ผู้เขียน หัวข้อ: นี่คือรถ VESPA ส่งผ้าย่านสำเพ็งยุค 2010 ราคาแค่ 3 แสนบาท เอื๊อก  (อ่าน 15075 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ชอบดีไซน์นะ แต่ว่ามันแพงมากกกกกกกกกกก

3 แสนบาทถ้าไม่รักจริงนี่คงต้องโบกมือลาจริง ๆ

ไม่ไหวนะจ๊ะนายจ๋า

http://the-cycle.com/webboard/topic.php?id=00006482

ออฟไลน์ GAG

• Newbie
  • *
  • ???
สามแสนนนนนนนนนนนนนนนนน จะเป็นลม
GAG

XCHO

• บุคคลทั่วไป
ได้ March คันหนึ่ง? ;D  แต่ก็สวยดีนะครับ :D
แอบเบื่อ FINO :P

Chariot

ผมชอบ VINO มากกว่าอ่ะ เล็กกว่าฟีโน่ ดูน่ารักกว่า:D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เป็นตรูมี 2 ทาง
1.Nissan March
2.Honda PCX + เงินตืดกระเป๋านิดหน่อย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
เจาะกลุ่มเป้าหมาย "นายห้าง" หรือ ไม่ก็ "นักสะสม" โดยตรง ..
คงตั้งเป้าไว้ เดือนละ 10 คัน ก็ 3 ล้าน ...  หรือ ปีละ 36 ล้าน ... คงพอ :o

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้าผมจะซื้อมาส่งผ้า ผมว่าผมเอา Scoopy-i ก็ยังดีกว่าคับ
3 แสน แพงเกิ้นนนนน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ kritphakhin

จะตายเป็นลม ตั้ง 300000 แต่ก็นะ รถแข่ง Motocross ราคาก็ราวๆนั้นเหมือนกัน

แถมไม่มีทะเบียนอีกขับแข่งได้อย่างเดียว

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
แพงไปไหนของมัน ฟร่ะ!

นอกเรื่อง นิดนึง
เวสป้า ในไทยนี่ มีตัวแทนจำหน่ายไหมครับ หรือมีแต่ขายอ่ะไหล่อย่างเดียว
เพราะเห็นแต่ละคันมันช่าง.....จริงๆ แล้วทำไมเขาต้องเอาไปใช้สำหรับขนผ้าด้วยครับ อยากรู้มานานแล้ว
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

keanetona

แพงไปไหนของมัน ฟร่ะ!

นอกเรื่อง นิดนึง
เวสป้า ในไทยนี่ มีตัวแทนจำหน่ายไหมครับ หรือมีแต่ขายอ่ะไหล่อย่างเดียว
เพราะเห็นแต่ละคันมันช่าง.....จริงๆ แล้วทำไมเขาต้องเอาไปใช้สำหรับขนผ้าด้วยครับ อยากรู้มานานแล้ว

มีตัวแทนครับ ชื่อ บริษัทเวสปิอาริโอ(ประเทศไทย)
http://www.thannews.th.com/index.php?option=com_content&view=article&id=24324:3--qq&catid=176:2009-06-25-09-26-02&Itemid=524

ส่วนที่เขานิยมเอาไปขนของ น่าจะมาจากรูปร่างที่สะดวกกับการขนสินค้า และ ความทนทานของตัวรถหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Duke of Austria

• Jr. Member
  • **
โอ้ อีนี่มันแพงไปจ้ะนายจ๋า ซื้อฟีโน่ราคาไม่กี่หมื่นขนผ้าจากพาหุรัดมาขายสำเพ็งได้เหมือนกันจ้านาย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
3 แสนนนนนน
เหอๆๆๆๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

เคยคิดอยากได้เหมือนกัน
แต่เห็นราคาแล้วแพงใช่เล่น
ถ้าเอารุ่น LX50 (ตัว classic) มาขาย ก็อาจทำราคาได้ไม่ถึงแสนนะครับ
แต่อาจเสียเปรียบเรื่องเครื่องยนต์

ออฟไลน์ Nut_K

สวยแต่แพงอะ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
300000 ได้เวสป้ามา 1 คัน

ถ้าคุณเพิ่มเงินอีก 200000 ก็เกือบๆจะได้ DUCATI monster 696 แล้วนะนั่น
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ E@K

• **
บ้าไปแล้ว  ;D มันไม่เห็นมีอะไรดึงดูดใจให้ซื้อเลยครับ

ออฟไลน์ srattha

ไม่โดนใจเลยครับ :(

ออฟไลน์ tommaris

คนซื้อคงต้องบ้าและรักจริง  เพราะดูแล้วคงไปแบกผ้าแบบรุ่นเก่าไม่ได้ละมั๊ง
ตัวเก่ามันแบบว่าถึกมาก ๆ คนขี่ก็เทพมาก ๆ เช่นกัน ขี่ไปได้ 55+

ออฟไลน์ kewpi

• **
โอยแพงมาก

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
สงสัยเครือยนตรกิจเป็งคงขาย  ;D
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ Sacrifice

มีเงินไม่พอนะครับ

ถึงซื้อ vespa ได้เนี่ย

ต้องมีใจรักด้วย