ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครขับตาม BMW ซีรี่ส์3 กับ Honda City แล้วเข้าใจผิดมั้ยครับ  (อ่าน 3651 ครั้ง)

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
ส่วนตัวผม เคยขับตาม BMW ซีรี่3 G20   แล้วเข้าใจผิดว่าเป็น Honda City อยู่ตั้งนาน เป็นนาที  จนพอมองดีๆ ถึงเพิ่งรู้ตัว

แต่ถ้าขับตาม City ตรงๆ จะไม่เข้าใจผิดเท่าไร (เพราะขนาดรถมันเล็กชัดเจน) 
แต่ถ้ามองมุมเฉียงๆ  ยิ่งตอนกลางคืน  ดูไฟท้ายCity   ผมไม่สามารถแยกได้แบบทันทีจริงๆ ครับ ต้องใช้สกิลนิดนึงเลย  :D :D   

งงจริงๆ แล้วตอนเปิดตัวในไทย City ก็เปิดตัวก่อนด้วย   
ปัจจุบันกลายเป็น BMW เจริญรอยตาม City  ::) ::)

งดดราม่านะครับ  รถดีทั้งคู่ ในคลาสของตัวเองครับ

ออฟไลน์ Tien.W

HONDA เค้ามีแนวทางชัดเจนครับ .. ไม่ยืม BMW (City) ก็ ยืม VOLVO (CR-V)

ออฟไลน์ samaklen

ดูไม่ผิดครับ
ซิตี้มันทรงอึ่ง ดูยังไงก็ไม่เหมือนครับ ถ้าไม่มืดมาก

ออฟไลน์ boogie2020

สมัยก่อนมี มิตซู ท้ายเบนซ์

ตอนนี้ก็มี ซิตี้ ท้ายบีเอ็ม
-----------------------------------------------------------
There is no spoon
-----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
ผมคือ1ในนั้น ตอนไกลๆคิดว่าซิตี้แต่พอมาใกล้ๆ อ่าวซีรีย์3

รุ่นก่อนๆทรงโคมมันคล้ายแต่ตำแหน่งดวงไปไม่เหมือน แต่มารุ่นนี้นี่เส้นไฟท้ายนี่ลอกเค้ามาเต็มๆ

ออฟไลน์ Gprt.

• Jr. Member
  • **
HONDA เค้ามีแนวทางชัดเจนครับ .. ไม่ยืม BMW (City) ก็ ยืม VOLVO (CR-V)
ไม่ก็ยืมตูด Toyota (HRV)

ออฟไลน์ AR15

• Full Member
ถ้าเอาแบบไม่อุปทานหมู่ ผมเคยมองผิดครั้งนึงว่าcityเป็น3 เพราะไฟท้ายนี่แหละครับ สีคันนั้นดันสีขาวคล้ายๆกับseries 3เหมือนกันอีก ;D แต่ผมว่าถ้าไฟท้ายแนวนี้ Lexus RC ดูสวยลงตัวสุดๆแล้ว ::)

แต่ว่า BMW g20 เปิดตัวก่อนนะครับ ทั้งแบบglobal ปี2018 และที่ไทยเปิดตัวกพ.2019 ส่วนcity เปิดตัวที่ไทย พย.2019 จะบอกว่าcityมาก่อนคงไม่น่าใช่ คงต้องดูที่ช่วงconceptละว่าใครออกแบบก่อน555

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมมีเพื่อนคนนึงที่บ้านเขามีทั้ง G20 กับ City Sedan
เห็นจอดติดกันแล้วก็แบบ เออถ้ามากลางคืนไกลๆ นี่ก็มีสิทธิ์แยกไม่ออกเหมือนกันนะ
แต่ถ้ากลางวัน หรือใกล้ๆ ยังไงก็แยกออกครับ การลากเส้น ตำแหน่งไฟ ยังต่างกันอยู่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
ไม่เคยครับ ไซส์รถมันต่างกันชัดเจน
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ PaPaMan

ผมเป็นครับ
ขับมากลางคืนเห็นซิตี้นึกว่า 3 ทุกที

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ผมผิด Mg HS กับ X3 แบบเกิน 90% แวบแรกต้องนึกว่าเป็น BMW ก่อน

ส่วนซีรี่ย์ 3 นี่ผมนึกว่า Lexus อ่ะครับ ไฟท้ายตรงๆเหลี่ยมๆมันญี่ปุ่นมากๆ

ออฟไลน์ holahola66

City hatch มันคล้าย series1 f20 มากกว่าครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ spn

ผมก็คือหนึ่งในนั้นครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ Fragile

ผมผิด Mg HS กับ X3 แบบเกิน 90% แวบแรกต้องนึกว่าเป็น BMW ก่อน

ส่วนซีรี่ย์ 3 นี่ผมนึกว่า Lexus อ่ะครับ ไฟท้ายตรงๆเหลี่ยมๆมันญี่ปุ่นมากๆ

MG HS นี่เหมือนบีเอ็มจริงครับ ทรงมันได้ด้วย

City ผมแยกได้นะ ขนาดมันเล็กกว่าชัดเจน

ซีรีย์ 3 ตูดกว้างกว่ามาก

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better

ทำแบบนี้มานาน ก่อนจีนจะมาอีกครับ

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ตอบแบบไม่อาย ผมนี่เข้าใจผิดประจำครับ และเริ่มมีหลายคู่ที่ไฟท้ายแอบคล้ายกัน

ผมปล่อยวางละ ชื่นชมความงามโดยไม่ยึดติดละครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ GizzY

• Full Member
ผมว่าไม่นะครับ ต่างกันชัดเจน
แต่ MG HS นี่ เคยดูผิดเป็น x3 เหมือนกัน

ออฟไลน์ Mmoshimoshii

• Jr. Member
  • **
เคยเข้าใจผิดว่า accord คือ series 5
คือตอนกลางคืน เส้ยไฟท้าย accord มันเป็นตัว L เหมือน bmw เลยครับ

ออฟไลน์ rtong

คุณผู้หญิงที่นั่งข้างๆ เคยเข้าใจผิด

ออฟไลน์ Devil13

เคยเป็นครับ ตอนขับ ตจว. ทางไกลๆ รถสีดำเห็นแต่ท้าย ไม่เห็นข้างๆ
แต่ถ้าเห็นข้าง ไม่พลาดครับ เจอสีแปลกๆเช่น สีเทา สีแดง ก็จำไม่พลาดซิตี้แน่นอน  ::)

ออฟไลน์ Slow But Sure

ตอนออกใหม่เคยมีเข้าใจผิดครับ แต่ตอนนี้เห็นน้องเมืองเต็มถนนเลยแยกออกแล้ว

ออฟไลน์ chaithawat

เหมือนครับ เห็นทีไรก็นึกว่าบีเอ็มทุกที
แล้วทุกเจนที่ผ่านมามันก็กลิ่นอายเดียวกันมาตลอด

ออฟไลน์ หมับเข้าให้

เคยเจอ BMW ติดโลโก้ RS ทีท้ายรถ ปวดหัวเลย

ออฟไลน์ mongolias

หลังๆ ผมสับสนหลายรุ่นมาก
ไม่ว่าจะ HS กับ X1 , X3 หรือ S3 กับ City
ล่าสุด เมื่อ 3 วันก่อน ขับรถบนมอเตอร์เวย์ตอนฝนตกหนักพอสมควร มีรถแซงผมไปคันนึง มองด้านไฟหลัง มันเทสล่า รุ่นอะไรหว่า ไม่ค่อยคุ้น ทำไมท้ายมันดูโย่งๆแปลกๆ
ถึงด่านจ่ายเงิน ออกจากด่านผมก็แซงรถคันนั้น เอ้า BM นี่หว่า ตรูมองเป็นเทสล่าไปได้ไงฟะเนี่ย สงสัยแก่ละต้องไปวัดสายตา

ออฟไลน์ Niti

• Live is short. Live it!
มีมองแล้วเหมือนบ้าง ประมาณ 1 วิ แล้วรู้ตัวครับ
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------