ผู้เขียน หัวข้อ: TOYOTA CROWN 2013 ออกมาแล้ววว เมื่อวันคริสมาสที่ผ่านมานี่เอง... งามมิใช่น้อยยย  (อ่าน 14071 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ดูๆ แล้ว กระจังหน้า บ่งบอกถึงความมีอำนาจจริงๆ  แต่ท้ายก็ดูขรึมใช่ย่อยนะครับ

อันนี้แถว โฆษณา Toyota Reborn ครับ

ส่วนอันนี้  ออกมาเป็นสีชมพูเชียววว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2013, 18:58:08 โดย Tonaka »
阿蘇山

ออฟไลน์ jojokke

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Ruksadindan

Thumbnail ล่างสุด มองจากมุมนั้นไฟท้าย Accord 8thGen เลยครับ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
เห็นกระจังหน้านึกว่า เล็กซัส แต่รถดูใหญ่และน่าจะนั่งสบายมากๆ

ออฟไลน์ mewzabahl

เหมือน camryผสมe-class2013 ออกมาเป็นงี้เลย

ออฟไลน์ Teamkk

• Jr. Member
  • **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ Lammerison

ห้วหน้า ยากูซ่า !!!!!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ามันหมดความเป็น Crown ลงไปเยอะเลยครับ

เหมือน GS350 250 450H มาใส่ความเป็นญี่ปุ่น และแคมรี่ตัวไทยลงไป

ผมว่าพิ้นฐานคงอิงจาก GS เยอะแน่ๆ ครับ

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

กระจังหน้าดูดุแหะ

ขอนอกเรื่องนิดหนึ่ง คลิปแรกช่วง 2:40 คัน Athlete series โผล่ออกมา
ทำไม๊ ทำไม ทำนองเพลงประกอบมันให้ความรู้สึกคล้ายกะเพลงกระบี่ไร้เทียมทานจังอ่ะ  :D

โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไฟหน้า E class face lift
กระจังหน้า Audi A8
ไฟท้าย Lexus LS
 :o

แต่ยังไงถ้าเห็นตัวจริง คงหันมองคอเคล็ดแน่ๆเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ผ่านทั้งคัน แต่ด้านหน้าไม่ผ่าน
เล่นเอานอนไม่หลับเลยทีเดียว
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ SP

คันสีชมพูสวยมากเลยครับ มองมุมข้างยิ่งสวย ดูดุดันดี   :o :o :o

ออฟไลน์ dht_tubes

กระจังหน้าดูดุแหะ

ขอนอกเรื่องนิดหนึ่ง คลิปแรกช่วง 2:40 คัน Athlete series โผล่ออกมา
ทำไม๊ ทำไม ทำนองเพลงประกอบมันให้ความรู้สึกคล้ายกะเพลงกระบี่ไร้เทียมทานจังอ่ะ  :D

ขอนอกเรื่องหน่อยครับ
รบกวนคุณมามานหน่อยครับว่า ผมอยากดูหนังเรื่องนี้มาก หาไม่ได้เลย พอมีแหล่งแนะนำมั๊ยครับ

ถือว่าสงเคราะห์คนแก่ อยากรำลึกความหลังหน่อย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ไปนั่งมาแล้วด้วยครับที่ Toyota Megaweb ;D

ออฟไลน์ peterpat

ถ้าเปลี่ยนตรา toyota ด้านหลังเป็น มงกุฎ จะยิ่งเท่กว่านี้ครับ
อย่างงี้ทำให้ผมนึกถึง toyota camry ทุกที

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
มาเฟียญี่ปุ่น  8)

ออฟไลน์ Tonaka

มีความรู้สึกว่าตัวนี้มันเป็นแค่ Big minor change รึป่าว?!!
阿蘇山

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ดูอลังการงานสร้างเชียวๆ :o

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ภายในดูหรูหราอลังการมากๆจริงๆ  ชอบจอที่ควบคุมแอร์มากครับ

ออฟไลน์ AMG GT

ไฟหน้า แอบเหมือน E-class 2013 นะ

ออฟไลน์ John Cena

คันที่กระจังแคบกว่า ค่อยโอเคหน่อย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เอิ่ม จอคุมแอร์แบบสัมผัส  ถ้าไม่รู้ภาษาญี่ปุ่นนี่จบ

ออฟไลน์ Chris Evn

เหมือน Camry รุ่นที่แล้วจัง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ชอบจริงๆคราวชมพู

;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไปนั่งมาแล้วด้วยครับที่ Toyota Megaweb ;D

น้องครับ แล้วไม่คิดจะเล่าสักหน่อยเหรอครับ ว่าได้้ลองนั่งมาแล้วรู้สึกอย่างไรบ้าง
ตอบแบบนี้ มันอาจก่อดราม่าได้ เพราะคนบางกลุ่มจะเข้าใจว่า น้องอวด ทั้งที่จริงคือ น้องไม่ได้คิดว่าจะอวด

ระมัดระวังนิดนึงครับ

--------------------------------

ส่วนตัวผม คิดว่า

นี่คือ Crown ที่ออกแบบกระจังหน้าได้ "สิ้นคิด จัญไร อัปลักษณ์ ทุเรศ บัดซบ ไร้สมอง
ไร้รสนิยม ขาดความเชื่อมโยงต่อเนื่องกับอดีตอย่างที่สุด นับตั้งแต่ Crown รุ่นแรก ปี 1955 มาเลยทีเดียว"!

และหลายสิ่งอย่าง ก็แชร์กับ Lexus GS ได้เยอะมากๆ
ยกเว้น ลูกเล่นอีเล็กโทรนิกส์บางอย่างที่ใส่เพิ่มเข้ามาให้ Crown แปลกพิสดาร พิเศษกว่านิดหน่อยเท่านั้น

ผมซื้อ GS350 หรือ GS 450 F-Sport ไปเลยดีกว่าไหม?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2013, 03:52:00 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ peak14405

เหมือนพี่จิมมี่พูด ผมว่ากระจังหน้านี่ เหลวสุดๆของที่สุดแล้ว คิดมาได้ไงครับ

ชอบตัวก่อนนี้มากกว่า โคดดสวยย

ออฟไลน์ MystogaN

น้องครับ แล้วไม่คิดจะเล่าสักหน่อยเหรอครับ ว่าได้้ลองนั่งมาแล้วรู้สึกอย่างไรบ้าง
ตอบแบบนี้ มันอาจก่อดราม่าได้ เพราะคนบางกลุ่มจะเข้าใจว่า น้องอวด ทั้งที่จริงคือ น้องไม่ได้คิดว่าจะอวด

ระมัดระวังนิดนึงครับ

--------------------------------

ส่วนตัวผม คิดว่า

นี่คือ Crown ที่ออกแบบกระจังหน้าได้ "สิ้นคิด จัญไร อัปลักษณ์ ทุเรศ บัดซบ ไร้สมอง
ไร้รสนิยม ขาดความเชื่อมโยงต่อเนื่องกับอดีตอย่างที่สุด นับตั้งแต่ Crown รุ่นแรก ปี 1955 มาเลยทีเดียว"!

และหลายสิ่งอย่าง ก็แชร์กับ Lexus GS ได้เยอะมากๆ
ยกเว้น ลูกเล่นอีเล็กโทรนิกส์บางอย่างที่ใส่เพิ่มเข้ามาให้ Crown แปลกพิสดาร พิเศษกว่านิดหน่อยเท่านั้น

ผมซื้อ GS350 หรือ GS 450 F-Sport ไปเลยดีกว่าไหม?
งั้นเล่าเลยแล้วกันครับ

คือเมื่อสัปดาห์ก่อนได้ไปญี่ปุ่นมาครับ พอดีได้มีโอกาศไปที่โอไดบะ ซึ่งมี Toyota Megaweb อยู่นั่นเอง

ซึ่งเหนข้างหน้าอาคารโชว์รูป Crown สีชมพูขนาดใหญ่อยู่ ผมก้อวิ่งเข้าไปดูทันที ตื่นเต้นมาก

เสียดายอย่างเดียว แบทโทรศัพท์ดันหมดเลยไม่ได้ถ่ายรูปไว้ คันที่โชว์อยุ่เปนสีดำครับมีทั้งรุ่นธรรมดากับแอทลิท

ส่วนตัวแล้วชอบรุ่นแอทลิทมากกว่า ให้ความรู้สึกว่าเป็น Camry ยักษ์ครับ ข้างในนี่จะออกแนวเรียบๆ ไม่มีปุ่มอะไรให้กดเล่นเลยครับ

เบาะนั่งเทียบชั้นรถยุโรปได้เลยครับ คันจริงผมว่าตัวแอทลิทนี่ไม่ได้แย่นะครับ สวยดี แต่ตัวธรรมดานี่ไม่ไหวจริงๆ ตลกมาก

แต่ผมสังเกตุอย่างนึงนะครับที่ญี่ปุ่นนี่แทบไม่มีคนใช้ Camry เลยครับ ถ้าที่สังเกตุนี่เจอคันเดียวเท่านั้นเองครับที่กินซ่า

ส่วนมากถ้าเป็นรถใหญ่จะเป็น Crown,Mark-X,รถยุโรป ครับ Camry,Teana,Accord นี่แทบไม่เจอเลยครับ

ที่ชอบที่สุดต้องเป็น Mark-X ครับ เสมือน Camry สปอร์ต (มิน่าคนญี่ปุ่นเลยไม่ใช้ Camry) ต้องขอบอกเลยว่า สวยกว่ามาก

และไม่ใช่แค่ภายนอกนะครับที่สวยกว่า ภายในยังสวยกว่าเลย หน้าปัดแนวสปอร์ต แถมยังวัศดุดีกว่า Camry มากครับ ยิ่ง Crown ยิ่งไปกันใหญ่

ปล.รุ่น Royal นี่ไม่แพ้ Lexus LS เลยนะครับ เหมือนซื้อ LS ในราคา GS เลยครับ เก้าอี้หลังนี่แทบจะปรับนอนได้เลย ;D

ปล2.ตอนแรกเห็นสนามให้ Test Drive ด้วยแต่ไม่มีโอกาศ ไม่กล้าไปขอเค้าลอง คิดว่าน่าจะต้องมีใบขับขี่ญี่ปุ่นด้วยครับ เลยได้แค่นั่งเล่นในตัวโชว์ :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2013, 09:41:08 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ Nut_K

เห็นหน้าตาแล้วผมขอเลือก Lexus GS ไปเลยดีกว่า

Crown ตัวใหม่นี่ดูแล้วเหมือนกำลังสับสนในตัวเองอยู่เลยอะ จะ sport ก็ไม่ sport จะหรูก็หรูไม่สุด

ออฟไลน์ PM_SW

• Audi A4 B5
ทำไมกระจังหน้ามันเหมือนAUDIมากกเลยหละครับ รวมถึงLexusด้วยผมเห็นทีไรนึกว่าเป็นAUDIทุกทีเลยไม่ว่าจะกระจังหน้าหรือไฟLED daytime running light