ผู้เขียน หัวข้อ: สาวซิ่ง Benz ชนเสาไฟฟ้าหัก ข้าวของชาวบ้านเสียหาย คนขับสาหัส  (อ่าน 5461 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cafe1n

• Jr. Member
  • **
เมื่อเวลาประมาณ 01:40น. วันที่ 19 ธันวาคม 2564
#หน่วยกู้ชีพนครสาเกตร้อยเอ็ด ได้รับแจ้งจากศูนย์รับแจ้งเหตุและสั่งการการแพทย์ฉุก เฉิน 1669
บริเวณ บ้านตลาด ตำบลยางใหญ่ อำเภอจังหาร จังหวัดร้อยเอ็ด
ว่ามีอุบัติเหตุ รถยนต์เก๋ง +  เสาไฟฟ้า
ส่งผลให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บหญิง 1 ราย
หมดสติไม่รู้สึกตัว ไม่หายใจไม่มีชีพจร
 เจ้าหน้าที่ให้การช่วยเหลือฟื้นคืนชีพ CPR & AED เครื่องกระตุกหัวใจไฟฟ้าอัตโนมัติ เครื่องสั่งทำการช็อก ไฟฟ้า จำนวน 2 ครั้ง  ณ.จุดเกิดเหตุ ก่อนนำส่งรถพยาบาล ระดับสูง โรงพยาบาลร้อยเอ็ด รักษาต่อโรงพยาบาลร้อยเอ็ด

https://www.facebook.com/NakonSaketRoiet/posts/4733658476692443

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2022, 23:29:13 โดย Cafe1n »

ออฟไลน์ MisterDante

• Hero Member
ต้องมาเร็วขนาดไหนกันเนี่ยยยย

ออฟไลน์ GT3

• Sr. Member
สภาพจุดเกิดเหตุนึกว่าโดนระเบิด

ออฟไลน์ mobgang33

• Full Member
ยับมาก ครับ เข้าไปถึงเสาหลังเลย
ยังดีที่ชนฝั่งผู้โดยสาร ขายซากแน่เลย

ออฟไลน์ Smith686

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ช่วงใกล้เทศกาล คนเริ่มอยากสังสรรค์ อยากเมา

กรณีนี้เหมือนจะเมา ผมเดาไว้ก่อนครับ

เพราะคนมีสติ ไม่น่าจะขับเร็วขนาดนี้ ในเวลาดึกขนาดนี้

ออฟไลน์ REX

ต้องขับเร็วมากกกกเลยนะ  ยับเยินขนาดนี้

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ว่าโครงสร้างรถว่าดีแล้วแต่มักเห็นแพ้อยู่ 2อย่าง
1.จุดปะทะพื้นที่หน้าตัดเล็กมากแต่แข็ง อย่างต้นไม้ เสาไฟฟ้าปูน เสาปูนหลักทาง
2.เข้าที่เสา A ด้านบนหรือโครงหลังคาหน้าตรง แบบมุดท้ายรถบรรทุกไทย ที่ไม่มีเหล็กกันรถชนท้ายมุดเข้าไป

ปล.ไม่เคยไปอำเภอจังหารว่าเจริญ​แค่ไหน แต่เจ้าหน้าที่​ท้องถิ่นมีเครื่องทำCPR & AED ถือว่ามาตรฐาน​ดีเลยทีเดียว อุบัติเหตุ​ผิดถูกว่ากันไปแต่อุปกรณ์​พวกนี้มีความจำเป็นต่อทุกคนทุกชนชั้นทุกพื้นที่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2021, 13:01:47 โดย U9WS »

ออฟไลน์ Pegasus7700

สภาพรถเหมือนของผมสมัยสงกรานต์เมื่อ สิบกว่าปีที้แล้ว  หากโดนเสาไฟฟ้าสภาพจะแนวนี้
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Ruksadindan

คำถามแรก เหมือนกับหลายๆคน คือต้องมาเร็วแค่ไหน

ปล.ไม่เคยไปอำเภอจังหารว่าเจริญ​แค่ไหน แต่เจ้าหน้าที่​ท้องถิ่นมีเครื่องทำCPR & AED ถือว่ามาตรฐาน​ดีเลยทีเดียว อุบัติเหตุ​ผิดถูกว่ากันไปแต่อุปกรณ์​พวกนี้มีความจำเป็นต่อทุกคนทุกชนชั้นทุกพื้นที่

เดี๋ยวนี้ AED มีแพร่หลายมากขึ้นเรื่อยๆ เป็นสิ่งที่ดีครับ หลังเกิดเหตุไปแล้ว

ออฟไลน์ kiwiwi

ช่วงใกล้เทศกาล คนเริ่มอยากสังสรรค์ อยากเมา

กรณีนี้เหมือนจะเมา ผมเดาไว้ก่อนครับ

เพราะคนมีสติ ไม่น่าจะขับเร็วขนาดนี้ ในเวลาดึกขนาดนี้

อาจจะเป็นหมอออกเวรก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Firzen

อ่านข่าวดู อีกแค่ 300 เมตร ก็จะถึงบ้านแล้วแท้ๆ

ถ้าที่บ้านไม่ได้สปอยล์ กว่าจะได้ซีคู้ปมา ก็น่าจะถึงขั้นที่สบายไม่ต้องอดหลับอดนอนแล้วครับ (หมอในครอบครัว C43 ทำตามตารางไม่ง่วงจนเสี่ยงแบบนี้แน่)

ออฟไลน์ TeslaX

จริงๆแล้วง่วงก็ไม่ควรขับแล้ว

ออฟไลน์ bennieT8

จะอดนอนหรือเมาหรือสาเหตุใดก็ตาม  แต่มันต้องเร็วขนาดไหนถึงยับเยินได้ขนาดนี้  คงต้องเดาว่าพ่วงความประมาทอย่างยิ่งมาด้วย

ออฟไลน์ PC CK

น่าจะเร็วเอาเรื่องครับ
ขอให้ปลอดภัยทุกคนครับ
ทั้งผู้ประสบเหตุวันนี้ รวมถึงถ้ามีในอนาคตครับ
ถึงจะดูโลกสวย แต่ไม่ควรต้องมีใครต้องบาดเจ็บหรือเสียชีวิตจากอุบัติเหตุใดๆครับ

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
เสาไฟฟ้าแบบแท่งกลมแท่นเดียวน่าจะแข็งแรงกว่าโครงสร้างรถยนต์ทุกชนิดครับ

ว่าโครงสร้างรถว่าดีแล้วแต่มักเห็นแพ้อยู่ 2อย่าง
1.จุดปะทะพื้นที่หน้าตัดเล็กมากแต่แข็ง อย่างต้นไม้ เสาไฟฟ้าปูน เสาปูนหลักทาง
2.เข้าที่เสา A ด้านบนหรือโครงหลังคาหน้าตรง แบบมุดท้ายรถบรรทุกไทย ที่ไม่มีเหล็กกันรถชนท้ายมุดเข้าไป

แนะนำไม่ควรขับกลางคืนดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

อ่านข่าวดู อีกแค่ 300 เมตร ก็จะถึงบ้านแล้วแท้ๆ

พอบอกว่าอีก 300 เมตรถึงบ้าน กับความเสียหายของตัวรถมากขนาดนี้ ไม่อยากนึกถึง สไตล์การขับรถของเขาเลย เดาไม่ถูกเลยว่าระหว่างทางเหยียบมาเท่าไร่

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
บอกว่าโดนวางระเบิด ก็เชื่อนะสภาพนี้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

บอกว่าโดนวางระเบิด ก็เชื่อนะสภาพนี้

จริง…นึกว่าเจอโจรใต้ให้ IED

ออนไลน์ apinui

ขอนอกประเด็นนิด ..

งงกับสำนวนข่าว

"ส่งผลให้มีผู้ได้รับบาดเจ็บหญิง 1 ราย
หมดสติไม่รู้สึกตัว ไม่หายใจไม่มีชีพจร"

อาการนี้คือบาดเจ็บ .. ?? อ่านแล้วผมนิ งง เลย ...

ออฟไลน์ bossa26

• Full Member

ถ้าที่บ้านไม่ได้สปอยล์ กว่าจะได้ซีคู้ปมา ก็น่าจะถึงขั้นที่สบายไม่ต้องอดหลับอดนอนแล้วครับ (หมอในครอบครัว C43 ทำตามตารางไม่ง่วงจนเสี่ยงแบบนี้แน่)

ง่วงเลยต้องเสี่ยง
ง่วงก็เข้าใจนะว่าอยากนอน

เวลาขับรถไปต่างจังหวัด มีช่วงง่วงๆนี่ก็จะไม่ขับเร็ว รู้ตัวว่าง่วงก็ลดความเร็ว พยายามปลุกตัวเอง ปลุกไม่ขึ้นเข้าปั็ม

แต่ง่วงแล้วต้องเสี่ยงเหยียบยับๆ เพื่อรีบไปนอนนี่ใช้อะไรคิดไม่เข้าใจ
เป็นหมอกันได้น่าจะฉลาดอยู่แล้วนะ

ออฟไลน์ blitzpao

เคยต้องขับตอนง่วงๆ เปิดแอร์หนาวๆ เพลงดังๆช่วยได้อยู่นะ

ออฟไลน์ Symphonic

พอบอกว่าอีก 300 เมตรถึงบ้าน กับความเสียหายของตัวรถมากขนาดนี้ ไม่อยากนึกถึง สไตล์การขับรถของเขาเลย เดาไม่ถูกเลยว่าระหว่างทางเหยียบมาเท่าไร่

อีก 300 เมตรจะถึงบ้าน แต่ไม่ลดความเร็วเนี่ยนะ
จะเลยบ้านมั่ย

ออฟไลน์ alpha14

เละเทะขนาดนี้มาไม่ต่ำกว่า150 ชดใช้อ่วมแน่

ออฟไลน์ kiwiwi

อีก 300 เมตรจะถึงบ้าน แต่ไม่ลดความเร็วเนี่ยนะ
จะเลยบ้านมั่ย

เลยแน่นอนครับ คงหลับในจริงๆแหละ

บ้านที่ต่างจังหวัดของผม เป็นทางลงเขา(มิตรภาพตรงหน้าแดรี่โฮม)

ผมลองเอาไม้บรรทัดในกูเกิ้ลวัดดูว่าผมจะชลอตอนประมาณก่อนถึงกี่ร้อยเมตร

ผลคือ ถ้าลงมาที่ 160 ผมต้องเริ่ม ปลด Flap, Landing Gear, Spoiler Brake(ทำเป็นเครื่องบินโดยสารไปไ้ แค่จินตนาการ​เฉยๆนะครับ)​ ตั้งแต่ 6-700 เมตร เพื่อให้เลี้ยวเข้าถนนผ่านศึกได้อย่างเนียนๆ และ ไม่รบกวน 10ล้อที่ลงเนินมาอย่างไวด้วย

ออฟไลน์ deertesla

คนขับเป็นญาติกับคนที่รู้จักกันนะครับ   เค้าเล่าว่าสาเหตุจากคนขับเป็นผู้หญิง  (หน้าตาดี)   เมาแล้วขับครับ  ณ จุดเกิดเหตุคือชายแดนอำเภอจังหารกับอำเภอเมืองนะครับคือพื้นที่โซนชุมชนนี้จะติดกลืนๆกัน โดยเป็นเขตชุมชนที่บ้านติดๆกันแถมบ้านแถบนั้นโดนเวรคืนที่เพื่อขยายถนน บางบางบ้านโดนทุบรั้วบ้าน ทำให้เสี่ยงที่จะพุ่งชนตัวบ้านนะครับ   แต่โชคดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บหรือเสียชีวิตนะครับ   ส่วนคนขับรอดปลอดภัยแล้วครับ  ส่วนเมาแลัวขับแบบนี้ขอประณามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2021, 08:14:40 โดย deertesla »

ออฟไลน์ Teera

คนขับเป็นญาติกับคนที่รู้จักกันนะครับ   เค้าเล่าว่าสาเหตุจากคนขับเป็นผู้หญิง  (หน้าตาดี)   เมาแล้วขับครับ  ณ จุดเกิดเหตุคือชายแดนอำเภอจังหารกับอำเภอเมืองนะครับคือพื้นที่โซนชุมชนนี้จะติดกลืนๆกัน โดยเป็นเขตชุมชนที่บ้านติดๆกันแถมบ้านแถบนั้นโดนเวรคืนที่เพื่อขยายถนน บางบางบ้านโดนทุบรั้วบ้าน ทำให้เสี่ยงที่จะพุ่งชนตัวบ้านนะครับ   แต่โชคดีที่ไม่มีใครบาดเจ็บหรือเสียชีวิตนะครับ   ส่วนคนขับรอดปลอดภัยแล้วครับ  ส่วนเมาแลัวขับแบบนี้ขอประณามครับ

555 หน้าตาดี ไม่น่าจะมีส่วนครับ !!!!!!!

ออฟไลน์ SM.

ยับขนาดนี้ ผมว่าคงมาเร็วมากๆ แน่เลย

ออฟไลน์ deertesla

555 หน้าตาดี ไม่น่าจะมีส่วนครับ !!!!!!!
แม้จะรวยหน้าตาดีแค่ไหนแต่เมาแล้วขับนี่ผมว่ามันไม่ได้ดูดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2021, 13:38:22 โดย deertesla »