ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุย รายการ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 1 สิงหาคม 2015 //  (อ่าน 4360 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
DR!VE By J!MMY

สดๆใหม่ แกะกล่องกับ All new Mitsubishi PajeroSport
Honda Civic Spyshot ชุดล่าสุด และรถเปิดตัวใหม่ในบ้านเรา
รวมถึงข่าวคราวอัพเดตในต่างประเทศ

Drive and talk วันนี้จะพูดถึง Nissan X-Trail 2.5V CVT 4WD
ที่พึ่งรับรถมาทดสอบในสัปดาห์ที่ผ่านมา

FM 93.5 MHz.
www.935HD1.com
บ่าย 4 โมงเย็น-6โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
"เฉพาะกระทู้นี้เท่านั้น กระทู้อื่นที่ตั้งหลังจากนี้ ผมอาจจะไม่เห็นนะครับ"
"รับคำถาม ถึง 17.00 น. เท่านั้น"

"คนละไม่เกิน 3 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ"
"คำถามประเภทว่า ถ้าให้เลือก จะเลือกอะไร
ขอไม่รับนะครับ อย่าเอาความชอบของผมไปใช้ในการ
ตัดสินใจเลือกซื้อรถของคุณเลยครับ ควรเลือกซื้อจากความชอบ
ของคุณเองมากกว่าครับ เราให้คำแนะนำได้ว่า คันไหนควรซื้อ
คันไหนควรเลี่ยง ข้อดีข้อด้อยอย่างไร อยู่ที่คุณจะรับได้ไหม
กับรถคันนั้นมากกว่าครับ"

เข้าใจตรงกันแล้วนะ?

เอ้า! ฝากคำถามเลย!

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
วันนี้ขอนอกเรื่องหน่อย
1.วันนี้พี่เมธีไปงานรึป่าวครับ เหมือนเดินสวนกันแต่ไม่แน่ใจ
2.พี่จิมมี่ไปอยู่ไหนนน เจอแต่พี่ต็อบ พี่ตอย ไปถ่ายรายการ
3.เบาะด้านหน้าของ FORTUNER พี่จิมมี่นั่งชันขามั้ยครับ ผมสูง 170 รู้สึกว่าเบาะมันเตี้ยไปอะครับ ต้องนั่งชันขา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 16:26:17 โดย View »
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยากทราบถึงความสบายของเบาะและพื้นที่ภายในห้องโดยสารของ Pajero Sport ครับ พี่จิมมี่มีความคิดเห็นและรู้สึกยังไงบ้างจากการได้ไปลองสัมผัสมาครับ ขอบคุณมากครับ  :)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ tsubasa

1. ผมใช้ยางรถยนต์ bridgestone dueler h/t ใส่กับรถฟอร์จูนเนอร์ตัวเก่า มันจะมีเสียงดังทุกครั้งเวลาเลี้ยว ปัญหาแบบนี้เราเคลมกับผู้ผลิตได้มั้ยครับ

2. ผมไปลอง test drive new fortuner กับ ranger mc มาในวันเดียวกัน ตัวท็อปทั้งคู่ แทบไม่อยากเชื่อเลยว่า ranger มันทำได้ดีมากๆ บางจุดเหนือกว่าฟอร์จูน เช่นเรื่องความเงียบในห้องโดยสาร แต่ผมจะรออ่าน full review จากทีมงานมืออาชีพ hlm ดีกว่า ผมคงได้ข้อมูลที่ถูกต้องมากกว่าผมไปทดลองเอง ฟอร์ดไทยแลนด์ เค้าไม่ทำศูนย์บริการเองบ้างเหรอครับ จะได้แก้ปัญหาศูนย์ให้ดีขึ้นมาบ้าง

ออฟไลน์ deathsheep

ตอนทำการทดสอบหาอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงของ X-Trail พี่จิมมี่ใช้โหมดไหนครับ  ขับ2  ขับ4part timeหรือว่าขับ4full time ครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ตามมารตรฐานทดสอบอัตตราเร่งของเวป ถ้าเปลี่ยนน้ำมันจากเบนซิน 95 เป็นโซฮอล95 หรือ e20 ตัวเลขจะดีขึ้นหรือแย่ลงครับ และน้ำมันตัวไหนในบ้านเราสามารถทำอัตตราเร่งได้ดีสุดครับ

ออฟไลน์ Z

• Newbie
  • *
Mazda 6 เมื่อไหรจะนำเข้ามาจำหน่าย ฮะ พี่Jim พอมีข่าวคราวบ้างไหมถ้าไม่มาจะได้ไม่รอ ขอบคุณนะคุณJim และ นิวปาเจโร ช่วงล่างดีกว่า fortuner 2015 ไหม ฮะ ขอบคุณอีกครั้ง

ออฟไลน์ totook

• Newbie
  • *
ถามคุณจิมมี่ วิเคราะห์ข้อเสีย CRVg3 หน่อยครับข้อดีผมทราบแล้ว เอาทั้งตัว ขับ4 และขับสอง เอาเฉพาะตัวไมเนอร์เชนจ์ 2010 ขับตจว.กะซื้อมือสอง ถ้า เทียบกับ ปาเจโร่สปอต์ตัวเก่า 2013 178 แรงม้า ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ PAN

1.รีวิวและเปรียบเทียบเบาะแถวสอง และแถวสามของ NEW PAJETO SPORT, EVEREST, NEW FORTUNER ให้หน่อยครับ ในเรื่องของleg room ความสบาย วัสดุที่ใช้ ให้หน่อยครับ

2.ระบบขับ4ของNEW PAJERO SPORT กับ EVEREST ต่างกันอย่างไรบ้างครับ

3.ยาง BRIDGESTONE RE003 นี่เหินน้ำ/เกาะถนนเปียก ไหมครับ ตัวนี้เทียบกับ pilot sport3 หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ :-*

ออฟไลน์ bird1adp

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่า เบาะของ New Pajero Sport แต่ละแถว  นั่งสบายไหมครับเมื่อเทียบกับคันอื่นๆ ครับ

ขอบคุณครับ