ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาเล่าให้ฟังครับ เกี่ยวกับการจอดรถครับ  (อ่าน 6434 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เมื่อเช้านี้ผมมาหาเพื่อน มันเป็นบ้านเช่าเป็นล็อกๆ น่ะครับ ผมก็จอดรถตรงที่ลูกศรแดงชี้อยู่ ครับ

ซึ่งถนนนั้นเป็นถนนสาธารณะ ขอย่ำนะครับเป็นถนนสาธารณะจริงๆ

ผมก็จอดเหมือนกับรถที่คลุมผ้าจอดอยู่นั้นล่ะครับ ซักพักได้ยินเสียงมาเคาะประตูบ้าน

ผมก็เลยออกไปเปิดประตู ก็พบชายคนนึง เค้าก็บอกว่าช่วยเลื่อนรถหน่อยได้ไม๊

เค้าไม่มีที่จอด ซึ่งรถของเค้าก็คันที่คลุมผ้าอยู่ในภาพนี่แหล่ะครับ

ผมอึ้งไปเลยครับ โหอะไรวะทำไมเป็นคนแบบนี้ล่ะ ไม่ใฃ่ถนนส่วนบุคคลนะโว้ย (คิดในใจนะครับ)

ผมก็เลยบอกไปว่า โอเคเดี๋ยวไปเลื่อนให้ ผมล่ะโคตรเซ็งเลยครับ อยากจะเอาน้ำมันเบรคสาดใส่จริงๆ

นิสัยแบบว่า... ไม่รู้จะใช่คำว่าอะไรดี

ส่วนหน้าบ้านเค้าก็มีที่ว่างนะครับ ดังภาพนี้

โล่งโจ้งเลยครับ แต่เค้าไม่จอด ดันมาบอกให้ผมเลื่อนรถให้เค้าไปจอดแทน ที่สำคัญเค้าพึ่งเค้ามาอยู่ใหม่ด้วยครับ

แหมมมม มาใหม่แล้วยังจะทำใหญ่เนอะ....

ถ้าผมไม่เลื่อนก็กลัวเค้าจะไปทำอะไรรถผม...เฮ้ออออ เป็นคุณจะเลื่อนให้ไม๊ครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เลื่อนให้ไปเถอะพี่ อย่าไปมีเรื่องเลยครับ
ถ้าเขาทำแบบนี้บ่อยๆเดี๋ยวก็มีคนบ่นเขาเองแหละครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

เลื่อนให้ไปเถอะพี่ อย่าไปมีเรื่องเลยครับ
ถ้าเขาทำแบบนี้บ่อยๆเดี๋ยวก็มีคนบ่นเขาเองแหละครับ
+1 เลยครับ
พี่เป้อย่าไปมีเรื่องกับเค้าเลย ดูภาพซิคร้าบ คลุมซะมิดชิดเชียวสงสัยจะกลัวโดนกรีดรถ 55555555555+

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker

พี่หัวเสียมากเลยอ่ะเก่ง ที่ตั้งเยอะ ตั้งแยะ -*-
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

พี่หัวเสียมากเลยอ่ะเก่ง ที่ตั้งเยอะ ตั้งแยะ -*-
เข้าใจครับพี่ บ้านผมก็มีครับ
ไอ้พวกบ้านหลังมุมชอบจอดในช่องที่หมู่บ้านเว้นไว้ให้กลับรถ จนชาวบ้านไม่มีที่กลับรถ
สุดท้ายโดนหมู่บ้านมาด่า ผมล่ะสะใจ

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
คงจะกลัวรถโดนแดดมั้งครับ

ออฟไลน์ poonshop

เค้ากลัวร้อนไงครับ....

ออฟไลน์ jones

เปงๆผมๆจะเลื่อนให้ครับ แต่เลื่อนเสร็จแล้วจะเดินกลับมาด่าไอ้คนที่บอกให้พอแสบๆคันๆหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2011, 15:41:42 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ kowit1

วันไหนว่างก็ไปจอดอีก

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

• Full Member
เป็นกันซะอย่างนี้
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ปล่อยๆ ไปเหอะพี่ เด๋ววันนึึงเขาก็คงไม่ได้จอดเองแหละ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ปล่อยๆ ไปเหอะพี่ เด๋ววันนึึงเขาก็คงไม่ได้จอดเองแหละ
+1ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ที่มันเป็นปัญหาเพราะเป็นถนนสาธารณะล่ะครับ คนนู้นจะจอง คนนี้จะจอง ที่เหมาะคือไม่มีใครจอดจะดีกว่า ง่ายดี

ออฟไลน์ muying

นี่ยังดีคับ  ผมโดนบ้านข้างๆ จอดรถหน้าบ้านผม  ลูกค้าก็มาจอดบ้านผม(โดยที่หน้าบ้านเค้ายังว่าง)

ทำได้อย่างเดียวครับ

ทำใจ

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
อย่างงี้ต้องแกล้งเมาดิบครับ
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

ออฟไลน์ LimitedEdition

ไม่พอใจก็คุยให้รู้เรื่องกันไปเลยครับ
แต่ถ้าคิดจะให้อภัย ปล่อยปล่อยมันไป ก็ปล่อยมันไป

อย่าถึงกับเก็บมาเครียดบนบอร์ดกันเลย

ออฟไลน์ toonnazaone

ขออนุญาติทุกคนครับ ผมโดนมากับตัวเลยครับ (มักง่าย เห็นแก่ตัวววววววว) ครับ >:(

ออฟไลน์ chaiyathip

• Jr. Member
  • **
เปนผมไม่เลื่อนและปล่อยรถไว้ที่เดิม บอกเค้าไปจอดหน้าบ้านสิครับ

ออฟไลน์ AIMU

บอกเค้าว่ามาหาเพื่อนอยู่ไม่นานหรอก ให้เค้าจอดที่อื่นก่อน เดี๋ยวค่อยถอยมาจอด ตอนเราออกไป
แล้วเราก็อยู่ต่อไป ไม่ต้องไปถอย จะกลับตอนไหนค่อยออกถอย

ออฟไลน์ nutmos

เลื่อนดีแล้วครับ อย่าเพิ่งไปมีเรื่องกับเขา ได้แต่ทำหงุดหงิดใจเล็กๆ

ออฟไลน์ 5ume7h

ไม่พอใจก็คุยให้รู้เรื่องกันไปเลยครับ
แต่ถ้าคิดจะให้อภัย ปล่อยปล่อยมันไป ก็ปล่อยมันไป

อย่าถึงกับเก็บมาเครียดบนบอร์ดกันเลย

เห็นด้วยอย่างยิ่ง เราเอาเขามาด่าในนี้ทางนั้นเขาก็ไม่ได้รับรู้อะไรด้วย เราเองก็เครียดไปเปล่าๆ

ออฟไลน์ speedracer

• Newbie
  • *
ซื้อที่ทำไม้กั้นรถเก็บค่าจอดไปเลยคับ https://www.blueparking.co.th/your-business-revolution