โพลล์

อะไรที่เป็นส่วนในตัดสินใจการเลือกซื้อรถเป็นอันดับแรก

รูปทรง
สมรรถนะ
ศูนย์บริการ
ราคาขายต่อ
การบำรุงรักษา
ยี่ห้อ

ผู้เขียน หัวข้อ: [โพล] มาร่วมแชร์กันหน่อยครับ เกี่ยวกับการเลือกซื้อรถจ้า  (อ่าน 8662 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
อันตัวข้าพเจ้านั้น ข้าพเจ้าเลือกรูปทรงของรถก่อนเลยจ้า  ;D

พี่น้องชาว HLM เลือกอันไหนก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2010, 15:21:06 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
อันตัวข้าพเจ้านั้น ข้าพเจ้าเลือกรูปทรงของรถก่อนเลยจ้า  ;D

พี่น้องชาว HLM เลือกอันไหนก่อนครับ

เหมือนกันครับ  ;D

ออฟไลน์ pzychox

• Newbie
  • *

เช่นกันครับ เหมือนกะีจีบสาวก็ต้องดูที่หน้าตาก่อน
แต่ก็ไม่แน่ บางคนจีบสาวอาจจะขอทดสอบสมรรถนะดูก่อนก็ได้ 555+

เดาว่า จขกท. mazda แหง

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Performance is No.1
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
สมรรถนะ แน่นอนคร้าบ

ออฟไลน์ keetawee

• Newbie
  • *
  • เริ่มหารถที่ถูกใจตั้งแต่ปี '09 รอเวลาเจอเนื้อคู่
เลือกรูปทรงเป็นอันดับ 1 ครับ
แต่ถ้าคุณสมบัติด้านอื่นไม่ถูกใจก็ไำม่ซื้อเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ที่รองก้น กับราคาที่ขาย ณ ตอนนั้น
แต่ที่สำคัญ เซลล์น่ารักก็ไป เกือบ60%แล้ว ;D ;D
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ rob

• Jr. Member
  • **
  • I'm ET
ไม่มีในตัวเลือกครับ
ส่วนตัวผมดูราคารถก่อน ไม่ใช่ราคาขายต่อนะ ราคาซื้อนี่แหล่ะ
ดูว่า งบเท่านี้มีตัวเลือกไหนบ้าง
แล้วก็ดูตัวรถ ก็หมายถึงรูปลักษณ์ ถ้าถูกใจก็หาข้อมูล หาอ่านรีวิว
ถ้าไม่มีถูกใจก็เก็บตังค์ต่อ  ;D

ออฟไลน์ MoLee

อันที่จริงดูหลายๆอย่าง ::)  แต่อันดับแรก  รูปทรง ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

ให้หน้าตาเหมือนรถกระป๊อ แต่แรงเท่า bugatti veron ผมก็ไม่เอาครับ 5555

รูปทรงมาก่อนอยู่แล้ว

ออฟไลน์ 6162002

รูปทรงเช่นกันครับ ตอนวิ่งมันไม่ค่อยได้เห็น แต่ตอนจอดเนี่ยสิ ดูแล้วมันสบายอารมณ์มากมายเลยเชียว

ออฟไลน์ TTL

ผมเลือก สมรรถนะั ครับ เพราะว่าถ้ารูปทรงสวยมากแต่ถ้าขับไม่สนุกและเร่งไม่ออกก็คงไม่น่าจะใช่รถที่ควรจะเป็น

แต่ถ้ารูปทรงรับอัปลักษณ์ มากๆผมก็ไม่เอาครับ  ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

เช่นกันครับ เหมือนกะีจีบสาวก็ต้องดูที่หน้าตาก่อน
แต่ก็ไม่แน่ บางคนจีบสาวอาจจะขอทดสอบสมรรถนะดูก่อนก็ได้ 555+

เดาว่า จขกท. mazda แหง

เฮือกกก ตรงจุด..555 มาสด้า 3 2011 คร้าบบบ แต่ที่ชอบจริงๆ ตอนนี้ก็ BM S.5 F10
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

keanetona

• บุคคลทั่วไป
รถไม่สวยผมไม่ซื้อครับ

ทั้่งรถในชีวิตจริง และ รถในเกม

ออฟไลน์ ^Yimm@^

สมรรถนะตัวรถครับ ขี้เหล่กว่าผมก็เอา

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
Performance ครับผม  ;)

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
Performance จ๊ะ
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ TnP_PKt

รูปทรงไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
ผมเอารูปทรงไว้หลังสุด
ผมเลือก

ความสะดวกสบายในการนั่ง
รองลงมาก็ภายในต้องชอบ
ความยาวห้องโดยสาร
และ ประหยัดน้ำมัน

สุดท้าย จบกับรถที่อัปลักษณ์ที่สุดในสายตาหลายๆคน กับ latio ครับ

GreenG

บำรุงรักษาครับ เน้นอะไหล่ถูกเทียมครบครันครับ ;)

ออฟไลน์ PREM

ผมเลือกสมรรถนะก่อน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ Eddy5659

รถผมหน้าตาต้องดีก่อนครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
โหวตรูปทรงก็แล้วกันครับ จริง ๆ แล้วเลือกจากภายใน แบบว่าชอบข้างในห้องโดยสารมากกว่า เพราะเวลาขับเราอยู่ในรถ ไม่ค่อยได้ออกมาดูนอกรถ เลยเลือกที่ถูกใจเรื่องของบรรยากาศภายในมากกว่าอ่าครับ

methus zaa

performanceครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เลือกสมรรถนะ แต่ไม่ได้หมายถึงแค่เครื่องแรงนะ รวมถึงช่วงล่างหนึบ พวงมาลัย การควบคุม ด้วยอ่ะครับ

แล้วอีกอันหนึ่งที่สำคัญ แต่ไม่มีในตัวเลือก ก็คือ เบาะนั่ง!! ข้อนี้เป็นเหตุผลสำคัญเลยที่เขี่ยโตโยต้าออกจากตัวเลือกอย่างกระจุยลุยสวนเงาะไปเลย (แต่ืำทำไมมันมาจอดในโรงรถบ้านผมได้ฟร่ะ ? ==')

ออฟไลน์ thitinan

• Newbie
  • *
    ตอนเด็กเห็นพยาบาลขับเปอร์โย 504 แล้วคิดว่า รถอะไรขี้เหล่มาก ท้ายตัดๆหักลงไปเอาดื้อๆ
และก็พวกรถอเมริกันคันโตๆมีปีกมีอะไรยื่นออกมาด้านข้างๆ 
    โตขึ้นมาก็ ไม่ชอบ toyota soluna ที่มีไฟด้านท้าย(น่าจะเป็นไฟเบรกมั๊ง)แยกตัวออกมาจากชาวบ้านเค้า
หนึ่งคู่
     honda city ตัวป้อมๆ ตัวก่อนปัจจุบัน
     นิสสัน ทีด้า 4 ประตู
     นิสสัน bigM ตัวแรก รถอะไรหน้าหักๆ บอดี้ก็เชย
     โตโยต้า วีโก้ และฟอร์จูนเนอร์ ไม่ชอบไฟหน้า และก็ไม่ชอบไฟท้ายฟอร์จูนเนอร์ มันบานเบอะ
     ไม่ชอบไฟท้ายแคปติว่า ทำไมต้องมีไฟกลมๆในโคมไฟหลักด้วย
      civic ตัวปัจจุบัน ยอมรับว่ามันก็ดูสวย แต่มันดูล้ำจนดูเบื่อเร็ว ผมกลับชอบอัลติสมากกว่าทั้งๆที่
ส่วนตัวไม่ชอบโตโยต้า
จริงๆก็มีอีกเยอะมาก ทั้งแบบหาเรื่องติให้กิเลสที่มันกำลังเกิด ยุบๆลงไปก็มี
และก็จำพวกตอนแรกดูไม่ชอบ แต่ต่อมากลับยอมรับ หรือคิดว่าสวยก็มีครับ อย่างเช่นโคโรล่าสามห่วง
ตอนแรกมองว่าด้านหลังตูดตัดแบนๆไม่มีศิลปะเลย สู้ มิสซู อีคาร์ในตอนนั้นก็ไม่ได้  ตอนหลังเกือบหา
มือสองมาครองด้วยซ้ำไป ดันไปได้ฮอนด้าแอคคอร์ท ตาเพชรมา ซึ่งคันนี้เห็นตอนแรกก็ไม่ชอบ ตอนหลัง
ซื้อมาแล้วมันก็สวยสุดล่ะครับ

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
สำหรับผมเลือกทั้งสองครับ  แต่ก็พออลุ่มอล่วย(เขียนถูกป่าว?)ได้ถ้ารถคันนั้นรูปทรงสวยมาก  แต่สมรรถนะปานกลาง หรือสมรรถนะสูงมาก แต่รูปทรงปานกลาง

แต่สิ่งที่ให้ความสำคัญมากสุดเลยก็คือ  ห้องโดยสาร  ถึงรถคันนั้นจะสวยยังไง  จะสมรรถนะเลิศยังไง  ถ้าห้องโดยสารแย่  ผมก็ไม่เอาเด็ดขาด

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ของผมขอสมรรถนะไว้ก่อนครับ
แม้ว่าจะไม่ใช่คนขับรถเร็ว แต่ผมก็เลือกเพราะต้องการอัตราเร่งสูงๆ เพื่อใช้ในการแซงและยามฉุกเฉินครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ดูเงินในกระเป๋าก่อนเลยครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ nicsjerry

รถแบบ Toyata Etios  เครื่องแรง แบบ บูกัตติ เวรอน มันก็น่าคิดนะครับ  เครื่องมันแรงมันดี เราเหยียบมันส์อยู่คนเดียว    (เหอะๆ  มองอีกในแง่มุม MAZDA RX-7 เครื่อง  MAZDA3 1.6 ตัวปัจจุบัน  ผมก็ไม่เอา)    เสี่ยวสันหลังกะ มาสด้า3 2011  นี้แระ  ขออย่าอืด