ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาทุกท่านครับ รถแบบไหนกันแน่ที่เหมาะกับผม  (อ่าน 7127 ครั้ง)

ออฟไลน์ champchamp

• Newbie
  • *
KiA SORENTO ตอบโจทย์น่ะครับ ได้ทุกอย่างเลยจริงๆ

ผมใช้อยู่ สิ่งที่ประทับใจก็หลายอย่างเลย
1 เครื่องแรง สวนได้หมด 0-100 9.5 ธรรมดาซะที่ไหนเล่า
2 ตัวใหญ่ นั่งสบาย เบาะแถว3นั่งได้จริงแน่นอนคับ
3 ประหยัดน้ำมัน ผมเคยขับได้ 982/1ถัง (ยังวิ่งได้อีก 50 กิโลเมตร) ประมาณ 16กิโลเมตร/ลิตร
4 ช่วงล่างกระด้างกว่า CRV เล็กน้อย แต่ห่างไกล PPV ครับ เกาะถนนดีมากๆครับ

ส่วนเรื่องศูนย์บริการ ผมมีความประทับใจน่ะครับ ยางที่ติดกับตัวรถมาขับแล้วเสียงดัง(บางคันไม่เป็น) ผมขอเคลมเค้าก็อนุมัติเปลี่ยนให้เลย
ส่วนเรื่องศูนย์ร้าง อันนี้จริงครับ เอารถไปเซอร์วิสแทบจะนับคนได้เลยครับที่เข้ามาดูรถ

ยังไงขอให้รถไวไวน่ะครับ