ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเสาประตูของ Vios MC สีดำถึงไม่ติดสติ๊กเกอร์ดำด้านเหมือนสีอื่น?  (อ่าน 7117 ครั้ง)

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
เนื่องจากที่บ้านผมได้ออก Vios TRD Sportivo สีดำมาซักพักแล้ว แล้วผมก็ได้สังเกตเห็นว่าเสา B ของคันนี้ไม่มีสติกเกอร์ดำด้านแปะมาให้
ทั้งๆที่ TRD Sportivo สีขาวมันมีมาให้ แล้วผมก็ได้ไปดูของคันอื่นที่ไม่ใช่สีดำก็มีติดไว้หมดครับ(แต่ไม่แน่ใจว่าเฉพาะเกรด J รึเปล่าที่ไม่ติดมาให้)
ผมเลยสรุปคร่าวๆว่า Vios MC สีดำไม่ติดสติกเกอร์ดำด้านที่เสาประตูให้

ผมก็เลยอยากรู้ว่าทำไมโตโยต้าถึงไม่ติดสติกเกอร์เสาประตูมาให้ในรถสีดำล่ะครับ?
ถ้าเป็นเรื่องลดต้นทุน ผมมองว่าเรื่องแค่นี้ไม่น่าจะต้องลดต้นทุนกันเลยนะครับ :(

ออฟไลน์ ^BBB^

• Jr. Member
  • **
จุดประสงค์ของการติดสติกเกอร์ดำ เพื่อให้มองดูแล้วเกิดความต่อเนื่องระหว่างกระจกหน้า และกระจกหลังครับ
ห้องโดยสารจะดูกว้างขึ้น เมื่อมองจากนอกรถ

ประโยชน์ด้านอื่นไม่เห็นว่ามีประโยชน์อะไร
ในกรณีที่รถสีดำอยู่แล้วก็ไม่มีประโยชน์ที่จะติดครับ บริษัทก็ลดต้นทุนได้

ถ้าผมเป็นเจ้าของรถก็ไม่อยากให้ติดมาเหมือนกันถ้ารถสีดำ

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
อุปกรณ์ตกแต่งมั้งครับ  ว่าแต่ราคาเท่าไรครับ

ออฟไลน์ H.

ผมว่ามันดูตลกนะครับ รถดำเงา แล้วมีอะไรด้านๆมาขั้นกลาง รู้สึกมันแปลกๆ
H.

ออฟไลน์ Newhang

ผมว่ามันไม่เห็นความต่าง แล้วมันสามารถต้นทุนได้ด้วยมั๊งนะครับ

แต่ความเห็นผม ผมว่าถ้ารถสีดำไม่ติดมามันสวยกว่านะครับ รถแพงๆก็ไม่มีสติ๊กเกอร์แต่จะเป็นพลาสติกเงาตลอดเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

ลองติดดูสิครับ ผมว่ามันตลกนะ
แทนที่จะกลืนกันไป กลายเป็นมีอะไรแปลกๆมาขวางตรงกลาง

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ตอนนี้ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรหรอกครับ จะติดหรือไม่ติดรถมันก็สีดำมองไปยังไงๆก็แทบไม่ต่าง
แต่แค่สงสัยน่ะครับว่าทำไมถึงไม่ติดให้มันครบทุกสีไปเลยนะ ??
รถรุ่นอื่นเขายังติดให้กันหมดทุกสีเลย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เหตุผลสั้นๆ ผมว่ามันประหยัดต้นทุนครับ ในเมื่อสีดำของรถมันก็กลืนกันไปและดูสวยอยู่แล้ว
แต่ผมว่าก้น่าจะติมาให้เหมือนกัน เผื่ออนาคตเจ้าของรถเอาไปทำสีใหม่ (เหอๆๆ มีใครคิดได้พิเรนทร์กว่าผมอีกมั้ยเนี่ย  ;D )

ส่วนรุ่นอื่นๆ ก็มีไม่ติดมาให้เหมือนกันครับ อย่าง Lancer EX ตัวล่างสุดไม่ติดมาให้ทุกสี ส่วนตัวที่สูงกว่าจนถึงท็อปก็ไม่ติดมาให้ในรถสีดำ
แต่ที่หนักกว่าก็ Space Wagon ใกล้ตัวผมนี่แหละ มันเป็นสีดำมาให้เป็นกรอบเลย รถสีดำก็ไม่ติดมาให้ทั้งกรอบนี่แหละ อันนี้ก็น่าเกลียดไปนิด
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX