ผู้เขียน หัวข้อ: ณตอนนี้ ppv ตัวไหนน่าสนใจสุด  (อ่าน 12840 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neokv

• Jr. Member
  • **
Re: ณตอนนี้ ppv ตัวไหนน่าสนใจสุด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 20:57:16 »
ผมสงสัยจริงๆ ทำไมถามแต่สมรรถนะ การเก็บเสียง ไม่สนใจความปลอดภัยเหรอครับ

ในนี้ก็พูดกันจังเลย คันนั้นเร็ว 0-100 ดี แต่คุณซื้อรถประเภทนี้ไปเป็นรถครอบครัวไม่ใช่เหรอครับ ต้องคิดก่อนเลยอยู่ในคันไหนที่ภรรยา ลูก คุณปู่ คุณย่า คุณตา คุณยาย ญาติที่ไปด้วยจะได้รับการปกป้องที่ดีที่สุด สิ่งแรกที่ควรจะคิดคือระบบความปลอดภัยครับ มีระบบ active และ passive safety ยังไงบ้าง ความแรง การเก็บเสียง สมรรถนะช่วงล่างมันอัเกรดกันได้ไม่ยากเลย แต่ความปลอดภัยต่างหากที่ทำเพิ่มกันไม่ได้

สนใจนะครับความปลอดภัย แต่ปกติก็พยายามไม่ประมาทครับทุกวันนี้ก็มีเก๋งคันนึง crvคันนึงตัวรถก็ไม่ได้มีระบบเซฟตี้อะไรมากมายก็อุปกรณ์มาตราฐาน ไปไหนเป็นครอบครัวก็เอาcrvไปขับเรื่อยๆ ไม่เคยเคยจี้ตูดใครไม่ได้แช่ขวา ไม่เคยประมาทครับไม่ได้ขับเก่งขับเทพอะไร ผมว่ารถดียังไงถ้าคนขับประมาทก็ไม่รอดอยู่ดีพยายามใจเย็นไม่ให้ มีปัญหาอะไรกับใครบนท้องถนน เพราะไม่ได้ตัวคนเดียว ที่ผ่านมาคันแรกใช้ท้ายเบนซ์ มาซีวิค แล้วก็มาเลเซอร์ ซีอาวี โชคดีที่ยังไม่เคยเกิดอุบัติเหตุ นอกจากครั้งเดียวโดนแท๊กซี่ถอยมาชนเอง  อารมณ์ตอนนี้ก็อยากได้รถที่ขับแล้วมันมีความสุขหน่อยประมาทนั้นครับไม่ได้สนความเร็วอะไรมากมายเท่าไหร่ เลยสนใจแค่ตัวขับสอง บอกตรงๆผมไม่ค่อยสนใจอะไรกับพวกระบบเซฟตี้ใหม่ๆเท่าไหร่จริงอย่างพวกเซนเซอร์ทั้งหลาย แต่ได้มาก็ดีแต่ไม่มีก็ไม่เป็นไร แค่มาตราฐานรถระดับนี้ที่มีมาให้ผมรับได้แล้ว เพราะเชื่อในสติเรามากกว่าอยู่ดีครับ จะให้ไปเล่นรถยุโรปเหล็กแข็งๆระบบเซฟตี้ดีสุดก็คงเป็นการลงทุนเกินไปนอกนั้นถ้าดวงมันจะซวยจริงๆก็คงช่วยไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 21:19:16 โดย Neokv »

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

• Hero Member
Re: ณตอนนี้ ppv ตัวไหนน่าสนใจสุด
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2016, 21:12:36 »
ผมสงสัยจริงๆ ทำไมถามแต่สมรรถนะ การเก็บเสียง ไม่สนใจความปลอดภัยเหรอครับ

ในนี้ก็พูดกันจังเลย คันนั้นเร็ว 0-100 ดี แต่คุณซื้อรถประเภทนี้ไปเป็นรถครอบครัวไม่ใช่เหรอครับ ต้องคิดก่อนเลยอยู่ในคันไหนที่ภรรยา ลูก คุณปู่ คุณย่า คุณตา คุณยาย ญาติที่ไปด้วยจะได้รับการปกป้องที่ดีที่สุด สิ่งแรกที่ควรจะคิดคือระบบความปลอดภัยครับ มีระบบ active และ passive safety ยังไงบ้าง ความแรง การเก็บเสียง สมรรถนะช่วงล่างมันอัเกรดกันได้ไม่ยากเลย แต่ความปลอดภัยต่างหากที่ทำเพิ่มกันไม่ได้
เห็นด้วยเลยครับ