ผู้เขียน หัวข้อ: ผมดึงเวลาสุดใจขาดดิ้น เพื่อรอ รีวิว ท่านจิมมี่เท่านั้น  (อ่าน 8084 ครั้ง)

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
แลนเซอร์ EX  รุ่น  GLS Ltd. ตัว 899,000 บาท  ครับ

ผู้จัดการโชวรูมงอนผมไปสามรอบผมก็ไม่สน

ตอนนี้รถจอดรออยู่ 2 คันยังไม่ได้เลือกสีครับ!!!

ว่าแล้วเพื่อนสมาชิกช่วยผมคิดทีครับ   ระหว่าง ดำ กับแดงเลือดหมูครับ ว่าท่านชอบสีไหนด้วยเหตุผลอะไรครับ  ที่เลือกยากเพราะผมกับภรรยาต่างยืนยันกันคนละสีครับ

ปล.ท่านจิมมี่ไม่ต้องรีบครับ  เอาตามมาตรฐานท่าน  เพราะผมว่ายิ่งละเอียดยิ่งชัวร์  และหากท่านว่ามันไม่เวอร์ค  ผมว่าผมตัดใจยกเลิกทันทีครับ   ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ผมเชียร์สีดำละกันครับ มันเข้ากับชุดแต่งพวกสีโครเมี่ยมดี ผมว่านะ แต่ว่าต้องขยันขัดเงาให้มันหน่อย *-*

ออฟไลน์ udis

ผมชอบแดงเลือดหมู แต่ไม่มีคนสนับสนุนเลยออกสีขาวมาแทนครับ
 ;D ;D ;D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ดำครับ

สีแดงโดนหลายเด้ง
-แดดเลีย
-ราคาโคตรตก

ออฟไลน์ patzahut

ของผมออกมา  สีเงิน     ครับ

อัตราการสิ้นเปลือง ถ้าใช้แก็สโซฮอลวิ่งที่ 110 รุ่น 1.8 ได้ 14-16 กิโลลิตร จากการวัดจาก Trip EX ของพี่จิมมี่นะครับ 

ห้องโดยสาร ผมว่ามันคันใหญ่นะ(ค่อนข้างจะเป็นแนวหน้าใน secment นี้) ใหญ่จนคิดว่า รถขนาดนี้ก็เพียงพอแระ ไม่ต้องไปถึงขั้น D secment

ช่วงล่าง นุ่มนั่งสบาย+แน่นดีครับ ชอบ   ฝนตกวิ่งเลนขวา 120 สบายๆ  ฝนไม่ตก 130-140 สบาย ไม่เครียสครับ

ขอเสียจริงๆของมันก็คือ ความเป็น แค่ 1.8 นี่แหละครับ  มันอืดกว่าชาวบ้าน ทั้ง Civic และ Altis อาจรู้สึกไม่ทันใจนะครับ รถมันหนัก  ถ้าเหยียบคันเร่งจมจะต้องรอรอบครับ รถไม่พุ่ง แต่ถ้ารถลอยตัว 100 up อัตราเร่งก็ต่างกับ 2.0 ไม่มากแล้วหละครับ     ความเร็วต่ำถ้าอยากมุดอาจต้องใช้ Paddle shift ช่วย   ขึ้นอยู่กับว่าปกติเป็นคนขับรถแล้วชอบแรงดึงแรงบิดหรือไม่  ถ้าชอบ CVT อาจไม่ตอบสนองได้จนน่าพอใจนะครับ  ของผม เรื่อยๆครับ ถ้าการใช้งานปกติ+ต้องการขับประหยัดน้ำมัน ก็ถือว่าเพียงพอ

เรื่องสี ตอบไม่ได้จริงๆจ้า เหมือนผมเลย  ชอบอยู่หลาย    ลองดูกลางวัน กลางแดด สวยไหม   แล้ว ตอนกลางคืนหละ ยังสวยไหม ชอบอันไหนเลือกอันนั้นงับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2010, 16:19:20 โดย patzahut »

ออฟไลน์ BiG_The_Star

• Newbie
  • *
โอ้ว...ไม่นึกว่าจะมีคนเหมือนผมนะเนี่ย
เพราะตอนนี้ผมก็คุย+ต่อรองกับเซลล์เรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ยอมจองก็เพราะรอท่านจิมมี่อยู่นี่แหละครับ!!!

ป.ล. ไม่ได้เร่งหรือว่ากดดันพี่จิมมี่นะครับ เพียงแค่อยากให้รู้ว่ามีคนที่เห็นคุณค่าและเฝ้ารอผลงานของพี่อยู่เท่านั้นเองครับ :)

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
แดงก็สวยอ่ะครับ แต่ถ้าให้เลือกจริง ๆ ขอเลือกสีดำดีกว่า

ออฟไลน์ cu2nite

วันนี้เห็นมีคนมาโพสต์ข้อความใน Lancer EX Club ว่า มิตซูฯประเทศไทย เตรียมขึ้นไลน์การผลิต EX Minor Change เร็วๆนี้
โดย แต่งหน้าตาใหม่เปลี่ยนกันชนเป็นสไตล์ RA ยังไงถ้าไม่รีบซื้อในช่วงโปรโมชั่นช่วงนี้ รอปลายปีอาจมีทีเด็ด

ทั้งนี้ ไม่ขอยืนยันข่าวนะครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ i-din

• Sr. Member
แถวบ้านผมีสีดำอยู่ ผมว่าสีแดงสวยกว่านะ

• **
โอ้ว...ไม่นึกว่าจะมีคนเหมือนผมนะเนี่ย
เพราะตอนนี้ผมก็คุย+ต่อรองกับเซลล์เรียบร้อยแล้ว แต่ยังไม่ยอมจองก็เพราะรอท่านจิมมี่อยู่นี่แหละครับ!!!

ป.ล. ไม่ได้เร่งหรือว่ากดดันพี่จิมมี่นะครับ เพียงแค่อยากให้รู้ว่ามีคนที่เห็นคุณค่าและเฝ้ารอผลงานของพี่อยู่เท่านั้นเองครับ :)

รบกวนท่าน pm หน่อยครับว่าได้อะไรบ้าง ที่ศูนย์ไหน  ภรรยาผมซื้อรถไม่เป็นไม่ได้คุยโปรโมชั่นจริงๆจังกับเซลล์ซักทีครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
แดงมืดๆ ไม่สวยยังไงไม่รู้ครับสำหรับผม ถ้าแดงสดสิถึงจะสวย

เชียร์น้องดำครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ chaivat

สวัสดีครับ
ดูจากรายชื่อแล้วใช้ Ex หลายท่าน เลือกสีที่ภรรยาชอบคงเป็นสีแดงหมดปัญหาทั้งปวงไม่ว่าจะเกิดอะไรกับรถคันนี้ แดงก็สวยดีน๊ะครับขับกลางคืนปรอดภัยกว่าสีดำ
ผมใช้เทาดำ 1.8 GLS Ltd. ใช้มา 9 เดือนแล้ว รออ่าน review เหมือนกัน
คุณ Jimmy บอกว่าภายในเดือนนี้แน่นอน ถ้าเลื่อนอีกผมจะไม่เข้าเวปนี้ 1 อาทิตย์ลงโทษตัวเอง เพราะทุกวันก็เข้ามา
อ่านทุกวัน ลองคิดดูถ้าผมไม่เข้า 7 วันผมน่าจะลงแดงแน่ๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เรื่องรีวิว นี่ไม่ขออก คห. แล้วกัน
แต่อย่างน้อย จขกท. น่าจะไปลองขับด้วยตนเองประกอบด้วยนะครับ เพื่อที่จะตัดสินใจง่ายขึ้น

ส่วนเรื่องสีและการปรับออพชั่นอะไรนี่ ต้องรอดูเดือนหน้าครับ เพราะปกติมิตซูก็มักปรับออพชั่นหลังรถออกขายได้ปีเดียว
น่าจะมีความเปลี่ยนแปลงชัดเจน อย่างน้อยๆ ก็กระจกมองข้างพับไฟฟ้านี่แหละ
เรื่องสีถ้าถามผมนะ ผมชอบสีดำเป็นการส่วนตัวครับ ดูสวยและบ่งบอกได้ทั้งอารมณ์สปอร์ตและหรูหราไปในตัว
สีแดงตัวที่ขายนี่ม้ามืดไปหน่อยครับ เล่นใช้สีแดงตัวเดิม ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ (แถมรู้สึกว่าตอนนี้ก็ไม่มีผลิตแล้วนะ มีแต่สต๊อกของ 0 กับตัว Ralliart เก๊อะไรนั่นที่ยังหลงเหลืออยู่)
นี่ถ้าได้สีแดงแปร๊ดแบบสมัย Cedia Virage นี่จะเยี่ยมยุทธจริงๆ ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาอย่างนี้ครับ

2 คำถาม

1. ลองขับแล้วหรือยังครับ?
2. รับได้ กับอัตราเร่งที่ออกจะอืดนิดนึง ของ 1.8 ได้ไหม?

ถ้าได้ ก็ซื้อไปเถอะครับ รถเขาดีจริง

ส่วนตัว Minorchange หนะยังไม่มี ดูรูปการณ์แล้ว ถ้าจะมีอย่างมากคือ ปรับอุปกรณ์ เพิ่มโน่นนี่นั่น มาหน่อย เท่านั้นเอง

• **
เรียนเพื่อนสมาชิกครับ......สีผมตัดสินใจตามเสียงพวกท่านครับ  เลือกสีดำครับ

เรียนท่านจิมมี่ครับ

1.ลองขับแล้วครับ

2.สำหรับคนอายุใกล้ 40 แล้วอย่างผม พอรับได้ครับ ธรรมดาผมขับ ต่างจังหวัด  ไม่เคยเกิน 90 เลยครับ

ขอบคุณทุกท่านและท่านจิมมี่ครับ    ทำให้ผมเห็นว่า "ไม่รู้จักกัน  แต่ก็มีน้ำใจให้กันได้"

รถคันเก่า ขับ 90  คันนี้อาจจะเหยียบๆไป 120 โดยไม่รู้ตัวนะครับ มันคงไม่รู้สึกต่างจาก รถคันเก่าตอน 90

ออฟไลน์ udis

เรียนเพื่อนสมาชิกครับ......สีผมตัดสินใจตามเสียงพวกท่านครับ  เลือกสีดำครับ

เรียนท่านจิมมี่ครับ

1.ลองขับแล้วครับ

2.สำหรับคนอายุใกล้ 40 แล้วอย่างผม พอรับได้ครับ ธรรมดาผมขับ ต่างจังหวัด  ไม่เคยเกิน 90 เลยครับ

ขอบคุณทุกท่านและท่านจิมมี่ครับ    ทำให้ผมเห็นว่า "ไม่รู้จักกัน  แต่ก็มีน้ำใจให้กันได้"

ถ้าขับ 90 ขับเพลินๆเลยครับ ขับสบาย นั่งสบาย แอร์อัตโนมัติเย็นกำลังดี รถเงียบครับ (เสียงจะดังถ้า 100+)  วิทยุเสียงดี
เพลงเพราะมากๆครับ ผมเอา CD มาเปิด ขับมาทำงาน เพลินมากครับ
ลองโหลด MV จาก Youtube แปลงเป็น MP3 ไรท์ลงแผ่น เสียงยังดีอยู่ เยี่ยมมากครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Lancer 1.8 ต้นออกอืดจริง แต่หลังจาก 80 ไป มันมีไหลๆเหมือนกันนะครับ อาการอย่างที่คุณ Patzahut บอก ผมเจอกับตัวเองเลย อันนี้ไม่ใช่รถผิด แต่เป็นบางอย่างที่คนต้องปรับความชินกับรถบ้าง

รถช่วงล่างเกาะดีครับ นุ่มดีด้วย เหมาะไว้ใช้เดินทางต่างจังหวัดบนถนนประเทศไทยดีครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ NNY

• Newbie
  • *

ผมก็รอลุ้นอ่าน อยู่ทุกวันเลยครับ
สอง อาทิตย์ก่อนแวะไปถามส่วนลดดู เซลให้ส่วนลด 70000 + ประกัน กับของแถมนิดหน่อย
ทำให้ผมยิ่งคันไปใหญ่ (0 ที่โคราชนะ)

ใจจริงอย่างรู้ผมทดสอบ กับการใช้น้ำมัน E85 ด้วยแหละครับ ว่าเป็นยังไง (เพราะปั๊มที่โคราชมีแล้วอ่ะ)

รบกวนท่าน pm หน่อยครับว่าได้อะไรบ้าง ที่ศูนย์ไหน  ภรรยาผมซื้อรถไม่เป็นไม่ได้คุยโปรโมชั่นจริงๆจังกับเซลล์ซักทีครับ

เอาอย่างนี้ครับ

2 คำถาม

1. ลองขับแล้วหรือยังครับ?
2. รับได้ กับอัตราเร่งที่ออกจะอืดนิดนึง ของ 1.8 ได้ไหม?

ถ้าได้ ก็ซื้อไปเถอะครับ รถเขาดีจริง

ส่วนตัว Minorchange หนะยังไม่มี ดูรูปการณ์แล้ว ถ้าจะมีอย่างมากคือ ปรับอุปกรณ์ เพิ่มโน่นนี่นั่น มาหน่อย เท่านั้นเอง
Lancer 1.8 ต้นออกอืดจริง แต่หลังจาก 80 ไป มันมีไหลๆเหมือนกันนะครับ อาการอย่างที่คุณ Patzahut บอก ผมเจอกับตัวเองเลย อันนี้ไม่ใช่รถผิด แต่เป็นบางอย่างที่คนต้องปรับความชินกับรถบ้าง

รถช่วงล่างเกาะดีครับ นุ่มดีด้วย เหมาะไว้ใช้เดินทางต่างจังหวัดบนถนนประเทศไทยดีครับ

พี่ๆครับ แต่สำหรับ Altis 1.8 เหยียบปุ๊ป มันดึงเหมือน Auto ทั่วไปเลยครับ  อัตราเร่งของ Altis 1.8 น่าจะใกล้เคียงกับ EX 2.0 มากครับ ด้วยรถที่เบากว่า  แต่ประเด็นมันอยู่ตรงที่ เกียร์ครับ ไม่รู้ว่า Toyota กับ Mitsu เซตเกียร์มาต่างกันยังไง อุปนิสัยต่างกันยังไง ผมและหลายๆท่านที่เคยทดสองขับ altis 1.8 MC ต่างบอกว่า ตัวนี้มันดึงแรงแฮะ  ถ้าพี่จิมมี่กับพี่แพนได้ไปลอง  ลองมา discuss กันครับ ขับแล้วไม่เหมือน CVT เลยหละ

ออฟไลน์ joufo

ลองสังเกตุอัลติสสิครับ
เหยียบนิดเดียวรอบก็พุ่งไป 4พันกว่ารอบแล้ว
มันเลยดูเหมือนกับว่า รถมันแรงมากๆ

แต่ถ้า EX เหยียบที่ 4พันรอบเหมือนกัน แต่ต้องกดคันเร่งเยอะกว่า
ผมว่าก็พุ่งพอๆ กัน

สองเจ้านี้ ทำโปรแกรมมาไม่เหมือนกันครับ

ขับ EX ต้องทำความเคยชินกับเกียร์นิดนึุง แล้วจะขับสนุกครับ ;)

ผมชอบสีแดงนะ แต่แดงแบบนี้ กับรถแบบนี้ ผมว่าไม่สวยอ่ะครับ
ถ้าได้สีแดงแบบ EVO นี่ ผมไม่ลังเลที่จะซื้อสีแดงเลยครับ

คือมีคนไปทดลอง Altis 1.8 แล้วทาง Toyota บอกว่า อัตราเร่ง 0-100 ประมาณ 10.6 วิ  ซึ่งมัน = EX 2.0   จากการไปทดลองขับ ก็รู้สึกว่ามันดึงจริงๆ แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า อัตราเร่งจะดีเท่า EX 2.0 ได้รึป่าว

ออฟไลน์ Cube

แอบกดดันพี่จิมมี่นะเนี่ย

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
เอ๊า เลือกไปซะแล้ว

เนี่ย เข้ามาเชียร์มีแดงเลยนะเนี่ย  ;D
"Lose who you are to save what you love."

ไม่ทันแระ  ผมว่านะ ถ้าจะแต่งรถจนเต็มที่ ใส่ของแต่งมากมาย  แดงก็สวยครับ sport ไปเลย   แต่ไม่ได้คิดแต่งขนาดนั้น ดำก็น่าจะดีกว่า