ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านยางพวก cockpit tyreplusเค้าขายยางยี่ห้ออื่นด้วยมั้ยครับ  (อ่าน 2681 ครั้ง)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
ผมลองหาร้านยางใกล้ๆดู พบว่าเกือบทั้งจังหวัดหลายๆร้านเป็นพวกcockpit tyreplus ACTหมดเลย เลยสงสัยว่าร้านพวกนี้เค้าขายยยี่ห้ออื่นนอกจากbrigestone firestone กับmichelin BFมั้ย หรือ

บังคับขายยี่ห้อเดียว เพราะผมเปิดดูรูปไม่มียางยี่ห้ออื่นในร้านให้เห็นเลย

ดูแล้วหลายๆร้านน่าจะตั้งมานานแต่มาเข้าเครือพวกนี้ทีหลัง ถ้าเป็นแบบนั้นเค้าได้อะไรตอบแทนจากการเข้าเครือพวกนี้ครับถ้าขายยี่ห้ออื่นก็ไม่ได้

ออฟไลน์ samaklen

เท่าที่ถามมา เขาบอกว่า หลายยี่ห้อต้องทำเป้า
เหนื่อย เลือกเฉพาะแบรนด์ดัง ง่ายกว่า
ว่ามางั้นนะครับ
ก็อยากได้หลายๆ ยี่ห้อเหมือนกัน
คงต้องไปวงเวียน 22 ครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

คนรู้จักทำร้านยางมาหลายสิบปี ประมาณ10ปีที่แล้วก็ไปเข้ากับเครือร้านยาง
เหมือนว่าบริหารจัดการจะง่ายกว่า ยาง Stock น้อยรุ่นแต่ค่อนข้างครบ มี Eco-Car ยัน PPV แต่พวกขนาดแปลกๆ ก็ต้องสั้ง
สุดท้ายลูกค้าเยอะขึ้น เพราะหลายคนก็ไม่ชอบร้านห้องแถวโนเนม กลัวโดนฟัน

ออฟไลน์ johnlee

ในเขตไกลปืนเที่ยงจะต้องมียางราคาถูกๆไว้เสมอครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมเคยถอย goodyear ที่ a.c.t นะครับ พวกนี้ไปโป๊วมาให้ได้นะครับ

ออฟไลน์ arnuparbl

• Jr. Member
  • **
ตอบยากครับ แล้วแต่ร้านละกัน สองแบรนด์ที่ว่า จังหวัดที่ผมอยู่มันก็มีเจ้าของเดียวกันอะครับ ทีมีหลายๆชื่อร้าน หลายสาขา

จะเข้า Cockpit หรือ Tyreplus ก็มีแทบทุกยี่ห้อล่ะครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เมื่อก่อนตอนเด็ก
มีเจ้าประจำผมขายทุกยี่ห้อ แต่แกเชียร์แต่ Bridgestone
ผมก็ได้เปลี่ยนมาแต่ยี่ห้อเดียว

ล่าสุดเปลี่ยนไป Cockpit แล้ว แต่หลังร้านเจ้าเดิมนี้ไปเปิดอีกล็อกไม่มีหน้าร้าน มีแบรนด์อื่นให้เลือก
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ demo2

• Sr. Member
มีหลายยี่ห้อ แต่ต้องยี่ห้อดังๆนะครับ อย่าง cockpit แถวบ้านผมก็มี BS MC firestone ถ้าพวกโยโก ฮันคุกก็ไม่มี

ออฟไลน์ deertesla

cockpit  อย่างแพงครับ  หลายที่มีแต่ Bridgestone. Firestone  Dayton   แถมแพงกว่าร้านที่ไม่ใช่แฟนไชน์ทั้งหลาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2022, 13:59:59 โดย deertesla »

ออฟไลน์ PaPaMan

เค้าก็ขายแต่ยางยี่ห้อในเครือเค้าอ่ะครับ จะแบรนด์หลักแบรนด์รองว่าไป
ถ้าอยากเลือกก็ลองไป fit auto ของปตท.

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยได้ Yokohama ที่ Autoboy ครับ

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

เคยใช้แต่ Cockpit มีแต่ Dayton ครับ

ออฟไลน์ CarameLon

หายางอินดี้ยางแบรนด์ที่ไม่พรีเมี่ยมยางนอกกระแส(อ้างอิงtyrereviews.com)
มีหลายร้านแถววงเวียน22 หรือที่ผมสั่งบ่อยๆMegaeuroถนนศรีนคริทร์ รันเฟรต ยางธรรมดา หาได้หมด
พวกร้านสาขาเยอะๆ Cockpit / ACT เข้ามักสต๊อกยางพรี่เมี่ยมทั่วๆไป ไว้เสมอ ถ้าหมดก็รอไม่กี่วัน
ผมว่าสะดวกกว่าไปสั่งหายางยี่ห้อไม่ดังนะ ลองวิ่งหาสาขาใหญ่ๆ เขามีเล่มตารางยางให้เลือกเยอะอยู๋  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

2 ร้านนี้ ขายแทบทุกยี่ห้อครับ

จะมีบางร้าน ที่ชื่อ ประมาณนี้ จะเน้นขายเฉพาะยี่ห้อที่ค่ายางเป็นเจ้าของหรือถือหุ้นในร้านนั้นๆ หรือเป็น supplier ยางเจ้าใหญ่ๆ ก็จะดันยางยี่ห้อนั้นๆ เป็นพิเศษ

ออฟไลน์ manonmoon

• Full Member
ที่เจอมียางยี่ห้ออื่นด้วยครับ แต่จะเอามาโชว์หน้าร้านไม่ได้

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
เคยถามๆ หลายสาขา เค้าหาของให้ได้ครับ แต่ไม่ได้วางโชว์หน้าร้าน ตามนโยบายบริษัท

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
เคยเอารถเข้า B-Quik แล้วช่างถามว่าเปลี่ยนยางกับที่นี่มารึป่าว ผมตอบว่าไม่ เพราะที่นี่ไม่มียางยี่ห้อที่ต้องการ (Toyo) เขาบอกว่า สามารถสั่งได้ แต่ต้องรอ ต้องชำระเงินเต็ม และเหมือนจะไม่มีโปรโมชั่นอะไรเลย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2022, 09:22:32 โดย ToRToNGPaT »
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ panupong508

• Sr. Member
แถวนี้ไม่เคยเห็นยี่ห้ออื่นนะครับ หลักๆเจอแต่ มิช กับ บริด กู๊ด คับ