ ประมาณไหน

กล้วยน้อย สูง ประมาณ 170 เซ็นติเมตร ครับ

ยืนเทียบกับ Focus และ Fiesta ก็ออกมาเป็นภาพอย่างที่เห็น

เอามาให้ดูเล่นๆ ระหว่างที่ รู้ว่า หลายๆคน ยังรอ รีวิว Fiesta อยู่
ซึ่งก็ขอเรียนตามตรงเลยว่า "ท่าทางจะอีกนานนนนนนนนน"

สวัสดี

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถ้าอยากรู้ว่า ขนาดตัวรถ ประมาณไหน

กล้วยน้อย สูง ประมาณ 170 เซ็นติเมตร ครับ

ยืนเทียบกับ Focus และ Fiesta ก็ออกมาเป็นภาพอย่างที่เห็น

เอามาให้ดูเล่นๆ ระหว่างที่ รู้ว่า หลายๆคน ยังรอ รีวิว Fiesta อยู่
ซึ่งก็ขอเรียนตามตรงเลยว่า "ท่าทางจะอีกนานนนนนนนนน"

สวัสดี

ดูคร่าว ๆ ประมาณ CIVIC ตาโต เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ LimitedEdition

เล็กกว่าซีวิคตาโตเยอะครับ
มันประมาณแจ๊สแหละครับ เพียงแต่อาจจะดูสูงโย่งกว่า

ออฟไลน์ Satanic za'

หล่อไปเลย ทั้งคนทั้งรถ 5555

ยิ่งไปอ่าน review ของโพสทูเดย์ ที่บอกว่า เกียร์powershift อัตราเร่งแซงไม่ดี แล้วผมยิ่งอยากอ่านรีวิวจากพี่จิมมี่จังครับ

แต่ พรุ่งนี้ผมเองก็จะได้ลองขับแล้วล่ะ ว่าจะลองซัดให้มิดไมล์ดูซะหน่อย 555

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน

ยิ่งไปอ่าน review ของโพสทูเดย์ ที่บอกว่า เกียร์powershift อัตราเร่งแซงไม่ดี แล้วผมยิ่งอยากอ่านรีวิวจากพี่จิมมี่จังครับ

แต่ พรุ่งนี้ผมเองก็จะได้ลองขับแล้วล่ะ ว่าจะลองซัดให้มิดไมล์ดูซะหน่อย 555

ฝากซัดเผื่อผมด้วยนะครับพี่

อยากรู้เหมือนกันว่าตานี่จะมีดีแค่ไหนเชียว!!!!!
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ hamylee

• Jr. Member
  • **
นี่คงเตี้ยสุดในกลุ่มแล้วละมั้ง ยังคิดไม่ออกเลยถ้าคนสูงๆหน่อย คงกระโดดข้ามรถได้เลย  ;D

ออฟไลน์ JIRATH

รอรีวิว cx9 ครับ หิหิหิ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ลองขับแล้วเป็นยังไงมาบอกกันบ้างนะครับ

jaesz

มันประมาณแจ๊สแหละครับ เพียงแต่อาจจะดูสูงโย่งกว่า

Fiesta 5 door (http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php?topic=6408.0) ไม่รู้ถูกต้องแค่ไหน

Width 1722
Length 3950

CIVIC EK อันนี้จากคู่มือ

Width 1704
Length 4448

ก็น่าจะเรียกว่าพอ ๆ กันนะครับ

ออฟไลน์ sirisak_ac118

สีส้มก็สวยไม่เลว ........ ^^

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
ตาโตมันไม่ได้ใหญ่โตอะไรนะครับ แต่เบาะหลังถ้านั่งหรือนอนคนเดียวนี่สบายๆค่อดๆ น้องเฟียสกว้างกว่า 18mm หวังว่าคงซ่อกแซ่กได้เหมือนเดิม โดยไม่ไปเฉี่ยวอะไรเข้า อิอิอิ

ออฟไลน์ Fly to dream

มันมาล่อตาล่อใจ ถึงพี่จิมมี่เลยหรอเนี่ย 555 พี่จิมมี่น่าเขียนกระดาษแปะไว้หน้ากระจกว่า จิมมี่อยากทำรีวิวด่วนส่งมาเดี๋ยวนี้ 555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sunnook

ผมไปแถวสุขุมวิท 22 วันที่ 27 ส.ค.

เย็นๆ ประมาณ 4 โมงครึ่ง เห็นเฟียสต้าสีส้มป้ายแดงขับออกมา คันนี้หรือเปล่าเนี่ย

ออฟไลน์ chatcharwarn

• Sr. Member
  • เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
มันมาล่อตาล่อใจ ถึงพี่จิมมี่เลยหรอเนี่ย 555 พี่จิมมี่น่าเขียนกระดาษแปะไว้หน้ากระจกว่า จิมมี่อยากทำรีวิวด่วนส่งมาเดี๋ยวนี้ 555

ถ้าเป็นผมนะ จะเดินเข้าไปแล้วเอากระดาษแปะ เขียนว่า

"ถ้าอยากขายดี ส่งให้Jimmy : Headlight Magazine Review ด่วน!"  :) :D ;D

ออฟไลน์ CRO

เยย ทำไมมันดูใหญ่เท่าโพกัสเลยงะ รึผมตาาดไป @_@'

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

โผล่มาตอบจาก USA เลยเรอะ

ออฟไลน์ exodus

• Full Member
สีส้มแจ๊นแหลนดีเนอะ

alzeto

เอ่อ เฟียสต้า นี่ นำเข้าจาก เกาหลีหรือเปล่าคะ?? 

แบบว่า มีการกรีดอายลาย เนอร์ด้วยค่ะ  ต้ายยย  เทรนด์แต่งหน้าพุ่งกำลังมาแรงใช่ไหมคะเนี่ย??

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
สวยทั้งคู่เลยครับ  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
Re: // ในเมื่อ ออกมาช้าดีนัก....ก็ขอส่องกระจก ก$
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2010, 10:56:27 »

ถ้าเป็นผมนะ จะเดินเข้าไปแล้วเอากระดาษแปะ เขียนว่า

"ถ้าอยากขายดี ส่งให้Jimmy : Headlight Magazine Review ด่วน!"  :) :D ;D

ฮ่าๆๆๆ เห็นด้วยครับ  ;D

สีส้มเคยเห็นแล้ว สะดุดตามากครับ สีน้ำเงินก็เช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2010, 11:21:38 โดย Best_Vorakit »

ออฟไลน์ 2k

กล้วยน้อย? ฮิๆๆๆ   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ddman

• Jr. Member
  • **
ผมชอบส่วนท้ายอย่างนี้จังเลย
??????????????????....????????