ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนหน่อยครับ อยากเห็นภายในของw124ในเวลากลางคืน ใครพออนุเคราะห์ได้บ้างครับ  (อ่าน 6481 ครั้ง)

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
อยากเห็นภายในของ w124 ในเวลากลางคืนครับ อยากรู้ว่ามันแสงสีมันเป็นยังไง กำลัง(คิด)ว่าจะซื้อมาเก็บแบบรักษาสภาพเดิมๆไว้

เคยขับแต่ตอนกลางวันครับ เลยไม่เคยเห็นเลยว่าตอนกลางคืนมันเป็นยังไง ใครพอมีหรือจะช่วยถ่ายให้ดูจักเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ localgame

W124 มีหลายแบบครับ CodeA CodeB CodeC แอร์ลูกบิด แอร์ปุ่ม ภายในไม่เหมือนกันนะครับเพราะฉะนั้นภาพตอนกลางคืนพวกสวิทคอนโซลกลางแสงไฟจะไม่เหมือนกัน ผมเก็บแต่ภาพที่ออพชั่นเต็มสุดๆไว้ลองดูเผื่อเป็นแนวทางดูครับ

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
ตอนแรกจะหารูปในเน็ตมาให้ดู แต่หาไม่ได้ เลยลงไปถ่ายที่รถมาให้ดูเลยครับ ::)

ออฟไลน์ V221

ถ้าจะซื้อเก็บแนะนำรุ่นแวนหรือT Modelดีกว่าแบบ4ประตูครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
เป็นรถที่สวยไม่สร่างจริงๆครับ

MacH1

• บุคคลทั่วไป
เข้ามาเชียร์ ซื้อตัว FL มาแล้วหา E420 ที่ญี่ปุ่นมา swap ทั้งคันครับ  8)

ออฟไลน์ recycleman

ขอบคุณทุกท่านครับ  :D

แต่สงสัยอยู่อีกอย่าง เรือนไมล์นี่ไฟไม่เหมือนกันเหรอครับ ทำไมบางแบบเป็นเรืองแสง บางแบบเหมือนเป็นแค่ไฟส่องลงเฉยๆ

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณทุกท่านครับ  :D

แต่สงสัยอยู่อีกอย่าง เรือนไมล์นี่ไฟไม่เหมือนกันเหรอครับ ทำไมบางแบบเป็นเรืองแสง บางแบบเหมือนเป็นแค่ไฟส่องลงเฉยๆ

ของติดรถจะเป็นแบบ ไฟส่องลงมาครับ แบบเรืองแสงเป็นแผ่นไมล์แต่งนะครับ

ออฟไลน์ mongolias

W124 มีหลายแบบครับ CodeA CodeB CodeC แอร์ลูกบิด แอร์ปุ่ม ภายในไม่เหมือนกันนะครับเพราะฉะนั้นภาพตอนกลางคืนพวกสวิทคอนโซลกลางแสงไฟจะไม่เหมือนกัน ผมเก็บแต่ภาพที่ออพชั่นเต็มสุดๆไว้ลองดูเผื่อเป็นแนวทางดูครับ

รูปนี้รถเก่า Mr.X หรือเปล่าครับ ดูไฟพอได้ แต่ส่วนอื่นผมว่าเอามาเทียบไม่ได้เลยนะ พวงมาลัยก็เป็นของ SLK ละ 555

ออฟไลน์ localgame

รูปนี้รถเก่า Mr.X หรือเปล่าครับ ดูไฟพอได้ แต่ส่วนอื่นผมว่าเอามาเทียบไม่ได้เลยนะ พวงมาลัยก็เป็นของ SLK ละ 555
ใช่ครับรถเก่าMr.X พอดีเห็น จขกท. เค้าอยากได้ภาพแสงสีภายในตอนกลางคืนก็เลยไม่ได้สนใจเรื่องพวงมาลัยครับ ก็เลยแนบภาพล่างมาด้วยเผื่ออยากเห็นแบบเดิมๆออพชั่นนอก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ทำให้ผมนึกขึ้นได้ว่ารถคันเก่าผมก็เป็น 124
อยู่กับผมตั้งแต่ปี 1989-2008 แต่ผมกลับหารูปมันตอนกลางคืนแทบไม่เจอเลย แทบไม่ได้ถ่ายเก็บไว้เลย
อาจจะถ่ายด้วยกล้องฟิล์มไว้บ้างแต่ทั้งอัลบั้มก็โดนน้ำท่วมไปหมดแล้วกระมัง

ภายในของ 124 จะเป็นแบบเยอรมันยุค 80s แท้ๆครับ ไม่มีอะไรเป็นดิจิตอลเลย (ยกเว้นเกจ์วัด Outside Temp
ซึ่งรถประกอบในจะไม่มีจากโรงงาน) ทุกอย่างจะดูซิมเปิ้ลสุดๆ แสงไฟที่ใช้จะเป็นแสงเหมือนหลอดไฟธรรมชาติ
ไม่ว่าจะเป็นสวิตช์กระจกไฟฟ้า แอร์ คันเกียร์ หรือหน้าปัด

หน้าปัด 124 และเบนซ์ยุคนั้น พอใช้ไปนานๆจะชอบมืด ผมก็ไปเปลี่ยนหลอดให้สว่างขึ้นอีก
หารู้ไม่ว่ากำลังทำร้ายหน้าปัด หลอดสว่างมากๆมันก็ร้อน ไอ้แผ่นใสๆที่เป็นพลาสติกนำแสงจากหลอด
ที่อยู่ข้างหลังมาส่องด้านหน้าหน้าปัด..มันก็จะไหม้ดำ พลาสติกละลาย ผมก็รื้อออกมาพยายามตัดส่วนที่ไหม้
ขัดแต่งอีกหน่อยก็พอช่วยให้สว่างขึ้นได้โดยไม่ต้องใช้หลอดสว่างมากนัก (สมัยนั้น ebay ยังไม่ป๊อบเหมือนตอนนี้
จะเดินหาอะไหล่ก็ต้องถามๆในเว็บไม่ก็ไปวัดโสมนางเลิ้ง เดินถามตามร้านต่างๆเอา บางทีเจอของแพงก็เหนื่อย
มันเลยเป็นยุคที่ผมลงมือทำการซ่อมแซมรถด้วยตัวเองได้เยอะอยู่..นี่คือเมื่อ 12-16 ปีก่อน)

124 น่ะน่าเล่น ถ้าชอบรถคลาสสิคๆ เล่นไปเถอะครับ ซื้อหนังสือของ Haynes มาสักเล่ม
แล้วก็ค้นๆเน็ตบ้าง มีเครื่องมือที่เหมาะสมหาได้ตามร้านฮาร์ดแวร์ทั่วไป คุณจะทำอะไรเล่นกับรถได้หลายอย่าง
เหมือนกับรถญี่ปุ่น..ยกเว้นเปลี่ยนตู้แอร์ อันนี้งานช้างหน่อย คุณลองไปขับ 124 ที่ช่่วงล่างสเป็คตรงเดิม
โช้ค Bilstein ดำ สปริงสเป็คโรงงาน ลองวิ่งทางด่วน วิ่งมอเตอร์เวย์จัมพ์สะพานดูก็ได้ ช่วงล่างมันทำมา
เพื่อการวิ่งทางไกลจริงๆ รถก็ไม่ได้หนักมาก 230E หนักไม่เกิน 1.3 ตัน 300E หนัก 1.37 ตัน E280 หนัก
1.43 ตัน แต่วิ่งนิ่งและสบายชนิดที่ W211 W212 ใหม่ๆเหวอแล้วกัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ JDM

• Full Member
เห็นด้วยกับคุณแพนครับ รถรุ่นเก่า ทำช่วงล่างมานั่งสบายจริงๆครับ ผมมีรถปี 199x ทั้งโตโยต้าและเบนซ์ ขับๆมาเร็วๆ จัมพ์คอสะพานนุ่มมากๆ
แต่รถรุ่นใหม่โช็คแข็งมากๆเทียบกับ 20 ปีก่อน ขึ้นสะพานเร็วๆมีจุก
W201 W211 W204 UCF10 C126