ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By PAN FM 93.5 ประจำวันที่ 28 มกราคม 2017 //  (อ่าน 5045 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ สวัสดีรับตรุษจีนครับ สัปดาห์นี้พี่แพนจะรับหน้าที่
จัดรายการแทนอีกครั้ง พูดคุยกันเรื่องราวของรถยนต์ เช่นเคยครับ
สำหรับรถในประเทศที่พึ่งเปิดตัวไป นั่นก็คือ Toyota VIOS Minorchange
/ Mazda 3 Minorchange ตัวรถจะเป็นอย่างไร จะมาเล่าให้ฟังกันครับ

และที่เด็ดไม่แพ้กันคือ Drive and Talk กับ Porsche ที่พี่แพนไปขับ
มาไกลถึง แอฟฟริกาใต้ กับ The NEW Panamera 4E-Hybrid

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4689935
2. Webboard :
3. Facebook Fanpage

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com / Application : Happy Time
บ่าย 4 โมงเย็น - 6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"

ออฟไลน์ pond 1991

• Full Member
new 3 series กับ x5 f15 lci จะเปิดตัวช่วงไหนครับ

ออฟไลน์ Nonnics

Altisรุ่นปัจจุบัน มีรุ่น5ประตูไหมครับ
ถ้ามี มีโอกาสที่โตโยต้าไทยจะนำมาขายไหมครับ
ไม่เห็น Corolla 5ประตูขายไทยหลายgenแล้วครับ

ซินเจียยู่อี่.....ครับพี่ๆทีมงานHLM ทุกท่าน

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
พี่ๆ คิดว่า Mazda 2 MY2017 จะได้อะไรใหม่บ้างครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
Impreza 2017 กับ Altis ใครนุ่มกว่ากันครับ

ออฟไลน์ akewizard

toyota prius ที่ใช้อยู่ใต้ท้องเตี้ยมากครับ เวลาผ่านลูกระนาดบางทีใต้ท้องรถจะครูดบ่อยๆ

ถ้าอยากยกให้สูงขึ้นนิดหน่อยสัก 1-2 นิ้ว ต้องปรับเปลี่ยนอะไรบ้างครับและจะต้องเซตช่วงล่างแบบไหนถึงได้อารมณ์นุ่มสบายและวิ่งดี ขอบคุณครับ
(ยางติดรถ 195/65/15)

ออฟไลน์ deathsheep

งบ500,000 ให้เลือกซื้อรถเกียร์ธรรมดาแต่งได้ตามใจ  ถ้าเป็นพี่แพนจะเลือกคันไหนครับ ได้ทั้งมือ 1 และมือ 2

และอีกคันโจทย์เดิมเปลี่ยนเป็นงบ 1 ล้านบาท

ออฟไลน์ wattana_chay

• Newbie
  • *
เห็นข่าวเรื่อง suzuki jimny 2017 จากในเว็บแล้วสงสัยว่ามันจะมีโอกาสเข้ามาทำตลาดในไทยมากน้อยแค่ไหนครับ ถ้าเข้ามาจริงจะเข้ามาภายใน 1-2 ปีนี้หรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Suriya 640

Mazda 2 จะ Minorchange ตอนไหนครับ มีโอกาศปลายปีนี้ หรือต้นปีหรือกลางปีหน้า ไหมครับ ?
เพราะถ้านับอายุ Mazda 2 ตั้งแต่เปิดตัว มาถึงวันนี้ก็ 2 ปีนิดๆแล้ว

ออฟไลน์ Alcatraz

Mazda mx5 ได้ทำคลิปไว้รึป่าวครับ และในคลิปเป็นพี่จิมมี่และพี่แพนรึป่าวครับ

ออฟไลน์ thiti

• Jr. Member
  • **
มีคิวทดสอบ Chevrolet Trailblazer เมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Nutkung2536

• Newbie
  • *
Honda accord hybrid 2016 ช่วงล่างเป็นยังไงบ้างครับ แล้วมีปัญหา defect หรือข้อจุกจิกอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ ps000000

สุขสันต์วันตรุษจีนครับ

ออฟไลน์ iBitter

• **
สวัสดีพี่ๆทั้งสองครับ
Civic 1.5 Turbo Rs กับ Mazda3 SP MC
เลือกตัวไหนดีครับ
ใช้รถคนเดียว
ใช้รถในเมืองเป็นส่วนใหญ่ วันละ ~30 กม.
ใช้รถออกต่างจังหวัดบ้าง เดือนละ 1-2 ครั้ง
ขับรถ ความเร็วเฉลี่ย 120-140 km/hr

ขอความเห็นด้วยครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2017, 16:01:27 โดย iBitter »
Stay hungry,Stay foolish

ออฟไลน์ tincubus

• Newbie
  • *
Technologies > Corner traction control ใน Volvo , G Vectoring Control ใน Mazda กับ Torque vectoring controlใน Ford คือสิ่งเดียวกันไหมครับ ถ้าต่างกัน ตัวไหนดีกว่ากัน ขอบคุณครับ

NICK35122

• บุคคลทั่วไป
    สุขสันวันตรุจจีนครับ คุณแพนพอจะรู้จัก rocket bunny (greddy) หรือเปล่าครับ
รู้จัก/ไม่รู้จักไม่เป็นไร.
กำลังจะเริ่มแต่งรถ Toyota 86 อยากจะถามว่าถ้าผมจะเริ่มแต่งรถ ต้องทำอะไรก่อนบ้าง
เช่น skirt , ท่อ , body kit , เบาะ , suspension หรือเครื่อง หรือ
อะไรต่างๆนาๆ ผมควรจะเริ่มตรงไหนก่อน หลังพี่แพนช่วยหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2017, 16:11:11 โดย N!CK MA¥BA€H »

ออฟไลน์ 1437KRT

• Newbie
  • *
  • I LOVE SEDAN
ตอนนี้ขับJAZZ GEอยู่ครับอยากเข้าโค้งได้เกาะกว่าเดิมมันส์กว่าเดิมควรเริ่มแต่งช่วงล่างจากอะไรก่อนดีครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยากให้พี่แพนช่วยเปรียบเทียบในมุมมองของพี่เอง ระหว่าง Toyota Sienta กับ Honda BR-V หน่อยครับว่าแต่ละตัวได้เปรียบเสียเปรียบตรงไหน?
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ mewkuzzo

• **
ใช้ Benz c180 W205 อยู่ครับ ถึงเวลาเปลี่ยนยาง
อยากได้ยางที่เน้น นุ่ม เงียบ ขับไม่เกิน120 ไม่อัดโค้ง

ตอนนี้เล็ง GR100 , Toyo C1S , Primacy 3st

ไม่ทราบว่าสามตัวนี้ตัวไหนนุ่มสุดครับ
แล้วถ้ามีแนะนำ เป็นตัวไหนครับ

ยางติดรถเป็น Bridgestone Turanza T001 RFT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2017, 16:36:54 โดย mewkuzzo »

ออฟไลน์ deepsubmerge

• Newbie
  • *
สอบถามความเห็นP' pan ครับว่า
ในบรรดาcrv ทั้ง4เจนในปัจจุบัน
gen2 ถือว่าเปฺนgen ที่ถูกสาบส่งมากที่สุดหรือเปล่าครับ ในด้านการขับขี่ที่แย่สุดรวมถึงบริโภคมากสุด

ออฟไลน์ nueng

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถาม clip camry 2.5 ใกล้คลอดหรือยังครับ  :) :) .... หนึ่ง

ออฟไลน์ TleNaKub

• Newbie
  • *
new audi q5 2017 จะเอาเข้ามาไหมครับ