ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าโตโยต้ารับจองรถในงาน จะได้ยอดมากว่านิสสันรึป่าว  (อ่าน 4539 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
หมดงาน Motor Expo ไปแล้วเกิดพลิดล๊อกจากมาสด้าเป็นนิสสัน เลยคิดเล่นๆว่าถ้าโตโยต้ายังเปิดรับจองรถจะยังครองสถิติอับดับ 1 ตลอดกาลอยู่รึป่าว

หรือถ้าคิดอีกมุมนึง โตโยต้าอาจเดาเกมได้อยู่แล้ว เลยแก้ฟอร์มโดย ไม่รับจองแต่ประชาสัมพันธ์ด้วยการ CSR แทน จะได้ไม่เสียหน้า

ส่วนฮอนด้าทำยอดจองสู้ มิตซูไม่ได้ อาการน่าเป็นห่วงนะเนี่ย

ออฟไลน์ Fly to dream

8000 อย่างต่ำครับเจ้านั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ toonze

8000 อย่างต่ำครับเจ้านั้น

ออฟไลน์ 6162002

ผมว่าก็ไม่ได้พลิกอะไรนะครับ ก็ตามคาดสำหรับนิสสัน

ส่วนโตโยต้า ต่อให้โดนแย่งซีนกระบะไป คงเยอะอยู่ดีแฮะ *-*

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อย่าลืมว่า ยอดจองในนาทีนี้ สูงสุด คือ Almera
ไม่น่าแปลกใจครับ

รองลงมา ผมไม่แน่ใจว่า ระหว่าง Mazda 2 กับ Isuzu D-Max ใครจะแซงใคร

ถ้า พี่โต เปิดรับจองในงาน ยังไงก็จะแซงนิสสันแน่ๆครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Nissan มันก็ไม่ได้พลิกล็อคเท่าไรนะครับ เพราะ Almera เปิดตัวแล้ว มันน่าจะเป็นแบบนี้แหละ

ที่พลิกจริงๆ คือที่ Mazda นำ Nissan ช่วงวันแรกๆ ต่างหากครับ

แต่ยังไงก็ตามผมก็ยังเชื่อว่า ถ้า Toyota กับ Honda รับจองปกติ ยังไงๆ ก็นำ Nissan แน่ แต่ปีนี้ Honda อาจจะทิ้ง Nissan ได้ไม่มาก หรือเผลอๆ อาจจะไล่ๆ กัน เพราะ Eco Car มาแรง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ผมว่าพี่โตเค้าขายดีทุกรุ่น ยอดรวมเลยน่าจะเยอะ

แต่นิสสันขายดีสุดๆแค่สองรุ่นครับ

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
พี่โตคงเป็นแชมป์ต่อไปอย่างน้อยๆก็5ปีแหละครับ

ออฟไลน์ balliblue

ผมว่าถ้าพี่โตกับพี่ฮอนมาเต็มสูบแบบไม่มีข้อเสียเรื่องรอรถนานนะ ยังไงก็ต้องได้ที่ 1 ที่ 2 ไปตามระเบียบ ยังไงพี่โตคงเป็นที่ 1 ที่ 2 คงพี่ฮอน ซึ่งคงแย่งซีนจาก 2 และ fiesta ไปพอสมควร  ไว้ปีหน้าครับ ดุเดือดแน่นอน

ยังไงปีนี้ถือเป็นปีทองของ nissan เลยทีเดียว เพราะ ECO คาร์โดยแท้

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ถ้ารับจอง อย่างน้อยมี 7-8 พันคันแน่ๆ ครับ

แต่ไม่มีชิ้นส่วนผลิตรถส่งทันเวลา  :'(

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าเปิดจองยอดนำทุกค่ายแน่นอนครับ แต่จะได้รถตอนไหนอีกเรื่อง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ neo7s

• Newbie
  • *
ลุ้น รอดู ศึก รถกระบะ มอเตอร์โชว์ ปีหน้า
ต้องเร้าใจแน่ๆเลย  ;D