ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติถามผู้ที่เคยโดนชนท้ายลักษณะนี้ครับ  (อ่าน 15682 ครั้ง)

ออฟไลน์ purityz-

• Newbie
  • *
โดนรถกระบะหมุนแล้วไถลมาชนท้ายครับ

แบบนี้ถ้าซ่อมนี่.. จะกลับมาดูเหมือนเดิมไหมครับ (ตรงแก้มท้ายน่ะครับ)

เครียดมากๆ รถยังป้ายแดงอยู่เลย

ถ้าท่านใดมีอู่ซ่อมสีตัวถังดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ปล.รูปใหญ่ไปเดี้ยวขอแก้ไขแปปนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 22:40:34 โดย purityz- »

ออฟไลน์ каваи

• Full Member
Re: ขออนุญาติถามผู้ที่เคยโดนชนท้ายลักษณะนี้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 22:45:05 »
Chevrolet Cruze ใช่มั้ยครับ ?  เป็นกำลังใจให้ครับผม ^^

maxvn

• บุคคลทั่วไป
Re: ขออนุญาติถามผู้ที่เคยโดนชนท้ายลักษณะนี้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 22:46:47 »
เหมือนเดิมครับแค่นี้เล็กน้อย ผมเคยหนักกว่านี้ที่ท้ายตัวถังก็ยุบเยอะซ่อมเสร็จกลับมาก็ดูไม่ออก เชฟซ่อมที่ศูนย์โพธิ์แก้วคับติดต่อดู

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 22:49:20 »
Chevrolet Cruze ใช่มั้ยครับ ?  เป็นกำลังใจให้ครับผม ^^

ใช่ครับ cruze เหตุเกิดวันนี้เลยครับ ประมาณ 6 โมง ถนนสายเอเชีย

เหมือนเดิมครับแค่นี้เล็กน้อย ผมเคยหนักกว่านี้ที่ท้ายตัวถังก็ยุบเยอะซ่อมเสร็จกลับมาก็ดูไม่ออก เชฟซ่อมที่ศูนย์โพธิ์แก้วคับติดต่อดู

พรุ้งนี้ผมจะลองติดต่อไปดูครับ ขอบคุณมากครับ

ปล.ล่องประตูคนนั่งฝั่งที่โดนชน ล่องมันจะชิดเกือบจะติดกับประตูเลย ตอนแรกไม่ได้สังเกตุ แบบนี้ดึงกลับไป คงไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ  :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 22:55:01 โดย purityz- »

ออฟไลน์ valensena

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 22:57:08 »
ส่วนที่เป็นโลหะเคาะขึ้นรูปได้สบายครับ

ส่วนด้านหลังไม่รู้มีสเกิตหลังพวกงานไฟเบอร์หรือเปล่า  ถ้าโดน ไฟเบอร์ต้องรอสั่งของเปลี่ยนอย่างเดียว

ไฟท้ายเปลี่ยน

ตอนนั้นผมโดนตรงซุ้มล้อ+ประตูหลัง+สเกิตข้าง

ถ้าจะรอนานก็รอเบิกสเกิตข้าง 

ส่วนระยะเวลาซ่อมประมาณ4อาทิตย์ครับ

ส่วนเรื่องอู่ ตอนนั้นผมซ่อมห้างเนี่ยสิ คงแนะนำไม่ได้ :-[

promt

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 22:57:38 »
อู้ว ขอให้เหมือนเดิม

ไฟท้ายเบนซ์ยอดนิยมด้วย

maxvn

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 23:00:51 »
แจ้งกับศูนย์ที่ซ่อมให้ชัดเจนครับคงขยับตั้งให้เหมือนเดิมได้ไม่น่ามีปัญหาครับ ;)

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 23:03:50 »
ซุ้มล้อหลังเหล็กฉีกไปทั้งดุ้นยังซ่อมได้เลยครับ แต่อู่ต้องเก่งจริงๆ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 23:04:19 »
ไม่น่าจะเจอจุดสำคัญของศูนย์รถนะครับ
แต่เรื่องสีแล้วแต่ฝีมือช่างครับ แต่ไม่น่ามีปัญหา สีขาวธรรมดาน่าจะง่ายกว่าขาวมุก

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 23:06:28 »
โดนล้อหลังด้วยหรือเปล่าครับ เห็นในรูปดูเอียงเล็กน้อย ผมไม่แน่ใจ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 23:12:45 »
โดนล้อหลังด้วยหรือเปล่าครับ เห็นในรูปดูเอียงเล็กน้อย ผมไม่แน่ใจ

ไม่โดนล้อหลังครับ ขับกลับมาบ้านได้ครับ แต่ยังไม่ได้สังเกตุอาการครับ

ขออนุญาตลงรูปเพิ่มนะครับ

รูปบนคือส่วนประตูที่ผมกล่าวถึงครับ

รูปล่างคือส่วนฝากระโปรงครับ

ปล.ประตูกับฝากระโปรงท้ายเปิดได้ปกติครับ

ออฟไลน์ Cube

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 23:18:06 »
เป็นกำลังใจให้ครับ อย่างน้อยคนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้ว

maxvn

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 23:24:20 »
เป็นกำลังใจให้ครับ ที่ไม่เป็นอะไรมาก ออกศึกต้องมีแผลเป็นธรรมดา เคสนี้ไม่น่าจะมีปัญหา ผมก็ใช้ตัว 1.8 LT อยู่ครับป้ายแดงด้วยรุ่นนี้เป็นขาวปกติ คงทำสีให้เหมือนเดิมไม่ยากเห็นว่าศูนย์โพธิ์แก้วนี่งานละเอียดแต่ไม่รู้จิงเปล่า เซลล์บอกมา

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 23:43:37 »
คล้ายเดิมมากครับ

อย่าไปเครียดมากนะครับ ฟาดเคราะห์ไป
อยู่บนถนน ระวังเรา แล้วต้องระวังเขาด้วยครับ
แต่สุดท้าย อุบัติเหตุ มันคือเหตุที่ไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นครับ

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 23:49:14 »
ไม่หนักเท่าไรครับ ตอนรถผมชนซ่อมที่ เชฟMKรามอินทราครับ แจ่มๆเลย ใช้เชฟแนะนำประกันซ่อมศูนย์นะครับอย่าซ่อมอู่

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 00:25:48 »
ไฟท้าย-เปลี่ยน
กันชน-เปลี่ยน
ตัวถัง-เคาะ+พ่นสี หาอู่ดีๆ เคาะเนียนๆ กลับมาใกล้เคียงเดิมมากๆครับ อาจต้องทำสีขึ้นมาถึงเสา c
ถ้าผิวสีไม่เนียนก็เข้าคาร์แคร์ให้เค้าขัดให้อีกได้ครับ แต่สำคัญอยู่ที่ตอนเคาะออกมา
บางอู่เหมือนใช้เท้าทำ ไม่เคาะเลย โป้วหนาๆ แบบนี้แย่ครับ
ภาพรวมไม่มีปัญหาครับ จากรูปหวังว่าคงไม่โดนล้อหลัง ถ้าไม่โดนตามที่ จขกท ว่ามีก็หายห่วงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 00:28:26 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 00:57:56 »
แนะนำโพธิ์แก้วหรือรามอินทราครับ ค่อนข้างมีมาตรฐานหน่อยถึงศูนย์นะดูเก่าๆก็ตาม แต่มีประกัน3ปี/100,000โลอยู่แล้ว ซ่อมฟรีครับ หรืออาจจะเสียค่าแรงไม่กี่ร้อย ;)  ไฟท้ายน่าเครียดมากกว่าครับรถป้ายแดง เพิ่งเปลี่ยนไฟท้ายมาแน่ๆ ราคาไม่ใช่ถูกๆเลย   :'( :'(
Test ..

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 04:07:53 »
ของผมก็โดน แต่น้อยกว่านี้โดนแค่กันชน แต่ที่แย่กว่าคือมันหนี ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 04:37:05 »
ผมไม่เคยโดนชนหนักเลยครับ

เคยแค่เฉี่ยวๆ ยังไงก็ขอให้กลับมาหล่อไวๆเน้อ

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 08:30:18 »
น่าจะชนแรงพอสมควรเลยนะคับ ยุบขนาดนี้
ดพราะตัวถัง cruze มันหนามากกกกกกก!!
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ veeraya

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 08:49:28 »
ผมก็เคยโดนชนท้ายฝากระโปรงท้ายยุบเลย ตอนเป็นป้ายแดงเหมือนกันครับ แล้วมันหนีไปเลยด้วยครับ เข้าใจความรู้สึก จขกท ครับ นึกว่าฟาดเคราะห์ครับ
ชีวิตเราปลอดภัย รถบุบซ่อมได้ครับ ผมว่าซ่อมแล้วก็เหมือนเดิมละครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:52:02 »
Cruze diezel  ใช่ไหมครับ  ผมว่าน่าจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมนะครับ  แต่เจ้าของรถอาจจะรู้สึกว่า มันไม่เหมือนเดิมเพราะ รถมีตำหนิ อ่ะครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 15:19:18 »
ประกัน 0 ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ตัดเปลี่ยนครับ ไม่เคาะ

รถผมเปลี่ยนไป หลายชิ้น เหมือนกัน

ไม่ต้องห่วงเรื่องประตูหลังครับ เค้าตั้งให้เหมือนใหม่ครับ แต่ถ้าสีหลุดทาง 0 เค้าจะแจ้งประกันให้ทำสีใหม่ ตอนรับรถระวังตรงชายบันไดล่างหลังขวา สีจะไม่เรียบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 15:22:41 โดย liveshow »
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 16:41:44 »
ประกัน 0 ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ ตัดเปลี่ยนครับ ไม่เคาะ

รถผมเปลี่ยนไป หลายชิ้น เหมือนกัน

ไม่ต้องห่วงเรื่องประตูหลังครับ เค้าตั้งให้เหมือนใหม่ครับ แต่ถ้าสีหลุดทาง 0 เค้าจะแจ้งประกันให้ทำสีใหม่ ตอนรับรถระวังตรงชายบันไดล่างหลังขวา สีจะไม่เรียบ

ตอนนี้มีปัญหาใหม่คือประกัน.. เป็นกระกันสินมั่นคงซ่อมอู่ครับ ซึ่งในตอนแรกตกลงกับเซลไว้ว่าเอาซ่อมห้าง
ตอนนี้เกิดปัญหาโทรไปหาเซลเขาบอกผมว่า "มันก็ซ่อมห้างได้ไงค่ะ แต่ต้องเสียเงินเพิ่ม"

ตอนนี้ผมตัดสินใจไปทำที่ อู่นอกประกันครับ ดูแล้วน่าจะมีมาตรฐาน แต่ต้องเสียส่วนต่างเพิ่มอย่างต่ำก็ 15000
สรุปคือ อยู่ๆก็เสียเงินฟรีๆเป็นหมื่นครับ ผมขับรถไม่เคยประมาทแต่ก็โดนคนประมาทขับมาชน เศร้าใจแท้

ปล.แล้วลูกชายของพี่ liveshow กลับมาหล่อเหมือนเดิมไหมครับ

รูปคู่กรณีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 16:43:46 โดย purityz- »

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 16:51:45 »
เละขนาดนี้น่าจะตัดเปลี่ยนครับ เชฟทำใจเรื่องรออะไหล่นานนิดนึงนะครับ รถผมรออะไหล่เกือบ3เดือน ดีแต่รถยังขับได้ แผนกเคลมประกันของศูนย์บ่นอุบเลยว่า ตอนนี้อะไหล่ขาดเยอะทั้งรุ่นเก่า,รุ่นใหม่ อย่างTBZ ไฟหน้า,ไฟท้ายยังไม่มีของส่งมาซักที 

ออฟไลน์ aoddy1

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 22:16:29 »
ดูจากกระบะคู่กรณีเชฟยังเหล็กหนาเหมือนเดิมเลย

ออฟไลน์ iamnobody

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 10:44:00 »
ลองคุยกับอู่ดูว่าเลาะออกเปลี่ยนใหม่ครับ
จริงๆมันก็ไม่ใช้ตัดหรือกครับเค้าจะเลาะรอยเชื่อมเดิมออกแล้วเปลี่ยนชิ้นใหม่น่ะครับ
เดี๋ยวฟังแล้วจะตกใจครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 15:23:19 »
ส่วนต่าง 15000 เรียกจากคู่กรณีได้หรือเปล่าครับ?
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kbo1980

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 20:30:21 »

ตอนนี้มีปัญหาใหม่คือประกัน.. เป็นกระกันสินมั่นคงซ่อมอู่ครับ ซึ่งในตอนแรกตกลงกับเซลไว้ว่าเอาซ่อมห้าง
ตอนนี้เกิดปัญหาโทรไปหาเซลเขาบอกผมว่า "มันก็ซ่อมห้างได้ไงค่ะ แต่ต้องเสียเงินเพิ่ม"

ตอนนี้ผมตัดสินใจไปทำที่ อู่นอกประกันครับ ดูแล้วน่าจะมีมาตรฐาน แต่ต้องเสียส่วนต่างเพิ่มอย่างต่ำก็ 15000
สรุปคือ อยู่ๆก็เสียเงินฟรีๆเป็นหมื่นครับ ผมขับรถไม่เคยประมาทแต่ก็โดนคนประมาทขับมาชน เศร้าใจแท้

ปล.แล้วลูกชายของพี่ liveshow กลับมาหล่อเหมือนเดิมไหมครับ

รูปคู่กรณีครับ
ประกันชั้น 1 ถ้าเป็นฝ่ายถูกก็ไม่ต้องเสีย excess อะไรนะครับ ระวังเซอร์เวย์หลอกกินตังค์เอาค่าเคสนะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 21:18:19 »
ส่วนต่าง 15000 เรียกจากคู่กรณีได้หรือเปล่าครับ?

ส่วนต่างเรียกไม่ได้เลยครับ คู่กรณีอ้างว่าผมไม่ยอมไปทำอู่ประกันเอง  :'(

ผมเลยโทรไปหาสินมั่นคงว่าทำไมไม่ออกให้ผมแล้วเรียกกับประกันฝั่งนู้นเอา เขาบอกว่าไม่ได้ต่อให้เราเป็นฝ่ายถูกยังไงก็ตาม
ลองปรึกษาทนายเขาบอกว่าเป็นประกันเขาต้องเข้าข้างกัน

ผมก็.. อ้าวทำไมไม่เข้าข้างลูกค้าของตัวเองละครับ เจอแบบนี้พูดไม่ออกจริงๆ