ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsu Outlander Phev(ตัวใหม่) จะเข้าไทยมั้ยครับ  (อ่าน 3178 ครั้ง)

ออฟไลน์ Raymerrimen

• Newbie
  • *
เข้าไทยมั้ย และถ้าเข้าไทย เข้าเมื่อไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2022, 22:36:57 โดย Raymerrimen »

ออฟไลน์ PREM

• Hero Member
Re: Mitsu Outlander Phev จะเข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2022, 22:30:46 »
มีขายอยู่แล้วครับ แต่เป็นรุ่นเก่าที่ตกรุ่นไปแล้วในต่างประเทศ
https://www.mitsubishi-motors.co.th/th/cars/outlander-phev

2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

• Newbie
  • *
Re: Mitsu Outlander Phev จะเข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2022, 22:37:25 »
มีขายอยู่แล้วครับ แต่เป็นรุ่นเก่าที่ตกรุ่นไปแล้วในต่างประเทศ
https://www.mitsubishi-motors.co.th/th/cars/outlander-phev

อ่อ หมายถึงตัวที่ยังไม่เข้าไทยอะครับ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

• Sr. Member
Re: Mitsu Outlander Phev(ตัวใหม่) จะเข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2022, 22:49:09 »
สงสัยจะชาติหน้า ;D ;D  จริงๆผมก็อยากได้นะ ตัวปัจจุบันรับไม่ได้มันเคยสวยแต่ตอนนี้มันเชยเกินไปแล้ว เคยเจอคันจริงติดป้ายขาวแล้วสภาพยังกะปาเจโร่รุ่นที่แล้ว ยังกะรถยุคเดียวกัน

แต่เรื่องหนึ่งที่มั่นใจได้คือ plug in ญี่ปุ่นมันน่าถือกว่าจีนแน่ๆอะ

• Newbie
  • *
Re: Mitsu Outlander Phev(ตัวใหม่) จะเข้าไทยมั้ยครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2022, 23:00:37 »
สงสัยจะชาติหน้า ;D ;D  จริงๆผมก็อยากได้นะ ตัวปัจจุบันรับไม่ได้มันเคยสวยแต่ตอนนี้มันเชยเกินไปแล้ว เคยเจอคันจริงติดป้ายขาวแล้วสภาพยังกะปาเจโร่รุ่นที่แล้ว ยังกะรถยุคเดียวกัน

แต่เรื่องหนึ่งที่มั่นใจได้คือ plug in ญี่ปุ่นมันน่าถือกว่าจีนแน่ๆอะ
ตัวที่เข้าไทยมาคือโบราณมาก ละตัวใหม่คือลงตัว สวย ผมชอบนะ แต่ของดีไม่เข้าไทยอีกแล้วหรอ 555

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2022, 23:11:11 »
ผมยังงงทุกวันนี้ว่าทั้งที่ Global มีแผนจะออกโมเดลใหม่
ทำไม MMTh ถึงไม่เจรจาเร่งเอาโมเดลใหม่มาประกอบขายให้ทันตามเวลาที่ BOI กำหนด
แต่เลือกไปเอาโมเดลเก่ามาประกอบขายให้ทันแทน ทั้งที่ใช้เวลาไม่ถึงปีโมเดลใหม่ก็เปิดตัวล่ะ

แล้วก็จะมานั่งบ่นว่าขายไม่ดีไม่ได้นะ คิดตื้นกันเกินไปเอง คิดว่าลูกค้าไม่มีอินเตอร์เน็ตมั้ง
สุดท้ายก็วนลูปกับการเลิกขายไปในที่สุด

ตั้งแต่ Lancer EX ล่ะ
เปิดออกมา 2007 ทำเอาลูกค้าบางส่วนชะลอการออก Civic FD ได้เลยนะตอนนั้น
แต่กว่าจะมา ล่อไปปลาย 2009 จ่ะ เค้าไปรอ FB กันหมดล่ะจ่ะ
(ที่ตลกร้ายคือ แซยิดโฉมเดิมหั่นราคาขายกันต่อ แล้วดันขายดีกว่า! ถถถถถถถ)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2022, 23:19:27 »
ผมว่ามีสิทธิ์อยู่นะครับ รอของตัวปัจจุบันขายหมดน่าจะเอามาทำตลาด

ประเทศไทยเหมือนโลกที่ 3 อะครับ ต่างชาติก็ส่งขยะ ของไม่ใช้แล้วมาขาย ระบายของ แล้วดันขายได้

ถ้า global เลิกผลิต เข้าไทยมี demand มันก็มาเองครับ แต่ดูจากนโยบายรัฐตอนนี้ ผมว่าลุ้นตอน minor เถอะ

ออฟไลน์ PC CK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 00:50:16 »
ผมยังงงทุกวันนี้ว่าทั้งที่ Global มีแผนจะออกโมเดลใหม่
ทำไม MMTh ถึงไม่เจรจาเร่งเอาโมเดลใหม่มาประกอบขายให้ทันตามเวลาที่ BOI กำหนด
แต่เลือกไปเอาโมเดลเก่ามาประกอบขายให้ทันแทน ทั้งที่ใช้เวลาไม่ถึงปีโมเดลใหม่ก็เปิดตัวล่ะ

แล้วก็จะมานั่งบ่นว่าขายไม่ดีไม่ได้นะ คิดตื้นกันเกินไปเอง คิดว่าลูกค้าไม่มีอินเตอร์เน็ตมั้ง
สุดท้ายก็วนลูปกับการเลิกขายไปในที่สุด

ตั้งแต่ Lancer EX ล่ะ
เปิดออกมา 2007 ทำเอาลูกค้าบางส่วนชะลอการออก Civic FD ได้เลยนะตอนนั้น
แต่กว่าจะมา ล่อไปปลาย 2009 จ่ะ เค้าไปรอ FB กันหมดล่ะจ่ะ
(ที่ตลกร้ายคือ แซยิดโฉมเดิมหั่นราคาขายกันต่อ แล้วดันขายดีกว่า! ถถถถถถถ)
เห็นด้วยครับ
ไม่เข้าใขมิทซูจริงๆเรื่องนี้
คือถ้าเป็นตังฝหม่เข้ามาจะน่าสนกว่ามากๆครับ
ยอดน่าจะไปได้ไกลกว่านี้
บอกได้แค่ว่าเสียดาย

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 09:54:52 »

ผมว่าตัวใหม่มันหน้าตาหาความสวยไม่ได้เลยสักนิดครับ. หน้าตาหละลิเกตลดมาก ผมว่าตัวที่ขายไทยแหละสวยกว่า

ออฟไลน์ Maj.Worakrit

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 10:20:06 »
ผมก็รอดูอยู่ว่าจะเอาเข้ามามั้ย ยิ่งวิ่งไฟฟ้าได้เกือบ 100 Km. มันตอบโจทย์มากอ่ะ เพราะผมว่า PHEV ของ Volvo มันวิ่งไฟฟ้าได้น้อยไปหน่อย 30-50 km. บางที ไปกลับที่ทำงานยังไม่พอเลย

ออฟไลน์ polwath

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 10:22:55 »
ผมว่ายากมากครับที่จะเอาเข้ามาขายในไทย เพราะดันเอาโฉมเก่าเข้ามา แถมยอดขายก็ได้และหลักสิบคันต่อเดือนในตอนนี้ คงเลิกขายรุ่นนี้แน่ๆ

ออฟไลน์ คุณ นมๆ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 10:43:18 »

ผมว่าตัวใหม่มันหน้าตาหาความสวยไม่ได้เลยสักนิดครับ. หน้าตาหละลิเกตลดมาก ผมว่าตัวที่ขายไทยแหละสวยกว่า

ในเวลานี้มันสวยตรงไหนสภาพ เคยเห็นคันจริงมันหรือยังครับ?? พูดแบบนี้ก็เหมือนบอกว่าcivic fd สวยกว่าfe

ออฟไลน์ a@s

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 10:58:28 »
รูปทรงมันตกยุคแล้วผมว่า

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 13:27:41 »
ถ้านิสสันเอา x trail มาขายก็คงมีโอกาส แต่ถ้าไม่ก็แซยิดตัวเก่าไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ stm

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 13:52:05 »

ในเวลานี้มันสวยตรงไหนสภาพ เคยเห็นคันจริงมันหรือยังครับ?? พูดแบบนี้ก็เหมือนบอกว่าcivic fd สวยกว่าfe
ผมก็ว่าตัวใหม่สวยกว่ามาก

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 13, 2022, 14:49:40 »
ผมสงสัยมากครับว่า....Outlander PHEV โฉมปัจจุบันในต่างประเทศนี่เพิ่งออกจำหน่ายหรือปล่าวครับ เห็นในข่าวนี้ครับ https://www.mitsubishi-motors.com/en/newsrelease/2021/detail1352.html

ออฟไลน์ Level Zero

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 14, 2022, 09:23:08 »
น่าจะรอตัวใหม่ Minorchange ก่อนครับ แล้วเราค่อยเอาตัวที่ยังไม่ Minorchange มาขาย