ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้ City 2014 มาแล้วเจอปัญหาแบบผมบ้างครับ เสียงอะไรก็ไม่รู้ เต็มไปหมด  (อ่าน 20040 ครั้ง)

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
กรรม!รถใหม่แท้ๆ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
ยังดีที่เบรคไม่ดังต๊อกๆ รถผม ดังทุกเวลาที่เบรค ต๊อกๆๆๆ ผมไม่ได้ city นะครับ

ดังจนหมาสะดุ้ง ไล่เห่าเอา เซงเลย 4ปี มาแล่วไม่มีวันไหนที่ไม่ดัง
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ extazy

• Newbie
  • *
ตรงเสา a มันคือเสียงคอนโซลบิดตัวชนกับเสา a ครับเพราะตรงที่คุณวงกลมไว้มันมีช่องว่างอยู่ ของผม accord g9 ก็มีเสียงดังอี๊ดๆเวลาเจอพวกถนนขรุขระ หรือเลี้ยว เสียงรำคาญสุดๆ ไปที่ 0 หัวหมาก ช่างเค้าเอาฟองน้ำบางๆสีดำที่อีกด้านนึงเป็นสก๊อตเทปกาว แล้วเอาไม้พลาสติกที่เอาไว้เลาะพวกคอนโซลยัดฟองน้ำนี่เข้าไป ไม่มีเสียงเลยครับ

ลองสังเกตุดูมันจะมีช่องระหว่างคอนโซลกับเสา a อยู่ทำให้เกิดเสียง ของผมประกอบมีช่องว่างเฉพาะด้านคนขับเลยยัดข้างเดียว ข้างซ้ายมันชิดมาก ไม่มีเสียงแต่แรกเลยไม่ได้ยัด

ไอ้ฟองน้ำนี่ดีมากๆ เอาไปยัดตามรอยต่อคอนโซลทำให้มันไม่ขยับได้ด้วยทำให้เงียบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2015, 23:18:42 โดย extazy »

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
ตรงเสา a มันคือเสียงคอนโซลบิดตัวชนกับเสา a ครับเพราะตรงที่คุณวงกลมไว้มันมีช่องว่างอยู่ ของผม accord g9 ก็มีเสียงดังอี๊ดๆเวลาเจอพวกถนนขรุขระ หรือเลี้ยว เสียงรำคาญสุดๆ ไปที่ 0 หัวหมาก ช่างเค้าเอาฟองน้ำบางๆสีดำที่อีกด้านนึงเป็นสก๊อตเทปกาว แล้วเอาไม้พลาสติกที่เอาไว้เลาะพวกคอนโซลยัดฟองน้ำนี่เข้าไป ไม่มีเสียงเลยครับ

ลองสังเกตุดูมันจะมีช่องระหว่างคอนโซลกับเสา a อยู่ทำให้เกิดเสียง ของผมประกอบมีช่องว่างเฉพาะด้านคนขับเลยยัดข้างเดียว ข้างซ้ายมันชิดมาก ไม่มีเสียงแต่แรกเลยไม่ได้ยัด

ไอ้ฟองน้ำนี่ดีมากๆ เอาไปยัดตามรอยต่อคอนโซลทำให้มันไม่ขยับได้ด้วยทำให้เงียบ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะลองดู