ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาเรื่องน้ำแอร์หยดลงแชสซีของ XL7 ครับ  (อ่าน 3154 ครั้ง)

ออฟไลน์ heimerazer

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าปัญหาน้ำแอร์หยดลงแชสซี มันเป็นกันทุกคันไหมครับ เพราะกำลังจะรับรถ เลยลองคุยปัญหานี้กับเซลล์ แต่เซลล์บอกว่าไม่มีปัญหา แต่พออ่านใน FB หลายคนที่รับรถมาเจอทุกคน เคยคุยกับ ผจก ศูนย์ เขาก็แจ้งว่าสามารถทำให้ได้ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: สอบถามปัญหาเรื่องน้ำแอร์หยดลงแชสซีของ XL7 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2020, 08:58:38 »
ต่อท่อเพิ่มซิครับไม่ยาก...

ออนไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

• Full Member
Re: สอบถามปัญหาเรื่องน้ำแอร์หยดลงแชสซีของ XL7 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2020, 11:00:27 »
อยากทราบว่าปัญหาน้ำแอร์หยดลงแชสซี มันเป็นกันทุกคันไหมครับ เพราะกำลังจะรับรถ เลยลองคุยปัญหานี้กับเซลล์ แต่เซลล์บอกว่าไม่มีปัญหา แต่พออ่านใน FB หลายคนที่รับรถมาเจอทุกคน เคยคุยกับ ผจก ศูนย์ เขาก็แจ้งว่าสามารถทำให้ได้ ขอบคุณครับ

ซูซูกิหลาย ศูนย์ ถเาเข้าเช็คระยะที่เขา เขามีท่อใส่ให้ครับ ลองโทรถามตอนเช็คระยะดูครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2020, 11:05:27 »
อย่างที่บอกในกระทู้เดิมครับ ติดต่อให้ศูนย์ใส่ให้ก่อนรับรถเลยครับ รับรถไปพ้นหน้าที่เซลล์แล้วครับ
ถ้าบอกว่าไม่มีปัญหาก็ปริ้นไปให้เค้าอ่านเลยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ akewizard

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2020, 11:18:58 »
ให้ทางศูนย์ฯแก้ให้เรียบร้อยก่อนรับรถก็โอเคแล้วคับ

ไม่น่าแก้ไขยากอะไร อย่างตอนผมเห็นในรถผมเองก็มุดไปขยับปลายท่อให้พ้นแนวเหล็ก หรือต่อท่ออย่างที่บางท่านบอกก็ได้คับ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2020, 11:50:02 »
รถผมวีโก้ 15ปีก็หยด..เอาท่อยางมาสวมเพิ่ม ทำ3นาทีเสร็จ

ออฟไลน์ Boattamon

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2020, 12:43:03 »
ในคลับส่วนมากก็ให้แก้ศูนย์เข้าแก้ไขให้ได้นะครับ
ศูนย์น่าจะทราบเรื่องนี้ดี แก้ไขได้ไม่ยากครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2020, 17:39:37 »
ขอบคุณทุกทานครับ แต่ปัญหาตอนนี้ คือ เซลล์จะพยามให้เข้าไปทำตอนเช็คระยะ 1000 โล ให้ได้เลยครับ เลยกำลังคุยกันอยู่ครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2020, 19:12:11 »
ทำไมกังวลกับแค่น้ำแอร์หยดลงแชสซีล่ะครับ ...

เพราะการใช้งานจริงเวลาเราลุยน้ำเนี่ย มันเปียกมากกว่าน้ำแอร์อีกนะครับ ...

และยิ่งถ้าล้างรถตามคาร์แคร์ เค้าก็ฉีดน้ำที่ซุ้มล้อช่วงล่าง เปียกหมดเหมือนกัน ....

อย่าไปกังวลกับเรื่องเล็กน้อยมากๆเลยครับ แค่น้ำแอร์หยด ..ลองนึกดีๆ เวลาวิ่งใช้งานหน้าฝน ช่วงล่าง แชสซี ปีกนก สปริง โช็ค ฯลฯ เปียกหมดครับ แค่น้ำแอร์หยดมันเรื่องเล็กมากๆ ...

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2020, 08:00:40 »
ทำไมกังวลกับแค่น้ำแอร์หยดลงแชสซีล่ะครับ ...

เพราะการใช้งานจริงเวลาเราลุยน้ำเนี่ย มันเปียกมากกว่าน้ำแอร์อีกนะครับ ...

และยิ่งถ้าล้างรถตามคาร์แคร์ เค้าก็ฉีดน้ำที่ซุ้มล้อช่วงล่าง เปียกหมดเหมือนกัน ....

อย่าไปกังวลกับเรื่องเล็กน้อยมากๆเลยครับ แค่น้ำแอร์หยด ..ลองนึกดีๆ เวลาวิ่งใช้งานหน้าฝน ช่วงล่าง แชสซี ปีกนก สปริง โช็ค ฯลฯ เปียกหมดครับ แค่น้ำแอร์หยดมันเรื่องเล็กมากๆ ...

ก็จริงครับ แต่การรับรถผมมองว่าถ้าเราพยายามมองปัญหาเล็กๆ น้อยๆ ไว้มันก็ดีครับ เพราะเราก็ลงทุนไม่ใช่น้อย เราก็ย่อมอยากได้รถที่ไม่ค่อยมีปัญหาครับ