ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆในเวปใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการตั้งชื่อ ไอดีในเวปครับ  (อ่าน 14407 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAI16868945

• Jr. Member
  • **
Jai (จ๋าย) เป็นชื่อเล่นฮะ 16868 มาจากเลขประจำตัวสมัยเด็กๆ 945 มาจากตอนสมัครเมล์ พี่ไปกดเล่น เลยได้มา ;D
S!R K!DW4R4UY

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
เป็นชื่อเมืองที่ผมชอบครับ  ชื่อเล่นของผมไม่มีครับ แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 19:31:10 โดย Appenzell Swiss »
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
ไม่ซ้ำก่ะใครก็พอ ที่แน่ๆจำได้ง่ายดี

ออฟไลน์ PAN

เป็นชื่อตัวละครเอกในเกม TOMB RAIDER อะครับ ชอบมากๆเลย โดยเฉพาะภาคที่เอามาทำใหม่ ชอบมากๆเลย ก็เลยเอามาตั้งอะครับ ใครเคยเล่นจะรู้ว่าสนุกเพียงใด อิอิ นางเอกแซ่บได้อีก ;)

ออฟไลน์ hellbz

• **
ใช้มาตั้งแต่สมัยเล่นเกมออนไลน์แล้วครับ

ที่มาจำไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รถที่ผมชอบมากที่สุด + ยุคใหม่ Generation I

iVeyroN  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ hellbz

• **
เป็นชื่อตัวละครเอกในเกม TOMB RAIDER อะครับ ชอบมากๆเลย โดยเฉพาะภาคที่เอามาทำใหม่ ชอบมากๆเลย ก็เลยเอามาตั้งอะครับ ใครเคยเล่นจะรู้ว่าสนุกเพียงใด อิอิ นางเอกแซ่บได้อีก ;)

ผมก็ชอบเกมนี้เหมือนกันครับ เล่นมาตั้งแต่สมัยนมเจ้ลาล่ายังเป็นสามเหลี่ยมอยู่เลย  :P

ออฟไลน์ balliblue

ของผมเอาชื่อเล่นมารวมกันมั่วๆกับ เมือง maliblue ที่เมกา สะกดไม่เป็นด้วย ชอบสีฟ้าอยู่แล้วเลยออกมาเป็น balliblue

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
เซนส์ส่วนบุคคลครับ   ;D

ออฟไลน์ YAmodels

มาจากชื่อเล่น(ยะ)เลยเอา models มาต่อท้าย
เพื่อใช้เป็นชื่อแบรนด์ของมอเตอร์แฮนเมดและเครื่องบินบังคับวิทยุของผมเองครับ
แล้วก็เอามาตั้งเป็น user ในทุกเวบบอร์ดที่เข้าไปใช้งานด้วยครับ

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
มาจากชื่อเล่นของผมครับ(วินนี่) และชื่อเล่นของผมก็มาจากเรื่อง Winnie The Pooh ;)

ส่วนที่ตัว E ข้างหลังเป็นตัวพิมพ์ใหญ่นั้น...ไม่มีเหตุผลเลยอะไรครับ ;D ;D ;D
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ ponggu52

มีสองคำต่อกัน
pong = คำแรกของชื่อจริง
gu = เป็นชื่อเล่นอีกชื่อหนึ่งของผม แต่ชื่อเล่นจริงชื่อ pu

ออฟไลน์ f1rstgot

• Sr. Member
ของผม f1rstgot
เลข1หลัง f ก็คือ i ครับ = เฟิส
got = ก๊อต(ชื่อเล่นครับ)
ความหมายรวม = ก๊อตอันดับหนึ่ง อะไรประมาณนั้นครับ ฮ่า ๆ ที่แท้ สอบได้ที่โหล่ตลอด  ;D

ออฟไลน์ JikorokunG

เอามาจากหนังสือการ์ตูน ที่ผมติดมากที่สุด รออ่านนานมาก

ออฟไลน์ kreaninw

ของผมมาจาก "เกรียนเทพ" ครับ เพราะเด็กๆมีปมด้อยเล่นเกมแพ้เพื่อนอยู่เรื่อยๆๆ พูดเล่นครับ ฮา

ออฟไลน์ bs

Boss ชื่อเล่นผมเอง bs คืออักษรย่อชื่อเล่นครับ o=0ไม่มีค่า s=ซ้ำ ;D
 เรื่องของเรื่องคือเวลาไปสมัครเว็บไหนพิมชื่อbossไปมันก็จะบอกว่ามีชื่อนี้อยู่แล้วให้ตั้งชื่ออื่นครับ
2003 toyota soruna vios 1.5 E mt            2008 honda click-i
2011 new nissan march 1.2 cvt 
2012 honda jazz ge 1.5 s at white
2013 honda click 125i >>> nv350

ออฟไลน์ No Trespassing

ผมทำงานในสนามบินครับ

เวลาอ่าน Flight Plan จะมีบางเส้นทางที่เครื่องห้ามบินผ่าน เช่น ฐานทัพ เค้าเรียกกันว่า Noflyzone

ก็เลยเอามาตั้งชื่อครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ชื่อผมเป็นตัวละครมาจากแฮมทาโร่ครับ
(ผู้หญิงผมยาวใส่แว่นเจ้าของแฮมสเตอร์ลายวัว)

ส่วน Sub ท้ายแล้วแต่อารมณ์ครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ชื่อมาจาก รอย Keane กับ เอริก Cantona ผู้มีปัญหากับการใช้เท้ากับชาวบ้านครับ

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
ของผมนี่ต้องบอกไหมครับ?  ;D

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ของผม ฉายาที่เพื่อนชอบเรียกสมัยตอนเรียนปริญญาตรีครับ

แต่จริงๆไม่ใช่ยังงั้นครับ
ฮ่าๆ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ artyeg

• Newbie
  • *
ชื่อเล่น arty + ตัวย่อคณะสมัยเรียนมหาลัย eg ครับ