ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆในเวปใช้อะไรเป็นเกณฑ์ในการตั้งชื่อ ไอดีในเวปครับ  (อ่าน 14492 ครั้ง)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
มาแชร์ๆกันครับ  ว่าเพื่อนๆสมาชิกตอนตั้งชื่อไอดี เอามาจากอะไรกันบ้างครับผม ;D

ส่วนของผม ชื่อจริงนามสกุลจริงครับ ตอนนั้นคิดไม่ออกว่าจะใช้ชื่ออะไร  :'(

ออฟไลน์ MystogaN

ของผมมาจากการ์ตูนครับ เรื่อง Fairytails ;D

ปล.ไม่เกี่ยวกับรถ ย้ายไปห้อง Relax ดีไหมคับพี่เด๋วอาจะโดนว่าเอานะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 14:01:44 โดย MystogaN »

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
กลุ่มแฮคเกอร์ชื่อดังครับ

จริงๆน่าจะเอาไว้ห้องrelaxนะครับผม เพราะไม่เกี่ยวกับรถ  :)

ออฟไลน์ Buffy

ใช้มาตั้งแต่สมัยเล่นเวปบอร์ดแรกแรกเมื่อสิบกว่าปีก่อน

ก็เลยใช้ชื่อนี้มาเรื่อยๆในโลกของอินเตอร์เนท

ที่มา มิอาจบอกได้ เรท18+ ครับ

ออฟไลน์ ZEANTON.

• Jr. Member
  • **
ไอดีเกมครับ  :D
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member
น่าจะอยู่ห้อง Relax มากกว่านะครับกระทู้นี้

แต่ก่อนย้ายก็ขอตอบหน่อย
ชื่อมากจาก art มาจากชื่อเล่นครับ
duron มาจากชื่อรุ่นของ CPU (มาจาก AMD Duron) คอมเครื่องที่ใช้ตอน เมื่อเกือบ 10 ปีก่อน คือรุ่น Duron 850 และ Duron 1300
แม้หลังจากนั้นจะมาใช้ Athlon XP 1600+ รหัส Palomino
หลังจากนั้น Intel Core 2 Duo T6400
จนปัจจุบัน Intel CORE i7 2630QM
แต่ก็ยังใช้ชื่อ Duron เหมือนเมื่อตอนแรก  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 13:33:13 โดย art_duron »

ออฟไลน์ promay

• **
ชื่อครับ ชื่อเล่นตรงๆเลยง่ายดี

ออฟไลน์ JeansZ

ชื่อนามปากกาครับ จากชื่อเล่นเขียนว่า Jean หรือ Jeans แต่เพื่อให้ชื่อดูเท่ขึ้นมา ก็เลยเติม Z เข้าไปข้างหลัง เป็น JeansZ ครับ ใช้มาหลายเว็บแล้วครับ รวมทั้งเกมออนไลน์ด้วย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Amaranthe

ของผมเป็นวงดนตรีที่ชอบ เป็นเพลงเย็น ๆ ฟังสบาย ๆ
ลองหาใน youtube ฟังกันได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2013, 13:53:15 โดย Amaranthe »

ออฟไลน์ BENZIL

• **
ชอบนักมวยปล้ำที่ชื่อ DIESEL เลยตั้งชื่อว่า BENZIL
(จำไม่ได้ว่าตอนนั้น ทำไมไม่ตั้งชื่อว่า DIESEL)

ออฟไลน์ HmeeJeabJeab

• Newbie
  • *
ฉายาผม (หมี) กับชื่อแฟน (เจี๊ยบๆ) คร้าบบบบ  :-*

ออฟไลน์ jose

• **
ของผมเป็นฉายาที่เพื่อนตั้งให้ครับตั้งแต่สมัยเรียน
ไม่รู้มาจากไหนเหมือนกัน 555

ออนไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ชื่อเล่นครับจริงๆชื่อน้อยแต่ดูหนังจีนบ่อยเลยเพิ่มเป็นนายน้อยดูเป็นจอมยุทธ์ไฮโซดี

ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ johnlee

โจว เหวิน ฟะ  เล่นหนังฮอลลีวู๊ดเรื่องแรก ประกบ มิร่า ซอร์วิโน่

พระเอกไปขอเอกสารปลอมไปจีน นางเอกถาม คุณชื่ออะไร

2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

• Das Auto
อ๊ากลืมไปครับว่าต้อง relax room ขอโทษทุกคนด้วยครับ ว่าแต่ย้ายยังไงครับ รบกวนบอกทีครับ หรือ admin มาเจอก่อน ก็ย้ายให้ทีครับ อ่อนด้อยด้านไอที อย่างหนักเลยผม  :'(

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมเคยถามเมื่อสองปีกว่าๆมาแล้วว

แต่ถามใหม่ก้ดีเหมือนกันครับ ส่วนของผมยังไม่เปลี่ยน555

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,8063.msg112760.html#msg112760

ออฟไลน์ TK2003

• Full Member
  • พ่อลูกสอง
ของผม T ชื่อเล่น K ครับ 2003 เริ่มเล่นเน็ต
วันนี้ "หลุม รอบๆตัวเรา มีกี่หลุม พยายามถมให้หมด" และ "อย่าขุดหลุม ฝังตัวเราเอง"

ใครเป็น "หลุม" คุณ "จงถมให้เต็ม" อย่าได้ "สูงแต่ผู้เดียว"

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
ของผม บูตะ มาจากภาษาญี่ปุ่นที่แปลว่าหมูครับ คนคนนึ่งเรียกผมแบบนี้มาตลอด
ฉึกฉึก มาจากโฆษณาช่วงนึ่งหน้าจะจำกันได้เลยเอามารวมสะ เป็น "บูตะ ฉึกฉึก"
.... ... ....- --- --.- ..

• Das Auto
ของผม บูตะ มาจากภาษาญี่ปุ่นที่แปลว่าหมูครับ คนคนนึ่งเรียกผมแบบนี้มาตลอด
ฉึกฉึก มาจากโฆษณาช่วงนึ่งหน้าจะจำกันได้เลยเอามารวมสะ เป็น "บูตะ ฉึกฉึก"

อ้อ หมู ฉึก ฉึก ไอ่ผมก็สงสัยนานละว่าแปลว่าอะไร แต่ไม่กล้าถาม 55

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
55 คือปกติผมใช้แต่ บูตะ นี่ล่ะครับชื่อนี้ค่อนข้างมีความหมายกับผมเลยล่ะ
ฉึกฉึก พึ่งเอามาใส่ตอนมีโฆษณานี่เองครับ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ tiger-2013

• Newbie
  • *
    • Dog/สุนัข ประวัติ -สายพันธุ์
เกิดปีเสือ เลยเอาไอดีที่มันเป็นเสือไปเลย ;D

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Loft Bangkok ชอบเป็นการส่วนตัวครับ  :D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ชื่อตัวเองนี้แหละ ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตั้งตั้งแต่สมัยบ้า รด.ครับ

หลังๆถ้าสมัครเว็บใหม่ๆก็ใช้ชื่อจริงเฉยๆนี่แหละ

ออฟไลน์ KinGmO

ตอนนั้นใช้ nissan sunny ครับเห็น สำนักแต่งของค่ายนี้ว่า nismo ผมก็เลยผสมกับชื่อตัวเองเลยกลายเป็น kingmo ครับ 55555
Civic FB 2013

ออฟไลน์ tosa

ชื่อจริง American ออกเสียงเหมือน Mexican แต่แปลว่าสายพันธุ์หนึ่งของ Janpanese Dog ;D ;D ;D

ออฟไลน์ WRD79

ใช้ชื่อเดียวกับอีเมลล์ครับ จำง่ายดี  ;D
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ seamonkey

ทำงานอยู่กลางทะเลครับ ใช้ชื่อว่า ลิงทะเล (Seamonkey) 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 02:56:06 โดย seamonkey »

ออฟไลน์ Headman

ตอนเด็กๆ ผมหัวโตผิดปกติอ่ะครับ อาจารย์ ฝรั่งขอบเรียกว่า big head มันเลยกลายมาเป็น headman ครับผม
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ jumpon77

ผมใช้ชีอจริงนะครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003