ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกี่ยวกับ Lancer EX Minorchange ครับผม  (อ่าน 7157 ครั้ง)

ออฟไลน์ sorsiew

• Newbie
  • *
ขอสอบถามเกี่ยวกับ Lancer EX Minorchange ครับผม
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 23:20:14 »
สวัสดีครับ แหะๆ คือว่าไปจอง EX ตัว SAM รุ่น GLX มาแล้่วน่ะครับ

แต่ว่า ทราบมาว่า มีนาคม นี้จะออกสีธรรมดาปกติ มา เช่น ดำ เทา เงิน อะไรพวกนี้น่ะครับ เพราะ รุ่น SAM นี่ มีเฉพาะสีขาว

อยากทราบว่า มีนาคม ที่จะออกตัว MC นี้ คือ ปรับโฉมเพิ่มจาก ตัว SAM อีกเหรอครับ

หรือว่า แค่ มีสีธรรมดาเพิ่มขึ้นมาเท่านั้นน่ะครับ

เพราะจะได้ทำตัวถูก ถ้ามีเปลี่ยนโฉมเพิ่มจริงๆเป็น MC จะได้บอกเซลส์ชะลอไว้ก่อน รอจนมีนาคมน่ะครับ

ขอรบกวนด้วยครับผม

ออฟไลน์ nMaster

• Newbie
  • *
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับ Lancer EX Minorchange ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:08:33 »
ผมเดานะครับ น่าจะเป็นตัวเดียวกับ sam แต่มีสีอื่นๆตามปกติ เห็นบอกว่ามีสีแดงสดมาด้วยไม่รู้จริงหรือเปล่า option ก็น่าจะเหมือนกัน
ที่เดาแบบนี้เพราะคิดว่า mmth คงไม่เปลี่ยนไลน์ผลิตบ่อยๆหรอกครับ

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
Re: ขอสอบถามเกี่ยวกับ Lancer EX Minorchange ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 10:11:19 »
 ตัวsam หมดน่าจะมีสีธรรมดาครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 15:10:19 »
มีคนมาโพสต์ข้อมูลตัว sam กับ mc แล้วครับ http://www.lancer-exclub.com/forum/index.php?topic=11097.0

-----------------------------------------------------------------------------------------------

ตัว SAM มีออกมา 120 คัน โดย มีทุกรุ่น ไม่ว่าจะเป็น GT / GLS ltd / GLS / GLX แต่ละตัว มีสีขาวเท่านั้นรถจะออกมาตามคนสั่งจองครับ

โดย อุบปกรณ์ ภายใน ทั้งหมด จะเพิ่ม อุปกรณ์คอนโซล ปิดช่องต่างๆที่ตัวเก่าไม่มี และ เพิ่มโครมเมียมตามคอนโซล มี จอ 2DIN เค้าเรียกว่าไรผมจำไม่ได้หละ

และ ทุกรุ่น จะ มี พวงมาลัย multi function ไมล์ muti colour แต่ ตัว GT จะมี PS ตามเดิมครับ และที่สำคัญทุกรุ่มมีกระจกพับ 555+

ที่ แตกต่างกันระหว่างรุ่น ของ ตัว SAM นั้น จะอยู่ที่ภายนอกมากกว่า เพราะ ตัวที่มีนกัน ชน หน้าทรง ใหม่ นั้นมีเฉพาะตัว ที่ เป็น GT เท่านั้น และเป็นล้อ 18 สีรมดำ ครับ

ติดเกริตด้านข้าง และ มี เส้นโครมเมียมกระโปรงท้าย + ดิฟฟิวเซอร์หลัง แรลลี่อาร์ท ครับ

ส่วน ตัว GLS/GLS ltd กันชนทรงเดิม แต่เพิ่มโครมเมียม กระจังหน้าด้านล่าง เข้ามา ( ตัวเก่าจะมีโครมเมียมอยู่เฉพาะกระจังหน้าส่วนบนถ้าอยากได้ต้องสั่งเพิ่ม)

ส่วนล้อ ก็ 16 ลายใหม่ ดูไปดูมาผมว่าสวยดีนะครับ ฮะฮะ และ มี เส้นโครมเมียมกระโปรงท้าย + ดิฟฟิวเซอร์หลัง แรลลี่อาร์ท ครับ เหมือนตัว GT

และ ตัว GLX นั้น ภายในก็ตามที่บอกมาครับ ส่วนภายนอก เป็นตัว แบบ ตัว ปี 2010 ครับ มีเพิ่มล้อใหม่ เข้ามา กันชนหน้า เดิม เพิ่มโรเมียมเฉพาะกระจังหน้าบน

และ มี เส้นโครมเมียมกระโปรงท้าย + ดิฟฟิวเซอร์หลัง แรลลี่อาร์ท ครับ

สำหรับตัว SAM นั้น ทุกรุ่นมีเฉพาะสีขาว ครับ และ ผลิตออกมาตามจำวน 120 คัน ที่ลูกค้าสั่งว่าอยากจะได้รุ่นไหน ครับ

------------------------------------------------------------------------------------------

มาถึง ตัว MC 2011 ...

รายๆ คนยังสงสัย อยู่ว่า มันจะเป็นอย่าง ไร ผม ก็ตอนแรกก็สงสัยเหมือนกันว่า เป็นยังไง แต่ ผม ขอ บอก รวมๆ ภายในก่อนละกันนะครับ เครื่องเล่น

วิทยุ ซีดี ก็ จะเหมือนเดิม เป็นตัว 1 แผ่น กับ 6 แผ่น แต่ทุกรุ่นเพิ่ม ชุดคอนโซล ปิดช่องต่างๆ พวงมาลัย มัลติฟั่งชั่น และ GT ก็มี PS เหมือนเดิม

และ ทุกรุ่นมีกระจกพับบบบ !!!

และ จอไมล์ มัลติ คัลเลอร์ ทุกรุ่น และ แอบ ได้ข่าวว่า มีออฟชั่นเสริมให้ซื้อ หรือ แถม มายังไม่แน่ใจคือ Smart Keyless แต่มันคืออะไร อุบ ไว้ก่อนละกันครับ

แต่ที่หลายๆคนสงสัยส่วนใหญ่ คือ ภายนอก +++ ผมขอบอกไว้เลย ว่า ถ้า หลายๆคนที่อยากได้ กันชนหน้า แบบใหม่ นั้น จะต้อง ออก GT สถานเดียว

และรอ GT ก็เป็น 18 ลายเดิม ไม่ได้มีสีรม ดำ เหมือนตัว SAM

เพราะ รุ่น ที่ลงมา ใช้กันชนเดิม และ เพิ่มกระจังโครมเมียม เข้าไป เท่านั้น เช่น ตัว GLS/GLS ltd เพิ่มด้านล่างเข้าไป และตัว Glx ทีเป็นกระจังหน้าดำ

เพิ่มให้เป็นกระจังหน้า โครมเมียม เข้ามา และ ล้อ ก็เป็น 16 ลาย ใหม่

ซึง สี ที่มีก็จะเป็น สีขาว ดำ เงิน เทาดำ และ สีแดง !!!! แต่แดง เป็น แดง P17 สีเดียวกับ triton ครับ แดงสดสวยมาก +++ เห็นจากรูปที่เค้าเอามาโชว

-------------------------------------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 16:00:30 »
อ่านแล้ว ก็ได้แต่ เฮ้อออออ...
ออกสีขาวรุ่นพิเศษออกมาชิมลางก่อน หุหุหุ มันใช่เวลาชิมมั้ยเนี่ย  >:(
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 20:09:20 »
เค้าทำข้างในใหม่ดูดีมาก ๆ เลย MC อ่ะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:31:21 »
เห็นมีคนบอกว่าราคาเริ่มต้นของตัว mc อยู่ที่ 79x,xxx฿ ครับ เห็นราคาและ option ของตัว mc แล้ว คนซื้อก่อนก็คงเซ็งไปตามๆกันละครับ :'(

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:36:42 »
รถน่ะโอเคแล้ว แต่การตลาดแบบนี้ - -"""
ชิมลางแบบนี้เอาตัว MC มาเลยดีกว่า
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:01:59 »
ออฟชั่นเพียบแล้ว เย้!