ผู้เขียน หัวข้อ: Steve Jobs เสียชีวิตแล้วครับ  (อ่าน 15172 ครั้ง)

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
Re: Steve Jobs เสียชีวิตแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:54:30 »
RIP ครับ
พอนึกถึง Apple ผมก็จะนึกถึง Steve Jobs ตลอด

ออฟไลน์ auuuu

• Jr. Member
  • **
Re: Steve Jobs เสียชีวิตแล้วครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 02:11:13 »
จริงๆที่เขาเป็นมะเร็งน่ะ น่าจะมีสาเหตุมาจากสมัยยังหนุ่มๆเค้าเล่นยาเยอะ ติดเหล้า ผู้หญิง สารพัด (ลองไปดูในหนังที่ผมบอกก็ได้ครับ ผมไม่ได้กล่าวเลื่อนลอยนะ)

:-[หลังจากที่เขาเพิ่งเปิดตัว Macintosh   ซึ่งเป็นประดิษฐกรรมสร้างสรรค์ที่ดีที่สุดของเขา ได้เพียงปีเดียว Steve Jobs ก็ถูกไล่ออกจากบริษัทที่เขาเป็นผู้ก่อตั้งเองกับมือ  หลังจากที่เขาทะเลาะกับผู้บริหารที่เขาจ้างมาด้วยตัวเอง  ชื่อ จอห์น สกัลลีย์ [John Sculley]  และกรรมการบริหารทั้งหมดเลือกที่จะเข้าข้างผู้บริหารที่ชื่อ จอห์น สกัลลีย์!!!

นับจากเหตุการณ์ครั้งนั้น  ชีวิตเขาก็เหมือนกับทุกอย่างมันพังทลายลงมา เขาหมดอะไรตายอยากถึง 5 ปี เต็ม 

credit :http://www.ouiheng.com/it/?q=node%2F97

ในช่วงช่วงที่โนเกียกำลังรุ่งเรืองสุดขีด และซิมเบี้ยนคืออาณาจักรที่ยิ่งใหญ่ในโลกมือถือ
ในวันที่วอล์กแมนกล้าเรียกตัวเองว่าอารยธรรม
ในวันที่เน็ตบุ๊คกำลังจะสถาปนาตัวเองเป็นแฟชั่นใหม่แห่งโลกไอที

ถ้าในวันเหล่านั้นมีใครสักคนบอกว่า ทุกสิ่งทุกอย่างจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไป เพราะ i-Product ทั้งหลายแหล่
จะมีใครเชื่อในสิ่งเหล่านี้หรือไม่?

ถ้าไอน์สไตน์เปลี่ยนโลกด้วยสมการเพียงสมการเดียว
สตีฟก็พลิกโลกทั้งใบ ด้วยอักษร i เพียงตัวเดียวนี่ล่ะ

หลับให้สบายครับ

.-_-.

+10 ครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 09:19:36 »
พอพูดถึงสตีฟจ๊อบ แล้วก็คิดถึงหนังเรื่องนึงที่เป็นนักประดิษฐ์ตัวหน่วงที่ปัดน้ำฝนเลย

ชีวิตที่พังทลายเพราะโดนฟอร์ดขโมยความคิดไป แต่สุดท้ายก็กลับมาชนะคดีอีกครั้ง ชีวิตคนนั้นก็น่าสงสารนะ ครอบครัวแตกสลาย โดนหาว่าเป็นคนบ้า ต้องเป็นทนายให้กับตัวเองสู้คดีอยู่หลายปี

อ่าว นอกเรื่องซะงั้น อิอิ

"หลังจากที่เขาเพิ่งเปิดตัว Macintosh   ซึ่งเป็นประดิษฐกรรมสร้างสรรค์ที่ดีที่สุดของเขา ได้เพียงปีเดียว Steve Jobs ก็ถูกไล่ออกจากบริษัทที่เขาเป็นผู้ก่อตั้งเองกับมือ  หลังจากที่เขาทะเลาะกับผู้บริหารที่เขาจ้างมาด้วยตัวเอง  ชื่อ จอห์น สกัลลีย์ [John Sculley]  และกรรมการบริหารทั้งหมดเลือกที่จะเข้าข้างผู้บริหารที่ชื่อ จอห์น สกัลลีย์!!!"<<< เลวมากเลยอะ ชีวิตแทบล่มสลาย เจอแบบนี้

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 15:31:31 »
ขอบคุณป๋าJob มากๆครับ ที่ทำให้ผมได้มี Macbook Pro เป็นnotebook ที่ทำให้ผมรู้ว่าแม้ว่าแพงแต่มีประโยชน์ต่อชีวิตมากๆครับ กับiPhone4 ที่ทำให้ผมนั้นมีความุขในเวลาที่ไม่มีอะไรทำ สุดท้ายแม้ว่่าร่างกายจะสลายไปแล้ว แต่จิตวิญญาณของป๋าJob ไม่มีวันจางหายจากสาวก Apple แน่นอนครับ ^^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 01:17:40 »
พอพูดถึงสตีฟจ๊อบ แล้วก็คิดถึงหนังเรื่องนึงที่เป็นนักประดิษฐ์ตัวหน่วงที่ปัดน้ำฝนเลย

ชีวิตที่พังทลายเพราะโดนฟอร์ดขโมยความคิดไป แต่สุดท้ายก็กลับมาชนะคดีอีกครั้ง ชีวิตคนนั้นก็น่าสงสารนะ ครอบครัวแตกสลาย โดนหาว่าเป็นคนบ้า ต้องเป็นทนายให้กับตัวเองสู้คดีอยู่หลายปี

อ่าว นอกเรื่องซะงั้น อิอิ

"หลังจากที่เขาเพิ่งเปิดตัว Macintosh   ซึ่งเป็นประดิษฐกรรมสร้างสรรค์ที่ดีที่สุดของเขา ได้เพียงปีเดียว Steve Jobs ก็ถูกไล่ออกจากบริษัทที่เขาเป็นผู้ก่อตั้งเองกับมือ  หลังจากที่เขาทะเลาะกับผู้บริหารที่เขาจ้างมาด้วยตัวเอง  ชื่อ จอห์น สกัลลีย์ [John Sculley]  และกรรมการบริหารทั้งหมดเลือกที่จะเข้าข้างผู้บริหารที่ชื่อ จอห์น สกัลลีย์!!!"<<< เลวมากเลยอะ ชีวิตแทบล่มสลาย เจอแบบนี้

เหรียญมักมีสองด้านเสมอ

มันอาจจะเกิดจากลุง Jobs เอง ดูแลลูกน้องได้ไม่ดีพอก็ได้ (ซึ่งจริงๆ ก็คงจะใช่)

ลุง Jobs ถ้าลองอ่านประวัติ แกจะค่อนข้าง Aggressive มาก ประมาณสามารถลากลูกน้องทำงานยันตีสองได้ โดยไม่ได้รู้สึกขอบคุณอะไร เพราะฉะนั้นจึงไม่แปลกที่ลูกน้องแกจะไม่ค่อยซื่อสัตย์กับตัวแกนัก

http://en.wikipedia.org/wiki/Steve_Jobs#Founding_of_Apple_Computer
JDM เท่านั้น จะครองโลก!