ผู้เขียน หัวข้อ: === แอบถ่าย Toyota ปริศนา ก็ไหนว่าไม่เข้าไทย ก็มันเปิดตัวไปแล้วนิ งง??? ===  (อ่าน 11311 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bigkeymouse

• Jr. Member
  • **
แค่สงสัยเฉยๆน่ะคับ เพราะว่า New Yaris ก็เปิดตัวไปแล้ว
แล้วก็หลายเสียงบอกว่าตัวใหม่ไม่เข้าไทย ให้รอดู Eco
แล้วไหงมันมาโผล่ที่แยกบางนาหว่า  ??? :P :P
หรือแค่วิ่งเก็บข้อมูลล่ะนี่

:-X :-X :-X

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อ๋อ คันนี้เค้าวิ่งเก็บข้อมูลมาเป็นเดือนแล้วครับ
ข้างในมี Notebook 2 ตัว กับเจ้าหน้าที่อีก 2 คน
ทำงานกันหน้าดำคร่ำเครียดเลยทีเดียว

ว่าที่ ECO Car คันใหม่ของ Toyota ในชุดตัวถังของ Vios และ Yaris มาพรางตัวกันไว้ก่อน ระหว่างที่งานออกแบบตัวถังจริงยังไม่เสร็จ

ออฟไลน์ Bigkeymouse

• **
 :D ขอบคุณคับพี่จิม หลงว่าเป็นตัว Test Vios ไป

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
รูปทรงมันตลก แปลกๆดี

ออฟไลน์ Terng

แสดงว่าเท่าที่ดูจากระยะฐานล้อ ก็ไม่ใช่เล็กเหมือนกันนะเ้จ้า Eco car ของโตโยต้านี่  :D ตัวถังจะจัดอยู่ในชั้นของ B-Segment ได้หรือเปล่าครับ?
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
มันคือTest Mule Ecocarครับ

ปล. เพิ่งรู้ว่า Yarisสูงกว่า Vios =='

ออฟไลน์ H.

ปล. เพิ่งรู้ว่า Yarisสูงกว่า Vios =='
หลังคา vios มันลาดลงไงครับ ถ้าไม่ลาดลงลากเส้นยาวไปเลยน่าจะบรรจบกันพอดี
H.

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เชื่อหรือไม่

Jazz Gen แรกสูงกว่า City Gen 2 ครับ

ทั้งที่ใช้โครงสร้างร่วมกัน อิอิ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

หลังคา vios มันลาดลงไงครับ ถ้าไม่ลาดลงลากเส้นยาวไปเลยน่าจะบรรจบกันพอดี

สังเกตดี ๆ เสา A ของ Vios สั้นกว่า Yaris ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้านี่คือว่าที่ Eco car นี่ก็เดาๆ ได้เลยว่า ฐานล้อ ความสูง คร่าวๆ ก็น่าจะประมาณนี้ใช่มั้ยครับ
ถ้าฐานล้อพอๆ กับ Vios ปัจจุบันจริง ผมคิดว่ามันก็ไม่ใช่หยอกเหมือนกัน

คิดว่าถ้าเป็นคนที่ใช้รถใช้ถนนที่ไม่ได้ศึกษาข้อมูลมา เห็นคันนี้เข้าไปคงขำกันเลยทีเดียว  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ earth_e60

เคยเห็นแถว ประตูน้ำ เหมือนกันนน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เป็นผมเห็นก็งงเหมือนกัน ว่ามันคืออะไร

แต่การเอา Chassis ตระกูล CP มาทดสอบ Eco Car นี่ แปลว่า Eco Car มันก็น่าจะยังอยู่บนพื้นฐานของ platform CP อยู่งั้นหรือครับ?

ถ้าแบบนั้นเครื่อง 1.2 จะรับน้ำหนักของ platform CP ได้หรือเปล่าหนอ (โดยใช้บรรทัดฐาน "เท้าชาวไทย")
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ < bmw x6 >

เป็นผมๆเห็นก็โครตงงอะครับ
นึกว่ารถมาฟิวชั่นกัน
ถ้าออกมาเป็น eco car ก็ดีสิ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
อืม...จะว่าไปทำไมมันเหมือนตอนที่ Vitz โฉมใหม่ที่ญี่ปุ่นเขาเอามาทดสอบก็ใช้โครงแบบนี้เหมือนกัน รูปตามลิ้งข้างล่างครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1589:test-mule-toyota-yaris-modelchange--vios-&catid=48:spyshot&Itemid=55

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เดาว่า มามุขเดียวกับ Soluna 2 รุ่นแรก

จับรุ่น Tercel,Platz มายำในเวอร์ชั่นอาเซียน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เป็นผมเห็นก็งงเหมือนกัน ว่ามันคืออะไร

แต่การเอา Chassis ตระกูล CP มาทดสอบ Eco Car นี่ แปลว่า Eco Car มันก็น่าจะยังอยู่บนพื้นฐานของ platform CP อยู่งั้นหรือครับ?

ถ้าแบบนั้นเครื่อง 1.2 จะรับน้ำหนักของ platform CP ได้หรือเปล่าหนอ (โดยใช้บรรทัดฐาน "เท้าชาวไทย")

ครับ เข้าใจถูกแล้ว

และ แค่นี้หนะ เหลือๆ ครับผม

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อืม แล้วมันเกี่ยวข้องอะไรกับ Etios ที่ India มั้ยครับ

พอดีเห็นข่าวว่า ตอนนี้ Toyota กำลังทำ ตัวท้ายตัด ชื่อว่า Etios Liva อยู่ และได้ยินว่าจะเอา platform ของมัน ทำรถขายใน South East Asia ด้วย มันมีอะไรเกี่ยวข้องกันไหมครับ?

ส่วนตัว ผมไม่เชื่อว่า Toyota จะพัฒนารถรุ่นใหม่ เพื่อขายในเมืองไทยโดยเฉพาะ ยิ่งถ้ามี Etios ที่ India ซึ่งมีขนาดใกล้ๆ กันอยู่แล้ว จะพัฒนารถอีกรุ่นเป็นเอกเทศทำไม
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

อืม แล้วมันเกี่ยวข้องอะไรกับ Etios ที่ India มั้ยครับ

พอดีเห็นข่าวว่า ตอนนี้ Toyota กำลังทำ ตัวท้ายตัด ชื่อว่า Etios Liva อยู่ และได้ยินว่าจะเอา platform ของมัน ทำรถขายใน South East Asia ด้วย มันมีอะไรเกี่ยวข้องกันไหมครับ?

ส่วนตัว ผมไม่เชื่อว่า Toyota จะพัฒนารถรุ่นใหม่ เพื่อขายในเมืองไทยโดยเฉพาะ ยิ่งถ้ามี Etios ที่ India ซึ่งมีขนาดใกล้ๆ กันอยู่แล้ว จะพัฒนารถอีกรุ่นเป็นเอกเทศทำไม
ผมว่าอาจปรับปรุงงานออกแบบให้โดนใจมากกว่าครับ
เหมือนกรณี Tercel/Corsa/Corolla II ครับ ใส่ในเหมือนกัน ต่างที่การออกแบบ
แม้แต่ Zace/Qualis/Condor/Kijang ที่ปรับการออกแบบในบางประเทศ
ไม่ก็ Corolla Altis/AXIO/Europe/USDM ที่งานออกแบบต่าง แต่ใส้ในเหมือนกันครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
แล้วอย่างนี้ถ้า พี่ๆปิงปอง เค้าเห็นจะจับได้ไหมครับ ดัดแปลงรถเอามาใช้บนถนนจริงๆ 

งานนี้มีแชร์ของกับ vios yaris แหง่มๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

แล้วอย่างนี้ถ้า พี่ๆปิงปอง เค้าเห็นจะจับได้ไหมครับ ดัดแปลงรถเอามาใช้บนถนนจริงๆ 

งานนี้มีแชร์ของกับ vios yaris แหง่มๆ
เรื่องแชร์ของนั้นไม่ต้องเดาก็รู้ครับ
มีแน่นอน 1000000%

ออฟไลน์ kritphakhin

ตลกดี วีออสตูดยาริส

ออฟไลน์ Sae_SD

• **
หลังคาเหมือนโดนทุบเลยอะ