ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่องค่ะ## ศาสดา Jobs ได้ส่งสมุนมาปล้นกระเป๋าเงินท่าน สาวกจงมายลโดยพลัน!  (อ่าน 6626 ครั้ง)

alzeto

• บุคคลทั่วไป
และแล้ว ท่านศาสดา แห่งความอินเทรนด์ ก็ ได้จัดอีเวนท์ เป็นประจำกันทุกปี แต่ตอนนี้  มาแปลก จัดเร้วกว่าเคย  และที่สำคัญ   สินค่้ามีทั้งน่าสนใจ และ น่าคิด อยู่หลายตัวเหมือนกัน เด๊่ยวหนูขอสรุปเลยนะคะ

1.  ใครใช้ iPhone 4 หรือ 3 GS ก็ได้เวลา อัพ iOS  4.1  อันเป็นการแก้ไข ปัญหาบางอย่างใน3 GS และเพิ่มในฟังก์ชั่น เกี่ยวกับรูปภาพ และการอัพโหลดไฟล์วีดีโอHD ผ่าน WIFI  แถม Game Center ด้วยนะคะ(เครื่อง ไม่ได้ปลดล๊อคอย่าเสี่ยงในการอัพเดตตอนนี้นะคะ เด๊่ยวสวยไม่เตือน)
2.iPad  iOS 4.2  มาแล้ว พร้อมเพิ่มในส่วน Airplay พร้อมฟังก์ชั่นสั่งปริ๊นท์ งานเอกาสารผ่าน Wifi  (เริ่มเข้าหา เนตบุคขึ้นทุกที)
แต่FW ipad คาดว่า จะมาเดือน Nov.  ภาษไทย อันนี้ไำม่รู้  ว่าจะมาไำหม  (สาธุ)

ส่วน ไฮไลท์  มันคือ สมุนของท่านศาสดาเค้าค่ะ  เริ่มต้นที่.....

กริ๊ดดด  ชัพเพิล ใหม่นี่หากินกับรุ่น G2 มาหรืออย่างไรคะ  แต่ก็โอเคค่ะ รุ่นก่อนโดนด่าเรื่องหูฟังไม่เข้าพวก คราวนี้กลับมาเป้นผู้เป็นคนเหมือนเดิมนะคะ
สีแป๊นๆ เหมือนเคยค่ะ

ต่อมาค่ะ  น้องนาโน กริ๊ดดดดด  มีนเป้นอะไรกับ ซัมซุงแชมป์ คะ อินเตอร์เฟส กระเด๊ะอย่างนั้น พูดง่ายๆ มันคือ Shuffleมีหน้าจอนั่นเอง --"  อ้อ จอคาปาเหมือนรุ่นพี่ ทัชสกรีนมันส์ติ้ว

ราคาน่าจะลงค่ะ  มีสองขนาดเช่นเคย  ข่าวร้าย ไม่มีกล้องวีดีโอเหมือนรุ่นก่อนนะคะ  แต่มันจะมาอยู่ที่..........

นั่นแหละค่ะมากบดานที่ รุ่นที่ขายดีแล้ว  คราวนี้ เพียงแค่เอาโทรศัพท์ออก  เท่านั้นค่ะ  ตามนี้นะคะ

สงสัยว่า Classicหายจ้อยไปแล้ว ??

ส่วนอื่นๆ มีการอัพเดต iTunes10 iCon ใหม่  ฟังชั่นเน้น Social Network มากขึ้นค่ะ

แถมท้ายได้ มีการ ขาย กล่อง Truevision เอ้ยApple  TV  ขนาดเล็กกว่าเดิม แต่เน้นเรื่องการเช่าหนังออนไลน์มากกว่าเก็บเล่น  เพราะเอาฮาร์ดดิสออกค่ะ

ว้ายยยย  ร้ายนะคะ ท่านศาสดา เอาสมุนมาปล้นเงินแบบนี้ได้อย่างไร

อยากดูเพิ่มเติมก็แวะไปดูได้ค่ะ

ขอขอบคุณ  Engadget.com สำหรับรายงานสดนะคะ

ราคามาแล้วนะคะ  ลองดูเผื่อใครเพิ่งซื้อเตรียม ผ้าซับน้ำตาได้

ราคา iPod สดๆ ร้อนๆ มาแล้วค่ะ
Shuffle 2 GB -2000 bath
nano 8 gb-5400 bath 16gb-6600 bath
touch 8 gb-7900(คิดเสียว่าค่ากล้อง)  32gb-10400 (ใครเพิ่งซื้อ ร้องไห้ได้) 64gb-13900 (อันนี้ก็ช่วยไม่ได้)
classic 8900 for 160 GB (ใครเพิ่งซื้อ ก็ ร้องไห้ได้)

ไม่ได้ขายของนะคะ  แต่บังเอิญเห็นบอร์ดนี้เล่นแมคกันเยอะ ก็เลย อัพข่าวมใาให้ชมค่ะ 

ริงโกะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 02:03:06 โดย 椎名林檎 »

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ yod artstu

• Hero Member
ณ ตอนนี้  1.10 น. จ๊อบส์ ยังอยู่บนเวที
กำลังพูดเรื่อง iTV อยู่  ;D

ให้ ตายเถอะ! ipod nano ใหม่ design เหมือนพระเครื่อง
ipod touch มีกล้องหน้าและกล้องหลังถ่าย HD Video ได้ มี ratina display แต่ทำท่าจะถ่ายภาพนิ่งไม่ได้
และแล้ว ipod classic ก็สูญพันธุ์

: )

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ณ ตอนนี้  1.10 น. จ๊อบส์ ยังอยู่บนเวที
กำลังพูดเรื่อง iTV อยู่  ;D

ให้ ตายเถอะ! ipod nano ใหม่ design เหมือนพระเครื่อง
ipod touch มีกล้องหน้าและกล้องหลังถ่าย HD Video ได้ มี ratina display แต่ทำท่าจะถ่ายภาพนิ่งไม่ได้
และแล้ว ipod classic ก็สูญพันธุ์

กล้องถ่ายภาพนิ่งมีค่ะ  แต่ไม่แน่ใจว่ากี่ Px.  เพราะ โปรแกรมที่เปิดมันฟ้องค่ะ

ดูที่จอดีๆค่ะ มีโหมดเหมือนไอโฟนเลยค่ะ เสริม กล้อง ความละเอียดไม่ถึงล้านค่ะค่ะ สำหรับภาพนิ่ง ด้อยกว่า ไอโฟน ส่วนกล้องหน้าVGA ปกติค่ะ

ริงโกะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 01:43:36 โดย 椎名林檎 »

ออฟไลน์ Carrera

ผมก็คนนึงน่ะ ipad กับ BB ลงตัวเลยทีเดียว ^^

น้อง iphone 4 อยากได้เก็บเงินแปปๆก็ได้ละ

แต่น้อง i drive ใน BMW นี่ท่าทางจะอีกนาน 555

Iphone  4 + idrive  รุ่นล่าสุดจะเชื่อมต่อกันได้เหมือนเดิมมั้งนะ

.........................................................................................

เคยแอบสงสัย BMW idrive และต่อมาก็ Apple  iphone   แล้วต่อมาจับมือกันทำระบบร่วมกัน idrive+iphone ใช้ตัว i นำหน้าทั้งคู่

ต่อไปคง Mercedes Comand + Blackberry ป่าวเนี่ย อิอิ

อ่อ ไม่ทันสังเกต
ผมดู streaming ผ่าน iphone
จอเล็กจิ๋ว

กลัวว่าจะกั๊ก เหมือนตอน Nano Video

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
shuffle ทรงแปลกๆอย่างแรง

เหอๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

เจ้า Nano 6th Gen แอบตลก
ดูแล้วเหมือนเอา Shuffle มารวมตัวกับ iPod Touch
ดูแล้วน่าคิดถึงตัวเก่า (5th Gen)

Shuffle 2GB 2,000฿ ทำไรไม่ได้ฟังได้อย่างเดียว
เป็นผม ซื้อยี่ห้ออื่นคุ้มกว่าเยอะ

Nano รุ่นใหม่
เอากล้อง VDO ออก
อัดเสียงไม่ได้แล้ว
จอเล็กลงมากๆ
ดู VDO ไม่ได้ T T
ราคาดูแล้วไม่คุ้มค่า (8GB 5,400฿)

ส่วน iPod touch 4th Gen ได้ใจเต็มๆ
CPU A4 1Ghz แรงเหมือน iPhone 4
จอ Retina ละเอียดมากๆ
กล้อง VDO HD
โทรศัพท์ผ่าน WiFi (Facetime เห็นหน้า)
แบตทนมากๆ เล่นเพลงต่อเนื่อง 40 ชั่วโมง
ราคา คุ่มค่าสุดๆ 8GB 7,900฿

ส่วนตัว iPod Classic 160GB ก็ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
ยกเว้นราคาถูกลงจาก 10,200 ==> 8,900
(ถ้าตัวนี้ อ่านไทยได้ ผมขาย Touch 16G ทิ้งซื้อตัวนี้แน่ๆ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2010, 01:18:20 โดย expextoz »

ออฟไลน์ prai

ผมชอบ facetime มาก >> > http://www.apple.com/ipodtouch/features/facetime.html < << แล้วเราจะซื้อ Iphone4 ทำไม? มีบีบีอีกเครื่องก็พอ 55

ออฟไลน์ Eddy5659

สาวก Mac รายงานตัวครับ ชอบมาก

กำลังจะซื้อเลยครับ ตอนนี้ก็พึ่งได้ iPad มา เครื่อง US กำลังเห่อสุดๆ เลย
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ณ ตอนนี้รอ iStudio เอา i4 เข้ามาอย่างเดียว ฮิ้วววว  ;D ;D ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
iPod Touch ดูยังไงก็คุ้มสุดกว่าเพื่อนอยู่ดี (ณ ตอนนี้นะ)
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
ยั่วกิเลสได้ที่เลย..

iPod Touch Gen3 ว่าแล้ว ต้องมีกล้องมาด้วย ดีใจที่ยังใช้ตัวเครื่องแบบโค้งมนแบบเดิม ไม่เปลี่ยนเป็นแบบเหลี่ยมแบบเดียวกับ iPhone4 ครับ

ตอนนี้ใช้รุ่นเก่าไปก่อน..รอไปเรื่อยๆ เดี๋ยวมีเพิ่มนู่นนี่นั่นอีกแน่..

Spec iPhone 4G
Camera, photos, and video

* Video recording, HD (720p) up to 30 frames per second with audio
    * 5-megapixel still camera
    * VGA-quality photos and video at up to 30 frames per second with the front camera
    * Tap to focus video or still images
    * LED flash
    * Photo and video geotagging

Spec iPod Touch
Cameras, photos, and video

* Video recording, HD (720p) up to 30 frames per second with audio; still photos (960 x 720) with back camera
    * VGA-quality photos and video up to 30 frames per second with the front camera
    * Tap to control exposure for video or stills
    * Photo and video geo tagging over Wi-Fi

ที่มา : www.apple.com

ผมว่าแล้วครับ โอ้วววว กล้องถ่ายภาพนิ่งไม่ถึงล้านพิกเซล!!!
จะเห็นว่า Tap to Focus นั้นหายไป แสดงว่าไม่มี AutoFocus
เค้ากั๊ก ไม่งั้น มันใกล้กันมากเกินไปกับ iPhone

ว่าแล้ว......ดูไม่มีผิด ติดตามมานานตั้งแต่ iPod 1st GEN
อวสาน Classic ซะแล้ว...... (แต่ยังมีขายบนเวบ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2010, 14:03:51 โดย yod artstu »

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
ผมชอบ facetime มาก >> > http://www.apple.com/ipodtouch/features/facetime.html < << แล้วเราจะซื้อ Iphone4 ทำไม? มีบีบีอีกเครื่องก็พอ 55

ช่ายครับ มีบีบีแล้ว และกำลังอยากได้ไอโฟน4 ไอพอดทัชก็มีแต่เป็นตัวแรก งี้โอนกรรมสิทธิ์ไอพอดทัชตัวแรกที่มีนั้นไปให้ลูก ๆ หลาน ๆ แล้วมาเอาไอพอดทัชตัวนี้ดีกว่าไม่ต้องถอยละไอโฟน4 คริ ๆ เซฟไปหลายหมื่น  :o

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
เข้ามาตามข่าวเจ้าลัทธิ ด้วยคน....

ออฟไลน์ Xtream@tom

เมื่อไหร่ipad 7"จะมาซํกทีน้าาาา

ออฟไลน์ joufo

จริงๆ iPhone มันก็คือ iPod มีโทรศัพท์นั่นแหละครับ

มันก็แปลว่า

iPod (Touch) มันก็คือ iPhone ไม่มีระบบโทรศัพท์นั่นแหละ

แนวทางการพัฒนา มันก็เป็นอย่างนี้มาตั้งแต่แรกแล้วครับ

----

ออฟไลน์ FyGI

เข้ามาดูแล้วก็ออกไปอย่างเงียบๆ

เด็กๆ คุยอะไรกัน คนแก่ไม่รู้เรื่อง

ออฟไลน์ mini_freak

• Full Member
  • ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
คุณพระ!!!! iPod Shuffle ตัวใหม่!!!!!!!!

แถมรู้มาว่าจะขายในราคา 2,xxx บาท!!!!!
ตอนนี้เล่นเอาผมหวั่นๆ เลยว่าจะต้องกราบกรานท่านศาสดาจ๊อบ ชาบูอูราด้วย iTune แน่แท้ครับ
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
shuffle ตัวเดิมนี่ก็ด่าไปหลายรอบแล้วครับ ทำมาเล็กลงแต่ดันกลับทำข้อจำกัดในการใช้มากขึ้น
ความน่าสนใจก็หายไปทันที
พอของใหม่เอาข้อจำกัดออก แต่ก็ต้องการเล็กเหมือนเดิม ผลคือเอาของเก่าก่อนมาตัดให้เล็กลงเนี่ยนะ
จะหมดศรัทธาศาสดาจ็อบก็คราวนี้แหละ เล่นกันง่ายเกิ้นนนนนนนน

nano โดยรวมขอดูขนาดจริงอีกทีครับ ถ้าใหญ่หน่อยก็พอรับได้แต่ถ้าเล็กลงหรือเล็กพอๆ รุ่นเดิม อันนี้รับไม่ได้
มันก็เหมือน Samsung Champ นั่นแหละ คุณจะเอาอะไรกับการจิ้มจอที่มีพื้นที่แค่ 2.4" แค่จิ้มไอคอนถูกนี่ก็ดีใจหายแล้ว
เดี๋ยวจะลองหามิติดูครับ ถ้าเล็กจริงๆ จะรีบไปสอยตัวเดิมโดยเร็ว

ส่วน touch 4 (ขอเรียกแบบนี้นะ) เอ่อออ ดีไซน์นี่ ไม่เห็นว่ามันจะต่างจากของเดิมเลยนะ
เราก็รอดูว่ามันก็คงต้องเหมือน iphone 4 เพียงแต่อาจจะเปลี่ยนอะไรหน่อย
แต่ออกมาแบบนี้ ก็ผิดหวังไปเหมือนกัน แต่ไม่เป็นไร สเปคก็ถือว่าใช้ได้อยู่

สรุป รอบนี้ออกแนวผิดหวังครับ สำหรับ iPod
ส่วน iTunes 10 พึ่งจะอัพครับ หวังว่าไม่น่าจะทำให้ผิดหวังนะ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX