ผู้เขียน หัวข้อ: ต่อประกันรถ 2 เจ้าต่างกัน 200 บาท เลือกทุนเยอะ หรือ เลือกครอบคุมดี  (อ่าน 2034 ครั้ง)

ออฟไลน์ armallstar

• Jr. Member
  • **
ต่อประกันรถ 2 เจ้าต่างกัน 200 บาท เลือกทุนเยอะ หรือ เลือกครอบคุมดี
ควรเลือกแบบไหนดีครับ ตามภาพเลย
ปล.คนแนะนำเอาทุนเยอะไว้ก่อน ถ้าเราไม่ชนใครอันอื่นไม่ต้องสน ถูกต้องไหมครับคิดแบบนั้น

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
ถ้าเห็นชื่อบริษัท อาจจะไม่สนใจเงื่อนไขเลยก็ได้นะ หรืออาจจะไม่สนใจทั้งคู่เลย อิอิ

• **
ถ้าเห็นชื่อบริษัท อาจจะไม่สนใจเงื่อนไขเลยก็ได้นะ หรืออาจจะไม่สนใจทั้งคู่เลย อิอิ
ไม่เข้าท่าทั้งคู่เลยหรอครับ เห็นเสนอมาราคาต่ำกว่าทุกเจ้าตลอดเลย 2 เจ้านี้

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
ผมเชียร์ วรย กับ กท ครับ

ออฟไลน์ Newhang

จากตัวเลือกถ้าเป็นผม ผมเลือกทิพยะ

ว่ากันตามตัวเลขนะครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ทิพยะ ทีมอนุมัติเคลมนี่ อนุมัติยาก เรื่องเยอะ บรรดาอู่ส่ายหน้ากันหมด

ไอโออิ เหมือนจะดีกว่า

แต่ถ้าเลือกได้ ไม่เลือกทั้งคู่แหละ

ออฟไลน์ spn

จากที่เคยเจอ ไอโออิ การเคลมคุยง่ายกว่า แต่เรื่องการคุ้มครอง ก็น้อยกว่าเห็นๆตามตารางครับ แนะนำเช็คกรุงเทพ ธนชาติ เพิ่มเติมก่อนครับ
E220d W213
Camry 2.5 HV Premium
BT50 Free Style Cab Hi racer
Revo 2.8J B cab 4x4
March 1.2 CVT
KIA Jumbo 1JZ-GE AT

ออฟไลน์ shikimaru

ทิพยะ ตอนหลังเริ่มเคลมยากละ ผมตัดออกเหมือนกัน ไอโออิดีบางอู่ แ่คนบ่นเยอะเหมือนกัน

ที่ตัดทิ้งชัวๆ อาคเนย์ เอเชีย 

lmg ก้โอเคแต่ดูอู่ที่เราจะเข้าด้วยว่าเขารับมั้ย แต่อนุมัติง่ายดี

ออฟไลน์ mongolias

ผมเปลี่ยนจากกรุงเทพมาเป็นทิพยะ
เรื่องเคลม ยากกว่ากรุงเทพหน่อย แต่ส่วนตัวผมมองว่าง่ายกว่าวิริยะครับ

ออฟไลน์ Devil13

2 อันนี้ ผมจิ้ม ทิพยะ
เคยใช้ครั้งหนึ่ง ไม่ได้แย่มาก แต่ก็ไม่ประทับใจ
อนุมัติช้า ไม่เป็นไร ผมชอบบี้อยู่แล้ว ไม่ใช่ปัญหา  8)

• **
เคยใช้ครั้งหนึ่ง ไม่ได้แย่มาก แต่ก็ไม่ประทับใจ
อนุมัติช้า ไม่เป็นไร ผมชอบบี้อยู่แล้ว ไม่ใช่ปัญหา  8)

สอบถามครับ เคลมช้า หมายถึงเคลมแบบไม่มีคู่กรณีใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
เลือกทิพยะครับ เพราะ
1. ประกันตัวมากกว่า (ผมคิดว่าสำคัญ แม้จะไม่อยากใช้มันก็เถอะ)
2. ค่ารักษาพยาบาลให้มากกว่า
3. อุบัติเหตุรายบุคคลมากกว่า
4. ครอบคลุมจำนวนผู้โดยสารมากกว่า
5. เคลมสะดวก ใช้ Application TIP FLASH CLAIM ไม่มีคู่กรณี ถ่ายรูปลงแอพ รอรับใบเคลมเลย
6. กระทรวงการคลังถือหุ้นใหญ่ มั่นคงแน่

Bornplanet

• บุคคลทั่วไป
เป็นผม ผมเลือกทั้งคู่ครับ ทั้งทุนเยอะและครอบคลุม

วิริยะประกันภัย ดีกว่าแน่นอนครับ ทั้งทุนเยอะกว่า และครอบคลุมได้เยอะกว่า สำหรับประกันภัยชั้น 1

ออฟไลน์ bobsan

สรุปสั้นๆ ทพย ครับ

ออฟไลน์ Darkart

ไม่แนะนำทั้งคู่ครับ
ไปวิริยะ ชั้น1 ดีที่ เครมไว รวดเร็วไม่พูดมาก             
ราคาสายแข็ง แต่ไม่มีส่วนลดใดๆ เมื่อไม่มีอุบัติเหตุในปีนั้นๆ
ถ้าชั้น1 แนะนำ กรุงเทพประกันภัย กับ เมืองไทยประกันภัยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ทิพยะ

เสาร์อาทิตย์คือ… อย่าได้ทำธุรกรรมหรือเกิดอุบัติเหตุเชียว
ติดต่อยากกกกก มาถึงที่ สนง ปิด ไม่มีฝ่ายเคลมสแตนบาย
Call Center ก็บอกรอวันจันทร์ (จริงๆ ไม่ต้องมีรับสายก็ได้ถ้าทำได้แค่นี้)
ตอนทำเอกสารไปตั้งแต่วันพุธ แจ้งแล้วว่าของเดิมหมดวันอาทิตย์ช่วงเย็นพอดี
มาตรวจรถเสาร์เช้า ถามว่าคุ้มครองเลยมั้ย คนตรวจรถไม่รู้บอกอาจต้องรอจันทร์

นี่ยังไม่รวมที่รถผมเคลมกระจกหน้าแล้วไม่ได้ Acoustic Glass เหมือนเดิมด้วยนะ
(แต่อันนี้ความผิดผมด้วยที่ไม่เช็คกับร้านให้ดี)

ปีเดียวพอครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ tnp_super

สอบถามครับ เคลมช้า หมายถึงเคลมแบบไม่มีคู่กรณีใช่ไหมครับ

มีคู่กรณีครับ
ผมฝ่ายถูก
1 สัปดาห์ไม่อนุมัติซ่อม ผมโทรบี้จนได้
สเกิตข้างขวาแตก จะเปลี่ยนให้แต่ข้างขวา และเปลี่ยนใส่ทรงอะไรก็ไม่รู้ ไม่ใช่ทรงเดิม บอกว่าหาของไม่ได้
ผมโทรไปถามว่าคุณจะใส่รองเท้า ข้างขวาทรงหนึ่ง ข้างซ้ายทรงหนึ่งออกจาบ้านไหมละครับ ?
สรุป ได้เปลี่ยนสเกิต มา 2 ข้างครับ  8)

ประกัน ผมโทรบี้ตลอด มักจะช้าตอนคุมราคา กับอนุมัติซ่อม
เป็นแบบนี้ทุกเจ้าครับ

เว้นแต่ว่าความเสียหายชัดเจน แตกชิ้นเดียวแน่นอน อันนี้ง่าย ไม่ต้องบี้ครับ เช่นหินดีดกระจกแตก

ทิพยะ

เสาร์อาทิตย์คือ… อย่าได้ทำธุรกรรมหรือเกิดอุบัติเหตุเชียว
ติดต่อยากกกกก มาถึงที่ สนง ปิด ไม่มีฝ่ายเคลมสแตนบาย
Call Center ก็บอกรอวันจันทร์ (จริงๆ ไม่ต้องมีรับสายก็ได้ถ้าทำได้แค่นี้)
ตอนทำเอกสารไปตั้งแต่วันพุธ แจ้งแล้วว่าของเดิมหมดวันอาทิตย์ช่วงเย็นพอดี
มาตรวจรถเสาร์เช้า ถามว่าคุ้มครองเลยมั้ย คนตรวจรถไม่รู้บอกอาจต้องรอจันทร์

นี่ยังไม่รวมที่รถผมเคลมกระจกหน้าแล้วไม่ได้ Acoustic Glass เหมือนเดิมด้วยนะ
(แต่อันนี้ความผิดผมด้วยที่ไม่เช็คกับร้านให้ดี)

ถ้ายื่นเอกสารเครม ที่สำนักงาน ต่อให้ประกันกรุงเทพกับปิด เสาร์-อาทิตย์ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ทิพยะ

ถ้ายื่นเอกสารเครม ที่สำนักงาน ต่อให้ประกันกรุงเทพกับปิด เสาร์-อาทิตย์ครับ

เคยใช้วิริยะและสินมั่นคง ปกติจะมีฝ่ายเคลมสแตนบายอย่างน้อย 1-2 คนที่ สนง ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ PetchPP

• Full Member
ตามตัวเลขต้อง ทพย
2012 Volvo S60 T4F (Discharged)
2015 Mazda 2 1.3
2019 Benz C220D (W205)
2020 BMW X1 18D (F48)
2022 Honda Civic Turbo RS (FE)

ออฟไลน์ shando

เมื่อก่อนเลือกที่ทุนเยอะนะ แต่เดี๋ยวนี้ผมว่าต้องดูบ.ที่มันจะไม่เสี่ยงเจ๊งในเร็วๆนี้
เท่าที่รู้ที่พอมั่นใจได้ก็มีวิริยะกับกรุงเทพสองเจ้า

ออฟไลน์ Firzen

• Sr. Member
ผมเลือกทิพยครับ

จากที่ใช้มาหลายปีเทียบกับวิริยะ เมื่อเกิดเหตุแล้วโทรแจ้ง จนท.ใช้เวลาในการมาถึงพอๆกัน

ส่วนราคาค่าเบี้ย ทิพยจะถูกกว่าวิริยะ แต่ให้ทุนสูงกว่า

ตอนซ่อม บางอู่ของทิพย มีรถให้ใช้ระหว่างซ่อม (ถ้าเป็นฝ่ายถูก ได้ 7 วัน ฝ่ายผิดได้ 3 วัน) งานซ่อมออกมาก็ตามมาตรฐานอู่ทั่วไปครับ

ส่วนไอโออิ ไม่เคยใช้ครับ