ผู้เขียน หัวข้อ: // จากใจ J!MMY ถึงคุณผู้อ่าน ในโอกาสที่เว็บ Headlightmag.com ก้าวสู่ปีที่ 7 //  (อ่าน 20120 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
26 กุมภาพันธ์

วันนี้ เมื่อ 6 ปี ที่แล้ว เว็บไซต์ Headlightmag.com ของเรา เริ่มเปิดดำเนินการขึ้นมา
ด้วยเหตุผลหลายประการ ท่านที่ติดตามกันมาตลอด คงจะทราบกันดี

นับตั้งแต่เริ่มต้นทำรีวิวรถยนต์ครั้งแรกในเมืองไทย ลงบนเว็บไซต์ พันทิบ เมื่อปี 2001
ออกมาถึงเว็บไซต์เก่า ในช่วงปี 2007 และมาถึง Headlightmag ในปี 2009
ผมยังคงขับรถอยู่ครับ หลังจากตัดสินใจ จะมุ่งหน้าสู่หนทางคดเคี้ยว ยากลำบาก
แต่ผมขับไปเรื่อยๆ ออกเดินทางมาแล้ว 6 ปี เจอผู้คนมากมาย เจอมิตรภาพใหม่ๆ
ตลอดการเดินทาง

เวลาผ่านไปเร็วในระดับน่ากลัวมากครับ เผลอแป๊บเดียว เรากำลังจะก้าวเข้าสู่ปีที่ 7
อย่างน่าตื่นตาตื่นใจ เราพยายามอย่างยิ่งที่จะสร้างมาตรฐานใหม่ของ สื่อมวลชน
สายรถยนต์ ในประเทศไทย เพื่อให้เป็นที่พึ่งพิง พึ่งพา ของสาธารณชน ทุกเพศ
ทุกวัย ทุกกลุ่ม ทุกความคิด ในฐานะ ฐานข้อมูลกลาง ที่พยายามรักษาไว้ซึ่งจุดยืน
ในการนำเสนอข้อมูล ข่าวสาร บทวิเคราะห์ต่างๆ ด้านรถยนต์ อย่างตรงไปตรงมา
เปี่ยมด้วยจริยธรรม และคงไว้ซึ่งจรรยาบรรณที่ดีงาม เพื่อเป็นตัวอย่างแก่บรรดา
อนุชนรุ่นหลัง

ตลอด 6 ปีที่ผ่านมา ไม่ใช่ทุกสิ่งที่เราทำ มันจะถูกต้องเสมอไป เราเรียนรู้ แก้ไข
และพยายามยกระดับมาตรฐานในด้านต่างๆ ให้สูงขึ้น เท่าที่เราพอจะมีกำลัง
สร้างสรรค์กันได้

อย่างไรก็ตาม การดำรงอยู่ ท่ามกลางสภาพการแข่งขันอันห้ำหั่นรุนแรง เช่นนี้
ภาวะความเปลี่ยนแปลงของทั้งการเมืองระดับโลก ระดับประเทศ อันส่งผลต่อ
ตลาดรถยนต์ทั่วโลก การพลิกผันไปมาของแวดวงสื่อสารมวลชน Electronics
และ Social Media นั่นไม่ใช่เรื่องง่ายเลย

สิ่งที่ทำให้เรายังยืนหยัดอยู่มาได้จนถึงทุกวันนี้ นอกเหนือจากการตั้งมั่นอย่าง
แน่วแน่ ในเจตนารมณ์ของ ผม คุณแพน และน้องๆ The Coup Team ทุกคน
ในอันที่จะสร้างสรรค์แต่สิ่งที่ "ถ้าเป็นเรา เราก็อยากจะอ่าน" ด้วยแล้ว

การสนับสนุนจากคุณผู้อ่าน คือสิ่งสำคัญที่สุด ที่ทำให้เรายังคงมีเรี่ยวแรง และ
กำลังใจอันดี ที่จะสร้างสรรค์แต่งานที่ดีที่สุด เท่าที่เราจะทำได้ และนั่นส่งผล
สืบเนื่องตามมา ให้บรรดาบริษัทผู้ผลิตรถยนต์ทั้งหลาย ต่างพร้อมใจให้การ
สนับสนุน แนวทางใหม่ในการทำงานด้านสื่อมวลชนสายรถยนต์ ของเรา
ในระดับที่พวกเขา ยอมรับได้

มาถึงวันนี้ ผมอยากจะขอบพระคุณ คุณผู้อ่านทุกท่าน พวกคุณคือกลุ่มคนที่
ผลักดันให้เรา มีวันนี้ ได้อย่างเต็มความภาคภูมิ ทั้งช่วยชี้แนะตักเตือนในสิ่ง
ที่เราทำผิดและพลาดไป อยู่เคียงข้างกันมา ตั้งแต่เราเริ่มออกเดินทาง ไม่เคย
เหินห่างไปไหนไกล

ขอบคุณ แพน น้องหมู (Moo_Cnoe) MayT Bright Homy Demio Toyd
Title Noi_MX-Phone น้องเต้ บดินทร์ น้องต๊อบ รวมไปถึงสมาชิกเก่าอย่าง
น้องเนย และ กล้วย BnN ที่ยังคงช่วยเหลือผม เตือนสติ หรือช่วยกันหาทางออก
มาตลอดช่วง 6 ปีที่ผ่านมานี้

ขอบคุณ TaTae Jump และ Mahaud & Team ฝั่ง Webmaster และ Server
ที่คอยดูแลและแก้ไขปัญหาข้อขัดข้องต่างๆมาอย่างดีโดยตลอด

ขอบคุณ ทุกท่าน ที่เคยร่วมงานกับเว็บของเรา ทั้งการนำบทความมาลงเผยแพร่
อย่าง พี่วินัย อู่ราชันย์แอร์ คุณชาญ (อู่กรุงเทพ ประชาชื่น) น้อง Ku KNK กับ
ภาพวาด Spyshot สวยๆ และอีกหลายท่านที่มิได้เอ่ยนาม ณ ตรงนี้

ขอบพระคุณ บริษัทรถยนต์ ทุกค่าย เอเจนซีโฆษณา ทุกแห่ง ที่เข้าใจในสิ่งที่
เรากำลังพยายามทำ รวมทั้งมิตรภาพดีๆที่มอบให้เรา และการสนับสนุนทุกสิ่ง
ที่เราทำมาโดยตลอด เพราะถ้าไม่มีคุณ เราก็ไม่มีวันนี้ เช่นเดียวกัน

ผมยังขับรถไหวอยู่ครับ ขับช้าลงบ้าง เร่งแซงบ้าง หนีพวกกระบะ / SUV ที่
บ้าพลังและชอบจี้ตูดแบบไร้มารยาท อยู่บ้าง จอดแวะพักริมทางบ้าง หวังว่า
จะยังอยู่ดูโลกต่อไปได้อีกนานพอสมควร... หวังไว้เช่นนั้น
ขอบคุณที่รักเว็บไซต์ของเราครับ!

และวันนี้เองเป็นธรรมเนียมปฏิบัติของเราที่จะประกาศผล Headlightmag
BEST DR!VE 2015 เหมือนเช่นเคยทุกๆปี รอชมกันได้ 19.00 น.ครับ

J!MMY

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

ขอบคุณทีมงานทุกท่านที่ให้ความสุขตลอดมาเช่นกันครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ขอบคุณทีมงานที่นำเสนอผลงานมาตลอด 6 ปีครับ
ผมคนนึงล่ะที่อยู่มาตั้งแต่ปี 2009
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ pakorn

• Full Member
  • ตั้งสติ ก่อนสตาร์ท
ขอบคุณทีมงานทุกคนครับ ที่นำสาระเกี่ยวกับวงการรถยนต์มาให้อ่านและดู แบบที่แตกต่างจากสำนักอื่นและตรงไปตรงมา ตรงนี้คือจุดแข็งของเว็บแห่งนี้ครับ
ปัจจุบันยังขับ
honda jazz gd 06 LPG
honda civic fc  16
toyota velfire 13
nissan almera n17 12

ออฟไลน์ Smart

• Sr. Member
รูปดูไฮโซจังครับ ขอแสดงความยินดีกับความสำเร็จต่างๆ มากมายที่เกิดขึ้น ทั้งนั้นก็เป็นเพราะการนำเสนอผลงานอันสร้างสรรค์และมีคุณภาพของทีมงาน headlightmag ทุกๆ ท่าน ขอให้เจริญยิ่งๆ ขึ้นไปครับ
 :)

ออฟไลน์ O_o"

ผมยังเคยอ่านบทความเก่าๆพี่ จิมมี่ จากหนังสือ thaidriver  ทุกวันนี้ยังเก็บหนังสือไว้อยู่เลย  :D :D :D :D

ออฟไลน์ I-PULSE

ขอบคุณทีมงานและเพื่อนสมาชิกทุกๆคน ผมจะเป็นแฟนและสนับสนุนเว็บนี้ไปตราบเท่าที่เจตนารมณ์ของคนทำเว็บนี้ยังคงเดิม

ออฟไลน์ บางละมุง 1/3

• Jr. Member
  • **
  • แค่คิดดี ทำดี ก็พอ
ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลดีๆๆตรงไปตรงมาได้ประโยชน์มากครับ ทำให้รู้เรื่องรถมากขึ้น ข้อดีข้อเสีย แล้วที่สำคัญทำให้ผมได้รูปที่ถูกใจที่สุดครับ ปาปอดครับ ขอคุณครับ

ออฟไลน์ escudaeza

เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกคนครับผม <3
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
Best Thailand auto site ever ครับ

ออฟไลน์ tyong

ผมตามมาตั้งแต่ pantip ละครับ กรุณาอย่าเดาอายุ ที่แน่ๆ HLM ทำให้ผมเสียเงินกับการวื้อรถยนต์มาหลายคัน ตั้งแต่สมัยสมัย Mazda 3 รุ่นแรกหลังจากเปลี่ยนมาจาก 323, Civic GD, Accord G8, Mini R56S... จนคันล่าสุด โดน 328i เข้าไปอีก

ขอขอบคุณคุณ Jimmy และ The Cop Team มากครับ อยากให้คงความเป็นกลาง และวิจารณ์อย่างตรงไปตรงมาในการรีวิวรถยนต์แบบนี้ตลอดไป  :D

ยินดีกับการครบรอบ 7 ปีของเว็บ HLM ด้วยครับ  :-*
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
Happy Birthday

ออฟไลน์ mothsan

ขอบคุณที่ทำให้ผมมีที่สิง ที่เกี่ยวกับรถ หาข้อมูล แชร์ข้อมูล ตั้งแต่เปิดมา 6 ปี
ขอบคุณทีมงาน HLM ทุกท่านมากๆๆๆๆ ครับ

็HLM ยังเป็นเว็บแรกที่ผมเปิดเวลาเข้าเว็บทุกครั้ง (ยกเว้นบางเครื่องที่ตั้ง google เป็น home นะครับ )

ออฟไลน์ luxifer

• mcshop (Mc Jeans official online store)
ขอบคุณทีมงานทุกท่านด้วยครับ
Everyday Lifestyle

ออฟไลน์ chanphoto

ผมเป็นสมาชิกใหม่ได้ไม่นาน แต่ที่นี่กลายเป็นเว็บที่ต้องเปิดทุกวันขาดไม่ได้ HBD headlightmag.com

ออฟไลน์ zhalvia

ยินดีด้วยครับ ผมตามไล่อ่านบทความเก่าๆของเวปจนเกือบหมดเลยครับ สู้ๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เป็นกำลังใจให้ทีมงานทุกท่านที่เป็นผู้เกี่ยวข้องทั้งหมดด้วยครับ
 8) 8) 8)

ออฟไลน์ mkuski

ขอบคุณ ทุกข้อมูลและความรู้ที่ให้กันมา 7 ปีแล้ว ครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ยินดีด้วยครับผม  :D

6ปีแล้วหรอ  เร็วแหะ  8)

อย่างไรก็จะติดตามผลงานต่อนะครับ  :-*

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ยินดีที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของเว็บนี้ครับ ^^
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ whoami

เวลาผ่านไปเร็วจริงๆ เป็นกำลังใจให้คุณจิมมี่และทีมงานทุกท่านสู้ต่อไป ทำเว็บนี้ให้เราๆท่านๆได้อ่านกันนานๆครับ

ออฟไลน์ mongolias

ขอบคุณทีมงานทุกคน เผลอแป๊บเดียว นี่เราหนีตามกันมา 6 ปีแล้วเหรอเนี่ย

ออฟไลน์ art_duron

เป็นกำลัง​ใจ​ให้​สร้างสรรค์​ผลงาน​ดีๆ ตลอด​ไป​ครับ​  :)

ออฟไลน์ bluehoney8

• Newbie
  • *
 :) HBD ยินดีด้วยครับ ขอให้ก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไปน่ะครับ จะคอยขับรถตาม เอ๊ยไม่ใช่ ติดตามครับ ติดตาม 555

ปล.ผมก้อเพิ่งนึกขึ้นได้ว่าผมรู้จักเวบนี้มา2ปีกว่าแล้วน่ะครับ จากกระทู้ "NEW CARS IN THAILAND 2013 – 2016" ของปีนี้ยังรอชมอยู่น่ะครับ ^ ^

ออฟไลน์ Harem

ขอบคุณทีมงาน headlightmag ทุกท่านเช่นกันครับ สำหรับข่าวสารและความจริงใจในการนำเสนอตลอดมา :-*

ออฟไลน์ capton

ขอบคุณทีมงานทุกๆท่านมากครับ เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

เป็นเว็บรถยนต์ เว็บเดียว ที่ผมเข้ามาอ่านทุกวัน และวันละหลายๆรอบด้วย  :) :) :)

ออฟไลน์ Ty ESC

สู้ๆครับ

ขอบคุณ ที่สร้างข้อมูลดีๆให้ได้เสพครับ

ดูแลสุขภาพด้วยครับ รวมถึงทีมงาน

ออฟไลน์ singha2517

• Newbie
  • *
ขอบคุณ คุณ  Jimmy และทีมงานทุกท่าน ที่สร้างสรรบทความและผลงานดีๆให้พวกเราอ่านมากๆครับ

ออฟไลน์ redsun

ขอขอบคุณคุณ J!MMY คุณแพน และทีมงานทุกๆท่าน
ที่สร้างเว็บไซด์ HEADLIGHTMAG.COM ที่เป็นประโยชน์กับทุกๆคนครับ

ขอให้ทุกๆท่านมีความสุข ความเจริญ
สุขภาพร่างกายแข็งแรงทุกๆท่านครับ

ออฟไลน์ rotaryman

ขอบคุณทีมงานและเป็นกำลังใจให้ครับ :-*